ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

vôlangday

Xe tăng
em thấy không cần thiết phải trang bị vũ khí tối tân như vậy ! Trên xe em có 1 đèn pin TUNG CỦA, 1 áo mưa, 1 đoạn tuyps đa năng và 1 dao gọt hoa quả (rất may em không chạy lật sật nên ko sợ bị xxx) và 2 cuộn băng dính to bản, kèm theo mấy cái cầu chì và bóng đèn. Thế mà em đi xiên vịt vô tư đấy ạ !:6:

Cu Sut

Xe buýt
em thấy không cần thiết phải trang bị vũ khí tối tân như vậy ! Trên xe em có 1 đèn pin TUNG CỦA, 1 áo mưa, 1 đoạn tuyps đa năng và 1 dao gọt hoa quả (rất may em không chạy lật sật nên ko sợ bị xxx) và 2 cuộn băng dính to bản, kèm theo mấy cái cầu chì và bóng đèn. Thế mà em đi xiên vịt vô tư đấy ạ !:6:
Dao gọt hoa quả để vào hộc đựng đồ cạnh ghế lái cụ nhé. Tuy ESC không phải lật sật nhưng cẩn thận vẫn hơn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hóa ra bác Nam Vũ đã có từ lâu rồi! Khổ thân cụ nhà em ôm nó từ Brisbane về lại còn bị quá cước hành lý bị nộp thêm tiền!

Anh em trên này kêu quả Pinaco của Ếch hay chết bất đắc kỳ tử nên có cái này cũng yên tâm hơn. Tết này em đưa Gấu và F1 đi lang thang về quê Nghệ Tĩnh và vào Hội An trốn mấy ngày nên phải chuẩn bị đủ đồ để tự cứu hộ mà.

Donquixote

Xe buýt
Hóa ra bác Nam Vũ đã có từ lâu rồi! Khổ thân cụ nhà em ôm nó từ Brisbane về lại còn bị quá cước hành lý bị nộp thêm tiền!

Anh em trên này kêu quả Pinaco của Ếch hay chết bất đắc kỳ tử nên có cái này cũng yên tâm hơn. Tết này em đưa Gấu và F1 đi lang thang về quê Nghệ Tĩnh và vào Hội An trốn mấy ngày nên phải chuẩn bị đủ đồ để tự cứu hộ mà.

Cái của cụ đẹp hơn chứ. Nếu mua em cũng mua loại này

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái của cụ đẹp hơn chứ. Nếu mua em cũng mua loại này
Thanks cụ đã khen!

Nhạc phụ em bảo là giá mua nó là 50AUD. Dưng mà khi ra sân bay cụ bị quá cước mất mấy kg mà mất thêm 120AUD cho cả đống đồ của cụ! Đúng là 1 tiền gà ba tiền thóc!

Em chỉ hy vọng là quả này nó bán được ở Úc cho dân bản địa dùng thì chất lượng chấp nhận được. Vấn đề còn lại là accu của nó nếu đến tuổi mà bị hỏng thì kiếm ở đâu để thay nhỉ?:^)

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Bên trong có một cục Accu khô 20Ah 12V.
Mua hàng spare part của UPS lắp là ổn.

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ Volangday mà để dao gọt hoa quả trong xe thì nhớ đề phòng em nào tên là Kim Anh nhé :21:

Tuan nguyen

Xe buýt
Không cần thiết đâu! Em ý chỉ kết Lếch Xù thôi, Ếch bựa em nó không thèm chấp nhé!:)):)):))
Các em ấy mà nghĩ được như cụ Ngọc thì có phải là anh em chạy xe bựa đỡ lo không nhỉ. :)) :)) :))

Em đang có thắc mắc nho nhỏ, là sau cụ Ngọc không đặt tên con là Dương nhỉ, lại đi đặt là Phan, haizzz

hoangbaolong

Xe buýt
em mới lấy xe thấy nhược điểm của escape không có đồng hồ trên bảng táplo nhiều khi bực mình ghê

Ngoc Phan XLS

Xe container
đọc kỹ HDSD bác sẽ có được đồng hồ như ý muốn (b)
Bác cứ làm khó người ta!:P

Trên cái đầu CD-MP3 Ếch phía bên trái có cái nút nho nhỏ có hình cái mặt đồng hồ! Ấn một phát vào đó sẽ lên đồng hồ trên màn hình đài! Nhưng phải công nhận đồng hồ xấu tệ và khó nhìn! Nếu được cái đồng hồ riêng thì tốt biết mấy nhỉ!?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các em ấy mà nghĩ được như cụ Ngọc thì có phải là anh em chạy xe bựa đỡ lo không nhỉ. :)) :)) :))

Em đang có thắc mắc nho nhỏ, là sau cụ Ngọc không đặt tên con là Dương nhỉ, lại đi đặt là Phan, haizzz
Này này... Chọc ngoáy đấy hử!!!:mad:
Lúc đầu định đặt là Hành cho nó mấu nhưng nghĩ mãi rồi thôi!!!:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
em mới lấy xe thấy nhược điểm của escape không có đồng hồ trên bảng táplo nhiều khi bực mình ghê
Xe của em còn chuối hơn, lắp DVD vào nên giờ hiện trên màn hình DVD bé tý, chưa kể cái lỗ ngay dưới màn hình rất xấu, vậy nên lắp mặt dưỡng mới là em nghĩ ngay đến tìm cách chế đồng hồ hiển thị: giờ + nhiệt độ nữa thì càng tốt... vào cái lỗ ngay dưới màn hình
Có mấy cái khó sau đây:
- Kiếm được đồng hồ tương thích về kích cỡ với vị trí định lắp.
- Cắt gọt mặt dưỡng + phục hồi lại cũng không phải là câu chuyện dễ xơi, lơ mơ mất béng 55$ để mua mặt dưỡng mới
- Nguồn nuôi đồng hồ lắp thêm, chắc chả khó nhưng cứ động đến điện là phải cẩn thận

Giờ bắt đầu bằng kiếm đồng hồ hiển thị: Liệu có đồng hồ của xe nào vừa cái lỗ dưới màn hình này không ạh

thanhvd

Xe tăng
Xe của em còn chuối hơn, lắp DVD vào nên giờ hiện trên màn hình DVD bé tý, chưa kể cái lỗ ngay dưới màn hình rất xấu, vậy nên lắp mặt dưỡng mới là em nghĩ ngay đến tìm cách chế đồng hồ hiển thị: giờ + nhiệt độ nữa thì càng tốt... vào cái lỗ ngay dưới màn hình
Có mấy cái khó sau đây:
- Cắt gọt mặt dưỡng + phục hồi lại cũng không phải là câu chuyện dễ xơi, lơ mơ mất béng 55$ để mua mặt dưỡng mới
- Nguồn nuôi đồng hồ lắp thêm, chắc chả khó nhưng cứ động đến điện là phải cẩn thận

Giờ bắt đầu bằng kiếm đồng hồ hiển thị: Liệu có đồng hồ của xe nào vừa cái lỗ dưới màn hình này không ạh
Cụ làm e đồng hồ đeo tay chạy pin hay quắc kiếc gì đấy, loại mặt hiển thị kiểu analog cho nó sang, sau đó gia công chế tác bằng nhựa hoặc compossite 1 cái khung. Đặt đồng hồ vào khung đó rồi lại đặt khung vào cái lỗ hình chữ nhật trên mặt dưỡng. Cuối cùng bả rồi sơn giả carbon hoặc vân gỗ nội thất là ngon ngay.
Đồng hồ hết pin lại rút ra thay cái mới.
Mà tốt nhất là đừng sơn mà dán mặt dưỡng bằng da, lột ra lắp lại đc khi thay đồng hồ.

PPit

Xe máy
Em thấy quả mặt dưỡng này của Esc trông kinh quá. Mất hết cả hứng định lắp DVD.
Cứ để nguyên bản CD/Changers/MP3 trông còn ngon hơn. Độ âm thanh nghe cho khoái cái lỗ nghe thôi !

Cu tu tu dung gian em nha.:^)

Tít...tít

Xe máy
Có mấy cái khó sau đây:

Em thề..................xấu kinh :102:

Trạng thái
Thớt đang đóng