[Thảo luận] Em vừa làm béo XXX Thanh Hóa, xin các cụ lượng thứ!

KarinMoon

Xe tăng
Đỗ thế này mới hiểm nhá các cụ, đang chuẩn bị lên dốc thì bác ấy đỗ thế này:

Em phải dừng hẳn lại để chụp. Hic...
Thế này có bị lỗi đỗ cách lề quá 25cm không ạ :-??

nobody2011

Xe tải
Không biết bố nó lái xe (bố đẻ ra thằng xxx) mà tránh xe tải này, đè vạch thì nó có bắt bố nó không các cụ nhỉ?

xuandai

Xe buýt
Thank cụ chủ, thứ năm này em đi Hà Tĩnh bằng đường HCM. Nếu gặp quả này em sẽ quay phim về hầu các cụ ợ.

kien_ktnl

Xe buýt
thỉnh thoảng e cũng đi qua đường HCM nhưng chưa gặp trường hợp này bao giờ, hôm nay đọc hết 15 page mà trog người máu sôi ục ục, gét cái bọn này quá x-(

LeHoang3010

Xe hơi
Sao chính quyền mù hết hay sao mà không xử lý bọn mất dạy này nhỉ, danh dự dân Hoa thanh quế hết rồi nên bọn nó cũng không buồn giữ.
Em đọc rất nhiều bài về trò bẩn của bọn này rồi, chưa có việc gì phải qua thanh hóa mà cũng tức điên người.
Nếu bị em dự sẽ làm thế này các cụ xem có thoát được bẫy không. Camera hành trình có rồi, dừng xe chụp ảnh vòng quanh, chụp cả cabin, tạo xx cả dáng xitin trước mũi xe luôn. Sau đó search "đường dây nóng csgt" ra cái này http://m.dantri.com.vn/xa-hoi/cong-khai-dien-thoai-duong-day-nong-phong-csgt-63-tinh-thanh-693453.htm. Gọi tới và ghi âm: hỏi số hiệu xxx trực, thông báo có xe tải biển số thế này, hiện trạng tôi đã chụp, và vì bất khả kháng tôi sẽ cán vạch để vượt qua, nếu đi tiếp mà có chốt chặn bắt tôi sẽ báo lại, đồng thời khiếu nại nên đường dây nóng bộ công an hay cục đường bộ gì đó em đang tìm tiếp, cuộc gọi này tôi đã ghi âm làm bằng chứng tôi không cố tình vi phạm luật GTDB.
Sau đó chuẩn bị tinh thần mà chiến đấu tới cùng với bọn chó má.
Trước bố em lái máy xúc cũng bị chèn ép mấy chục năm, đến gần 50 tuổi không chịu được cũng mua luật về nghiên cứu và vác đơn đi kiện, cả nhà ủng hộ, mất mấy tháng với bọn xxx bắt láo. Luật sư bảo mình đúng, nhưng kiện mãi vẫn thua mất nhiều tiền hơn cả nộp luôn, có lúc nó hẹn hòa giải ở công an phường bố em cũng đếch đồng ý. Nhưng cũng đáng mình mất bao nhiêu thời gian kiện thì bọn xxx mất thời gian đi hầu, từ đấy máy nhà em cũng ít bị bắt láo!

Chỉnh sửa cuối:

simsodep090

Xe hơi
sao chính quyền mù hết hay sao mà không xử lý bọn mất dạy này nhỉ, danh dự dân hoa thanh quế hết rồi nên bọn nó cũng không buồn giữ.
Em đọc rất nhiều bài về trò bẩn của bọn này rồi, chưa có việc gì phải qua thanh hóa mà cũng tức điên người.
Nếu bị em dự sẽ làm thế này các cụ xem có thoát được bẫy không. Camera hành trình có rồi, dừng xe chụp ảnh vòng quanh, chụp cả cabin, tạo xx cả dáng xitin trước mũi xe luôn. Sau đó search "đường dây nóng csgt" ra cái này http://m.dantri.com.vn/xa-hoi/cong-khai-dien-thoai-duong-day-nong-phong-csgt-63-tinh-thanh-693453.htm. Gọi tới và ghi âm: Hỏi số hiệu xxx trực, thông báo có xe tải biển số thế này, hiện trạng tôi đã chụp, và vì bất khả kháng tôi sẽ cán vạch để vượt qua, nếu đi tiếp mà có chốt chặn bắt tôi sẽ báo lại, đồng thời khiếu nại nên đường dây nóng bộ công an hay cục đường bộ gì đó em đang tìm tiếp, cuộc gọi này tôi đã ghi âm làm bằng chứng tôi không cố tình vi phạm luật gtdb.
Sau đó chuẩn bị tinh thần mà chiến đấu tới cùng với bọn chó má.
Trước bố em lái máy xúc cũng bị chèn ép mấy chục năm, đến gần 50 tuổi không chịu được cũng mua luật về nghiên cứu và vác đơn đi kiện, cả nhà ủng hộ, mất mấy tháng với bọn xxx bắt láo. Luật sư bảo mình đúng, nhưng kiện mãi vẫn thua mất nhiều tiền hơn cả nộp luôn, có lúc nó hẹn hòa giải ở công an phường bố em cũng đếch đồng ý. Nhưng cũng đáng mình mất bao nhiêu thời gian kiện thì bọn xxx mất thời gian đi hầu, từ đấy máy nhà em cũng ít bị bắt láo!
ủng hộ tinh thần of của ông cụ nhà bác nhé

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em thì không thể chịu được kiểu bị bắt thế này, ngang cướp còn gì, mà gặp cướp kiểu này thì phải....chiến
Gặp em cũng phải chiến thôi vì bọn này Ko có băng chứng đâu?

dhcuong84

Xe buýt
Chuyện là chiều t6 tuần trước em đi đường HCM - Hà Tĩnh.
Em đi đến gần cuối Thanh Hóa ( cách Nghệ An khoảng 38km ) vào khu vực đông dân cư, em rất để ý và giảm đúng tốc độ. đi thêm khoảng 5km nữa có đoạn dốc ngắn, ở giữa là vạch liền thì em thấy có 1 em xe tải vứt ngay gần vạch giữa đường.
Em dự quả này là bẫy rồi nên dừng lại nhưng chỗ này vắng người, xe tải lại ko có ai, biết là bẫy nhưng kiểu gì cũng phải đi qua ( chẳng lẽ em dừng đợi có người ra đánh xe tải đi :-&) và đương nhiên là đè vạch liền các cụ à.
Em đi khoảng 10km nữa thì bị xxx vẫy vào bắt em lỗi 80/50 khu vực đông dân cư. Em cãi là em đi đúng tốc độ chỗ ấy ( vì em đi đúng thật) thế là chúng nó quay sang bắt lỗi đè vạch lúc vượt qua cái xe tải trên dốc ( *** nó).
Em nói là xe tải đỗ thế ko có ai đánh xe tải đi chẳng lẽ tôi phải đợi có người đến đánh xe tải đi tôi mới đi được.
Nhưng các bác à, tình người đâu có huhu, tụi nó cứ bảo: tôi ko biết, anh vi phạm lỗi đè vạch....
Vậy là em đành phải vỗ béo tụi nó 500k và đc đi.
*** nó các bác à, đi đường dài bị bẫy thế có ức hem?
Em dài dòng văn kém mong các bác lượng thứ! HIx
Quả thật, bác kinh nghiệm thế mà vẫn chịu mất tiền. Em cũng thấy bác dễ tính. Để em tư vấn bác:
1. Người xử phạt vi phạm hành chính có nghĩa vụ chứng minh lỗi.
2. Thông tư 65 quy định: khi trực tiếp hoặc thông qua phương tiện nghiệp vụ ghi nhận lỗi của người điều khiển, mới được phép dừng xe (những lý do khác em không nói đến, chỉ nói lý do dừng xe vì vi phạm thôi). Phân tích chút:
- trực tiếp: > chính xxx dừng xe bác phải nhìn tận mắt thấy lỗi (ví dụ: không gương, lấn vạch, chở quá người, không đeo dây an toàn, không xi nhan...). Không chấp nhận việc có đồng đội của tôi báo qua bộ đàm là anh ta nhìn thấy... Như vậy, ở khoảng cách mắt thường nhìn thấy được thì chấp nhận lỗi. Có lần em còn mắng xxx vì đứng sai vị trí, khuất sau ngã 4 cả trăm m mà đòi phạt em vì không xi nhan (tôi xi nhan để báo hiệu cho người phía trước, người phía sau hướng rẽ của tôi, rẽ xong thì tôi tắt đi, chứ không phải để báo hiệu cho các anh xxx đứng cách ngã 4 cả trăm mét, nếu các anh đứng giữa ngã 4, sẽ nhìn thấy tôi xi nhan. Tôi chụp lại vị trí làm việc của các anh để làm bằng chứng khiếu nại).
- thông qua phương tiện nghiệp vụ: camera, máy đo tốc độ, máy đo nồng độ cồn... Vậy xxx muốn phạt, phải có những loại máy trên được kiểm định đạt chuẩn (theo quy định về phương tiện đo lường, kết quả đo lương được chấp nhận tối thiểu với các điều kiện cần: phương tiện đo được kiểm định - dán tem kiểm định, người thực hiện phép đo phải được bồi huấn, có chứng chỉ).

Trở lại trường hợp của bác, xxx có quay lại hình ảnh bác đè vạch thật đi nữa, thì đó cũng chính là bằng chứng cho việc "vi phạm" của bác là bất khả kháng, cái xe đỗ thế bác không thể không đè vạch được. Và cũng chính hình ảnh đó tố cáo xxx đã không "làm đúng nhiệm vụ của mình" khi để xe đỗ đó, cản trở giao thông. Em tin chắc bác đòi ghi như vậy vào biên bản thì không đời nào xxx lập biên bản bác. Bác mà ghi âm, hoặc chụp lại nội dung trao đổi đó, có khi xxx còn năn nỉ bác ấy chứ.

Tuy nhiên, có thể bác vội, không có thời gian thì đành chịu. Thời gian của xxx thì vẫn được tính lương, mọi chế độ... Trong khi thời gian của chúng ta thì mất. Đấy chính là cái bất công không dễ thay đổi.
Nhưng em vẫn tin rằng, bác kiên quyết rắn thì chưa chắc đã mất quá 20 phút và không mất tiền. XXX luôn có kiểu mềm nắn rắn buông, vì không ăn bẩn của bác, thì ăn của người khác. Còn để bác làm rắn, thì lợi chưa thấy, hại đã có ngay. Cùng đồng chí, đồng hướng, ông xxx này mong ông xxx kia dính phốt là bình thường.

Matizcoi

Xe cút kít
Thế cụ có bắt chúng nó cho xem ảnh không ?
Lần sau cụ nhớ cầm theo máy ảnh, chụp cái xe tải kia rồi cho chúng nó phạt, Mang cả ảnh cả biên lai đi kiện cho chúng nó mất nghề luôn :D
chuẩn cmnr :D

pnew

Xe điện
Quả thật, bác kinh nghiệm thế mà vẫn chịu mất tiền. Em cũng thấy bác dễ tính. Để em tư vấn bác:
Trở lại trường hợp của bác, xxx có quay lại hình ảnh bác đè vạch thật đi nữa, thì đó cũng chính là bằng chứng cho việc "vi phạm" của bác là bất khả kháng, cái xe đỗ thế bác không thể không đè vạch được. Và cũng chính hình ảnh đó tố cáo xxx đã không "làm đúng nhiệm vụ của mình" khi để xe đỗ đó, cản trở giao thông. Em tin chắc bác đòi ghi như vậy vào biên bản thì không đời nào xxx lập biên bản bác. Bác mà ghi âm, hoặc chụp lại nội dung trao đổi đó, có khi xxx còn năn nỉ bác ấy chứ.

Tuy nhiên, có thể bác vội, không có thời gian thì đành chịu. Thời gian của xxx thì vẫn được tính lương, mọi chế độ... Trong khi thời gian của chúng ta thì mất. Đấy chính là cái bất công không dễ thay đổi.
Nhưng em vẫn tin rằng, bác kiên quyết rắn thì chưa chắc đã mất quá 20 phút và không mất tiền. XXX luôn có kiểu mềm nắn rắn buông, vì không ăn bẩn của bác, thì ăn của người khác. Còn để bác làm rắn, thì lợi chưa thấy, hại đã có ngay. Cùng đồng chí, đồng hướng, ông xxx này mong ông xxx kia dính phốt là bình thường.
Chuẩn cụ. Trưởng hợp của cụ là có lỗi nhưng không bị xử phạt hành chính vì là trường hợp bất khả kháng (em hóng như Luật xử phạt hành chính).
Đúng như cụ nói, vụ này có thể mất thêm thời gian không nên mất tiền.

Em phục cụ chủ vì dừng đợi 3 phút chờ "chim lơn" đi.

nguoihung8555

Xe hơi
lỗi đè vạch liền từ 100-200k tp thuộc tw từ 300-500k phải ko các cụ nhỉ ?

kutun10

Xe tải
Em thì không thể chịu được kiểu bị bắt thế này, ngang cướp còn gì, mà gặp cướp kiểu này thì phải....chiến
E thấy xxx sắp sửa được sử dụng súng với trường hợp trống người thi hành công vụ đó :))

Minh_HA

Xe hơi
Thế này lần sau gặp phải có lẽ anh em phải xuống xe chụp ảnh cẩn thận, sau đó rút điện thoại ghi âm, đại loại "vào hồi xxx giờ tại vị trí xxx có 1 xe tải biển số xxx đỗ hết phần đường, tài xế không có trên xe, không thấy xxx giao thông làm nhiệm vụ giải tỏa. Tôi, XXX, quyết định vượt đè vạch vì bất khả kháng."
Sau đó nếu xxx bắt thì các cụ chìa ra xem họ giải thích sao, nếu lỡ vẫn bị vặt thì về còn có bằng chứng cho lên báo. :D

Becgie

Xe điện
Cụ nào khai quật lại thớt của em thế này :D. Hồi đấy em mới lái có mấy tháng chưa có kinh nghiệm. Chứ giờ em lượn OF được các cụ chỉ dạy cho nhiều rồi, gặp trường hợp như xưa có mà em quật cho tụi nó tơi bời liền :D :D. Em fun tý.

nguyentoyotahn

Xe buýt
bẩn thỉu nổi tiếng quá rồi còn gì, đúng là xxx Hoa thanh quế.

SmallRiver

Xe điện
Từ 1/7 này Luật xử phạt hành chính có hiệu lực thì những trường hợp thế này không được phạt, còn bây giờ biết là bất khả kháng nhưng em tìm mãi không thấy cái văn bản nào nói vậy.

MauGai

Xe hơi
Xe tải là của bọn cảnh sát GT đấy!! hơ hơ. Chia buồn với bác!!