[Funland] Em xin tư vấn về con nồi chiên không dầu Bluestone ạ

Lò nướng cho nó an toàn, nồi chiên toàn thức ăn phải để trực tiếp vào chất chống dính mà lại ở nhiệt độ cao sẽ không tốt cho sức khỏe. Mà xem lò nướng nó quay cả con gà/vit giống như lò sưởi của bon Tây thấy hay phết. Lò nướng nó còn làm được các loại bánh, nồi chiên pó tay.

hungkienpham

Xe điện
Tóm lại cụ dùng quả lò vi sóng có nướng đối lưu sẽ ngon hơn hẳn cái nồi chiên ạ, nhà em đã phải nộp học phí vụ này rồi.

baotm

Xe tải
nhà em đang dùng con này, đợt mua 2tr5,
nhận xét : ai cần thì ngon, ai ko cần thì thừa.
cá nhân em dùng tuần 3 lần, vc trẻ toàn ăn đồ chiên nướng pizza.
dùng ổn. chưa có gì phải chê. quảng cáo có sao đc vậy,

bút hêt mực

Xe tăng
Cụ nướng mực với cá chủ vàng chả ko ra gì
Mấy món này phải cồn nó mới thơm
Thì tiện nồi em nướng thôi, nhưng cái nồi này nó nướng bằng hơi nóng thổi xuống rồi thoát ra ngoài nên đồ ăn rất khô, nói chung là ko ngon lắm, thôi cứ lò nướng cho lành.

L.C.D

Xe container
Chiên không dầu để giảm chất béo mà cụ lại chiên lại dầu ạ ?
Em có viết chỗ nào chiên dầu đâu cụ? Ý em là bọc giấy bạc chiên cho chín rồi bóc giấy bạc chiên tiếp (với nhiệt cao hơn) cho vàng. Vẫn là chiên bằng NCKD chứ ko phải cho ra chảo dầu chiên lại.

tieunhupha

Xe điện
Cháu thấy bếp trưởng nhà cháu hay dùng giấy bạc khi nướng, lò nướng cũng ít phải vệ sinh.
Dùng giấy bạc thì đỡ bẩn hơn nhưng đâu có đảm bảo được 6 mặt che kín đâu cụ. Giả sử cụ che quá khéo léo nên 4 mặt kín mít (giả sử nhà cụ dùng lò 1 hệ lò so) thì việc bắn lên trên (bám vào dây mayso) và cánh vẫn phải đi vệ sinh khá mệt. Với lò 2 hệ thì cụ chỉ còn che được 3 mặt. Trong khi đó với cái nồi Tefal nhà em thì bê cái nồi ra rửa rất gọn, cái nắp cũng tháo được đem rửa nữa. Còn với lò nướng cụ sẽ bê ra rửa hay phải vệ sinh tại chỗ.
Đó là với trường hợp bếp trưởng nhà cụ sạch sẽ quá thôi chứ nếu bắn chút mà chưa mốc hay két lại vẫn dùng được thì ko sao.:D

tieunhupha

Xe điện
Lò nướng cho nó an toàn, nồi chiên toàn thức ăn phải để trực tiếp vào chất chống dính mà lại ở nhiệt độ cao sẽ không tốt cho sức khỏe. Mà xem lò nướng nó quay cả con gà/vit giống như lò sưởi của bon Tây thấy hay phết. Lò nướng nó còn làm được các loại bánh, nồi chiên pó tay.
Chất chống dính cơ bản là Teflon nên chả vấn đề gì với lò Tefal với nhiệt max là 260 độ cụ ạ.

baotm

Xe tải
Thì tiện nồi em nướng thôi, nhưng cái nồi này nó nướng bằng hơi nóng thổi xuống rồi thoát ra ngoài nên đồ ăn rất khô, nói chung là ko ngon lắm, thôi cứ lò nướng cho lành.
cái này cụ nên để nhiệt độ từ từ, mỗi lần em nướng thịt em cứ để tà tà 20' 100 độ,dọn dẹp nhà cửa tắm rửa xong để thêm 10' 150-200 độ tùy loại thịt, vừa ngon vừa đẹp, cụ cứ canh sao nướng khoảng tầm 30-45' thì thịt rất ngon. thi thoảng mở ra quét thêm ít nước ướp thịt.
em thấy nồi này khá tiện. à mà quên, mổi lần nướng các cụ nên dùng 1 xíu dầu tráng đáy.
em dùng nồi này vào việc rã đông, nướng sơ, nướng chín, chiên. nói chung cứ vất vào đó, tí có ăn, gọn

Lambor_Aventador

Xe tải
Đồ Bluestone mẫu mã đẹp nhưng lởm lắm. Em mua cái máy xay sinh tố xài được vài lần kêu to như bò rống và lắc. mấy tháng sau hết chạy luôn. Mặc dù còn bảo hành nhưng chán rồi, mua cái Toshiba khuyên mãi mà chạy ngon lành.
Các mợ tư vấn món này chắc là chuẩn đét rồi :D

Lambor_Aventador

Xe tải
Mua lò nướng cho lành đi cụ, em mua về vứt xó, thỉnh thoảng nướng mực với cá chỉ vàng, mà ăn còn khô khốc ra.
Gần 2tr cái nồi, linh kiện chả có gì, quá đắt so với những cái nó mang lại.
Khổ khuyên phụ huynh lại không nghe cụ ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Em nhớ các mẹ trình bày là philips nhiệt độ chính xác hơn, nên nấu nướng dễ hơn. Ví dụ công thức đặt 200 độ trong 10 phút thì nó đúng tầm 200 độ, các loại khác ko được vậy.
Em thì cứ thích mấy cái thương hiệu quen quen cơ. Bluestone là thằng nào chưa nghe bao giờ, lại hàng Tàu OEM kiểu Kangooroo, Asanzo, Sunhouse là em ko khoái rồi.
Chuẩn cụ, em nướng bằng nồi GoldSun khoai tây 20 phút 200 độ, sau chuyển cái Philip cũng cài 200 độ trong 20 phút nó cháy mất gần 1/2 :D

Hà Tam

Xe điện
Ô hay cụ nhỉ. Thế nem có làm kiểu này được không cụ
Làm nem cũng được, nhung phải lăn hay quết dầu qua miếng nem, cho vào nồi chiên và cũng phải đảo mặt cho giòn đều. Nhưng để ngon thì chiên sơ bên ngoài sau đó cho vào nồi này để vắt dầu và giòn hơn. Khoai tây chiên cũng thế, chiên trên chảo bên ngoài cho vàng, sau đó cho vào nồi để vắt dầu và làm vàng đều, giòn hơn.

Lambor_Aventador

Xe tải
Nhà em có 1 cái nồi chiên ko dầu nhưng thấy to lắm, của Đức thì phải kèm theo 1 đống phụ kiện như kiểu xiên thịt nướng, xiên kẹp cá nướng, lồng quay (chiên khoai tây thì phải), loại nồi này to có thể xiên cả 1 con gà cho vào nướng nó tự quay nhưng từ hồi về nhà mới tủ bếp đồng bộ có bếp nướng nên hầu như ko sài nữa, để về hỏi gấu xem có thanh lý không mang lên chợ cho các cụ lấy về nịnh các gấu (trước gấu em nó cũng khoái lắm mua cả phụ kiên là hơn 6tr mới dùng vài lần thì chuyển nhà)
Hình nó kiểu như thế này thì phải:
Loại này thì ngon rõ rồi cụ

Lambor_Aventador

Xe tải
Em đặt hàng trên shoppe nó ship trong tuần. Thật luôn. Còn nồi cơm có thể lâu hơn. Cụ đặt thử maya món đồ nhỏ nhỏ nguồn gốc từ Quốc tế ấy.
Em chả dám đặt mấy trang đấy cụ ạ. Nọ vừa có cụ nào phốt dịch vụ của SP ấy ạ

Lambor_Aventador

Xe tải
cái này cụ nên để nhiệt độ từ từ, mỗi lần em nướng thịt em cứ để tà tà 20' 100 độ,dọn dẹp nhà cửa tắm rửa xong để thêm 10' 150-200 độ tùy loại thịt, vừa ngon vừa đẹp, cụ cứ canh sao nướng khoảng tầm 30-45' thì thịt rất ngon. thi thoảng mở ra quét thêm ít nước ướp thịt.
em thấy nồi này khá tiện. à mà quên, mổi lần nướng các cụ nên dùng 1 xíu dầu tráng đáy.
em dùng nồi này vào việc rã đông, nướng sơ, nướng chín, chiên. nói chung cứ vất vào đó, tí có ăn, gọn
Loại này rã cũng được à cụ

Đức HD 2017

Xe hơi
Em chả dám đặt mấy trang đấy cụ ạ. Nọ vừa có cụ nào phốt dịch vụ của SP ấy ạ
Cụ có thể k đặt. Nhưng hỏi ai đó đã từng đặt hàng quốc tế của shoppe là biết mà. Phốt gì thì phốt shoppe nó đang bá nhất ở VN về TMDT. Còn lazada cũng đầy phốt. Cái nghề phục vụ trăm họ thì làm sao k có phốt đc. Còn tiki với sendo hay ,,, thì k tính tiền với shoppe