ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thứ 7 này hay tuần nào bác? Em nghĩ nên lập danh sách và ghi danh các bác tham gia. Sau đó cùng chốt giờ và địa điểm. Như thế không phải chờ đợi. Bác nào bận thì check nghị quyết của cuộc nhậu sau (b)(b)(b)
Tuần này cụ ạh. Đầu tiên nhà cháu tính là beer 38 trần duy hưng, nhưng ở đấy có 1 điểm dở là phải để xe bên kia đường. Đang tính lại là ở 19c Hoàng Diệu hoặc Lan chín 218 Trần Duy Hưng (gần quán cá Thùy Linh), cả 2 điểm này chỗ đỗ xe đều nhiều và tập trung, yên tâm không hết chỗ đỗ xe, xe đỗ tập trung nên các cụ có muốn check vợ 2 của nhau cũng dễ :69: Cụ nào có cao kiến hơn thì mách anh em :41:

Thời gian thì chốt là 5h chiều ngày thứ 7 tuần này. Các cụ có vợ 2 là nàng ếch hoặc vợ 2 không phải là em ếch nhưng có tơ tưởng đến nàng thì mời các cụ đến giao lưu, khuấy động phong trào ếch ộp cho rôm (l) Chương trình được tài trợ bởi thái tử vương quốc Campuchia :41:

Các cụ ới 1 tiếng cho nhà cháu cập nhật danh sách nhé:
Danh sách liên tục cập nhật:

1, cụ thanhvd
2, cụ Ngoc Phan XLS
3, cụ M O F
4, cụ Maybach china
5, cụ Tuấn Nguyễn
6, c Ứ t Ừ t Ừ
7, cụ Nông dân
8,...
.........

Các cụ đâu cả rồi, vào hú 1 tiếng đi nào :69:

AnthonyEscape

Xe đạp
Ếch 1 chân vừa nhận em cũng làm sơ vài quả:
- Bọc da yên và 4 ốp cửa (da Anh Quốc gì gì đó) hết 12 củ
- Dán kính 3M nguyên bộ 4 củ 8 (cũng tốt lắm), quả này phải tháo ốp cửa
- Cản sau, 6 xị
- Chắn bùn trước, 2 xị ( chả vừa ý lắm vì quả này sao nhỏ hơn chắn bùn sau nguyên thủy của ếch)
Tính ra thì 2 lần dán kính và bọc da là 2 lần tháo ốp cửa. Cái gì cũng vậy, chúng làm bằng chốt nhưa mà, tháo đi tháo lại nhiều lần em thấy cũng ko yên tâm lắm vì không được khớp như lúc ban đầu???:102:

Các thứ đang muốn làm nữa nhưng thêm nhiều đạn nữa em ngán quá (nhờ cụ lào ở HCMC có làm rồi - bền, rẻ, đẹp - chỉ em với):
- Bệ bước
- Đèn sương mù (hay pha tăng cường?)
- DVD - camera de (quả này em không thích DVD lắm vì ko có nhiều gía trị sd, còn camera thì e cũng ghiền)
- Âm thanh (ếch 1 chân âm thanh ko hay lắm, nhưng em nghe tay thợ tư dấn ko cần thay loa, chỉ thêm 1 sub chừng 4 vé để sau thì tuyệt cú mèo rồi :^))
- Em còn nghe bảo phun cái gì đó (quên mất tên rồi) cũng dòng họ với tụi 2k để bảo vệ sơn và không đọng nu7o7c gì đó???*-)
- ... nhiều thứ nữa nhưng thêm nhiều quá cũng ngán....

Lexus460L

Xe máy
Website
www.chophutung.com
Chào Bác , Hôm nào bác qua andoford làm bảo dưỡng em sẽ nắp hầu bác. Bên e có chắn bùn bác ạ. Cường :101:0906001974

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào Bác , Hôm nào bác qua andoford làm bảo dưỡng em sẽ nắp hầu bác. Bên e có chắn bùn bác ạ. Cường :101:0906001974
Bác An Đô ơi! Vấn đề anh em quan tâm là cái "P R I C E" của bác thôi! Hàng ở đó thì chất lượng nhất rồi!

Em đã được Óp phơ sơ sơ có 95 Ồ bà má cho đôi chắn bùn trước và thía là em Runaway phọt cả khói ra bô xe lun!!!:))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chiều nay em mò qua chỗ cụ Râu bạc 87 Háng Lạ nhờ cụ ý vá cái lỗ toang hoác ở gầm vợ 2 XLS nhà em. Chưa biết em nó sau khi vá víu, thẩm mỹ làm khít lỗ trông sẽ dư lào :D

Maybach Tàu

Xe container
Tính làm quả thớt riêng nhưng thôi show hàng vào đây vậy. Kính các cụ đi Xcape 4x2 em lấp lỗ vợ 2 dư lày:

Bắt đầu nè

Thi công

Phía trước dư lày

Thành phẩm

Hơi xa tí nó dư lày:6:

Cận cảnh lỗ lấp:))

Tổng thời gian hoàn thành dự án là 20 phút
Tổng thiệt hại là tùy tâm nhưng em đưa 100k ợ
Địa chỉ Vút Ka:21: (Gara Thành Tâm LGT)

Cái này hay ở chỗ nó có sẵn cái lỗ để bắt 4 cái bu lông lọt thổm tấm tôn bên trong, hoàn toàn không liên quan gì đến ốc hay các bộ phựn khác. Lắp xong thấy xe chạy đầm hẳn lên:))

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Lắp tấm gang khoảng 50-60kg còn đầm nữa :'(

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Lắp tấm gang khoảng 50-60kg còn đầm nữa :'(
hê hê, thấy cụ rách sờn bẩu cụ cũng đi vá xxx ở 87, vá xong sao cụ khóc thế kia :21: Em thấy ếch ôm cua, nuốt ổ khá ngọt, chả cần lắp thêm tải ở đằng sau làm chi. Có lắp cũng chỉ là thẩm mỹ cho em nó 1 tý thoai :69:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tính làm quả thớt riêng nhưng thôi show hàng vào đây vậy. Kính các cụ đi Xcape 4x2 em lấp lỗ vợ 2 dư lày:
..................

Cái này hay ở chỗ nó có sẵn cái lỗ để bắt 4 cái bu lông lọt thổm tấm tôn bên trong, hoàn toàn không liên quan gì đến ốc hay các bộ phựn khác. Lắp xong thấy xe chạy đầm hẳn lên:))
Trông em nó vá xong cũng khít đáo để :21:

Tuan nguyen

Xe buýt

Bắt đầu nè

Thi công

Phía trước dư lày

Thành phẩm

Hơi xa tí nó dư lày:6:

Cháu nghĩ lắp xong quả cầu sau này, các cụ ko những đi đầm hơn, mà khi nào offroad cũng phê hơn ấy chứ, trơn trượt cứ gọi là muỗi :21: :21: :21:

Cu Sut

Xe buýt
Nhìn cái này tự nhiên em liên tưởng tới cái khóa trinh tiết của các nhà quí tộc dùng cho phu nhân những khi đi viễn chinh.

Kyle_nguyen

Đi bộ
ếch 2003 đi có tệ lắm ko các bác nhỉ. thấy đẹp mà tiền cũng vừa tầm

Maybach Tàu

Xe container
Nhìn cái này tự nhiên em liên tưởng tới cái khóa trinh tiết của các nhà quí tộc dùng cho phu nhân những khi đi viễn chinh.
Cụ quả là người am hiểu văn chương, chính sử:))

Maybach Tàu

Xe container
Tiện thể vừa xem mấy bác SG làm thêm cho ESC cái đèn Led cho đèn hậu phía sau, cụ nào biết HN ai làm được không nhẩy
Thành phẩm nó dư lày

Cái này em thấy thiết thực, chứ ông ESC 2009 tự dưng ị thêm ra cái đèn hậu dài phía sau và để tối um:77:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Các cụ sắm XLS cho em hỏi, ngoài các thứ đồ như các bác đã nói bộ cảm biến lùi các bác lắp loại nào và lắp ở đâu ạ?

Chi phí cho cái món này có chênh nhau nhiều giữa trong hãng và ở bên ngoài không các cụ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ sắm XLS cho em hỏi, ngoài các thứ đồ như các bác đã nói bộ cảm biến lùi các bác lắp loại nào và lắp ở đâu ạ?

Chi phí cho cái món này có chênh nhau nhiều giữa trong hãng và ở bên ngoài không các cụ?
Em xài cảm biến chạy cơm quen rồi nên chẳng mất đồng nào cụ ợ!:))

Với lại ỷ vào công nghệ nhiều quá lắm lúc chết oan đấy cụ ơi! Nhất là công nghệ made in Việt Nam with Tung Của vật tư nữa thì . . . em can bác đấy!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em xài cảm biến chạy cơm quen rồi nên chẳng mất đồng nào cụ ợ!:))

Với lại ỷ vào công nghệ nhiều quá lắm lúc chết oan đấy cụ ơi! Nhất là công nghệ made in Việt Nam with Tung Của vật tư nữa thì . . . em can bác đấy!
Riêng món công nghệ này em đánh giá rất cao. Chỗ gửi xe ở Hà Nội giữa 20cm với 10 nó khác nhau một trời một vực đấy cụ ạ :41:

Trạng thái
Thớt đang đóng