Em xin các cụ lời khuyên : Có làm công chức???

AZE

Xe tải
:6:(b)
Điều này thì cụ phuongcuunet nói rất chuẩn, thế nên bài viết ở trên em mới nói. Giỏi thực sự thì cũng nên làm công chức NN, làm được thì tiền kiếm nhiều và nhanh không ở đâu bằng. Nói đơn giản nhất như gấu nhà em cũng đang làm ở một cơ quan hành chính NN, cả cơ quan chỉ có khoảng 20 người, nhưng có khoảng 10 vị trí là vào ra liên tục vì không chịu nổi áp lực công việc mà lương thì chỉ khoảng 6 quả/tháng. Mà những người bỏ sang chỗ khác làm, đến khi quay về cơ quan cũ chơi, đều phải thừa nhận đã học được rất nhiều từ môi trường làm việc của cơ quan cũ.
THế cái chỗ ra vào liên tục ý, khi nào cần người..vào thì cụ ới cháu cái nhá(b):6:

2fast2fear

Xe tăng
Em đã từng làm ngoài và bây giờ đang là cán bộ công chức nhà nước. Tuy không có bố mẹ hay người quen nào làm to nhưng em vẫn thấy rất ổn, có lẽ nó phù hợp với tính cách của mình. Chúc em bác chọn được công việc thích hợp với bản thân mình (b)
Em nghĩ còn tùy chỗ cụ ạ, chắc chỗ cụ làm có môi trường ổn. Hội bạn em làm vài năm mà không leo lên được tý chức sắc hoặc kiếm vài khóa học nước ngoài là lượn khẩn trương ngay, số còn lại trụ được ở nhà nước thì lên được phó, trưởng, chánh chiếc nhiều phết. Còn em làm nhà nước chỉ được có 2 tuần thôi, hồi đi thực tập ạ :21:

lái đêm

Xe buýt
Phải có tố chất mới làm công chức được đấy .
Không thì chết đói :)):)):)):))

JamesB

Xe buýt
Làm đâu thì quan trọng nhất là nó phải thích cụ ạ. Hơn nữa Luật công chức giờ cũng có điều chỉnh rồi (đến giáo viên đại học công lập cũng sẽ không còn là công chức mà cụ). Giờ làm đâu có nhiều xiền mà nó có thể phát huy khả năng của nó thì cụ ủng hộ nó. Chứ vào là cơ quan hành chính nhà nước thì xác suất bị vùi dập, bưng bê rất cao mà đến ngày được hưởng thành quá chắc lâu và trăm thứ khó cụ ạ.

dht

Xe điện
Em gái tớ làm ở cơ quan nhà nước chán xin ra ngoài, trong khi đó nhiều người mơ vào chỗ đấy không được. Lý do: 1. Lương thấp, 2. sếp hay cà chớn thích đụng chạm vào người nó.

Vợ tớ làm ở doanh nghiệp NN, nơi nhiều người cũng mong được vào. Thằng sếp rất hay gạ gẫm. Bản thân hắn đã xài hầu hết các em trẻ trong phòng, xài xong rồi đán ngay không thương tiếc. Vợ tớ thấy rằng muốn tiến thân chắc phải làm nô lê tình dục cho nó nên đã xin ra khỏi biên chế làm ngoài.

Tớ đã từng làm công chức nhưng chán nên xin ra ngoài, tự lập công ty, tự phong làm GĐ. Đã từng có nữ nhân viên gạ gẫm nhưng tớ rất nghiêm túc nên em ấy sau đó không dám vớ vẩn (ai lại léng phéng với nhân viên của mình các bác nhẩy, mất hết cả "oai"). So về tiền với một số bạn bè có chức quyền thì mình không bằng, nhưng chúng nó đều phải thừa nhận mình có một thứ vô giá chúng nó ao ước mà không bao giờ có được: tự do.

2fast2fear

Xe tăng
Em gái tớ làm ở cơ quan nhà nước chán xin ra ngoài, trong khi đó nhiều người mơ vào chỗ đấy không được. Lý do: 1. Lương thấp, 2. sếp hay cà chớn thích đụng chạm vào người nó.

Vợ tớ làm ở doanh nghiệp NN, nơi nhiều người cũng mong được vào. Thằng sếp rất hay gạ gẫm. Bản thân hắn đã xài hầu hết các em trẻ trong phòng, xài xong rồi đán ngay không thương tiếc.
Hehe, bác cũng phải thông cảm vì công chức nhà nước làm gì có xèng nên cứ cây nhà lá vườn mà xơi thôi :21:

Đùa vậy thôi, em mà là girl thì mấy chú sếp đó chết với em :15:

sv_ngheo

Xe điện
Nói thật với cụ chứ có 10 ông ra ngoài chiến đấu thì chỉ có 2 ông trụ lại được thôi, vì 2 ông đấy giỏi thực sự và cũng được nâng đỡ không bằng cách này thì bằng cách khác, 8 ông chết vì tưởng mình giỏi.
:41::41::41::41::41::41: Cái này cụ nói đúng, tuy hơi phũ phàng nhưng mà sự thật nó thế :69:

vote cụ (l)

quyetdaigia0901

Xe buýt
1 phiếu cho tư nhân :21:

Chi Chi

Xe điện
ơ, kệ người ta chứ cụ :D
người ta thích và đam mê là đc cơ mờ :)
Mình khuyên hết nhời rùi k nghe thì thôi :)

Giầu nhất là lờ đờ (LĐ) đấy, nếu em cụ cơ hội nhoi lên là Lờ đờ thì ngon. Còn nếu không ở nhà cho khỏe, đến nó sai đi pha chè đấy

lenamhung83

Xe tăng
Em có một thằng em, ra trường đã vài năm, làm cho cty tư nhân.
Nay có một chỗ trong cơ quan nhà nước đã nhận nó vào làm việc và tương lai sẽ làm một công chức nhà nước, các cụ nhà em đã khuyên can nhiều lần nhưng nhất định nó không chịu vào, em thì chưa có ý kiến nhưng cũng băn khoăn chưa biết nên khuyên bảo nó thế nào.
Em mong các cụ cho em vài lời khuyên với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều !
Tôi làm công chức hơn 20 năm rồi, có mấy ý thế này: Cái gì cũng có 2 mặt:
Làm công chức thì nhàn, không cần giỏi, không được giỏi hơn sếp, phải biết nhịn, lương thấp nhưng đến hẹn lại lên, cuộc sống nói chung ổn định, nhưng chả bao giờ giàu được nếu chỉ sống bằng lương
Làm cho tư nhân thì bị bót lột thực sự, phải làm bất cứ viẹc gì ông chủ sai nhung lương cao, được cất nhắc đúng khả năng của mình
Em bạn đã làm tư nhân rồi thì nếu vào công chức sẽ không chịu được đâu. Cứ để cho nó làm tư nhân, tích lũy kinh nghiệm, còn sau đủ kinh nghiệm và bản lĩnh thì mở công ty riêng mà thi đấu với xã hội

thanhpx

Xe hơi

Vợ tớ làm ở doanh nghiệp NN, nơi nhiều người cũng mong được vào. Thằng sếp rất hay gạ gẫm. Bản thân hắn đã xài hầu hết các em trẻ trong phòng, xài xong rồi đán ngay không thương tiếc. Vợ tớ thấy rằng muốn tiến thân chắc phải làm nô lê tình dục cho nó nên đã xin ra khỏi biên chế làm ngoài.

Tớ đã từng làm công chức nhưng chán nên xin ra ngoài, tự lập công ty, tự phong làm GĐ. Đã từng có nữ nhân viên gạ gẫm nhưng tớ rất nghiêm túc nên em ấy sau đó không dám vớ vẩn (ai lại léng phéng với nhân viên của mình các bác nhẩy, mất hết cả "oai"). So về tiền với một số bạn bè có chức quyền thì mình không bằng, nhưng chúng nó đều phải thừa nhận mình có một thứ vô giá chúng nó ao ước mà không bao giờ có được: tự do.
Thằng xếp này trước sau gì cũng bị đập

zjn_cooper

Xe tải
Website
www.facebook.com
cái đó ko ai khuyên ai được đâu cụ ạ. cái nghề cái ngỗng nó nên duyên với mình cả thôi. lựa chọn đâu thể ép đc, tương lai ai ta tự quyết. cụ cứ chỉ khuyên nhẹ nhàng, còn dứt điểm dư lào thì phải ở em cụ.(b)

g_phuonganh

Xe hơi
nếu em bác có 4b rồi thì làm công chức là rất tốt , nếu chưa thì can

Chi Chi

Xe điện
Tởm nhất cái trò: 8o|8o|8o|8o|
dht viết:

rgvmen

Xe container
Tởm nhất cái trò:
Trò ấy diễn ra ở nhiều nơi lắm bạn ạ, không chỉ ở cơ quan NN đâu, mà nó đến từ hai phía chứ cũng chẳng phải từ một phía :69:

Nếu quỹ thời gian làm việc cho phép thì làm cc cũng hay, có nhiều điều học hỏi được mà ở các đơn vị khác không có điều kiện để biết đâu ạ còn chuyện giàu nghèo, trai gái ... thì ai mà biết được, lét ít bi thôi, miễn là làm gì thì cũng phải cố gắng cho khỏi ân hận với bản thân là được dồi :21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tởm nhất cái trò:
Trò ấy diễn ra ở nhiều nơi lắm bạn ạ, không chỉ ở cơ quan NN đâu, mà nó đến từ hai phía chứ cũng chẳng phải từ một phía :69:
Chuẩn 100% đấy ợ, các mợ cứ kêu to thôi chứ đi làm thấy ối mợ thả dê đồng nghiệp thô bỏ cụ đi ấy. Thằng ku làm cùng em bị gái thả dê, nhưng gặp phải thằng này cũng đểu, nó quay lại hỏi con bé kia "Do you like CHÍP BOM?"... con bé té mất. :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tởm nhất cái trò: 8o|8o|8o|8o|
Mấy ông đối tác bên em lần nào ngồi nhậu chẳng khoe chiến tích chén em nọ em kia trong cơ quan, nhìn vẻ đạo mạo phong cách bên ngoài nhưng đằng sau...:77:

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Em đang là công chức đây, cũng có vị trí trong xã hội, cũng có tương lai nhưng nói thật nếu cho em chọn lại thì em không làm công chức,