[Thảo luận] Em viết bài đăng báo phục vụ các bác đây ạ!

FujiS5200

Xe điện
Vote bác. Ước gì bài của bác hiện lên ở trang VnExpress và Dân trí nữa.
Cám ơn bác.

FujiS5200

Xe điện
Đem những bất cập trên đi gặp lãnh đạo Sở GTVT Hà Nội, chúng tôi được chỉ xuống Phòng quản lý Giao thông Đô Thị. Đến Phòng, chúng tôi được nhận câu trả lời ông Nguyễn Nguyên Huy (Trưởng phòng) bận đi họp, trao đổi qua điện thoại với ông Tuấn (Phó phòng) thì nhận được câu trả lời: "Không biết" và chỉ sang phía Ban Quản lý dự án Giao thông Đô thị. Hiện tại, PV đang tìm mọi cách để liên lạc với Ban nhưng chưa có kết quả. Thậm chí gửi mail vào hòm thư điện tử cho cả 3 cơ quan trên cho đến nay vẫn chưa có câu trả lời thỏa đáng.
Lúc có phong bì đưa xuống xem chúng nó có đẩy cho nhau nữa không?
M.ịa kiếp. Toàn 1 lũ ngu và vô trách nhiệm.

longvu

Xe tăng
chúc mừng cụ Long Nguyễn, cụ đúng là mẫu người: nói đc và làm cũng đc. Bản thân em ngưỡng mộ cụ quá :-o

toiyeuI30cw

Xe tải
Em lót dép hóng những bài tiếp theo của cụ, hy vọng là đanh thép hơn:D

Big mouse

Xe tải
Cụ làm một loạt bài về cái vạch 1.11 ở đường Quán Thánh nữa cụ a. Bố khỉ. Không biết thằng kẻ đường đấy nhằm mục đích gì?!

Cái vạch liền mới kẻ ở đường đê đi từ phía cầu Long Biên lên cầu Chương Dương nữa.

Cái vạch liền ở chỗ Hàng đậu rẽ phải vào Trần Nhật Duật nữa.
Có Cụ nào đi thử đoạn này thì thôi rồi ở trên bốt nó dình đấy nhớ si nhan và k đè vạch liền. Quê mình ở đấy ngày nào cũng đi qua hài vãi với các chú GTCC và CSGT

thanh_hoi

Xe điện
Dù sao cũng cám ơn tác giả. Ít ra nó cũng giải toả được phần nào bức xúc. Nhưng thấy thái đội các quan Giao thông nhà ta thì nản quá. Giao thông công chính vô trách nhiệm, Xxx thì đục nước béo cò. Chỉ chết anh lái xe chúng ta.

VP_Statham

Xe tải
hay quá, cảm ơn cụ đã cho anh em luồng sáng mới cho những cung đường

chaybo

Xe điện
Em hi vọng Bác sẽ có cả loạt bài về vấn đề này.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Rất hay nhưng mà em thì vẫn luôn tâm niệm ở mìn là vậy ai bênh mềnh đâu

G.Pazzini

Xe tải
Góp gió khắc thành bão, các kụ nhi?
Em vote kụ chủ.:D

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ này không hiểu, nếu không thế sao các XXX giàu nhanh được. Đù má, nhìn XXX cú bẩn bẩn kiểu gì í "Anh hùng núp".
Cụ nói không chuẩn. Nếu như chỗ màu đỏ thì phải sửa là "bầy c.hó rình cắn trộm" ạ. "Anh hùng Núp" thì chữ NÚP ở đây là tên riêng của 1 người, người này được phong danh hiệu anh hùng dân tộc hẳn hoi, còn mấy con dog kia thì ai phong danh hiệu cho chúng nó đâu.
Cụ chủ thớt thích quay clip bọn dog ăn tiền luật trên toàn tuyến 1A thì PM cho em, em đưa cụ đi bằng con cont Mỹ 2008, chỗ ăn ngủ thoải mái vì xe của em biên chế có 2 người

dang_tim_xe

Xe điện
"...CSGT ở đây đông và rất nghiêm, đặc biệt là lỗi đi sai làn bị "soi" rất kỹ...." ---> Ha ha, em đọc đoạn này thấy hài quá!! Cuối cùng thì nói to nói tát gì ở đâu nhưng cuối cùng cũng chẳng ông nào dám nói cái sự thật - cái-điều-mà-ai-cũng-biết-đấy-là-cái-gì lên cả. Buồn cười (Buồn + nực cười) vì ông nào cũng chỉ chăm chăm giữ cái ghế của mình mà không dám nói sự thật, buồn cười vì cái XH mà không ai dám lên tiếng nói lên sự thật vì sợ bị vùi dập. Chán!!!

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Cụ nói không chuẩn. Nếu như chỗ màu đỏ thì phải sửa là "bầy c.hó rình cắn trộm" ạ. "Anh hùng Núp" thì chữ NÚP ở đây là tên riêng của 1 người, người này được phong danh hiệu anh hùng dân tộc hẳn hoi, còn mấy con dog kia thì ai phong danh hiệu cho chúng nó đâu.
Cụ chủ thớt thích quay clip bọn dog ăn tiền luật trên toàn tuyến 1A thì PM cho em, em đưa cụ đi bằng con cont Mỹ 2008, chỗ ăn ngủ thoải mái vì xe của em biên chế có 2 người
Từ ngữ Kụ dùng mạnh quá, chắc Kụ thuộc hạng chuyên nghiệp, qua trạm nào cũng phải xuống cười với các chú.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Vuốt cụ chủ cái nữa.

Các cụ ơi, cụ chủ viết thế là cố gắng lắm rồi. Không hơn được đâu vì "Báo chí đi lề phải" mà, đi trái xxx vịn là mất nghiệp chứ không phải mất tiền đâu ợ 8->8->

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
"...CSGT ở đây đông và rất nghiêm, đặc biệt là lỗi đi sai làn bị "soi" rất kỹ...." ---> Ha ha, em đọc đoạn này thấy hài quá!! Cuối cùng thì nói to nói tát gì ở đâu nhưng cuối cùng cũng chẳng ông nào dám nói cái sự thật - cái-điều-mà-ai-cũng-biết-đấy-là-cái-gì lên cả. Buồn cười (Buồn + nực cười) vì ông nào cũng chỉ chăm chăm giữ cái ghế của mình mà không dám nói sự thật, buồn cười vì cái XH mà không ai dám lên tiếng nói lên sự thật vì sợ bị vùi dập. Chán!!!
Có viết đúng thì BT cũng phải sửa lại theo đúng barem thì mới cho đăng, khổ thế đấy Kụ ạ - việt nam quê hương tôi.

donguoi

Xe tải
bác lảm vài bài thế này xxx sắp tới chết đói mất hehe

soc1202

Xe tải
Báo cáo các bác chuyện về cái vạch và cái biển trên tuyến đường Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng vì hài vãi... E bị vịn 2 lần ở trên đường P.V.Đồng đoạn từ cầu vượt đến Hoàng quốc Việt. Em đi từ Xuân Thủy rẽ vào P.V.Đ thấy vạch liền ko sang làn giữa đc. Qua cổng trường ĐHSPNN thì bị xích. Em nhẩy xuống cãi nhau ỏm tỏi, xxx ko làm gì được đành cho đi.
Lần thứ 2 cũng chỗ đấy, lỗi đấy cũng cãi nhau ỏm tỏi, 1 chú XXX già tức quá mới bảo:
- Chúng tôi bắt theo biển chỉ dẫn
- Em bảo: tôi đi theo vạch kẻ đường, vạch kẻ đường ở trước biển chỉ dẫn. Biển chỉ dẫn có hiệu lực ở đằng sau biển, bao giờ gặp vạch đứt thì tôi cho xe chuyển làn.
- xxx: Vậy thì tôi sẽ lập biên bản lỗi của anh, đây là quyền của tôi, nếu anh thấy không đúng anh có quyền khiếu nại.
- Em: Đúng! các anh cứ lập biên bản, em sẽ ghi rõ tình tiết vào BB rồi em mói ký và em sẽ làm khiếu nại ngay lập tức gửi cho đội và phòng CSGT.
- xxx: Thực ra chúng tôi cũng biết sự bất hợp lý giữa biển và vạch nhưng chúng tôi ko phải người lắp biển, kẻ vạch, đấy là bên GTVT. (pó hand luôn:-o). Từ sau khi đi thế này thì anh phải bật xi nhan rẽ trái để biết (ko rõ là để ai biết)
- Em: Nhưng tôi chuẩn bị rẽ phải vào Trần Quốc Hoàn làm sao bật xi nhan trái được!!!!
- xxx: Thì bật xi nhan phải. Thôi đi đi, lần sau rút kinh nghiệm nhé, nhớ bật xi nhan.
- Em: TÉ

Chỉnh sửa cuối: