[Funland] Eureka Linh Trường, một thảm họa nữa của dịch vụ du lịch/nghỉ dưỡng miền Bắc

Huytc

Xe hơi
Phải nói một điều là dịch vụ của miền bắc còn chạy dài dài mới theo kịp được miền nam.

cwise

Xe container
Cụ có mấy cái thế này, cũng là kinh nghiệm sâu sắc cho nhiều người, trong đó có cả em:

1. Bé 4 tháng mà dám lôi đi (cụ là người Việt, k phải Tây), nhất là vào hôm nắng nóng đỉnh điểm. Đi chơi xa hay gần nên tính toán tí thời tiếtOKK? bé con vật vạ k chịu nổi nhiệt đâu, người lớn còn k chịu được nữa là.

2.Cụ bảo cụ đi Furama, resort xịn này kia, nếu em là cụ em chỉ tiếp tục đi những resort laọi này mà vất con mệ nó linh trường với linh tiểu, chỗ đó rẻ tiền, mà đã rẻ thì đông, mà đã đông thì phải không thể chất lượng tốt được, mình đi nghỉ dưỡng mà. Tiền nào của ấy.

3.Đi những ngày này mà ở miền bắc thì chung quy là "tệ", bao năm nay vẫn thế k thể tránh khỏi, cụ vẫn chưa rút được KN, thôi thì lần này cụ đã sành hơn:D

4. Về giao thông, em dã từng đi đoạn này nên biết là chưa qua cầu mà rẽ trái ngay, đoạn này nó có vẻ nhỏ, nên nhiều cụ đi k quen, riêng việc cụ đi qua cầu rồi phải quay lại cũng gây ức chế rồi, nhất là trrua nang nóng dã man. Kinh nghiệm của em là bét nhát mình phải hiểu kỹ tí, có tính toán chặt chẽ, nghỉ nó mới sướng, và tốt nhát đi chỗ "xin" nếu có thể.

Em thấy bài của cụ rất có giá trị tham khảo. Voétd

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ chủ đã chia sẻ thông tin, nhưng em vẫn thấy cụ dùng từ " thảm họa" là hơi quá. ( tuy nhiên để giật tít cảnh báo gây chú ý cho mọi người thì cũng ok)
Chất lượng dịch vụ thấp hơn nhiều so với thói quen tiêu dùng của cụ cộng thêm 1 vài yếu tố khách quan như cụ đi đúng hôm biển không tắm được, đông người quá... làm cho phản ánh của cụ mất đi nhiều tính khách quan.
Trong trường hợp của cụ chủ thớt thì từ thảm họa là rất đúng.

Su_Hayate

Xe hơi
các cụ cứ tập xác định trên site PR thế nào thì ngoài ngược lại

jinyo89lie

Xe tăng
ối may quá, cháu đọc mấy bài report của các cụ nhà mình đang định giới thiệu cho nhà đi :D

moccac2729

Xì hơi lốp
Nhà em vừa có chuyến đi bão táp tới Eureka Linh Trường, giờ cảm thấy phải có trách nhiệm cảnh báo trước để các cụ OFers nhà mình chủ động phương án tránh mất tiền oan và mang bực bội vào thân, đi nghỉ mà như đi đánh trận.
Em biết đến Eureka Linh Trường (ELT) qua những thông tin đã được một số cụ đưa lên OF trước đây và sau khi tham quan cái website của họ. Cá nhân em thì lâu lắm rồi (khoảng hơn 1 chục năm nay) không quay lại Thanh Hóa nữa vì nhiều lý do, nhưng rồi khi nghe nói đến khu ELT mới này, em thực sự hi vọng là sẽ có một điểm đến mới với khoảng cách gần có thể lái xe đi về được trong thời gian ngắn. Trước khi đi, gấu nhà em cũng đắn đo không biết chỗ này như thế nào, dịch vụ và cơ sở vật chất có tốt không (vì nhà em có cả con nhỏ đi theo) thì em khoát tay bảo yên tâm, các OFers đã đi về và thông tin phản hồi cho đến giờ là khá tốt, cộng với những lời quảng cáo đường mật trên website của họ. Và thế là ale hấp, lên đường. Đợt cuối tuần đã full hết phòng nên em đành phải đi ngày chủ nhật và về vào ngày thứ ba đầu tuần. Em lại càng yên tâm vì thấy full phòng, chứng tỏ phải ổn lắm thì mới nhiều người đến ở như thế.
1) Về mặt địa điểm:
Sáng chủ nhật vừa rồi, sau khi ăn sáng cà phê no nê, em và nhà 1 OFer khác bên hội Santa Fe trực chỉ hướng nam. Trời nắng nóng nhưng lòng vui phơi phới vì sắp được ra biển. Em chưa đến khu này bao giờ, nhưng rất tự tin vì đã có chỉ dẫn rất cụ thể trên website về vị trí của ELT như sau: “Từ Hà nội đi theo Quốc lộ 1, qua Phủ Lý, Ninh Bình, tới cầu Tào Xuyên (qua trạm thu phí cầu Tào Xuyên 300m – trước khi vào thành phố Thanh Hóa), rẽ trái theo đường đi Thị trấn Bút Sơn (có biển chỉ đường ngoài quốc lộ). Sau đó chạy dọc theo đường huyện lộ khoảng 15 km là tới KND. Tổng thời gian đi xe: khoảng 3.5 – 4 tiếng.” Khi đến địa phận Thanh Hóa (sau khi đã qua 1 cái trạm thu phí tên là Trạm Thu Phí Tào Xuyên ở giáp địa phận Ninh Bình), em căng mắt ra vẫn không nhìn thấy cầu nào tên là cầu Tào Xuyên cả. Em tự nhủ, trên website nói là qua cầu này rồi phải qua cả 1 trạm thu phí nữa rồi mới rẽ trái. Thế là em cứ cắm đầu cắm cổ chạy, được một lúc thì đến cầu Hoàng Long, phi qua cầu Hoàng Long thì đến sát Thành phố Thanh Hóa.
Đồng chí OFer chạy sau em thấy có vẻ không ổn liền bốc máy bảo em dừng lại, vì có vẻ là đã đi nhầm đường rồi. Em thì cứ cãi bảo là phải qua 1 trạm thu phí nữa rồi mới đến, mà phải có biển chỉ dẫn rẽ vào khu như quảng cáo cơ mà, mà nãy giờ có thấy biển gì đâu. Hóa ra là chẳng còn trạm thu phí nào nữa vì khi phải hỏi đường dân địa phương thì họ nói trạm này đã dỡ cách đây hơn 1 năm rồi và dịch lên tít gần Ninh Bình (là chỗ mà em đi qua lúc nãy). Như vậy là nhà em đã bị đi quá mất hơn 20km mà không biết. May thay, dân địa phương cũng nói là còn 1 đường khác, quay lại cầu Hoàng Long, qua khỏi cầu khoảng 200m thì rẽ phải là cũng đến. Phù, cuối cùng thì cũng đến sau một hồi lòng vòng.
- Chốt lại: Thông tin chỉ đường trên website là sai toét, hết cập nhật rồi. Thiếu hệ thống biển báo nên những cụ nào đi lần đầu như em phải căng mắt ra nhìn và hỏi dân địa phương thì mới đến nơi được.
2) Về mặt dịch vụ, có những điểm như sau:
- Lúc trên đường, gấu nhà em đã gọi điện đặt ăn trước (kiểu ngoài này nó phải thế) và được 1 nhân viên tên Ph (gấu em cẩn thận bắt nói tên để còn túm gáy lúc đến) nhận order với các món như tôm, cá, trứng, canh, cà và không quên lấy số điện thoại của gấu em để liên lạc lúc đến. Lúc đến nơi, nhà em choáng ngợp bởi sự lộn xộn ở khu lễ tân. Vì hôm đó là chủ nhật, tất cả đều check out nên đông dã man con ngan và lộn xộn khủng khiếp. Ai cũng tranh nhau đòi check out, các em lễ tân thì nghiệp vụ quá kém nên không thể manage được, dẫn đến tình trạng hỗn loạn. Thấy ban căng, nhà em quyết định ra nhà hàng Sapphire của khu để ăn trước vì đã đặt bàn và đặt món rồi. Ra đến nơi, các bạn nhân viên nhà hàng đón tiếp nhà em với câu nói phủ đầu: “Hết chỗ rồi anh chị ạ”.
- Em choáng mất một lúc, định thần lại thì nhà hàng cũng đông khủng khiếp, già trẻ trai gái đông nhung nhúc, đâu đó có tiếng gọi réo rắt giục đồ ăn. Em và các thành viên lúc này mới biết, mình bắt đầu bước vào một chuyến đi bão táp, nhưng bão mới chỉ bắt đầu mà thôi.
- Gấu nhà em lộn tiết bảo, chị đã đặt trước từ sáng và đã có 1 chị tên Ph nhận order rồi, chị để cả lại số điện thoại để liên lạc nếu cần cơ mà. Giờ bảo không có chỗ là sao? Bạn nhân viên bảo, em không biết, chị đi mà nói chuyện với chị Ph. Ô hay, nhà chị có biết chị Ph là chị nào đâu mà em bảo là chị đi nói chuyện, sao làm ăn vô trách nhiệm thế? Cuối cùng thì chị nhân viên tên Ph đang đứng gần đó cũng xuất hiện. Nhà em tua lại 1 bài về tên tuổi, số điện thoại và các món ăn đã đặt trước đó. Diệu kỳ thay, chị Ph đó bảo là sáng nay chả có order nào như thế cả???!!! Có thì đã làm rồi???!!! Thế hóa ra sáng giờ mình gọi đến số 0373939283 (số nhà hàng) thì gặp phải ma chứ không phải người à?
- Em nhất quyết không chịu và quyết làm cho ra nhẽ. Quát tháo một hồi thì chị nhân viên tên Ph cũng phải tìm lại tập order và sau khoảng 10 phút thì cũng tìm ra. Hóa ra là ghi order của nhà em ra mặt sau của 1 tờ order khác, và tất nhiên là không chuẩn bị gì cho nhà em cả.
- Lúc này đã là 1h trưa, nắng nóng đông đúc mệt mỏi, cả đoàn già 70 tuổi có, trẻ 4 tháng cũng có đã mệt phờ râu. Chỉ muốn có 1 chỗ ngồi để thở và chờ đợi trong một tâm trạng rất chi là khó tả. Không biết là buồn hay bực nữa, vậy mà cũng không có chỗ để ngồi. May thay, khoảng 15p sau có một bàn đã ăn xong đứng dậy và nhà em mới có chỗ ngồi.

(Chuyện còn dài, em sẽ cập nhật tiếp vào tối nay, giờ em đi về cái đã).
Cụ chửi thì chửi mấy thằng chủ linh trường mà hình như chúnh là người hà nội đấy chứ dân Thanh hóa đc j đâu mà các chửi rủa ghê thế. Kể cả Sầm sơn đa phân là dân hn về đầu tư dân bản địa chỉ là số ít thôi

HieuPride03

Xe tăng
may quá em cũng đang định đi, vậy là ken xồ thôi

Vetgo

Xe đạp
1) Về mặt địa điểm:
Sáng chủ nhật vừa rồi, sau khi ăn sáng cà phê no nê, em và nhà 1 OFer khác bên hội Santa Fe trực chỉ hướng nam. Trời nắng nóng nhưng lòng vui phơi phới vì sắp được ra biển. Em chưa đến khu này bao giờ, nhưng rất tự tin vì đã có chỉ dẫn rất cụ thể trên website về vị trí của ELT như sau: “Từ Hà nội đi theo Quốc lộ 1, qua Phủ Lý, Ninh Bình, tới cầu Tào Xuyên (qua trạm thu phí cầu Tào Xuyên 300m – trước khi vào thành phố Thanh Hóa), rẽ trái theo đường đi Thị trấn Bút Sơn (có biển chỉ đường ngoài quốc lộ). Sau đó chạy dọc theo đường huyện lộ khoảng 15 km là tới KND. Tổng thời gian đi xe: khoảng 3.5 – 4 tiếng.” Khi đến địa phận Thanh Hóa (sau khi đã qua 1 cái trạm thu phí tên là Trạm Thu Phí Tào Xuyên ở giáp địa phận Ninh Bình), em căng mắt ra vẫn không nhìn thấy cầu nào tên là cầu Tào Xuyên cả. Em tự nhủ, trên website nói là qua cầu này rồi phải qua cả 1 trạm thu phí nữa rồi mới rẽ trái. Thế là em cứ cắm đầu cắm cổ chạy, được một lúc thì đến cầu Hoàng Long, phi qua cầu Hoàng Long thì đến sát Thành phố Thanh Hóa.
Đồng chí OFer chạy sau em thấy có vẻ không ổn liền bốc máy bảo em dừng lại, vì có vẻ là đã đi nhầm đường rồi. Em thì cứ cãi bảo là phải qua 1 trạm thu phí nữa rồi mới đến, mà phải có biển chỉ dẫn rẽ vào khu như quảng cáo cơ mà, mà nãy giờ có thấy biển gì đâu. Hóa ra là chẳng còn trạm thu phí nào nữa vì khi phải hỏi đường dân địa phương thì họ nói trạm này đã dỡ cách đây hơn 1 năm rồi và dịch lên tít gần Ninh Bình (là chỗ mà em đi qua lúc nãy). Như vậy là nhà em đã bị đi quá mất hơn 20km mà không biết. May thay, dân địa phương cũng nói là còn 1 đường khác, quay lại cầu Hoàng Long, qua khỏi cầu khoảng 200m thì rẽ phải là cũng đến. Phù, cuối cùng thì cũng đến sau một hồi lòng vòng.
- Chốt lại: Thông tin chỉ đường trên website là sai toét, hết cập nhật rồi. Thiếu hệ thống biển báo nên những cụ nào đi lần đầu như em phải căng mắt ra nhìn và hỏi dân địa phương thì mới đến nơi được.
.........
Ở đây em không biết dịch vụ thế nào nhưng bác có ô tô nhưng có vẻ gà mờ về công nghệ, báo đài đăng ầm ầm về việc di dời trạm thu phí Tào Xuyên cả nửa năm trời mà cũng không biết nó là cái trạm thu phí nào. Thời buổi của IT, GG Map và trăm thứ bà Dằn khác mà đến nỗi lạc đường thì em cũng xin thua!

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cái khu Linh Trường này nó như khu đô thị liền kề chứ resort gì đâu ạ. Phần lớn villa trong đó đã bán cho tư nhân rồi, sau đó tư nhân cho Khu du lịch thuê lại. Vùng biển này mới đưa vào khai thác, cách làm du lịch chưa chuyên nghiệp nên chất lượng thấp, chứ theo em không có điều gì không tốt về con người hay địa danh, xin các cụ chớ nặng lời.
Cụ nói chuẩn, tất cả villa và căn hộ ở đây đều đã bán. Sau đó cho doanh nghiệp đầu tư khu này ( Hà Nội chứ ko phải TH nhé) thuê lại để kinh doanh theo kiểu lãi sẽ chia, cái trò kinh doanh như vậy chắc các cụ đã hiểu. Hiện tại đang có xung đột do doanh nghiệp thuê lại toàn báo lỗ lên các ông/bà chủ rất ấm ức.

Phạm Gia

Xe máy
Em không tranh luận với bác đâu nhá. Cái mục số 4 bác đưa vào đây hơi thô. Bác muốn quảng cáo cho khu Hải Hòa thì em nghĩ bác nên đăng ký với mod làm 1 gian hàng ở OF Plaza cho nó đàng hoàng. Em e bác quảng cáo trong thớt này thì có vẻ "đục nước béo cò" quá.
Gái nói chung:
1. Nhân viên phục vụ
2...
E chả buôn hương bán phấn nên ko cần quảng cáo cái đó bác ạ
Nghề chính e ở chữ ký

bộ hành

Xe buýt
Em kêu gọi các cụ hãy tẩy chay bọn Hoa thanh quế, đừng ngu gì mà đâm đầu vào cho chúng chặt chém, hãy thể hiện mình là người tiêu dùng thông thái bằng cách đến với Cửa Lò quê em.>:D<
ko nên phân biệt vùng miền cụ ạ.! ở đâu cũng có ngừoi tốt người xấu.
cụ nói như thế thì mọi người cũng ko có ấn tượng tốt về cụ và quê cụ đâu ạ!!!!!

chuacoxehoi

Xe tải
ko nên phân biệt vùng miền cụ ạ.! ở đâu cũng có ngừoi tốt người xấu.
cụ nói như thế thì mọi người cũng ko có ấn tượng tốt về cụ và quê cụ đâu ạ!!!!!
Cụ lói chuẩn ợ, nếu người Cửa lò mà ăn nói vậy thì chắc cũng chẳng khá hơn. Là người Việt em chỉ gọi tầu khựa là bọn

koleloi

Xe đạp
Cụ nói chuẩn, tất cả villa và căn hộ ở đây đều đã bán. Sau đó cho doanh nghiệp đầu tư khu này ( Hà Nội chứ ko phải TH nhé) thuê lại để kinh doanh theo kiểu lãi sẽ chia, cái trò kinh doanh như vậy chắc các cụ đã hiểu. Hiện tại đang có xung đột do doanh nghiệp thuê lại toàn báo lỗ lên các ông/bà chủ rất ấm ức.
Cụ nói chuẩn ạ. Doanh nghiệp kinh doanh khu du lịch này là 1 doanh nghiệp ở Hà Nội, kể cả hầu hết chủ Villa ở đó cũng là người tỉnh khác thôi.

say_oto

Xe hơi
em cũng giống cụ,3 ngày 28-30, đang lăn tăn quá,mà lại dặt tiền phòng rồi
Đã đặt rồi thì cứ chơi đi cho biết cụ ạ, đừng lăn tăn làm gì mất vui. Đọc thớt cụ chủ để biết mà cố tránh những cái bực mềnh thôi.

@ Quý: Dạo này khỏe chứ, vẫn chạy con 30L hay đổi xe rồi? A xem nhiều bài thấy chú đi nhiều phết, mới có thêm f1 à, chúc mừng gđ chú nhóe :D

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com
Em xin trích dẫn cảm nhận của 1 số đoàn mới đi về đây ah :
Re: Hỏi kinh nghiệm đi Eureka Linh Trường Resort - biển Hải Tiến
Bọn em cũng mới chạy 60 người cuối tuần vừa rồi về. Mọi người trong đoàn tất cả đều ko hẳn cùng quan điểm nhưng đại đa số vẫn khá hài lòng và khi được hỏi có quay lại nữa hay ko thì phần lớn đều gật đầu. hôm bọn em đi có cả bên vietcombank va ngân hàng Việt Nga cũng rôm rả lắm ạ. Nhận xét chung thì cũng như mọi người đưa ra cả rồi. Nhân viên ngoan nhưng chậm, sự liên kết giữa nhà hàng và lễ tân lỏng lẻo. Nhà hàng báo 1 kiểu lễ tân báo 1 kiểu. Ký bill thì ký rõ lắm. Năm nay nhà hàng ruby đã xong nên đoàn nào muốn làm gala trong nhà cho 200 khách cũng okie, có sân khấu. Ngoài ra ngoài khu bát giác làm gala thì còn khu sân rộng ngay phía ngoài, cuối tuần bên này tổ chức BBQ cho khách ở đây.
Có 1 điểm mà em rất là bực bội là vụ thu tiền ăn sáng cho trẻ nhỏ. Bình thường các nơi khác 5 tuổi trở lên mới thu. ở đây 3 tuổi bắt đầu thu. 45k/bé
Bãi biển vẫn sạch sẽ như thường lệ. Ăn uống năm nay có vẻ khá hơn năm ngoái.
Vé bể bơi 50k/người lớn/lần
Lưu ý: Những hôm trời nắng, các phòng ở tầng 3 áp mái dãy 3 tương đối nóng vì điều hòa tậm tịt. Tất nhiên là có villa ko thế, nhưng các mẹ tránh villa 308, 309 vì siêu nóng.
Những người ở dãy 4 thì khá okie có thể vì nằm ở phía sau nên được che chắn nhiều hơn. Thành thử thà đi ra biển xa hơn 1 tẹo (cũng ko đáng mấy, xa hơn chừng 10 - 15m) mà điều hòa mát còn okie hơn. Một số phòng cửa khóa hơi khó một phần do điều kiện thời tiết mà vẫn dùng khóa ổ nên nhiều phòng khóa khó mở.
27 tuổi - Việt Nam - Cố lên!
Trả lời Trả lời với trích dẫn Báo vi phạm Cảm ơn
Thành viên sau cảm ơn "ha.nguyen87" vì bài viết hữu ích:
info_vietau01 (12/06/2013)
11/06/2013 05:58 PM #713 nhimxu1302
Thành viên Webtretho

Mình mới đi cùng hơn 20 ng cả người lớn và trẻ con hồi cuối tháng 5, tất cả mọi người đều cực kỳ hài lòng
Bọn trẻ con thì rất thích tắm biển, nghịch cát; còn người lớn thích không khí biển, bãi biển sạch sẽ, phòng ốc khá ổn (bọn mình ở sea view). Điều hoà khá mát, mình ở tầng 2, có ban công hóng gió, tối nghe tiếng sóng biển ầm ào. Bọn mình đến đúng hôm rằm, ra biển trăng sáng vằng vặc, biển rộng mênh mang, nói chung cảm giác thật yomost
Sáng sớm 5h chạy ra chỗ thuyền đánh cá về, mua ghẹ, tôm, cua, mực...mang về nhà hàng nhờ họ làm, mặc dù giá dịch vụ khá cao (60k/kg) nhưng mình thấy ổn, ăn uống ngon miệng, các chị/em phục vụ nhà hàng cực kỳ dễ thương.
Chiều ra ngoài bờ biển nằm võng hóng gió rất tuyệt
Buổi tối hát karaoke ở bờ biển, âm thanh, màn chiếu rất okie
Tóm lại là rất rất hài lòng, bọn mình còn định vài tháng nữa lại đi tiếp ^_^
06/06/2013 10:29 AM #702 2fish
Thành viên Webtretho

Đại gia đình mình (30 người) vừa đi EU Linh trường về (từ 2/6-5/6) đều hoan hỉ.. Có vài nét khái quát theo cảm nhận chung thế này:
- Khu nghỉ LT : các dịch vụ thì hơn 1 khách sạn (do có 1 khu rộng riêng biệt, bãi biển riêng) nhưng dịch vụ hạ tầng thì phấn đầu nhìu nhìu nữa mới gọi là Resort : các bạn lễ tân còn làm chậm, phục vụ ăn uống chậm , quản lý chung còn thiếu tổ chức ( khu bãi biển ko thấy đội cứu hộ, nhận viên chạy ngược chạy xuôi mà việc thì vẫn chậm..).
- Về Nhà nghỉ: Mình ở Villa - mỗi villa có 4 phòng+ p khách bếp rộng rãi đủ để 30 người (trẻ con ngồi trên, ng lớn ngồi dưới đất nhậu nhẹt ăn uống...hihih ..Vui
- Về Bếp nấu: Họ bắt mình ký 1 ban cam đoan trong đó có nd: phạt 1tr nếu ăn uống trong phòng...hihih..nhưng nhà mình nấu nướng (bằng nồi điện mang theo) và ăn uống rôm rả..Ko sao cả. Thật ra: mình ko thích Quy định đấy: villa có bếp, thì để ng ta nấu nướng tự do vẫn hơn và có thể tính phí ..như vậy cả Khách và Ksan đều vui vẻ, 1 bên ko phải thì thụt, 1 bên thì có thêm tiền.
- Về phòng: sạch , 1 ngày dọn và thay ga gối, cho 2 chai nước/ngày. Tivi có nhìu kênh hay, rõ nét; 1 tủ lạnh nhỏ và đồ uống bên trong. Cấp set tắm gội.
- Về Biển: dịp đi này Biển sạch, trong veo, bãi cát thoai thaỏi, sóng nhẹ nhàng như biển Cửa Lò..Rất thích
- Về Chợ: sáng khoảng 5h30 -6h ngoài biển có vài dân chài họp chợ nhưng tôm cá thì nhỏ xíu, bên ngoài cổng phía bên trái khoảng 100m có chợ Hải sản mới họp từ 1/6/2013, trong chợ có 3-4 CH bán: Cá thu, cá sú, tôm, bề bề, đồ khô..và có cả nem chua. giá cả hợp lý , người bán thật thà : VD: Cá thu 8kg/1con giá 150k/1kg; Bề bề to bằng 1/2 bàn tay giá 100k/1kg..NGON- TƯƠI

-
Trả lời Trả lời với trích dẫn Báo vi phạm
Xóa "Cảm ơn" của bạn
7 thành viên cảm ơn "2fish" vì bài viết hữu ích:
ha.nguyen87 (11/06/2013), info_vietau01 (07/06/2013), meBi_QuangAnh (06/06/2013), meminhanh2000 (10/06/2013), quangmi (06/06/2013), sutvauno1 (08/06/2013), tcnc3 (06/06/2013)

Đây là 1 vài nhận xét trên webtretho ma em đọc được chia sẻ lại cho các cụ

Chỉnh sửa cuối:

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Đây là threads em thấy chán nhất trong đã từng đọc trong "Câu chuyện các chuyến đi". theo em cụ chủ viết bài ở "quán cà phê" để cảnh báo là được rồi

billnantes

Xe container
đọc bài của cụ xong có cho em đi free em cũng ở nhà cho mát và khỏe .