[Thảo luận] Em viết bài đăng báo phục vụ các bác đây ạ!

h112

Xe hơi
Hay quá, có nhiều cụ như cụ Longnguyen thì tốt quá. Em vote cụ nhá, dân đen chả biết kêu ai ~X(~X(

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Hi vọng có nhiều bài báo phản ánh thế này để người dân đọc được mà tham gia ủng hộ lẽ phải. Cảm ơn cụ chủ thớt.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Kính gửi kụ LONGNGUYEN !
Là 1 nhà báo và cũng là 1 TV của OF chắc kụ cũng đã đọc nhiều bài viết về xxx bắt lỗi anh em 4b theo đúng kiểu bắt bí! Nói thật sự là tình hình GT ở KINH ĐÔ ngàn năm văn vật hiện nay không thể chấp nhận được kụ ợ, không bằng mấy anh bạn ở vùng sâu, vùng xa, nơi biên giới và hải đảo.... Cháu đố các kụ đi lại ở đó mà không vi phạm luật GT đấy cho dù bị xxx vịn hay không vịn! Thực sự là luật GT giờ rất nghiêm và khắt khe, sểnh ra 1 tí là vi phạm ngay, cả do nguyên nhân chủ quan của lái xe, cả do khách quan mang lại nữa (nhưng nguyên nhân khách quan mới là chính đấy ợ). Thế mà giờ xxx chỉ nhăm nhăm vịn anh em 4b, các đối tượng còn lại như : 2b, 2 chân, 4 chân, xe tải, xe khách, những người buôn bán, lấn chiếm vỉa hè, lòng đường nữa...... thì vẫn như ngoài vòng pháp luật, không phải tuân thủ theo luật gì cả! Đi giữa 1 mớ hỗn độn đấy thì các kụ bảo phải đi như nào cho đúng!!!!! Luật GT ta giờ nghiêm hơn cả Anh, Pháp, Mỹ, Nhật.... nhưng nói đúng là hạ tầng GT, ý thức của các đối tượng tham gia GT thì quá yếu kém, không đồng bộ với nhau tí nào, giờ đây xxx chỉ cần mang cạp nong, cạp nia ra đường đứng bất kỳ chỗ nào cũng vơ được hàng mớ (nếu đây là chính sách kích cầu của CP thì mình phải chịu thôi nhể!).
Cái gì cũng vừa vừa phai phải thôi ợ, tức nước thì vỡ bờ, nếu tình trạng xxx bắt bí kiểu này vẫn diễn ra em dự là các vụ hốt xxx lên nắp capô, phun mưa vào mẹt xxx.... sẽ vẫn còn tiếp diễn, em còn sợ là diễn biến xấu hơn nữa ấy chứ!!

Nói chung trên các bảng hiệu, sách về luật GT... giờ phải ghi lại dòng chữ : "Nghiêm chỉnh chấp hành luật LỆ giao thông" mới được kụ ợ!!!
Dù sao cũng phải vuốt lưng kụ cái nhể!!!

Youtube

Xe máy
em là người rất thích OF, nhưng k phải là người lê la thường xuyên nên chả hiểu Lý bò là ai và câu chyện của bác đó dư lào. có mấy bác liền PM em bảo đưa chuyện bác lý bò lên, thế khác nào đánh đố em :-w
các bác nào cho em thêm thông tin về câu chuyện đó nhé. và bác nào là bác Lý bò thì hú em 1 câu để em biết với nhé.
em xin cám ơn
Bác Lý này thì em nhớ không nhầm còn có một vụ cùng với AE of đi đòi công lý cho một mợ bị bắt nạt nữa cơ. Còn trước khi FUNS ra đời ...
Đại khái là
.... có một 4B tạt đầu 1 mợ, rồi xuống hùng hổ yêu cầu ... bắt đền ?! Sau đó ngang nhiên chui vào xe mợ đó rút cả chùm chìa khóa xe ( khóa nhà, CQ, két .v.v.v) để mợ ý và xe trơ ở giữa đường ... lên xe mình và phóng mất dạng !

Mợ ý buộc lòng phải gọi cho 1 cụ ở OF .... rồi 1 thớt HOT được mở .... diễn biến từng phút 1 .... rồi xuất hiện một cụ Lý bò đứng lên cầm cái ....

... abc ... xyz ... dư lào ... thì các cụ hỏi MOD hộ em nhá !
=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
em đang nhâm cứu thớt lý bò nhé, em k có xe. bác nào tình nguyện làm chuôt bạch cho em đi cùng 1 đoạn qua đó k? cứ để xxx bắt em sẽ ghi âm lại hết. rồi về sẽ phục vụ các bác
Bac "nhâm kíu" xong chưa ạ??? :-w

Longnguyen

Xe tải
Em quyết tâm bảo vệ các bác!!!

chào các bác. em là phóng viên của báo Đời sống và pháp luật
em đã đăng 2 bài trên báo ĐS&PL (báo chính) lấy tư liệu từ diễn đàn mình.
1 bài về nạn quỵt tiền taxi: http://doisongphapluat.com.vn/Story.aspx?lang=vn&zoneparent=0&zone=4&ID=6240
một bài mới đây nói về nạn "chí phèo" và hội FUNS: http://doisongphapluat.com.vn/Story.aspx?lang=vn&zoneparent=0&zone=3&ID=6483
đã có rất nhiều bác nhắn tin trên OF, nhắn tin vào di động và thậm chí không ít bác gọi điện trực tiếp đề nghị em đứng ra bảo vệ các bác trước nạn "củ hành" của xxx.
sau 1 thời gian ngâm cứu, em quyết sẽ sát cánh cùng các bác. em thì chưa có xe (nhà thì có nhưng của ông cụ đang ở quê, em không tiện lấy) và em cũng rất muốn thị sát thực hư 1 chuyến qua những điểm nóng. bác nào giúp đc em về vấn đề này không ạ.
các bác có thể liên lạc trực tiếp với em qua email: longnguyen@tamnhinthanhcong.com hoặc di động 0989.858.900

Chỉnh sửa cuối:

f1_hn

Xe container
Bác quyết đánh xxx là phạm nhiều tội lắm đấy ;)

Nguoi rung

Xe buýt
Em đang đi công tác kg giúp được cụ, nhưng rất vui khi tòa soạn và cụ làm việc này, Chúc cụ thành công tốt đẹp. Vodka cụ cái.

namlieu102vnn

Xe điện
nói chung lên án được ít nào hay ít đó các cụ ah :)
cái xã hội (như chữ ký của cháu) thì làm sao một mình có thể hùng hổ đứng lên để cả đàn từ trên dồn xuống thì ai mà đỡ được .
chúc cụ long nguyễn có thêm nhiều bài báo .... để anh em OF và mọi người dân được thấy sự minh bạch :) .

kienbinh

Xe điện
cụ lấy bài trên OF ấy ạ trên này nhiều cụ có cả ảnh xxx ăn bẩn nữa

xedieu

Xe cút kít
Ủng hộ bác!

Già làng

Xe tải
Iem ủng hộ bác hết mình.
Vừa rồi báo Vietnamnet đưa tin siêu xe Benly của doanh nghiệp mang biển 80B,thanh tra Cp vào cuộc rồi và yêu cầu bộ xxx xem xét việc cấp biển sai quy định của CP.
Iem còn biết tại địa phương nhà iem con 2 con xe Lan Cruser(1 của BIDV và 1 của Cienco5) mang biển 80B nữa.Nếu bác cần thông tin thì PM cho iem nhá.
Mời bác ly riệu.

saunhen

Xe tải
khó, rất khó nhwung ko phải ko làm được. cái chính là đánh qua đánh lại như pingpong thì cũng khó. phải làm thế nào mà xxx văn hóa, lịch sự hơn chứ đừng bắt bẩn, bắt láo là được.
dù sao cũng vote cho kụ cái. chúc kụ thành công