[Thảo luận] Em viết bài đăng báo phục vụ các bác đây ạ!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Em ủng hộ việc làm của Cụ Longnguyen,
Nếu cần hỗ trợ gì ,cụ cứ alo em nhé !

pupil

Xe điện
Hô hoán cho trộm chạy mất cũng là một biện pháp, ít ra là cũng có mặt tích cực cụ ạ.
Em ủng hộ cụ chủ thớt =D>
Ơ thế cứ hô hoán là trộm nó chạy hả cụ, hóa ra sau Đại lễ an ninh trật tự Văn hóa XH tốt hơn hẳn mà em chả biết! thế mà em cứ tưởng ai hô hoán là nó vác đồ ra phang lại chứ ... !

AloneGuy

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ơ thế cứ hô hoán là trộm nó chạy hả cụ, hóa ra sau Đại lễ an ninh trật tự Văn hóa XH tốt hơn hẳn mà em chả biết! thế mà em cứ tưởng ai hô hoán là nó vác đồ ra phang lại chứ ... !
Không phải XXX nào cũng mang đồ ra phang đâu cụ ạ! Môn này gọi là rung cây nhát khỉ :))

tiennam54

Xe tải
Được, hôm nào đi Hải Phòng em sẽ rủ bác đi 1 chuyến. Mặc dù em chưa gặp cảnh bẫy đi sai làn ở đường 5 bao giờ.

vietran

Xe ba gác
Không thể coi thường sức mạnh quần chúng được, có tai mắt ở khắp nơi. Hơn nữa quần chúng này có phương tiện 2B, 4B, có máy chụp ảnh quay phim và có trình độ, tối thiểu là biết 2 chữ a là 1 chứ â. Nhưng bị bịt mắt, bịt mồm hết òi
Chỉ dám đưa chí phèo, ăn vạ kẹt chân, lái xe láo với xxx chứ có nói giề nữa đâu, chỉ dám nói cái cá biệt mà có dám nói cái sai bức xúc xảy ra hàng ngày hàng giờ với phạm vi quy mô trên toàn quốc ảnh hưởng đến hầu hết người dân đâu

vihali

Xe container
Em nghĩ là bác cần có kế hoạch cụ thể hơn. Bác định thực tế ở những đoạn nào để anh em đăng kí đưa bác đi.

Khu vực hoạt động của em là Thanh Xuân và điểm nóng nhất là Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng thì đã được xử lí rồi.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Em có mấy cái clip nếu đưa lên OF thì OF còn sập nữa là đưa lên báo.:P

Nhưng cũng cứ động viên cụ.

Lungcu

Xe điện
Hiện có 16 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (11 lái chính và 5 lái phụ).
Tỉ lệ ủng hộ là rất cao=D>

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Kính cụ 1 chén. Em nghĩ mọi người đều sẵn sàng ủng hộ cụ. Nhưng cụ phải hỏi ý kiến lãnh đạo xem có thể làm được không, làm thì làm đến đâu (cái này em nói thật, vì "sống trên đời phải biết mình là ai").

Sau đó cụ phọt cho anh em 1 cái kế hoạch (bé tí thôi cũng được), rồi cần cái gì thì anh em sẽ giúp (ví dụ cần xe tác nghiệp, cần biên bản, cần bằng chứng...).

Còn nếu là đường P.H, giờ thì lắng chuyện rồi, nhưng có 1 cái cụ có thể viết một bài về sự khó hiểu của vạch hướng dẫn giao thông ở HN (cái này rất ít "đụng chạm"), tư liệu lại dễ kiếm, phỏng vấn ông A bà B cũng dễ luôn:
- Ví dụ 1: GTCC vẽ vạch số 1.11 (2 vạch song song, 1 liền 1 đứt) trên đường Phạm Hùng, Quan Thánh (và 1 số nhiều tuyến phố 1 chiều nữa), trong khi đó Luật quy định: Vạch dùng để phân chia dòng phương tiện hai hướng ngược chiều nhau trên các đường có hai hoặc ba làn xe chạy, Lái xe được phép cắt ngang qua vạch từ phía có vạch đứt quãng.
Thế đường 1 chiều vẽ cho ai xem? Các ông vẽ bố láo, hiểu bố láo, và trên cơ sở đó xxx bắt và làm tiền bố láo luôn.

- Ví dụ 2: Vẽ vạch liền song song xuyên ngã tư, thớt này của cụ Ngọc Phan, hình ảnh có sẵn, bình luận cũng khá nhiều: http://otofun.net/showthread.php/195672

Cụ cứ xơi mấy cái "ít động chạm" ấy đi đã, chứ bàn về hành vi của xxx thì em e là.... Nó được gọi là Sít tầm e ro (Lỗi hệ thống cụ ợ) ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Mợ làm j thì làm, dưng k được..... khai quật cụ Phạm Hùng lên đâu đấy nhá :D

CIVIC 30M

Xe buýt
Ui, cánh phóng viên ai cũng được như bác thì xã hội được nhờ! Chúc bác thành công
Màu đỏ ạ, cái này thì phóng viên nào cũng làm được. Cái quan trọng là cơ quan chủ quản phóng viên đó có dám cho đăng không mới là quan trọng. Tại thời điểm này 1 mình chống lại mafia là rất nguy hiểm.

anchibui

Xe điện
Màu đỏ ạ, cái này thì phóng viên nào cũng làm được. Cái quan trọng là cơ quan chủ quản phóng viên đó có dám cho đăng không mới là quan trọng. Tại thời điểm này 1 mình chống lại mafia là rất nguy hiểm.
Bác nói đúng.
Làm đc cái này quá tốt, AE đều ủng hộ hết mình.
Nhưng Báo chí ta có cái lạ là: Đánh tệ nạn, cướp bóc... thì tẹt ga, thoải mái. Nhưng về Ch/trị, động đến CQ T/pháp, Hành/P, L/P... thì khó. Đã có 1 số TBT, PTBT phải "từ Quan" đi ở ẩn.
Em nói thẳng luôn: Kể cả có đủ tư liệu thì nhiều tòa soạn cũng chưa chắc dám đăng. Tất nhiên họ sẽ vẫn lấy bài của các cụ "bọn anh còn nghiên cứu và biên tập".
Cụ có tinh thần đấu tranh, chiến đấu với cái xấu, nhưng tòa soạn không thể 1 bài mà giải thể đc. Cái quan trọng Ông TBT có cùng lòng với cụ không? ông ta có sẵn sàng đương đầu ko?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xanh

Xe điện
giá mà có thật nhiều nhà báo, phóng viên như cụ longnguyen thì ae nhà cháu được nhờ, em ước thế có nhiều không các cụ nhể, em ủng hộ cụ hết mình lun. vutka cụ 1 cái

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Đây là diễn đàn mở. Cụ chủ thớt muốn làm nhưng như thế là đã có đánh động vì thế việc khó thành, cụ nên bình tĩnh soi xét từng đường đi nước bước của mình rồi hãy làm cụ ạ, ko thì chính cụ là người ảnh hưởng nhiều nhất. E ủng hộ cụ

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chân thành cảm ơn chủ thớt. Em bận quá, chưa giúp gì được cụ, nhưng em đã gắn camera trên xe đầy đủ, nếu có cảnh nào hay em PM cho bác.

Dạo này đi đâu em cũng mang theo mình một ít thời gian dự phòng để cùng trao đổi với xxx tránh mất tiền và thêm cục tức vào người.

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
lỗi hệ thống rồi mà cách như cụ chủ thớt xử lý vụ việc, tình huống thì như ném đá ao bèo thôi...không phải không muốn động viên cụ nhưng cái cách cụ mở thớt thế này nhà cháu cóc tin cụ có thể làm được cái gì cho ra tấm ra món đâu...

alo_club

Xe buýt
Các cụ đừng vội buồn về Báo chí của chúng ta bây giờ. Họ hay đấy. Cứ có tư liệu, thông tin chính xác là họ làm, không ngại đâu (trừ một số vấn đề quá lớn liên quan đến an ninh quốc phòng, chính trị, ngoại giao...)

Cẩm thẳng bút mà viết cho sảng khoái
Không né tránh dù chỉ một tóc tơ...

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mục đích tốt đẹp. Em ủng hộ cụ chủ thớt.
Tuy nhiên, cũng cần phải liệu cơm gắp mắm. Biết người biết ta thì mới trăm trận trăm thắng được.

LLumar vietnam

Đi bộ
em chúc cụ chủ thớt thành công