ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

blue esc

Xe tải
Em muốn lắp cái cốp để tì tay giữa 2 hàng ghế trước cho Escape 3.0 nhà em. Bác nào biết cách tư vấn giúp em với. Trước em định để cái tủ lạnh nhưng đọc trong phần độ xe thấy có vẻ không ổn rồi.

PPit

Xe máy
Đặt mua cua Esc mới đi bac, lắp vào đẹp luôn khà khà:21:

blue esc

Xe tải
Đặt mua cua Esc mới đi bac, lắp vào đẹp luôn khà khà:21:
Đặt mua ở đâu hả cụ, vào nhà máy chăng. Em cũng chưa biết mua đại lý FORD có nhận đặt cái hàng này hông.
Dù sao cũng cảm ơn cụ đã có lời.

PPit

Xe máy
Có quả này phải hỏi các bác cái. Mấy hôm nọ trời Hanoi mưa phùn, quả Esc nhà em đi tý là bẩn hết cánh cửa và bậc lên xuống. Bực mình đi tìm cả hai ngày weekend lựon khắp cả Lê Văn Luơng, Trần Khắc Chân, Giải Phóng mà chả nhà nào có chắn bùn Esc phía trước cả:102:. Em nhớ trên OF hmm nọ có bác nào bảo là mua được ở đâu giá ổn lắm thì phải. Có bác nào biết chỉ bảo em cái nha, cám ơn trước nhiều !(c)
Vào hãng chẳng biết có không mà lại tính theo OBAMA thì cũng xót ruột lắm:mad:

dungqt

Xe hơi
Có quả này phải hỏi các bác cái. Mấy hôm nọ trời Hanoi mưa phùn, quả Esc nhà em đi tý là bẩn hết cánh cửa và bậc lên xuống. Bực mình đi tìm cả hai ngày weekend lựon khắp cả Lê Văn Luơng, Trần Khắc Chân, Giải Phóng mà chả nhà nào có chắn bùn Esc phía trước cả:102:. Em nhớ trên OF hmm nọ có bác nào bảo là mua được ở đâu giá ổn lắm thì phải. Có bác nào biết chỉ bảo em cái nha, cám ơn trước nhiều !(c)
Vào hãng chẳng biết có không mà lại tính theo OBAMA thì cũng xót ruột lắm:mad:
Bác ra 100 Láng Hạ, chắc chắn có; trước em lắp ở đấy

PPit

Xe máy
tks bác nha, dư mà bao nhiêu xiền nhẩy để đỡ bị lừa hả bác?

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em ra cái gì Vũ ở số 103x đường Giải Phóng, cùng cửa hàng với chỗ Trần Khánh Toàn lắp hết 240K, loại không phải của nó nhưng cũng được. Phải khoan thêm 2 lỗ :'(

Hôm rồi qua Duy Linh lắp cảm biến lùi rồi, lùi húng hẳn :21:, nhân tiện em lắp bậc lên xuống hết 2,45tr cũng loại không phải chính hãng nhưng nếu chỉ để dẫm lên và đập dày thì quá ổn (cái này cũng có tác dung chắn bùn). Cản sau em cũng lắp rồi, đâu hơn 400K, em quên rồi.

Giờ chỉ còn quả đèn gầm thôi (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em ra cái gì Vũ ở số 103x đường Giải Phóng, cùng cửa hàng với chỗ Trần Khánh Toàn lắp hết 240K, loại không phải của nó nhưng cũng được. Phải khoan thêm 2 lỗ :'(

Hôm rồi qua Duy Linh lắp cảm biến lùi rồi, lùi húng hẳn :21:, nhân tiện em lắp bậc lên xuống hết 2,45tr cũng loại không phải chính hãng nhưng nếu chỉ để dẫm lên và đập dày thì quá ổn (cái này cũng có tác dung chắn bùn). Cản sau em cũng lắp rồi, đâu hơn 400K, em quên rồi.

Giờ chỉ còn quả đèn gầm thôi (b)
Bậc lên xuống thì rất nhiều tác dụng, ngoài những tác dụng ai cũng biết thì còn có những tác dụng sau:
-Để mài đế giày, cà bùn đất... :21: (cụ NgocPhan)
-Đỡ sườn lúc say riệu ... (y) (em đã dính 1 phát)
....

Riêng dòng tô đâm của cụ thì ứ đúng: nó có tác dụng hứng bùn là chính, nhất là những xe chưa lắp chắn bùn trước :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bậc lên xuống thì rất nhiều tác dụng, ngoài những tác dụng ai cũng biết thì còn có những tác dụng sau:
-Để mài đế giày, cà bùn đất... :21: (cụ NgocPhan)
-Đỡ sườn lúc say riệu ... (y) (em đã dính 1 phát)
....

Riêng dòng tô đâm của cụ thì ứ đúng: nó có tác dụng hứng bùn là chính, nhất là những xe chưa lắp chắn bùn trước :21:
Quá chuẩn! :41::41::41: Mà nó đã hứng đủ thì trông quá tệ => phải đi rửa ngay cho khỏi ngứa mắt!!!:mad:

Riêng món riệu thì anh em mình phải kiềm chế hoặc taxi cho lành cụ ạ! Em chưa dính nhưng hôm rồi tất niên về muộn em đổ dốc cầu vượt Vọng vèo vèo đến lúc giật mình nhìn xuống thấy sơ sơ có hơn 90km/h hoảng quá đệm phanh ngay, phê phê là gần như mất cảm giác cụ ợ! Nhờ quả giật mình đó mà em tỉnh hẳn nên vẫn lùi xe được vào sân nhà (cổng nhà em hẹp, Ếch vào thì mỗi bên còn có khoảng 15cm thôi)! Hãi quá!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tít...tít

Xe máy
Sau 3 tuần xxx với esc nhà em,em đã sắm sửa tân trang cho em nó
1. Bọc lại da + lót sàn giả da -> theo em thì nên làm viif sạch sẽ hơn rất nhiều.:41:
2. lắp bậc lên xuống -> tuyệt cho F2 nhà em + hôm nọ em phang thẳng sườn em nó vào bồn hoa nghe khục... :102: mk tưởng đi bên sườn nào ngờ món này đỡ hết, sướng rơn :41:
3. đèn sương mù -> cần thiết vì tăng độ sáng tương đối. MK nhưng cái nút on/off trong xe nhìn xấu vãi, hỏi cái thằng lắp nó bảo chỉ có laọi đấy, không biết nó có lừa mình không.
4. Chắn bùn trước -> quả này em lắp ở Gia huy (nay đổi tên thành Thảo Nguyên) ở Nguyễn Khánh Toàn. Nhìn xấu vãi , mà em đảm bảo leo vỉa vài quả là vỡ như chơi (không biết cụ kool cảm nhận thế nào???), nhưng vẫn cứ phải lắp vì hôm nọ vừa rửa xe xong đi qua vũng bùn...ôi thôi ....mk 2 bên sườn + bậc lên xuống như vừa đi chăm sóc sức khỏe ở khu du lịch tắm bùn., nhìn ức vãi.

Em chưa dán kính, cụ nào cho em lời khuyên dán của bọn lào nà tốt ợ...

CÔNG NHẬN LÁI ESC SƯỚNG THẬT :6:

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Đợi nhà pín mà ko thấy nó trả lời, nên e đặt hàng ở Thái khuân về, tuần sau em có cái này khỏi phải lắp linh tinh.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn

TÒTETÍ

Xe đạp
Ở Ếch 2009 có 2 điều rất bủn xỉn (xe nào cũng thế): đó là 4 đèn ở 4 cánh cửa khi mở cửa sẽ sáng, nhưng bên ngoài chỉ có chụp nhựa đèn mà bên không có bóng đèn (không sáng). Hai là ở hốc bánh sau bên phụ không có tấm nhôm che ống xả (bùn đất sẽ bám tùm lum vào ống xả).

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
4. Chắn bùn trước... Nhìn xấu vãi , mà em đảm bảo leo vỉa vài quả là vỡ như chơi (không biết cụ kool cảm nhận thế nào???)

Em chưa dán kính, cụ nào cho em lời khuyên dán của bọn lào nà tốt ợ...

CÔNG NHẬN LÁI ESC SƯỚNG THẬT :6:
Chắn bùn không thể nói là xấu được cụ ạ, chuẩn ra thì phải là... quá xấu :21: nhưng mà hiệu quả / chi phí khá tốt. Duyệt

Cụ dán kính thì dán một trong 2 loại đỉnh cao hiện nay đi cụ, theo em thì chọn loại xếp thứ 2, hiệu quả vẫn thế mà rẻ được chút. Theo tâm linh thì tem màu bạc hay tem màu đỏ hợp với cụ thì cụ chọn :41:

Lái Ếch không sướng thì còn gì sướng nữa cụ :21:

Ếch 2009 có tấm nhựa này.
Có rồi à cụ, thế em khỏi chui vào kiểm tra nữa. Tks cụ :41:

Đợi nhà pín mà ko thấy nó trả lời, nên e đặt hàng ở Thái khuân về, tuần sau em có cái này khỏi phải lắp linh tinh.
Thế mà cụ không rủ anh em

Tít...tít

Xe máy
Bây giờ cụ mới khoe, mà cụ đặt thế nào, rá rổ bao nhiêu Bạt??? lúc nào cụ lắp xong show lên cho anh em xem nhé, đẹp em vứt *** cái lắp ở GH đi (bán lại cho cụ lào có nhu cầu (b)) để lắp cái mới. Chân em nó đang thon & dài mặc phải cái váy đểu nhìn khó chịu quá :102:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Sao các cụ lại cứ thích lắp cái chắn bùn trước nhỉ
xe cao rất có lợi khi phải lên xuống bậc, vỉa hè... lắp cái đấy gãy ngay, chỉ tổ vướng víu thêm :102:

vôlangday

Xe tăng
Sao các cụ lại cứ thích lắp cái chắn bùn trước nhỉ
xe cao rất có lợi khi phải lên xuống bậc, vỉa hè... lắp cái đấy gãy ngay, chỉ tổ vướng víu thêm :102:
Em cũng thấy vậy đấy ! các cụ kia cứ sợ bẩn xe, chứ lắp chắn bùn vào trông cứ như thằng boy để tóc dài và sơn móng tay ý ! Em thì thích thằng đầu đinh hơn !:))

Trạng thái
Thớt đang đóng