[Funland] Em xin tư vấn về con nồi chiên không dầu Bluestone ạ

Lambor_Aventador

Xe tải
Tuỳ nhu cầu thực khách và khả năng cũng như đam mê bếp trưởng cụ nhé. Bếp trưởng nhà cháu thuộc dạng cũng nhiệt tình, chịu khó...cơ mà thực khách lại dửng dưng thì mấy khi có cơ hội dùng đâu, trừ khi có khách.

Các thể loại máy xay sinh tố, bếp từ mini (trước là bếp gas mini), máy ép hoa quả, máy làm sữa chua...nhà cháu phải dọn cho hết, để rác nhà. Cái 5-6 năm nay không dùng mà bếp trưởng cố giữ là cái lò vi sóng.

Về nhà ông bà ở quê giờ mới khiếp, bao nhiêu loại máy...chất đống.

Cháu chủ nghĩa đơn giản...và từ kinh nghiệm trên thì thấy cái gì không thiết yếu thì tốt nhất không mua.
Nhà cháu ngược nhà cụ. Bếp trưởng hơi vụng ạ

Lambor_Aventador

Xe tải
Em thấy dùng cũng được, nhà em hay dùng để nướng thịt với cả chả lá lốt... rồi gà qué gì đó ăn ngon phết
nhà em dùng nồi Lock & Lock vì vợ em nó bán cái này thấy bán được nhiều mà giá bao nhiêu tiền em cũng không biết
theo em thì nếu dùng ít thì loại nào cũng được, nhưng nó cũng giải phóng sức lao động phết đấy - thay vì phải đứng cạnh chảo dầu còn tốt cho sức khỏe hay không em không biết :)
Ơ chả lá lốt cũng dùng được loại này à cụ

Lambor_Aventador

Xe tải
Em cũng tính mua 1 cái cho ngan già nhà em. Hàng philip thì ngon rồi, nhưng giá chát quá, loại to 6 lit giá khoảng 4 củ. Em nghiên cứu thấy loại rapido có vẻ hợp lý hơn bluestone, tầm 1tr7 là đc cái 6 lít, nắp kính thủy tinh, có tay đảo khá hay. Em mới thấy có loại nagawaka gì đấy mới ra, thiết kế rất hay, xoay nghiêng đc 45 độ, giá tầm 2tr7, nhưng chưa thấy các mợ review chất lượng sử dụng, đâm ra chưa quyết.
Bluestone thấy quảng cáo là thương hiệu mỹ, sản xuất hoàn toàn tại nước lạ. Mấy năm trước em chót dại khiêng cái máy làm sữa đậu nành của blue về, mất hơn 3 củ. Sau 2 năm sử dụng, nó chết cái mạch điều khiển, hỏi hãng thì đc báo cái mẫu đó k còn sản xuất, nếu muốn cố thì họ sẽ kiếm cái mạch tung của nào đó thay vào, bảo hành 3 tháng, giá hơn 1 củ -> em vất xó luôn cái máy đó 😥
Nghe căng cụ nhể :D

Lambor_Aventador

Xe tải
Vâng, nhưng về chế độ hấp nướng phải dùng lò riêng. Thấy so sánh thì vượt trội so với chiên ko dầu. Nhưng em chưa biết loại nào dùng tiện hơn cho các món việt nam
Mấy món Việt Nam em nghĩ là công nghệ than củi là nhất cụ ạ :D

DTK65

Xe tăng
Em thấy bảo sử dụng lò này có nguy cơ bị ung thư nên không mua nữa ạ

Violet8

Xe hơi
Đồ Bluestone mẫu mã đẹp nhưng lởm lắm. Em mua cái máy xay sinh tố xài được vài lần kêu to như bò rống và lắc. mấy tháng sau hết chạy luôn. Mặc dù còn bảo hành nhưng chán rồi, mua cái Toshiba khuyên mãi mà chạy ngon lành.

Muon_biet

Xe cút kít
Tất cả cũng dựa trên nguyên tắc nướng bằng đèn nướng halogen!

bút hêt mực

Xe tăng
Mua lò nướng cho lành đi cụ, em mua về vứt xó, thỉnh thoảng nướng mực với cá chỉ vàng, mà ăn còn khô khốc ra.
Gần 2tr cái nồi, linh kiện chả có gì, quá đắt so với những cái nó mang lại.

vieteuro

Xe container
Mua lò nướng cho lành đi cụ, em mua về vứt xó, thỉnh thoảng nướng mực với cá chỉ vàng, mà ăn còn khô khốc ra.
Gần 2tr cái nồi, linh kiện chả có gì, quá đắt so với những cái nó mang lại.
Cụ nướng mực với cá chủ vàng chả ko ra gì
Mấy món này phải cồn nó mới thơm

lehungacc

Xe buýt
Nhà em có 1 cái nồi chiên ko dầu nhưng thấy to lắm, của Đức thì phải kèm theo 1 đống phụ kiện như kiểu xiên thịt nướng, xiên kẹp cá nướng, lồng quay (chiên khoai tây thì phải), loại nồi này to có thể xiên cả 1 con gà cho vào nướng nó tự quay nhưng từ hồi về nhà mới tủ bếp đồng bộ có bếp nướng nên hầu như ko sài nữa, để về hỏi gấu xem có thanh lý không mang lên chợ cho các cụ lấy về nịnh các gấu (trước gấu em nó cũng khoái lắm mua cả phụ kiên là hơn 6tr mới dùng vài lần thì chuyển nhà)
Hình nó kiểu như thế này thì phải:

minhvmu

Xe buýt
Cái philip HD9654 (5 lít) gần 7 củ cụ ạ.
Hix, thế thì loại bỏ khẩn trương, giá quá chát, quá đắt với công năng sử dụng.
À, nếu mua để làm vật trang trí cho căn bếp sang trọng thì có thể nghĩ lại😅

minhvmu

Xe buýt
Nhà em có 1 cái nồi chiên ko dầu nhưng thấy to lắm, của Đức thì phải kèm theo 1 đống phụ kiện như kiểu xiên thịt nướng, xiên kẹp cá nướng, lồng quay (chiên khoai tây thì phải), loại nồi này to có thể xiên cả 1 con gà cho vào nướng nó tự quay nhưng từ hồi về nhà mới tủ bếp đồng bộ có bếp nướng nên hầu như ko sài nữa, để về hỏi gấu xem có thanh lý không mang lên chợ cho các cụ lấy về nịnh các gấu (trước gấu em nó cũng khoái lắm mua cả phụ kiên là hơn 6tr mới dùng vài lần thì chuyển nhà)
Hình nó kiểu như thế này thì phải:
Cụ cho em xin thông tin, giá cả vào vùng kín. Để xem em có thể đổi ngang cái răng vàng của em được không. Thank cụ.

Đức HD 2017

Xe hơi
Giờ đặt về khéo hết dịch mới có ấy cụ nhỉ
Em đặt hàng trên shoppe nó ship trong tuần. Thật luôn. Còn nồi cơm có thể lâu hơn. Cụ đặt thử maya món đồ nhỏ nhỏ nguồn gốc từ Quốc tế ấy.

TuanBanhBao

Xe tăng
Cụ mua nồi philip mà dùng, em dùng lock&lock đúng là khả năng chống dính và nhiệt ko đều như philip.
Dùng tiện phết, giải phóng đc sức lao động. Nướng cánh gà, chim, pizza, hay bánh ,ỳ pate tiện ngon lắm.

lehungacc

Xe buýt
Cụ cho em xin thông tin, giá cả vào vùng kín. Để xem em có thể đổi ngang cái răng vàng của em được không. Thank cụ.
Để tối em về hỏi gấu xem có cho dọn kho không, thấy đóng thùng để trên kho mấy tháng rồi