[Thảo luận] Em vừa làm béo XXX Thanh Hóa, xin các cụ lượng thứ!

dhcuong84

Xe buýt
Từ 1/7 này Luật xử phạt hành chính có hiệu lực thì những trường hợp thế này không được phạt, còn bây giờ biết là bất khả kháng nhưng em tìm mãi không thấy cái văn bản nào nói vậy.
Giờ là pháp lệnh xử phạt vi phạm hành chính, Luật chỉ là bản nâng cấp của Pháp lệnh thôi, bác nào có hứng thì vẫn mang Pháp lệnh ra chiến bình thường.

Tribute

Xe container
Cụ nhầm đấy hôm rồi em nhận được quả giấy mời gửi về tận nhà lỗi đè vạch ảnh nét căng. Nộp phạt kho bạc 1 triệu giữ bằng lái 30ngay, cái trò phạt nguội sợ lắm bây giờ bố bảo cũng không giám cho mượn xe.
Nó ghi cụ thể lỗi gì, khoản mục nào, văn bản nào. Đố cụ tìm được văn bản nào có mức phạt cho lỗi "đè vạch" đấy. Chỉ có lỗi "không tuân thủ biển báo hiệu, vạch kẻ đường" ngoài đô thị đặc biệt 100-200k, trong đô thị đặc biệt 300-500k cụ ạ.

Cụ tham khảo thêm cái này http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di

Bò lốp

Xe lăn
Ko có em nào trên xe cụ à. Mà em cũng dừng xe đợi khoảng 3p rồi mới đi í chứ. Cái chỗ này bọn này toàn bắn tốc độ vớ vẩn nữa. em đi 50/50 nó bắn em 80/50. Cách đây mấy tháng đi với ông anh 100/50 nó cũng bắn 80/50. Bọn cướp làng. Đi quốc lộ 1A thì có cái đoạn Tĩnh Gia toàn bẫy, đi đường mòn thì có cái chỗ này. Bọn xxx Thanh Hóa vô đối quá!
cuối tĩnh gia đoạn tiếp giáp nghệ an,ngay cái cầu là các anh hùng núp chuyên săn bắt,bẩn kinh người.thôi thì cứ đúng mà đi thôi các cụ ạ,rồi nên lắp cái cam hành trình nữa

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Thế cụ có bắt chúng nó cho xem ảnh không ?
Lần sau cụ nhớ cầm theo máy ảnh, chụp cái xe tải kia rồi cho chúng nó phạt, Mang cả ảnh cả biên lai đi kiện cho chúng nó mất nghề luôn :D
Đúng vậy các cụ ợ !!!

Mr.Cule

Xe tải
Cháu có cách khác, đi lùi mé bên kia đường rồi quay đầu sang, hé hé

buicongchuc

Xe ba gác
xxx thanh hóa súc vật quá!

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Có lần em đi qua Ngọc Lặc lúc 23h được mấy chú xxx mời vào uống nước chè cơ đấy, em không lỗi gì cả mà các chú ấy bắt dừng xe và chỉ hỏi 1 câu "đi đâu mà đêm khua khoắt thế" :).

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
1. Ảnh cụ đang bình luận em thấy cụ Phan3H không đề cập đến địa phận tỉnh nào cả, cụ ném đá cụ ấy làm chi.
2. Cụ tin em hay không thì tùy cụ :D:D. Hồi đấy em mới lái đc có mấy tháng nên chưa có kinh nghiệm ứng chiến.
3. Cụ bảo "lx du lịch ít mất tiền ngu.... vì họ chấp hành luật khá tốt".
- Cụ dựa vào đâu mà bảo họ ít mất tiền ngu? Có khi mất nhiều rồi nên giờ mới đc kinh nghiệm như thế???!!!!
- Cụ xem lại mấy xe du lịch có chấp hành luật tốt không nhá. Em chạy đường HN-BN, PV-CG thấy mấy ông lái xe du lịch còn chơi cả làn phải ngoài cùng (thường goị là làn xe máy) để vượt.
4. Em thấy cụ nói dân OF bị chửi (chắc chắn là số ít thôi) cũng đúng. Không phải cứ Ofer là cái gì cũng đúng. Ko phải cứ có logo là cụ nào cũng lái chuẩn. Nhưng những cụ như thế thì cũng được đăng lên OF và bị những Ofer chân chính ném đá rồi :D:D
vâng em cũng có đôi nhời với cụ thế này:
thứ nhất: cái tên topic của cụ đã làm bất cứ ai vào đây cũng nghĩ cái ảnh kia là ở đâu rồi, em cũng chả bắt bẻ cụ ấy làm gì nếu cụ ấy có chú thích rõ ràng xem đó là chụp ở đâu. phỏng?
thứ 2: cụ lại tiền hậu bất nhất rồi, topic của cụ cụ kêu là " em vừa...xxx" mà ngay đây cụ lại nói là ngày ấy em vừa lái... bla bla... vậy là sao?
thứ 3: họ ít mất tiền ngu vì họ chả cần phải đi vội làm gì, chả cần phải phóng nhanh hay chen lấn, đè vạch, bóp còi inh ỏi... vì họ thừa hiểu rằng: khi họ đi sai luật mấy thằng tây ngồi trên xe nó biết hết, mà tây nó sợ thì... nhẹ thì về nó cắt tiền bo, nặng thì nó comment vs công ty và đòi tiền lại.... lúc đấy thì nguy cơ ngồi chơi là rất cao....( tấy nhiên không phải là tất cả họ làm đc thế, 1 số vẫn quen phong cách của lái xe tải, xe khách)

Họ còn ít mất tiền ngu vì họ ngày nào cũng chạy xe, khả năng lái xe của họ nhìn chung là tốt hơn lx gia đình, họ thường xuyên đi trên 1 cung đường, tuyến đường, họ biết khá rõ xxx mai phục ở đâu để tránh, họ còn có 1 đội ngũ những lái xe khác cảnh báo ngay cho họ nếu xxx làm ở điểm mới... vậy có phải là họ ít mất tiền ngu hơn không cụ?

thứ 4: cụ đọc lại hộ em xem viết thế nào nhé, em có nói tất cả ofers đâu? em chỉ bảo quá nửa thôi nhé, mà ở cái thiên đường xhcn này quá nửa là tuyệt vời lắm rồi cụ nhé, đến đản quang vinh mà còn " 1 bộ phận không nhỏ, thoaí hóa, biến chất..." nữa là of.

em lượn ạ,

Becgie

Xe điện
vâng em cũng có đôi nhời với cụ thế này:
thứ nhất: cái tên topic của cụ đã làm bất cứ ai vào đây cũng nghĩ cái ảnh kia là ở đâu rồi, em cũng chả bắt bẻ cụ ấy làm gì nếu cụ ấy có chú thích rõ ràng xem đó là chụp ở đâu. phỏng?
thứ 2: cụ lại tiền hậu bất nhất rồi, topic của cụ cụ kêu là " em vừa...xxx" mà ngay đây cụ lại nói là ngày ấy em vừa lái... bla bla... vậy là sao?
thứ 3: họ ít mất tiền ngu vì họ chả cần phải đi vội làm gì, chả cần phải phóng nhanh hay chen lấn, đè vạch, bóp còi inh ỏi... vì họ thừa hiểu rằng: khi họ đi sai luật mấy thằng tây ngồi trên xe nó biết hết, mà tây nó sợ thì... nhẹ thì về nó cắt tiền bo, nặng thì nó comment vs công ty và đòi tiền lại.... lúc đấy thì nguy cơ ngồi chơi là rất cao....( tấy nhiên không phải là tất cả họ làm đc thế, 1 số vẫn quen phong cách của lái xe tải, xe khách)

Họ còn ít mất tiền ngu vì họ ngày nào cũng chạy xe, khả năng lái xe của họ nhìn chung là tốt hơn lx gia đình, họ thường xuyên đi trên 1 cung đường, tuyến đường, họ biết khá rõ xxx mai phục ở đâu để tránh, họ còn có 1 đội ngũ những lái xe khác cảnh báo ngay cho họ nếu xxx làm ở điểm mới... vậy có phải là họ ít mất tiền ngu hơn không cụ?

thứ 4: cụ đọc lại hộ em xem viết thế nào nhé, em có nói tất cả ofers đâu? em chỉ bảo quá nửa thôi nhé, mà ở cái thiên đường xhcn này quá nửa là tuyệt vời lắm rồi cụ nhé, đến đản quang vinh mà còn " 1 bộ phận không nhỏ, thoaí hóa, biến chất..." nữa là of.

em lượn ạ,
Thứ 1 và 3 em ko bàn
Thứ 2: Cụ xem lại topic em lập lúc nào nhé. Có cụ khai quật lại thớt của em ấy chứ có phải em mới lập topic này đâu :D:D
Thứ 4: Em đồng ý với cụ vấn đề này mà. :-*

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ mà có ảnh làm bằng chứng thì cho bọn kia 1 trận luôn.

mocmeo_02

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì dừng lại nháy đèn, còi như báo hiệu cho xe phía trước, rồi chụp 1 tấm hình, đàng hoàng lấn vạch, dừng lại, bật đèn khẩn cấp, xuống xe, laii gần xe tải xe xem có tài ko, chụp tiêp tấm hình ko có tài rồi lên xe đi tiếp.
Giải thích với xxx như sau: tôi thấy xe tải dừng trên đoạn đường cấm dừng đỗ. Đa xi nhan báo hiệu nhưng không thấy xe chạy, tôi đã vượt lên và xuống xe vì nghĩ rằng lái xe tải bị tai biến cần giúp đỡ. Khi đến buồng lái ko thấy tài xế đâu chắc là có ai đó đã đưa đi viện rồi. Tôi vội chạy đến trạm xxx gần nhất để báo cáo tình huống giao thông này để các anh xử lý. Còn nếu xxx bắt lỗi đè vạch cứ mang yêu cầu cung cấp ảnh. Kể cả có chụp ảnh cũng không dám đưa ra đâu vì tinuf huống giao thông này nếu xxx có mặt ở đó để bắt lỗi thì chính xxx lại bị lỗi có mặt ở đó mà ko hướng dẫn người tham gia giao thông và giải quyết tình trạng giao thông này. Còn đưa lên báo có. Khi các cụ lại được khen vì có tinh thần vì cộng đồng nữa đấy.

Huonglq2009

Xe tải
Theo ngu ý của em thì dừng lại nháy đèn, còi như báo hiệu cho xe phía trước, rồi chụp 1 tấm hình, đàng hoàng lấn vạch, dừng lại, bật đèn khẩn cấp, xuống xe, laii gần xe tải xe xem có tài ko, chụp tiêp tấm hình ko có tài rồi lên xe đi tiếp.
Giải thích với xxx như sau: tôi thấy xe tải dừng trên đoạn đường cấm dừng đỗ. Đa xi nhan báo hiệu nhưng không thấy xe chạy, tôi đã vượt lên và xuống xe vì nghĩ rằng lái xe tải bị tai biến cần giúp đỡ. Khi đến buồng lái ko thấy tài xế đâu chắc là có ai đó đã đưa đi viện rồi. Tôi vội chạy đến trạm xxx gần nhất để báo cáo tình huống giao thông này để các anh xử lý. Còn nếu xxx bắt lỗi đè vạch cứ mang yêu cầu cung cấp ảnh. Kể cả có chụp ảnh cũng không dám đưa ra đâu vì tinuf huống giao thông này nếu xxx có mặt ở đó để bắt lỗi thì chính xxx lại bị lỗi có mặt ở đó mà ko hướng dẫn người tham gia giao thông và giải quyết tình trạng giao thông này. Còn đưa lên báo có. Khi các cụ lại được khen vì có tinh thần vì cộng đồng nữa đấy.
E thích như cụ này, tinh thàn vì cộng đồng...

moccac2729

Xì hơi lốp
Nó ghi cụ thể lỗi gì, khoản mục nào, văn bản nào. Đố cụ tìm được văn bản nào có mức phạt cho lỗi "đè vạch" đấy. Chỉ có lỗi "không tuân thủ biển báo hiệu, vạch kẻ đường" ngoài đô thị đặc biệt 100-200k, trong đô thị đặc biệt 300-500k cụ ạ.
Cụ ạ hôm em chủ quan vì ông chú là trạm trưởng trạm csgt trạm 41 tuyến đường quoc lộ 1A. Lúc em xuống nộp phạt chúng đưa cái hình chụp xe em bị chụp cột bắn tự động quảng xuơng. Lúc đó em gọi ông chú xuống phòng xử lý nhưng không làm gì được vì hình ảnh đã luư và phải nộp 1trieu giữ gplx 30 ngày

Chỉnh sửa cuối:

TungNhanh

Xe buýt
Kể ra đi vào Nghệ An ko phải qua 36 thì tốt nhỉ, sao a # ko làm đường hầm qua tỉnh đó nhỉ ?

LX_tuoi_100

Xe tăng
Nếu quả đúng là bẫy thì quá bỉ ổi và thối nát.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Bác chụp ảnh lại làm bằng chứng là cái xe tải cản trở giao thông. Nếu bác có ảnh thì nó không phạt bác đâu, vì cái xe tải đó là chim mồi của nó đấy.
Đoạn Ngọc Lặc phải không bác?

Chó ch ết thật bọn xxx TH em mà gặp em cho vài nhát đứt cổ luôn ợ :(

thanhlam710

Xe tải
Ăn rau má phá đường tàu là dân TH. Chia sự uất ức với cụ.

Chị Cũ

Xe tải
Cụ ạ hôm em chủ quan vì ông chú là trạm trưởng trạm csgt trạm 41 tuyến đường quoc lộ 1A. Lúc em xuống nộp phạt chúng đưa cái hình chụp xe em bị chụp cột bắn tự động quảng xuơng. Lúc đó em gọi ông chú xuống phòng xử lý nhưng không làm gì được vì hình ảnh đã luư và phải nộp 1trieu giữ gplx 30 ngày
Vậy cụ nên về hỏi ông chú xem ống đào tạo bọn kia ra sao mà để thằng cháu bị chúng nó ăn chặn thế nhá :D. đùa kụ tí nhưng mà có vẻ cụ nộp phạt theo ảnh bọn nó vẽ ra chứ chả cần biết theo quy định nào cả. :D