Em xin các cụ lời khuyên : Có làm công chức???

Blackberry

Xe buýt
Làm công chức ko có người nâng đỡ thì ko nên làm vì trước sau gì cũng gặp thằng mất dậy nó đè cho bẹp xác.
Bác nên phân biệt rõ trước khi khuyên:
- làm ngoài bị bóc lột nhưng nếu giỏi thì có cơ hội
- làm công chức có thể ít bị bóc lột hơn vì sếp ko phải là người nuôi mình
- tốt nhất nên làm cho tổ chức nước ngoài nếu đủ năng lực
Cái cơ chế XIN - CHO này em ngán lắm rồi cụ ạ, ngoảnh đi ngoảnh lại toàn con em, người nhà. Nhiều khi cái thằng bỏ me. nào đó chẳng có năng lực gì cũng vào làm như đúng rồi, vì nó là con cháu ông nào đó mà sếp không dám từ chối. Môi trường làm việc thì kém năng động và trì trệ, làm con người ta ngày càng ỳ ra. Có chăng công chức chỉ hơn không công chức ở cái Hợp đồng không thời hạn và Hợp đồng có thời hạn. Em thì luôn quan tâm đến môi trường làm việc và cơ hội thăng tiến (thăng tiến về tài chính hoặc vị trí xã hội)

Blackberry

Xe buýt
Nói cho nhanh, 2 môn thể thao ưa thích của 1 CCNN đó là "CHỌC GẬY BÁNH XE" và "NÉM ĐÁ GIẤU TAY" :77:
Cái này đã xác nhận cụ là một anh CC chính cống. Em nhớ lại cái chuyện khi em còn là một anh CC. Léo mẹ cái thằng cùng phòng (vào làm trước em 4 năm) nó vân dụng đúng 2 môn này, em nhịn 2 lần để giữ hòa khí và chờ thời cơ, đến hôm họp phòng em bật luôn trước sự chứng kiến của các lãnh đạo. Một điều bắt buộc là phải bảo vệ thành công quan điểm của mình, phải có sự chuẩn bị kỹ lưỡng nếu không thì tèo luôn. Một lần thế thôi là nó sợ, nó kiêng mình luôn.
Mà tiên sư nó chứ, đằng nào thì cũng chỉ có bằng ấy lương thôi, thành tích thì đánh đồng chung cả phòng, thế mà nó lại mất công đi cắn mình. Đấy, ấu trĩ thế cơ chứ, ngồi mà rung đùi cuối tháng lĩnh lương chẳng muốn. :))

Giờ thì em đã là một anh cựu CC rồi. Tự do muôn năm thật

ngaynha

Xe tăng
Hay lập hội OF-CCNN đê các cụ ơi :)):)):))

vauhoi

Xe container
Cái này còn tùy vào em bác, tốt nhất để em bác tự quyết định là hay nhất. :^)

La già

Xe tăng
Thấy các cụ tranh luận cũng hay, nhưng có lẽ ông chủ thớt này mới lợi hại. Ném đánh oạch 1 topic xong ngồi rung đùi xem các bác bình loạn, các bác có đọc được thêm một cái reply nào của chủ thớt chưa ạ?:77::77::77:

Phú Ông

Xe container
Thấy các cụ tranh luận cũng hay, nhưng có lẽ ông chủ thớt này mới lợi hại. Ném đánh oạch 1 topic xong ngồi rung đùi xem các bác bình loạn, các bác có đọc được thêm một cái reply nào của chủ thớt chưa ạ?:77::77::77:
Vote cho cụ vì phát hiện quan trọng này nhá!:6:
Anh em mất bao công suy nghĩ, chém gió!!!!!:'(
Có lẽ phải mời chủ thớt rựu "vang đỏ" thôi nhể????:102:

sakuda

Xe điện
Tùy vào "chỗ" xin vào, vai vế trong đó - ý em là nguyễn thị bè và trần văn cánh - nữa cụ ợ. Chứ còn quan hệ để nhận vào thì vô vàn lắm, cứ có $ là có tất cả như câu "không có gì khong mua đc bằng xiền, vấn đề là có bao nhiêu xiền"

Nhìn chung là làm nhà nước có cái hay, bên cạnh rất nhiều cái giở!

TI_IT

Xe máy
Em đây, em đây. Em xin cảm ơn các cụ, các mợ đã tư vấn nhiệt tình cho em.

Phú Ông

Xe container
Em đây, em đây. Em xin cảm ơn các cụ, các mợ đã tư vấn nhiệt tình cho em.
Vậy là "tốp hia" hử cụ?:102:
Vụ này may mờ em kịp phanh... cái mồm lại không thì chắc bị thu giữ bằng lái trên OF mất!:21::)):)):))

Vậy là "tốp hia" hử cụ?:102:
Vụ này may mờ em kịp phanh... cái mồm lại không thì chắc bị thu giữ bằng lái trên OF mất!:21::)):)):))
chắc ko sao đâu cụ
các cụ Mod trên OF trả lương tính theo lượng thớt xóa chứ có ăn lương ngân sách đâu mà sợ đụng chạm:21::21::21:

Phú Ông

Xe container
chắc ko sao đâu cụ
các cụ Mod trên OF trả lương tính theo lượng thớt xóa chứ có ăn lương ngân sách đâu mà sợ đụng chạm:21::21::21:
Em nghe trên giang hồ đồn là xóa mỗn bài được 50 khìn, ban 1 "lích" được rững trăm cơ mà!
Em nghe thế nên cũng phải sợ chứ! Mình không cẩn thận thì vừa bị mất "lích", các cụ ấy lại được trăm uống beer à!:))

TI_IT

Xe máy
Kính thưa các cụ, các mợ !
Em xin cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn nhiệt tình cho em. Thưa các cụ, cách đây hơn chục năm, chúng em ra trường không có nhiều lựa chọn như bây giờ, vào CQNN là lựa chọn số 1 và cũng khá dễ dàng. Em cũng CCNN được chục năm rồi nhưng vẫn "chân ngoài dài hơn chân trong" và chắc sắp tới em cũng ra ngoài luôn.
Cũng như ý kiến của nhiều cụ, em cũng có suy nghĩ là chú em của em nên vào CQNN một thời gian, vừa để rèn luyện, vừa để học chữ Nhẫn, nhịn và nhục - không biết em nói có quá không sau đó chạy nhảy tung tăng cũng được. Tuy nhiên, cũng theo ý kiến của nhiều cụ, việc này đành để chú ấy quyết thôi, anh em mỗi người mỗi tính, mình thì tính theo cách của mình và cũng chỉ muốn điều tốt cho em thôi, nhưng chưa chắc chú ấy đã thấy hợp lý với chú ấy. Chắc chắn là nó sẽ không vào đâu- em biết. Các cụ nhà em mà biết em không khuyên can nó các cụ em chửi em chít luôn đấy ! ...
Em cảm ơn các cụ các mợ nhiều !

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Quan điểm của em là:
1. Làm thuê cho chính mình
2. Nếu giữa làm thuê cho tư nhân và làm thuê cho Nhà nước: Em chọn Nhà nước.

Chúc anh em nhà cụ đạt được nhũng ước mơ của mình.

sv_ngheo

Xe điện
Quan điểm của em là:
1. Làm thuê cho chính mình
2. Nếu giữa làm thuê cho tư nhân và làm thuê cho Nhà nước: Em chọn Nhà nước.

Chúc anh em nhà cụ đạt được nhũng ước mơ của mình.
Đấy, đơn giản thế này thôi nhưng ít ai cụ thể hoá ngắn gọn được như cụ, vote cụ liền !

raklei

Xe điện
Làm ngoài hay làm công chức thì nói chung đều là đi làm thuê cả cứ chỗ nào chế độ + lương thưởng tốt mà cân nhắc thôi.
Còn những cái tiêu cực kiểu bè phái, bóc lột, nâng đỡ... ở chỗ nào chả có đâu phải ra ngoài là hết.
Còn thích tự do như thằng bạn e dậy trong trường tuần gần chục tiết còn lại ở nhà, chả ai tự do bằng nó.

voi coi

Đi bộ
:'(:'(:ohmy: Các cụ nói làm em phân vân quá, em chuẩn bị về làm ở sở điện của 1 tỉnh mà không bít dư nào.Có cụ nào làm ở EVN cho e tí kinh nghiệm đi, động viên e đi:102::102:

hamy

Xe máy
nếu vào bộ ngoại giao hay Can thì nên vào bạn nhé còn công chức phường thì thôi làm ngoài cho năng động bạn à

hamy

Xe máy
sở điện tỉnh là được đấy bạn à. điện đang độc quyền nên rất nhiều thứ hay, tôi biết mà

Kính các cụ
Em đã từng làm cho doanh nghiệp Nhà nước, cơ quan Nhà nước, cty Nước ngoài và bây giờ làm cho cty của em và partners. Em thấy làm ở đâu cũng có được và mất nên tùy thời điểm mà mình lựa chọn, quan trọng là biết nắm bắt cơ hội. Sướng nhất và thỏa chí đời trai là làm cho chính mình nhưng mà không phải ai cũng dám từ bỏ yên ổn, được chăn nuôi sang đi chăn nuôi :21: :21: :21: