ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

esc09

Xe đạp
Trong tài liệu HDSD có nói rõ cách tháo ra đấy bác ạ.
Sau khi xem xét, em quyết định tạm thời chưa độ gì cho XLS là chuẩn nhất. Sau một thời gian đi khoảng 1 năm thì làm tổng thể cho mới và để cảm nhận sự khác biệt về điện (đèn sương mù, màn hình DVD + camera lùi + Vietmap) và nội thất (bọc da ghế, bọc da vô lăng, lót sàn); ngoại thất có thể chỉ xem xét mua và lắp 07 phụ kiện.

Donquixote

Xe buýt
Cảm ơn bác, thôi em cắn răng chơi quả hãng vậy, không biết đẹp không nhưng chắc lắp vào là khít khìn khịt nhể (b)
Vào hãng có khít thật không thì em không giám chắc. Cụ qua Gia Huy đi hàng như của hãng, giá rẻ hơn 1 chút - 1032 Giải phóng. Nhiều anh em ESC cũng hay lắp đồ ở đấy.

Nên lắp thêm chắn bùn trước.

fineline

Xe tải
Đèn gầm cho ếch thì lắp ở đâu ổn , các bác cho em địa chỉ với

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ nào biết chỗ mua cản trước đẹp ko?
Em nhìn quả cản ARB cụ BlackLAC lắp cho con ếch cốm mà kết quá, mỗi tội hơi đắt.
511 ô ba ma, em đòi đít cao 1 số 1 nhưng mà cụ ý không chịu. :102:
Còn nữa, đèn ếch siêu tối, hôm em đi quốc lộ trời mưa đếk nhìn thấy gì luôn. Phải chơi thêm 1 cặp Narva (khuyến mãi) rồi :21:

Alexandre Ciskob

Xe điện
Đèn gầm cho ếch thì lắp ở đâu ổn , các bác cho em địa chỉ với
Giá hãng là 3,1 củ, nhưng mà là Defog lamp.
Em chiến quả đèn pha, lắp vào hốc đèn sương mù rồi, thêm quả pha-cốt cùng sáng nữa, có vẻ ổn. Chưa tét trời mưa 60mph bao giờ :21:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Nhân tiện hỏi luôn các cụ là có thể tháo mấy cái thanh đòn gánh trên nóc đi được không ợ, mỗi lần nhìn thấy nó em lại tưởng tượng ra mấy chị mấy mợ quẩy cái đòn gánh ra chợ, ra ruộng ợ.
Bác tháo ra đi, trong sách có dậy mà, tháo ra chắc chắn trông giống ỈN :^)

Tamagochi

Xe tải
Bác tháo ra đi, trong sách có dậy mà, tháo ra chắc chắn trông giống ỈN :^)
Oh, cảm ơn các bác, đúng là trong sách có hướng dẫn thật nhưng em chưa đọc tới phần đó :)
Em thấy phần lớn các xe SUV/CUV thì hai cái thanh giá chớ đồ này nó đều làm dọc theo xe và dầy dặn, trông đẹp hơn, con ESC thì lại nằm ngang và nhìn chả khác gì 2 cái đòn gánh cả, hơi mất thẩm mỹ

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em định lắp cái gương kính sau ESC để lùi cho chuẩn, có cụ nào biết ở đâu bao tiền ko ạ?

Donquixote

Xe buýt
Oh, cảm ơn các bác, đúng là trong sách có hướng dẫn thật nhưng em chưa đọc tới phần đó :)
Em thấy phần lớn các xe SUV/CUV thì hai cái thanh giá chớ đồ này nó đều làm dọc theo xe và dầy dặn, trông đẹp hơn, con ESC thì lại nằm ngang và nhìn chả khác gì 2 cái đòn gánh cả, hơi mất thẩm mỹ
Cái đòn gánh ấy để làm giá đỡ cho bộ đèn FF50 là vừa lắm đấy cụ ạ :69::69::69:.

Em có thằng bạn đi Cap, sau khi chiêm ngưỡng bộ đèn của e. Đang nghĩ mãi cách chế cái thanh ngang mà không ra đấy

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

vôlangday

Xe tăng
đâu cần phải thêm gương, cụ cứ mua ếch 2 chân là có cảm biên lùi thôi mà ! các cụ thích phức tạp nhỉ ! em chạy UOAT ầm ầm có sao đâu !(b)

Cu Sut

Xe buýt
Em lúc mới mua ếch 1 chân cũng lăn tăn vụ cảm biến lùi. Bụng bảo dạ, thôi lấy về lắp cái camera lùi nhìn cho rõ luôn. Thế rồi chạy hơn tháng nay, cứ lười đi lắp, và đồng thời thấy cái nhu cầu camera lùi cũng chẳng cấp bách nữa. Chắc có lẽ sớm nhất cũng phải 1 năm nữa em mới lắp.:21:

PPit

Xe máy
esc lap cai guong day thi mat chat Esc. lap cam bien lui keu tit tit la du cho anh em lai Esc roai.
Sang nay em di lap chan bun truoc o Gia Huy 1037 G.Phong het 320k chang biet co bi dat ko vi trong do nhua lom qua!

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cu Cututu noi chuan day, dung la em muon lap cai guong day day, tuy nhien van ko biet lap vao cho nao, ko co vit cho san.
Truoc em di sedan, luc lui chuong can duoi de lam, bay gio doi con Ech nay cam giac chua quen, toan phai can non thoi.
Cac cu hom nao off ep cho em join voi, cac cu toan voi coi tren 80kg, em di vs cac cu chac lai bang con nha'i ne'n.
Sorri cac cu em online bang dtdd nen ko co dau a

Anh Kim

Đi bộ
có bác nào gắn giá để xe đạp theo xe esc cho F1 không nhỉ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em xin phép sâu với các cụ món quà bất ngờ của Nhạc phụ đại nhân vừa mang từ Úc về cho con dê của cụ. (l)

Tên: PORTABLE JUMPSTARTER & AIR COMPRESSOR WITH 12V POWER OUTLET.
Công dụng:

1- Khởi động xe với đầy đủ kìm kẹp dây dợ để kẹp vào 2 cực nguồn accu xe khi xe hỏng hoặc hết điện accu. Thiết bị này có tích hợp accu axit chì kín.
2- Bơm lốp xe với áp suất maximum 260psi có đồng hồ áp suất đính kèm.
3- 12V Power Socket outlet giống như ổ cắm mồi thuốc lá hoặc ổ điện ở khoang sau của Ếch.
4- Một cái đèn nhỏ trên thiết bị giống như đèn pin.

Một đặc điểm rất hay là thiết bị này có thể xạc bằng Adapter 220VAC ở nhà hoặc bằng nguồn châm thuốc lá hoặc nguồn phía khoang sau Ếch - Nó thiết kế dòng xạc chỉ là 500mA - 12VDC rất phù hợp để không quá tải hệ thống điện ô tô!
Hàng made in China với trade mark: Kmart Australia Ltd.

Không biết cái này đã có bán ở đây chưa các cụ nhỉ? Hàng này tuy là made in China nhưng xuất Úc nên trông có cảm tình lắm, khôn khôn chứ không dại dại như hàng Lạng Sơn đâu!:41:

Trạng thái
Thớt đang đóng