[Funland] Em xin tư vấn về con nồi chiên không dầu Bluestone ạ

Lambor_Aventador

Xe tải
Vâng căn bản loại lò nướng đa năng hiện tại chưa biết mua loại nào. sờ vào mấy thằng G7 thì toàn tiền chục, mà mình chưa biết công nghệ nào cần cho dạng bếp của người việt. Ngày xưa mua vi sóng cũng thế sau dùng mỗi hai nấc giã đông và vi sóng
Em thấy vi sóng cũng tiện mà cụ nhể

Tuệ Chi

Xe máy
Em đọc thấy có cụ nào trên này bảo L&L dùng mấy tháng bong hết chống dính ấy ạ
Đúng là L&L cái chống dính rất lởm, em là đứa dùng cực kì cẩn thận, mà vẫn ko tránh được. Giờ mỗi lần chiên toàn phải lót giấy nến ở dưới. Nếu lựa chọn lại thì em sẽ mua Philip, hoặc hàng của Đức cụ ạ.

L.C.D

Xe container
Trào lưu đâu chưa biết, em chỉ thấy Vợ và em gái rất thích, làm nhàn, em vẫn công nhận 1 số món chiên gập dầu sẽ ngon hơn. Cụ không đứng bếp nên chưa thấu hiểu rồi ;))
Nồi chiên của Phillip giá cao vì nhiệt nó đều, làm món ăn sẽ đảm bảo thành công hơn các loại giá rẻ nhiệt ko ổn định.
NCKD khá tiện, với các món nướng như gà, cá, thịt biết cách nướng rất ngon và ko bị mất độ ngọt như chiên. Em thường bọc giấy bạc nướng chín trước, đồ ăn có tiết ra ít nc ngọt thì lấy làm nước sốt, sau đó bóc giấy bạc chiên cho vàng đẹp là xong. Sạch sẽ, ko bị bắn dầu mỡ, đồ ăn vẫn ngon. Nói chung cái nồi này chế biến đc nhiều món phết đấy ạ, chứ ko phải chỉ theo trào lưu đâu.

xehoi.net.vn

Xe buýt
Tuỳ nhu cầu thực khách và khả năng cũng như đam mê bếp trưởng cụ nhé. Bếp trưởng nhà cháu thuộc dạng cũng nhiệt tình, chịu khó...cơ mà thực khách lại dửng dưng thì mấy khi có cơ hội dùng đâu, trừ khi có khách.

Các thể loại máy xay sinh tố, bếp từ mini (trước là bếp gas mini), máy ép hoa quả, máy làm sữa chua...nhà cháu phải dọn cho hết, để rác nhà. Cái 5-6 năm nay không dùng mà bếp trưởng cố giữ là cái lò vi sóng.

Về nhà ông bà ở quê giờ mới khiếp, bao nhiêu loại máy...chất đống.

Cháu chủ nghĩa đơn giản...và từ kinh nghiệm trên thì thấy cái gì không thiết yếu thì tốt nhất không mua.

tieunhupha

Xe điện
Thì lò nướng cũng nhàn mà cụ. Chọn loại đối lưu là ok, nguyên lý hoạt động ko khác gì.
Vậy cụ lại ko phải rửa bát nên ko biết vệ sinh cái lò nướng khổ cực thế nào so với cái nồi kia, nhất là những món nhiều mỡ.

win7

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cái Blue nó đẹp hơn nên mới phải hỏi cụ ạ
có bằng xiền không cụ, nếu bằng chẳng dại gì không lấy xi níp cụ à, thằng kia của Trung Quốc xịn đấy dùng cũng được nhưng không thể bằng anh tiếng tăm xi níp được :D

xehoi.net.vn

Xe buýt
Vậy cụ lại ko phải rửa bát nên ko biết vệ sinh cái lò nướng khổ cực thế nào so với cái nồi kia, nhất là những món nhiều mỡ.
Cháu thấy bếp trưởng nhà cháu hay dùng giấy bạc khi nướng, lò nướng cũng ít phải vệ sinh.

nguarung

Xe điện
Cụ cho em hỏi, 2 mẫu cụ chọn có quay được nguyên con gà không ạ?
Em tìm hiểu thì LOCK..tính bằng lít, Philips lại tính bằng kg. Không hiểu cách quy đổi tương đương thế nào ạ?
Con nhỏ thì vừa, nhưng nhà em toàn cắt ra quay cho nhanh. Philip nó cũng tính lít chứ ạ. Như cái 9650 là 5 lít

nguoimang

Xe buýt
Em thấy dùng cũng được, nhà em hay dùng để nướng thịt với cả chả lá lốt... rồi gà qué gì đó ăn ngon phết
nhà em dùng nồi Lock & Lock vì vợ em nó bán cái này thấy bán được nhiều mà giá bao nhiêu tiền em cũng không biết
theo em thì nếu dùng ít thì loại nào cũng được, nhưng nó cũng giải phóng sức lao động phết đấy - thay vì phải đứng cạnh chảo dầu còn tốt cho sức khỏe hay không em không biết :)

minhvmu

Xe buýt
Em cũng tính mua 1 cái cho ngan già nhà em. Hàng philip thì ngon rồi, nhưng giá chát quá, loại to 6 lit giá khoảng 4 củ. Em nghiên cứu thấy loại rapido có vẻ hợp lý hơn bluestone, tầm 1tr7 là đc cái 6 lít, nắp kính thủy tinh, có tay đảo khá hay. Em mới thấy có loại nagawaka gì đấy mới ra, thiết kế rất hay, xoay nghiêng đc 45 độ, giá tầm 2tr7, nhưng chưa thấy các mợ review chất lượng sử dụng, đâm ra chưa quyết.
Bluestone thấy quảng cáo là thương hiệu mỹ, sản xuất hoàn toàn tại nước lạ. Mấy năm trước em chót dại khiêng cái máy làm sữa đậu nành của blue về, mất hơn 3 củ. Sau 2 năm sử dụng, nó chết cái mạch điều khiển, hỏi hãng thì đc báo cái mẫu đó k còn sản xuất, nếu muốn cố thì họ sẽ kiếm cái mạch tung của nào đó thay vào, bảo hành 3 tháng, giá hơn 1 củ -> em vất xó luôn cái máy đó 😥

nguarung

Xe điện
Em cũng tính mua 1 cái cho ngan già nhà em. Hàng philip thì ngon rồi, nhưng giá chát quá, loại to 6 lit giá khoảng 4 củ. Em nghiên cứu thấy loại rapido có vẻ hợp lý hơn bluestone, tầm 1tr7 là đc cái 6 lít, nắp kính thủy tinh, có tay đảo khá hay. Em mới thấy có loại nagawaka gì đấy mới ra, thiết kế rất hay, xoay nghiêng đc 45 độ, giá tầm 2tr7, nhưng chưa thấy các mợ review chất lượng sử dụng, đâm ra chưa quyết.
Bluestone thấy quảng cáo là thương hiệu mỹ, sản xuất hoàn toàn tại nước lạ. Mấy năm trước em chót dại khiêng cái máy làm sữa đậu nành của blue về, mất hơn 3 củ. Sau 2 năm sử dụng, nó chết cái mạch điều khiển, hỏi hãng thì đc báo cái mẫu đó k còn sản xuất, nếu muốn cố thì họ sẽ kiếm cái mạch tung của nào đó thay vào, bảo hành 3 tháng, giá hơn 1 củ -> em vất xó luôn cái máy đó 😥
Cái philip HD9654 (5 lít) gần 7 củ cụ ạ.

Lambor_Aventador

Xe tải
Đúng là L&L cái chống dính rất lởm, em là đứa dùng cực kì cẩn thận, mà vẫn ko tránh được. Giờ mỗi lần chiên toàn phải lót giấy nến ở dưới. Nếu lựa chọn lại thì em sẽ mua Philip, hoặc hàng của Đức cụ ạ.
Vâng cụ

Lambor_Aventador

Xe tải
Nồi chiên của Phillip giá cao vì nhiệt nó đều, làm món ăn sẽ đảm bảo thành công hơn các loại giá rẻ nhiệt ko ổn định.
NCKD khá tiện, với các món nướng như gà, cá, thịt biết cách nướng rất ngon và ko bị mất độ ngọt như chiên. Em thường bọc giấy bạc nướng chín trước, đồ ăn có tiết ra ít nc ngọt thì lấy làm nước sốt, sau đó bóc giấy bạc chiên cho vàng đẹp là xong. Sạch sẽ, ko bị bắn dầu mỡ, đồ ăn vẫn ngon. Nói chung cái nồi này chế biến đc nhiều món phết đấy ạ, chứ ko phải chỉ theo trào lưu đâu.
Chiên không dầu để giảm chất béo mà cụ lại chiên lại dầu ạ ?