Em tức quá vào đây mong các bác giúp em hạ hỏa.

Mr Hoang

Xe hơi
Hôm nay mưa gió bão bùng cộng với đợt này công việc nhà em cũng rảnh,đương nhiên là tiền cũng hơi hẻo .Tâm trạng em không được tốt em vì em chỉ ở nhà lo sổ sách, còn giai lượn lờ bên ngoài tìm việc.
Nhiệm vụ của giai là hôm nay tìm lớp tiếng nhật cho F1 nhà em học thêm để sang năm thi chuyên SP, thế mà rời khỏi nhà từ 9h sáng, buổi trưa gọi không được em đã chim cú rồi, mắc thêm cái bệnh đa nghi và tưởng tượng phong phú nên em cứ tự làm khổ mình, đến 5h chiều mới gọi về nhà bảo em tìm trên mạng xem, em lại càng cú. 7h tối, trời mưa to thế này nhìn ra ngoài càng buồn, hàng xóm mọi người quây quần, í ới gọi nhau cơm cháo thế mà nhà em im lìm, em sai F1 gọi xem bố có về ăn cơm không để còn làm thêm thức ăn, cũng chẳng nghe máy.
Một lúc sau mới gọi về , bảo vẫn đang tìm lớp, em điên quá.
Giai: Ơ, Em xem lại trung tâm ở Núi trúc chứ anh tìm ở Tây sơn không còn nữa.
Em:thôi, bố về đi, mai em đi hỏi, mưa gió thế này có mỗi việc hỏi học cho con mà từ sáng đến giờ?
Giai: Vớ vẩn, luyên thuyên,linh tinh, người ta đi bao nhiêu việc, thôi *éo ăn cơm nữa.
Em điên quá liền nhắn tin luôn.
Ơ, sao bố lại văng ***?
Em ở nhà cả ngày còn bố đi công việc của bố cũng cả ngày? Nếu bố hiểu em thì phải thương em chứ?
bố sắp lên ông nội mà như trẻ con thế?
Em biết bố k ăn ở nhà thì bố cũng chẳng đói mà lại còn ăn ngon nữa, việc bố không ăn ở nhà làm em có cảm giác nó không giống 1 gia đình đầy đủ thôi.
P/S : Giai nhà em cũng đã có tiền sử abc rồi, tuy chưa bắt tận tay nhưng cũng đã để lại sẹo trong lòng em, em cũng chẳng con tin vào giai nữa.
Em nghĩ mình hy sinh bao niềm vui, công việc ở ngoài để về nhà làm, phục vụ chồng con, thế mà giai đối xử với em như vậy?
Theo các bác em phản ứng có quá không?
các bác cho em vài lời khuyên.

fuxe

Xe container
Em chả biết các mợ nghĩ thế nào, nhưng lúc đi làm mà vợ cứ léo nhéo điện thoại với nhắn tin là em rất ghét :D

Pet_HUT

Xe container
Em ứ biết khuyên mợ thế nào cả vì ở trong chăn mí biết chăn có rận! Tuy nhiên, Sói nhà mợ đã có tiền án tiền sử thì việc lượn cả ngày ở ngoài chỉ mỗi việc đó cũng không thể chấp nhận được! Chắc lại ọp chui mí hội nào nhậu nhẹt rồi lại hát hò hay mát xa mát gần thôi. Mợ cứ phải "lạt mềm buộc chặt" mợ ui! :P

Mr Hoang

Xe hơi
hic, em chả nheo nhéo đâu, đặc biệt là biết giai đi nhậu nhẹt với bạn là không bao giờ làm phiền, chỉ đến giờ giới nghiêm(11h) không thấy về em mới nháy để nhắc thôi.
chưa hẳn ông nội đâu ,em nói cho oách chứ F1 nhà em đang học lớp 9.

tomyum

Xe đạp
Thôi thi thoảng cũng phải thả cho người ta tí. Ngày nắng ráo đẹp trời nào cũng làm tròn trách nhiệm với gia đình rồi thì ngày mưa to bão lớn cả năm mới có 1 thế này tạo điều kiện cho người ta làm nghĩa vụ với xã hội tí cũng có mất mát gì nhiều đâu. Take it easy đi . Hạnh phúc là biết chấp nhận :D.

Mr Hoang

Xe hơi
Vâng! sau khi post bài+ các bác gúp em cũng thấy hạ hỏa bớt rồi nhưng cơ mà em vẫn tức là, đàn ông đàn ang gì mà đang trên đường về nhà rồi mà vợ cằn nhàn tý thế là *** ăn cơm. Trẻ con quá các bác nhỉ?

beckpva

Xe buýt
Mợ mà lại có nick là Mr Hoang. Hay nhẩy?

xaunhatxahoi

Xe điện
Suốt ngày RA ĐÌNH .....
......RA CHÙA Tý mà mợ cứ léo nhéo

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Mưa bão dư lày, đi đâu được mợ ơi, chắc tắc đường thôi , em cũng chưa về nhà đới X_X

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cháu kể mợ nghe một chuyện, thật chứ ko phải bịa để động viên Mợ nhé:
Cháu có một anh bạn, cách đây mấy năm anh ấy ko may bị tai nạn qua đời. Vợ chồng cháu thỉnh thoảng vẫn ghé qua thăm và động viên vợ con anh ấy. Một lần, khi gấu nhà cháu phàn nàn với cô ấy việc cháu thi thoảng vẫn lượn lờ bỏ cơm nhà ko báo cáo. Nghe xong, cô ấy bảo gấu cháu rằng: " Chị bây giờ chỉ ước có anh T...(chồng cô ấy), dù nghiện ngập hoặc ốm đau liệt giường cũng được...", và cô ấy khóc...

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Vâng! sau khi post bài+ các bác gúp em cũng thấy hạ hỏa bớt rồi nhưng cơ mà em vẫn tức là, đàn ông đàn ang gì mà đang trên đường về nhà rồi mà vợ cằn nhàn tý thế là *** ăn cơm. Trẻ con quá các bác nhỉ?
Vấn đề một tí của Mợ khoảng mấy tiếng đới..( Về già hay còn gọi là khi có tí tuổi thì đàn ông giống trẻ con mờ )

hungkienpham

Xe điện
Em ghét nhất đi đâu mà các mợ cứ đt như có ăn cơm k, Đang ở đâu??????? nhiều lúc điên lên tắt máy luôn. Ứ nghe nữa.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Giống em thế. Hôm qua đi làm về muôn tí mà hôm nay gấu mặt cứ như cái bị. Các mợ không gặp tình huống như bọn em nên không biết thông củm

minhvtv3

Xe tăng
EM cứ tưởng là cụ vì thấy nick là MR, tý nhầm

Mr Hoang

Xe hơi
Em cũng biết, em vẫn tự động viên mình và cho điểm giai được 8 điểm, giai cũng biết vì em làm tại nhà , thỉnh thoảng mới đi ra ngoài công việc, nên hay si nghĩ linh tinh, bù lại giai chiều em , mua sắm,du lịch hoặc công việc nhà ngoại giai đều Ok nếu em muốn. Nhưng tại cái tính em hay vận vào người, cứ động cái lại nghĩ lại chuyện cũ, thế là tức.
Các bác cho em hỏi nếu khi 2 VC ngồi nói chuyện nghiêm chỉnh, giai nói thế này: Mẹ phải tin bố, bố không có ai hết ngoài mẹ và các con,người thân bố còn đói khổ , bố không giúp được gì thì tiền đâu mà bố mang đi cho người khác. Thì có tin được không hay cũng chỉ chém thôi.
Em biết otofun hơi muộn nhưng thú thực rất vui khi được tham ra vào DĐ, ở đây các bố nhiều nên em thấy mọi ý kiến đều rất hay và thật ạ

XPQ

Xe cút kít
Công nhận mợ cũng mát tính thật,rất biết kiềm chế.Nhưng thôi kệ bác ấy đi.Mợ cú nhắc bác ấy mưa gió thì mặc áo mưa vào kẻo phải cảm.Còn cái gì gì thì có phải sắt thép đâu mà lo rỉ mòn.

Mr Hoang

Xe hơi
Em ghét nhất đi đâu mà các mợ cứ đt như có ăn cơm k, Đang ở đâu??????? nhiều lúc điên lên tắt máy luôn. Ứ nghe nữa.
ôi cụ ơi, thế cụ chả hiểu tâm lý phụ nữ chúng em, cứ đến giờ cơm tối, mà chưa thấy chồng về là sốt ruột lắm ợ, thà rằng cứ bảo là không ăn, không về thì không vấn đề, đằng này ở ngoài chả biết đến không gian, thời gian nữa cứ vui đâu chầu đấy. Rồi say , lao vào đâu thì lại khổ.Thế nên nếu yêu gia đình mình , thương vợ thì các cụ động viên chị em chúng em với chứ người ở nhà toàn lo cho người ở ngoài thôi.