ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

free2joinu

Xe tải
Riêng về vụ này thì em chứng kiến thực tế nhiều, nhất là khi xe của cơ quan em hay phải đi đường xa, mưa lũ nhiều. Lái xe thì không lý giải nổi, lau hết cả ngoài cả trong mà không được.

Em thì liên tưởng tới việc ngày xưa hay mua băng keo về dán chống xước cho đủ thứ vấn xảy ra như vậy, đoán chắc rằng các chất liên kết của film dán không đồng nhất ngay với mặt kính được.

Vụ chói thì đúng ở xe em luôn.

Trộm nghĩ kính lái chính là sản phẩm hoàn chỉnh nhất của nhà sản xuất rồi, không cần mông má nữa :P
Kính lái mờ khi mưa đồ rằng là do chất lượng phim và tay nghề của ông dán. Xe cũ nhà iem dán V-Kool toàn bộ xe thời kỳ đầu tiên, ngon choét, chả mờ cũng chả chói. Nhưng mà sau đấy 1 năm, đi dán cái xe cho ông bạn, cũng V-Kool - ngon nhé - thì lại bị. Đi sửa lại thì gặp 1 mợ phải đến vuốt lại cái kính hậu vì nhiều bọt khí, bị đèn xe sau chiếu vào là tóe hoa cà, nhìn gương giữa không thấy gì cả.

Iem đoán rằng khi dán kính phải dán trong điều kiện không khí khô, làm sạch kính gần như tuyệt đối, vuốt thật kỹ cho bọt khí ra hết. Ẩu tý là đứt, nhất là với kính lái. Cái này cụ nào ở V-Kool cho anh em biết quy trình với.
Em thì cứ cổ hủ mà nghĩ rằng dán kính mà ở sân nhà, sân cơ quan, vỉa hè thì tốt nhất là đừng dán, để trắng tinh đi cho lành. Những nơi đấy đỗ xe 10 phút thì bụi đã bám đầy, không có bệnh thì mới tài các cụ nhảy?

Maybach Tàu

Xe container
Thanks cụ. Giá này có vẻ cũng chát cụ nhỉ. Ở hãng chắc cũng không hơn bao nhiêu. Nhưng theo em cái này cũng khá hữu dụng, nhất là nhà có con nhỏ.
Ở hãng 5 củ cụ ạ, chênh 2 củ mà cụ bảo không hơn bao nhiêu thì em chệu cụ:77:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Sau khi làm đủ thứ cho xe, em rút ra 1 kinh nghiệm là để nguyên bản hay hơn :)):)):)):))
Vấn đề là có nhiều tiện ích hoặc giá trị hưởng thụ mà nguyên bản của xe không có hoặc có thì cũng không đáp ứng được nhu cầu của người sử dụng. Với ESCAPE thì em thấy có cái chắn bùn trước mà cụ nào không lắp thì nên đi lắp ngay đi ạ, từ lúc cưới em ếch em thấy đây là món lắp thêm có ý nghĩa nhất :)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mấy khi các cụ chạy xe mà mặt trời chiếu thằng vào kính lái đâu (trừ cụ nào sáng đi Đồ Sơn chiều về HN thì dính cả 2 hướng luôn:))) theo em chỗ nào dán cũng được trừ kính lái:P
Em liều mình dán cả kính lái, dán bằng film của llumar, hôm nay em vừa chạy Bắc Ninh về, đi lúc 9h sáng về lúc 2h chiều, bị nắng fang đúng hướng lái nhiều, cảm nhận ban đầu thấy tốt, có cảm giác dịu hơn, thấy hết hiện tượng lóa với ánh sáng mặt trời như lúc mới dán, tối nay chạy thấy ổn, không lóa, nhìn trong veo. Thôi thế là tốt rồi, chả biết chống tia tử tia hồng được bao nhiêu %, miễn không lóa là được rồi :21:
Cái vụ mức độ xuyên, truyền sáng (em không nhớ chính xác thuật ngữ) bao nhiêu % thì theo cách hiểu thiển cận của em không phải là: xuyên sáng 70% thì đồng nghĩa với việc cản trở tầm nhìn rõ hoặc quan sát 30% như cụ nào có nói đại khái ở trên. Hiểu thế, hoặc sự thực đúng là thế thì gay quá

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Vấn đề là có nhiều tiện ích hoặc giá trị hưởng thụ mà nguyên bản của xe không có hoặc có thì cũng không đáp ứng được nhu cầu của người sử dụng. Với ESCAPE thì em thấy có cái chắn bùn trước mà cụ nào không lắp thì nên đi lắp ngay đi ạ, từ lúc cưới em ếch em thấy đây là món lắp thêm có ý nghĩa nhất :)
Bác lắp chắn bùn ở đâu vậy ? Có phải khoan thêm lỗ vít hay chỉ cần vặn vít của xe ra là vừa luôn ?

Explorer

Xe buýt
Xe xếp em đi dán VK70 vào kính lái cục bluetooth GPS không sao làm sao bắt được sóng :'(:'(. Để sang chỗ cạnh cửa dán VK40 hay 45 gì đó thì bắt ngon lành. Em cũng đã thử với xe dán 3M bắt sóng cũng tốt :'(:'(

@dangtaplai: cảm ơn cụ.. em gửi rồi đấy.
Của em dán VK70 vẫn bắt GPS ngon mà :69:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bác lắp chắn bùn ở đâu vậy ? Có phải khoan thêm lỗ vít hay chỉ cần vặn vít của xe ra là vừa luôn ?
Em lắp ở Gia Huy tầm 70 hay 74 Nguyễn khánh Toàn, trên cái chắn bùn có sẵn mấy cái lỗ để bắt vít, trong đó có 2 cái là trùng khít với lỗ chờ trên vỏ xe. Chỉ cần bắt 2 vít là đã rất chắc chắn, không nên khoan thêm lỗ trên vỏ xe.
Ah cụ nào dán vè che mưa mà phải để thợ bóc ra để làm gì đó, ví dụ như dán film... thì hết sức lưu ý nhắc thợ bóc nhẹ nhàng, hôm trước em bị mấy cậu ở llumar bóc rách 1 đoạn đề can ở bo cánh, sau đấy mặc dù dán đè lại lên che gần như không thể nhìn thấy nhưng tránh được thì vẫn hơn.
Thêm kinh nghiệm nữa là nếu có thể nên cùng ở đấy ngó nghiêng, có gì không vừa ý còn nhắc anh em luôn

Hai Long

Xe tải
Escape gầm cao nhưng bị 2 cái thanh giằng bánh sau thấp quá :102::102::102:có bác nào nghĩ ra cách xử lý ko nhỉ???

thanhvd

Xe tăng
Thanks cụ. Giá này có vẻ cũng chát cụ nhỉ. Ở hãng chắc cũng không hơn bao nhiêu. Nhưng theo em cái này cũng khá hữu dụng, nhất là nhà có con nhỏ.
E mới lắp hôm qua ở hãng, giá 3,6m. Thấy ổn.
Qua dán kính lllumar ở 787 Giải Phóng, thấy thợ làm cẩn thận, tỷ mỷ tự nhủ chỉ có tác dụng cách nhiệt chút ít cũng thấy hài lòng rồi. Hnay đi trời nắng cảm thấy có vẻ ổn. Đi đêm cũng không thấy lóa gì. Chưa thấy ân hận!

thanhvd

Xe tăng
À em thấy dán phim còn tác dụng nữa là bên ngoài khó nhìn vào trong xe, cảm thấy kín đáo và an toàn hơn. ES nguyên bản kính sáng màu quá. Tất nhiên bác nào bảo treo rèm hay dán đề can màu sẫm 300k/toàn xe cũng đủ kín đáo thì e chịu.

Hai Long

Xe tải
Tham khảo bài của Admin Blacklac ngay trong đầu Mục Ford nhé,,,(b)
Tôi xem lại cả 22 trang của thớt đó rồi,chỉ có mấy câu hỏi về 2 cái thanh này mà chưa thấy ai dả nhời cả:102:

Travel

Xe hơi
Bực mình quá các cụ ạ. Hôm qua đi xe mới để ý bọn nào đã cạy mất cái chữ "ESCAPE" đắng sau xe em rồi. Mất chữ đã đành nó lại làm xước tý sơn mới cay chứ.
Cái này có thể mua ở đâu các cụ nhỉ? Em thà để không chú nhất định không ra chợ Giời mua. Thanks các cụ :77:

dangtaplai

Xe máy
Trích dẫn:
dangtaplai viết
Em có lắp ở đó, hàng của Đài Loan, khít đến từng con ốc, giá 3tr cụ ạ. Nói chung nhìn như xịn, chắc chắn.

Em chưa check với hãng, nhưng nhìn chung nó giống y như bệ bước của XLT. Cái này theo cá nhân em còn có 1 ích lợi nữa là tránh được các vết xước khi xe 2B đụng ngang sườn.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
............. Cái này theo cá nhân em còn có 1 ích lợi nữa là tránh được các vết xước khi xe 2B đụng ngang sườn.
Cũng có luôn 1 cản trở nữa là: Đi xe vào ngõ nhỏ nếu không để ý thì có thể bị vướng bậc lên xuống vào để chân của xe máy, lắp 1 thời gian thì sẽ quen, lúc nào cũng nhớ còn cái bậc lên xuống nhô ra hơn sườn xe 1 chút :6:

Móp

Xe tăng
Chất liệu bằng các tông ah cụ, mà ở đâu mà hạt rẻ thế cụ :ohmy:
Cụ để em 2 cặp, êm cất tủ dùng dần, kiểu gì chả có lúc xuống vỉa bị vỡ :69:
Bác đã thử lùi lúc lên chỗ có gờ cao chưa? chắn bùn trước có bị cong gãy gì không bác, có loại nào bằng cao su ko bác?

Móp

Xe tăng
Bực mình quá các cụ ạ. Hôm qua đi xe mới để ý bọn nào đã cạy mất cái chữ "ESCAPE" đắng sau xe em rồi. Mất chữ đã đành nó lại làm xước tý sơn mới cay chứ.
Cái này có thể mua ở đâu các cụ nhỉ? Em thà để không chú nhất định không ra chợ Giời mua. Thanks các cụ :77:
Thế bác không bắn đinh rút bảo vệ à? vào hãng có hết bác ạ, nhưng bộ chữ đó em nghĩ phải tầm >30$

Trạng thái
Thớt đang đóng