[Thảo luận] Em viết bài đăng báo phục vụ các bác đây ạ!

Nhím già

Xe đạp
Cảm ơn cụ Long Nguyen rất nhiều. Dù chưa biét kết quả thế nào nhưng có được tấm lòng như cụ thật đáng quí. Nó chứng tỏ trong xã hội ta còn có khá nhiều người tốt." giữa đường thất việc bât bình chẳng tha". Chúc cụ và toàn tể gia đình vui, khỏe và hạnh phúc .

Ngoc Phan XLS

Xe container
chào các bác. em là phóng viên của báo Đời sống và pháp luật
em đã đăng 2 bài trên báo ĐS&PL (báo chính) lấy tư liệu từ diễn đàn mình.
1 bài về nạn quỵt tiền taxi: http://doisongphapluat.com.vn/Story.aspx?lang=vn&zoneparent=0&zone=4&ID=6240
một bài mới đây nói về nạn "chí phèo" và hội FUNS: http://doisongphapluat.com.vn/Story.aspx?lang=vn&zoneparent=0&zone=3&ID=6483
đã có rất nhiều bác nhắn tin trên OF, nhắn tin vào di động và thậm chí không ít bác gọi điện trực tiếp đề nghị em đứng ra bảo vệ các bác trước nạn "củ hành" của xxx.
sau 1 thời gian ngâm cứu, em quyết sẽ sát cánh cùng các bác. em thì chưa có xe (nhà thì có nhưng của ông cụ đang ở quê, em không tiện lấy) và em cũng rất muốn thị sát thực hư 1 chuyến qua những điểm nóng. bác nào giúp đc em về vấn đề này không ạ.
các bác có thể liên lạc trực tiếp với em qua email: longnguyen@tamnhinthanhcong.com hoặc di động 0989.858.900
Đầu tiên, em cám ơn cụ đã nghĩ đến vấn đề sát sườn nhất của người dân như thế này! Dạo này em ít cho vợ con đi chơi đường phố HN hẳn vì cứ đi là bực mình!

Trên xe em có sẵn X-Driven như là cái hộp đen có mắt phía trước có thể ghi lại đầy đủ tất cả những gì diễn ra (Video Recording, GPS informations, Voice Recording) theo thời gian thực!
Em nghĩ để bắt được các chuyện như em bị bắt trên đường Hùng Vương chẳng hạn thì nó không dễ tí nào vì xxx thay đổi vị trí và "chiến thuật" thường xuyên! Mình phải có lực lượng đông đảo cùng ra quân 1 lúc tất cả các hướng và khi có chuyện là báo về ngay để xe chuyên dụng chở cụ và đầy đủ đồ nghề tác nghiệp có mặt tức thời và diễn lại đúng tình huống thì mới kịp!

Tóm lại, nếu cụ tổ chức được thì em sẽ tình nguyện đóng góp xe, lái, xăng + X-Driven của em đi cùng cụ mỗi tuần 1 buổi vào ngày nghỉ cuối tuần!

taothao70

Xe hơi
Đầu tiên, em cám ơn cụ đã nghĩ đến vấn đề sát sườn nhất của người dân như thế này! Dạo này em ít cho vợ con đi chơi đường phố HN hẳn vì cứ đi là bực mình!

Trên xe em có sẵn X-Driven như là cái hộp đen có mắt phía trước có thể ghi lại đầy đủ tất cả những gì diễn ra (Video Recording, GPS informations, Voice Recording) theo thời gian thực!
Em nghĩ để bắt được các chuyện như em bị bắt trên đường Hùng Vương chẳng hạn thì nó không dễ tí nào vì xxx thay đổi vị trí và "chiến thuật" thường xuyên! Mình phải có lực lượng đông đảo cùng ra quân 1 lúc tất cả các hướng và khi có chuyện là báo về ngay để xe chuyên dụng chở cụ và đầy đủ đồ nghề tác nghiệp có mặt tức thời và diễn lại đúng tình huống thì mới kịp!

Tóm lại, nếu cụ tổ chức được thì em sẽ tình nguyện đóng góp xe, lái, xăng + X-Driven của em đi cùng cụ mỗi tuần 1 buổi vào ngày nghỉ cuối tuần!
Bao giờ xe chú Ngọc có nguy cơ lộ thì lấy xe anh mà chạy nhé, việc này làm được thì hay quá.

Ho Cong

Xe buýt
Trước tiên là em hoan nghênh tinh thần đấu tranh của bác chủ thớt.
Bản thân em nghĩ có lẽ bác còn trẻ, hăng hái và nhiệt tình và đang là "mùa xuân của nhân loại" mà... nhưng em dự kết quả cuối cùng chắc cũng ko làm được gì đâu. Em nhớ trước đây báo Tuổi trẻ từng đăng mấy bài, nhiều kỳ... về việc "ăn uống" của mấy chú ở ngã ba Dầu giây, rồi các chặng kiểm tra trên QL 1A từ SG ra HN, thậm chí Lạng sơn. Mấy chú nhà báo khi đó thức đêm thức hôm rình ở rừng cao su để chụp ảnh, giả trang phụ xe tải chở hàng tuyến Bắc Nam... để có những ảnh và tư liệu cụ thể đăng báo, còn kết quả thế nào thì đến nay các cụ đã biết cả, mọi sự như cũ, thậm chí còn hơn !
Thương mấy chú nhà báo đó ghê, chắc bây giờ chuyển nghề cả rồi ... và em nghĩ đến bác chủ thớt và mong bác đừng giân em.
Riêng em là em căm ghét các thứ cặn bã XH bác ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trước tiên là em hoan nghênh tinh thần đấu tranh của bác chủ thớt.
Bản thân em nghĩ có lẽ bác còn trẻ, hăng hái và nhiệt tình và đang là "mùa xuân của nhân loại" mà... nhưng em dự kết quả cuối cùng chắc cũng ko làm được gì đâu. Em nhớ trước đây báo Tuổi trẻ từng đăng mấy bài, nhiều kỳ... về việc "ăn uống" của mấy chú ở ngã ba Dầu giây, rồi các chặng kiểm tra trên QL 1A từ SG ra HN, thậm chí Lạng sơn. Mấy chú nhà báo khi đó thức đêm thức hôm rình ở rừng cao su để chụp ảnh, giả trang phụ xe tải chở hàng tuyến Bắc Nam... để có những ảnh và tư liệu cụ thể đăng báo, còn kết quả thế nào thì đến nay các cụ đã biết cả, mọi sự như cũ, thậm chí còn hơn !
Thương mấy chú nhà báo đó ghê, chắc bây giờ chuyển nghề cả rồi ... và em nghĩ đến bác chủ thớt và mong bác đừng giân em.
Riêng em là em căm ghét các thứ cặn bã XH bác ạ.
Phải có đấu tranh chứ bác! Đấu tranh thì còn có hy vọng thắng, không đấu tranh thì chắc chắn thua!!!

2ler

Xe hơi
Cụ làm thế này thì quá tuyệt, có khi cải tạo được cả suy nghĩ "vì nhân dân phục vụ" đúng nghĩa của xxx chứ chả chơi. Thanks Cụ nhiều

mcv30

Xe điện
đấu tranh , ,,,, cũng khó lắm ạ , nó đi sâu vào " tiềm thức " rồi ạ .

now_what

Xe điện
Phải có đấu tranh chứ bác! Đấu tranh thì còn có hy vọng thắng, không đấu tranh thì chắc chắn thua!!!
Đúng rồi, phải có đấu tranh thì mới có thắng lợi. Sau bài của cụ Lý, tình hình trên đường Phạm Hùng có cải thiện nhiều. xxx đã lịch sự hơn rồi, em được tiếp mấy lần nên cảm nhận thế.

bau67

Xe container
Có đề tài vừa sức cho Cụ Longnguyen đây ạ.
Cụ nên vi hành trên Đại lộ Thăng Long để viết về v/đ biển báo tốc độ nhé, 2b là được rồi.
Trên ĐLTL chỉ có biển báo tốc độ tối thiểu trên các làn mà không thấy biển hạn chế tốc độ tối đa đâu cả. Cái này rất vô lý. Không có tối đa thì cứ tẹt ga à.
Hôm qua Cháu đi lúc 17h thì không thấy bắn gì cả nhưng các Cụ trong OF thì nói bắn rất ác. Vậy không thể hiểu là bắn tối thiểu hay tối đa.

Tribute

Xe container
Kính cụ 1 chén. Em nghĩ mọi người đều sẵn sàng ủng hộ cụ. Nhưng cụ phải hỏi ý kiến lãnh đạo xem có thể làm được không, làm thì làm đến đâu (cái này em nói thật, vì "sống trên đời phải biết mình là ai").

Sau đó cụ phọt cho anh em 1 cái kế hoạch (bé tí thôi cũng được), rồi cần cái gì thì anh em sẽ giúp (ví dụ cần xe tác nghiệp, cần biên bản, cần bằng chứng...).

Còn nếu là đường P.H, giờ thì lắng chuyện rồi, nhưng có 1 cái cụ có thể viết một bài về sự khó hiểu của vạch hướng dẫn giao thông ở HN (cái này rất ít "đụng chạm"), tư liệu lại dễ kiếm, phỏng vấn ông A bà B cũng dễ luôn:
- Ví dụ 1: GTCC vẽ vạch số 1.11 (2 vạch song song, 1 liền 1 đứt) trên đường Phạm Hùng, Quan Thánh (và 1 số nhiều tuyến phố 1 chiều nữa), trong khi đó Luật quy định: Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy, Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.
Thế đường 1 chiều vẽ cho ai xem? Các ông vẽ bố láo, hiểu bố láo, và trên cơ sở đó xxx bắt và làm tiền bố láo luôn.

- Ví dụ 2: Vẽ vạch liền song song xuyên ngã tư, thớt này của cụ Ngọc Phan, hình ảnh có sẵn, bình luận cũng khá nhiều: http://otofun.net/showthread.php/195672

Cụ cứ xơi mấy cái "ít động chạm" ấy đi đã, chứ bàn về hành vi của xxx thì em e là.... Nó được gọi là Sít tầm e ro (Lỗi hệ thống cụ ợ) ~X(
Em thấy ý kến cụ rất phù hợp, Trước hết cứ nói về những cái bất hợp lý đã, còn chuyện chống tiêu cực thì hơi khó đấy, nhất là đụng đến những người hành pháp. Trên thực tế là xxx hay lợi dụng những kẽ hở, không rõ ràng của Luật và các văn bản quy phạm dưới Luật cộng với việc triển khai hệ thống biển báo, vạch kẻ đường và các phụ trợ giao thông khác của GTCC còn nhiều bất cập để rình rập, bắt bẻ người vô tình vi phạm. Nếu mọi cái đều rõ ràng, dễ hiểu, dễ thực hiện thì người tham gia giao thông sẽ tuân thủ tốt hơn.

thaptothanh13

Xe tải
Em ủng hộ bác nhiệt liệt!!!
Ông bà ta nói rồi: Hễ đi, khắc đến.
Em nghĩ là với tinh thần đồng lòng cao độ của anh em OF nhà mình như bây giờ, kiếp này ko được hưởng thành quả thì thế nào con cháu chúng ta cũng được vài phần văn minh.
Ủng hộ tinh thần của bác chủ thớt và tinh thần của toàn thể anh em OF!!!

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em có cái BB của anh bạn bị xxx Bắc Ninh lập lỗi vi phạm
- Dừng đỗ xe nơi đường cong
- Điều khiển phương tiện trong khi lượng cồn trong khí thở quá mức qui định

Đã đỗ rồi mà vẫn còn mang thêm tội điều khiển phương tiện thì mâu thuẫn quá cụ nhể? Cụ có giúp bạn em được trong trường hợp này ko?

Ý tưởng của cụ chủ thớt thật là xưa nay hiếm.. Mong cụ chân cứng đá mềm đả kích những tật xấu tham gia giao thông và bài xích được nạn ăn bẩn

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hoan hô cụ, giá ai cũng được như cụ thì XH được nhờ ạ.

pupil

Xe điện
Có đề tài vừa sức cho Cụ Longnguyen đây ạ.
Cụ nên vi hành trên Đại lộ Thăng Long để viết về v/đ biển báo tốc độ nhé, 2b là được rồi.
Trên ĐLTL chỉ có biển báo tốc độ tối thiểu trên các làn mà không thấy biển hạn chế tốc độ tối đa đâu cả. Cái này rất vô lý. Không có tối đa thì cứ tẹt ga à.
Hôm qua Cháu đi lúc 17h thì không thấy bắn gì cả nhưng các Cụ trong OF thì nói bắn rất ác. Vậy không thể hiểu là bắn tối thiểu hay tối đa.
Đá con mèo cái bọn GTCC, sao chúng nó không đem mấy cái biển giới hạn tốc độ tối thiểu đó vào cắm trước các bến xe như Mỹ Đình, Giải Phóng có ích cho đời hơn không, chúng nó làm bao nhiêu anh em bị xxx rình cướp rồi!

pupil

Xe điện
Cụ làm thế này thì quá tuyệt, có khi cải tạo được cả suy nghĩ "vì nhân dân phục vụ" đúng nghĩa của xxx chứ chả chơi. Thanks Cụ nhiều
Ôi "Bao giờ bánh Đúc có xương, bao giờ xx ... lại thương dân lành" ?!

Già làng

Xe tải
@ Longnguyen:Cháu nhận được PM của cụ rùi.Để vài bữa chụp ảnh 2 con xe 80B này rồi liên lạc với cụ nhé.