ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Dán kính với hiện tượng loa loang lổ chả liên quan gì đến nhau. Vệt loang loang là do kính có dầu, nhựa cây... thêm nữa là lưỡi cao su của gạt nước đã kém.

Bác nào định dùng GPS đặt ăng ten ở dưới kính lái thì đừng dán Vkool (màng kim loại) => không bắt được tín hiệu đâu !

mybin63

Xe tải
Dán kính với hiện tượng loa loang lổ chả liên quan gì đến nhau. Vệt loang loang là do kính có dầu, nhựa cây... thêm nữa là lưỡi cao su của gạt nước đã kém.

Bác nào định dùng GPS đặt ăng ten ở dưới kính lái thì đừng dán Vkool (màng kim loại) => không bắt được tín hiệu đâu !
Cái trên thì em hoàn toàn đồng ý với bác, nhưng cái dưới thì không ạ. Xe em dán Vkool toàn bộ, lên xe vẫn bắt GPS nhoay nhoáy, trời quang không mây và không bị chắn bởi nhà cao tầng thì chỉ 5-10 giây là fix ngon.

dangtaplai

Xe máy
Mua ở Andoford 750K

Ngon bổ rẻ thì ra mua chắn bùn xe khác thuê thợ nhựa hàn, nắn lại ... chắc không quá 300K. Đằng nào leo hè cái chắn bùn này cũng hay gẫy

Đèn sương mù nên lắp đèn thành đèn pha chiếu bổ xung..cho sáng

@ all: bác nào đi ESC2009 đi bọc da thì cho em xin.. bộ nỉ...many thank
Hôm trước có giữ lại bộ nỉ đề phòng có cụ cần, ... hị hị, cụ PM cho em cái số điện thoại nhé.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Cái trên thì em hoàn toàn đồng ý với bác, nhưng cái dưới thì không ạ. Xe em dán Vkool toàn bộ, lên xe vẫn bắt GPS nhoay nhoáy, trời quang không mây và không bị chắn bởi nhà cao tầng thì chỉ 5-10 giây là fix ngon.
Xe xếp em đi dán VK70 vào kính lái cục bluetooth GPS không sao làm sao bắt được sóng :'(:'(. Để sang chỗ cạnh cửa dán VK40 hay 45 gì đó thì bắt ngon lành. Em cũng đã thử với xe dán 3M bắt sóng cũng tốt :'(:'(

@dangtaplai: cảm ơn cụ.. em gửi rồi đấy.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thế này bác ạ:

Tất cả các xe em thấy đi trời mưa, ẩm mặc dù bật điều hòa, gạt nước thật lực nhưng trên kính lái thấy vết loang lổ như kiểu không bật điều hòa, thò tay lên lau không thấy có tác dụng gì khi hỏi ra thì đều xác nhận là "vừa mới" dán kính lái.

Có mấy vấn đề em không chắc lắm là:

1. Những xe em biết này vừa mới dán kính trong khoảng thời gian 1 tháng.

2. Dán kính 3M, có nghĩa chưa phải loại xếp thứ nhất (nhiều bác khẳng định là không bị vụ này).

Riêng em sau vụ bôi Clearview lên kính lái thì tự hứa với mình từ giờ trở đi không bôi hay trát cái gì lên kính lái nữa
Vụ loang lổ thì em chưa nghe thấy ai nói, nhưng mới dán film xong đi buổi tối thấy lóa thật, em dán film Lu mờ, mấy cậu dán phim bẩu do nước vẫn còn dính giữa phim và kính, 2 3 ngày sau nước khô keo chết thì sẽ hết lóa

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Riêng về vụ này thì em chứng kiến thực tế nhiều, nhất là khi xe của cơ quan em hay phải đi đường xa, mưa lũ nhiều. Lái xe thì không lý giải nổi, lau hết cả ngoài cả trong mà không được.

Em thì liên tưởng tới việc ngày xưa hay mua băng keo về dán chống xước cho đủ thứ vấn xảy ra như vậy, đoán chắc rằng các chất liên kết của film dán không đồng nhất ngay với mặt kính được.

Vụ chói thì đúng ở xe em luôn.

Trộm nghĩ kính lái chính là sản phẩm hoàn chỉnh nhất của nhà sản xuất rồi, không cần mông má nữa :P

mrfangfap

Xe hơi
Đừng sơn giả gỗ cụ ơi,nhìn nó cải luơng mà cứ quê quê ý,nội thất đen cụ sơn cacbon đi ạ,ở mình bây giờ sơn nhìn cũng tàm tạm,mà nó không bị lòe loẹt như vân gỗ...
Sơn cacbon ở đâu cụ ơi,giá cả như nào.Cụ ước hộ em cái ạ (b)

Cu Sut

Xe buýt
Vụ loang lổ thì em chưa nghe thấy ai nói, nhưng mới dán film xong đi buổi tối thấy lóa thật, em dán film Lu mờ, mấy cậu dán phim bẩu do nước vẫn còn dính giữa phim và kính, 2 3 ngày sau nước khô keo chết thì sẽ hết lóa
Riêng về vụ này thì em chứng kiến thực tế nhiều, nhất là khi xe của cơ quan em hay phải đi đường xa, mưa lũ nhiều. Lái xe thì không lý giải nổi, lau hết cả ngoài cả trong mà không được.

Em thì liên tưởng tới việc ngày xưa hay mua băng keo về dán chống xước cho đủ thứ vấn xảy ra như vậy, đoán chắc rằng các chất liên kết của film dán không đồng nhất ngay với mặt kính được.

Vụ chói thì đúng ở xe em luôn.

Trộm nghĩ kính lái chính là sản phẩm hoàn chỉnh nhất của nhà sản xuất rồi, không cần mông má nữa :P
Em cũng nhất trí với vụ không dán phim kính lái. Theo đo đạc của diễn đàn OtoSaigon, sản phẩm cho xuyên sáng tốt nhất trong các sản phẩm thử nghiệm hôm đó là VK75 cũng chỉ cho qua 70% thôi, tức là độ chân thật/tương phản của hình ảnh trước kính lái của các cụ đã bị giảm đi 30%. Theo em nên chịu nóng tí vậy.

Cu Sut

Xe buýt
Bộ nỉ bọc ghế xe thì em để luôn ở hàng bọc không hỏi, có miếng bọc cốp cũ bẩu để lại cho anh thì nó bẩu: bọn nó vứt đi đâu rồi ý anh ạ :ohmy:
Thợ của mềnh nhiều lúc cũng làm thượng đế ngớ cả người ra
Em thích câu này của cụ.

Travel

Xe hơi
Cụ ra chỗ Gia Huy, em k nhớ chính xác địa chỉ nhưng đúng chỗ giao cắt cuối Trương định và đường Giải phóng, cửa hàng rất to. Thấy họ nói chắn bùn xịn, k phải đục đẽo gì hết, 350K/bộ.
Cụ cho hỏi chỗ Gia Huy có bán bậc lên xuống cho Escape không? Giá rổ thế nào? thanks cụ:)

Maybach Tàu

Xe container
Em cũng nhất trí với vụ không dán phim kính lái. Theo đo đạc của diễn đàn OtoSaigon, sản phẩm cho xuyên sáng tốt nhất trong các sản phẩm thử nghiệm hôm đó là VK75 cũng chỉ cho qua 70% thôi, tức là độ chân thật/tương phản của hình ảnh trước kính lái của các cụ đã bị giảm đi 30%. Theo em nên chịu nóng tí vậy.
Mấy khi các cụ chạy xe mà mặt trời chiếu thằng vào kính lái đâu (trừ cụ nào sáng đi Đồ Sơn chiều về HN thì dính cả 2 hướng luôn:))) theo em chỗ nào dán cũng được trừ kính lái:P

dangtaplai

Xe máy
Cụ cho hỏi chỗ Gia Huy có bán bậc lên xuống cho Escape không? Giá rổ thế nào? thanks cụ:)
Em có lắp ở đó, hàng của Đài Loan, khít đến từng con ốc, giá 3tr cụ ạ. Nói chung nhìn như xịn, chắc chắn.

dangtaplai

Xe máy
Xe xếp em đi dán VK70 vào kính lái cục bluetooth GPS không sao làm sao bắt được sóng :'(:'(. Để sang chỗ cạnh cửa dán VK40 hay 45 gì đó thì bắt ngon lành. Em cũng đã thử với xe dán 3M bắt sóng cũng tốt :'(:'(

@dangtaplai: cảm ơn cụ.. em gửi rồi đấy.
EM nhận được PM rồi, chút em gọi cho cụ nhé.

tungford

Xe buýt
Em muốn lắp ốp gương,tay nắm cửa và ốp nắp xăng mạ crom ,cụ nào lắp rồi cho em địa chỉ nhá !!!

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Sau khi làm đủ thứ cho xe, em rút ra 1 kinh nghiệm là để nguyên bản hay hơn :)):)):)):))

Travel

Xe hơi
Em có lắp ở đó, hàng của Đài Loan, khít đến từng con ốc, giá 3tr cụ ạ. Nói chung nhìn như xịn, chắc chắn.
Thanks cụ. Giá này có vẻ cũng chát cụ nhỉ. Ở hãng chắc cũng không hơn bao nhiêu. Nhưng theo em cái này cũng khá hữu dụng, nhất là nhà có con nhỏ.

Trạng thái
Thớt đang đóng