Em tức quá vào đây mong các bác giúp em hạ hỏa.

Mr Hoang

Xe hơi
Dạ em chào các cụ.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm tới cái giàn thiên lý nhà em, em biết hiện tại nó chưa đổ,sau này thì chưa biết.
Tối qua, 10h30 Sói về, ăn cơm rồi lên phòng đi ngủ, em vẫn dưới phòng làm việc, chia sẻ với các cụ và xem phim, rồi em lên phòng F2 ngủ.
Sáng nay, vẫn như ngày thường em 6h dậy chuẩn bị cho F1 đi học, xong đi chợ, về nhà rủ F2 đi ăn sáng, rồi 2 mẹ con cà phê giờ mới về.
Còn sói em thấy đang lục đục dưới bếp, chắc ăn mỳ, em vẫn không nói gì, ngồi vào bàn làm việc và tranh thủ chia sẻ nội tình với các cụ.
Sói nhà em , em biết tính khí cục cằn( nhưng chỉ ở nhà thôi) chứ ra ngoài lại là 1 người đàn ông khéo léo, được lòng mọi người, nói chuyện hóm hỉnh.

Suzz

Xe điện
hic, em chả nheo nhéo đâu, đặc biệt là biết giai đi nhậu nhẹt với bạn là không bao giờ làm phiền, chỉ đến giờ giới nghiêm(11h) không thấy về em mới nháy để nhắc thôi.
chưa hẳn ông nội đâu ,em nói cho oách chứ F1 nhà em đang học lớp 9.
E thấy là mợ cáu thế là đúng đấy, cứ phát huy mợ nhá

Mr Hoang

Xe hơi
@ cụ xanha78 cảm ơn cụ vì bài cụ gửi, rất hay cơ mà em không được như người phụ nữ đó đâu, bí mật trước mắt mà không vén ra thì khổ lắm, thôi cứ rõ ráng ra rồi tha thứ hay không con phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
Sói nhà em trong chuyện tình cảm chưa bao giờ nói câu xin lỗi, tất cả chỉ thể hiện bằng hành động.

Yeuphunu

Xe điện
Cháu kể mợ nghe một chuyện, thật chứ ko phải bịa để động viên Mợ nhé:
Cháu có một anh bạn, cách đây mấy năm anh ấy ko may bị tai nạn qua đời. Vợ chồng cháu thỉnh thoảng vẫn ghé qua thăm và động viên vợ con anh ấy. Một lần, khi gấu nhà cháu phàn nàn với cô ấy việc cháu thi thoảng vẫn lượn lờ bỏ cơm nhà ko báo cáo. Nghe xong, cô ấy bảo gấu cháu rằng: " Chị bây giờ chỉ ước có anh T...(chồng cô ấy), dù nghiện ngập hoặc ốm đau liệt giường cũng được...", và cô ấy khóc...
Câu chuyện của cụ thật cảm động.
nhưng nhiều khi có của trong tay mà không biết giữ. Khi mất đi rồi mới tiếc...

Cụ nhà mợ học ở đâu sao mà trả lời giống e thế, xưa e học văn toàn 4 điểm, nhưng văn như cụ của mợ xưa e tốt nghiệp toàn 10+, mợ cứ tin cụ ấy đê :))
PS: mợ ở nhà cho cụ ấy uống jề mà cụ ấy máu đi chơi thế, e chỉ 1 vài năm nữa cũng trở thành ông nội, dưng sức "đề kháng" yếu lắm, chỉ muốn khóc thôi :'(
Cụ ơi,
Đề kháng yếu là yếu ở nhà thoai, ra đường nó lại oai phong lẫm liệt lạ thường.
Hay của cụ nọ khác của em phỏng? :P

Dạ em chào các cụ.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm tới cái giàn thiên lý nhà em, em biết hiện tại nó chưa đổ,sau này thì chưa biết.
Tối qua, 10h30 Sói về, ăn cơm rồi lên phòng đi ngủ, em vẫn dưới phòng làm việc, chia sẻ với các cụ và xem phim, rồi em lên phòng F2 ngủ.
Sáng nay, vẫn như ngày thường em 6h dậy chuẩn bị cho F1 đi học, xong đi chợ, về nhà rủ F2 đi ăn sáng, rồi 2 mẹ con cà phê giờ mới về.
Còn sói em thấy đang lục đục dưới bếp, chắc ăn mỳ, em vẫn không nói gì, ngồi vào bàn làm việc và tranh thủ chia sẻ nội tình với các cụ.
Sói nhà em , em biết tính khí cục cằn (nhưng chỉ ở nhà thôi) chứ ra ngoài lại là 1 người đàn ông khéo léo, được lòng mọi người, nói chuyện hóm hỉnh.
Xin chia sẻ với mợ một điều là:
Rất nhiều đàn ông ở nhà và ra đường là hai trạng thái, hai con người khác hẳn.
Những người sống nguyên tắc thường hay khó tính với người thân, nhân viên thì lại cực kì khéo léo với người ngoài trong giao tiếp. Tính rất cởi mở, khá galang, dễ gần...
Nhưng nói để mợ chú ý là tuýp đàn ông này hầu hết rất dễ ngoại tình.
Em cũng không là ngoại lệ. Thế nên...:P

mango

Xe tăng
em không rõ mợ hiền thế nào. chứ gặp phải gấu nhà em, đi như giai nhà mợ là xách F1,F2 đi về ngoại ngay.
Hôm nào đi nhậu nhẹt bạn bè có thông báo trước (kể cả ngay trước bữa ăn) vẫn vui vẻ, chăm sóc nhiệt tình.
Còn nếu ko thông báo mà lại lặp đi lặp lại như giai nhà mợ thì dính quả lạnh như tiền ngay.
#đc cái đi nhậu nhẹt, tuyệt đối ko gọi điện giục em về. Em rất thích điểm này.

hungkienpham

Xe điện
Dạ em chào các cụ.
Sói nhà em , em biết tính khí cục cằn( nhưng chỉ ở nhà thôi) chứ ra ngoài lại là 1 người đàn ông khéo léo, được lòng mọi người, nói chuyện hóm hỉnh.
Sói nhà cụ sao giống tính em thế k biết. Ở nhà thì em chết lâm sàng, Ra đường em lại rộn ràng hót ca,

trungnc

Xe điện
Em cũng biết, em vẫn tự động viên mình và cho điểm giai được 8 điểm, giai cũng biết vì em làm tại nhà , thỉnh thoảng mới đi ra ngoài công việc, nên hay si nghĩ linh tinh, bù lại giai chiều em , mua sắm,du lịch hoặc công việc nhà ngoại giai đều Ok nếu em muốn. Nhưng tại cái tính em hay vận vào người, cứ động cái lại nghĩ lại chuyện cũ, thế là tức.
Các bác cho em hỏi nếu khi 2 VC ngồi nói chuyện nghiêm chỉnh, giai nói thế này: Mẹ phải tin bố, bố không có ai hết ngoài mẹ và các con,người thân bố còn đói khổ , bố không giúp được gì thì tiền đâu mà bố mang đi cho người khác. Thì có tin được không hay cũng chỉ chém thôi.
Em biết otofun hơi muộn nhưng thú thực rất vui khi được tham ra vào DĐ, ở đây các bố nhiều nên em thấy mọi ý kiến đều rất hay và thật ạ
Sói nhà cụ nói đúng đấy ạ,giống hệt em :D,Gấu nhà em bảo anh cứ đi đâu thì đi miễn là còn cái đem về là được :))

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Sói nhà cụ nói đúng đấy ạ,giống hệt em :D,Gấu nhà em bảo anh cứ đi đâu thì đi miễn là còn cái đem về là được :))
Người đàn ông chân chính là biết chia sẻ và để dành phần cho vợ ở nhà:-B

hungkienpham

Xe điện
Người đàn ông chân chính là biết chia sẻ và để dành phần cho vợ ở nhà:-B
Em cũng thế cụ ạ. Gấu quản lý trong địa bàn có sổ đỏ thôi còn em bước chân ra khỏi cổng là của xã hội rồi.

kangta160

Xe tải
Em lập cho giai để vào chém với các bác nhưng giai không biết chém thế là em sử dụng luôn.
ôi sao giai nhà mợ lại không biết chém nhẩy , chắc chém G gỏi lắm mợ phải cẩn thận đấy

nat01

Xe đạp
Mợ cứ lo làm gì cho nhanh già trước tuổi, em còn biết 2 cụ ở OF còn hoành tráng hơi OX nhà mợ nhiều. Một cụ thì chạy bộ buổi sáng 2 ngày sau mới về đến nhà, một cụ thì nói đi giải quyết công việc 15' rồi đi hết 3 ngày cơ
Còn việc các cụ bảo không muốn gấu gọi khi đang nhậu, nhưng em thì vẫn muốn gấu gọi khi em về muộn, dù sao vẫn có cảm giác gấu còn quan tâm đến mình
em cũng biết 1 cụ cạnh nhà em, bảo xuống đổ rác, mặc nguyên quần đùi áo ba lỗ mà đổ rác đến chiều hôm sau mới về ;))

Gửi bạn Mr Hoang ! Cuộc sống khó cầu toàn được lắm, mặc dù ai cũng mong muốn đến. Có một câu nói: ...Biết chung sống với Lũ...!
Gửi bạn một câu nói vui về người đàn ông trong gia đình : Đàn ông như chiếc Cột trong nhà. Để trong thì vướng, bỏ ra thì sập nhà :-B

kcar

Xe tải
em cũng biết 1 cụ cạnh nhà em, bảo xuống đổ rác, mặc nguyên quần đùi áo ba lỗ mà đổ rác đến chiều hôm sau mới về ;))

Vâng giống thằng em zai em nó đưa vợ đi du lịch vào ks nghỉ bảo vợ anh ra ngoài mua điếu thuốc hút, làm một phát từ 9h tối đến 0h sáng mới về

Mr Hoang

Xe hơi
Gửi bạn Mr Hoang ! Cuộc sống khó cầu toàn được lắm, mặc dù ai cũng mong muốn đến. Có một câu nói: ...Biết chung sống với Lũ...!
Gửi bạn một câu nói vui về người đàn ông trong gia đình : Đàn ông như chiếc Cột trong nhà. Để trong thì vướng, bỏ ra thì sập nhà :-B
Em thấy đàn ông có ưu điểm là họ ít phàn nàn về phụ nữ, trong khi phụ nữ hay ca cẩm, càm ràm. Đừng nghĩ rằng vì phụ nữ hoàn hảo nên ko có gì đáng chê trách. VẤN ĐỀ là phụ nữ hay soi, hay cầu toàn, , mà chưa nhìn thấy mặt tích cực của sự tồn tại thói hư tật xấu trong tính cách của chồng,ở mức kiểm soát được. Và phụ nữ thường có xu hương chứng minh cho người đàn ông của mình biết anh ta kém ỏi, còn lệch chuẩn thế nào... Còn người đàn ông thì có xu hướng tìm ở người vợ một sự chia sẻ, cảm thông và bao dung, chứ ko phải một cô giáo đạo đức và tư cách. Anh ấy cần được sống là chính mình, và sẽ chỉ tự giác thay đổi khi anh ta cảm thấy cần thiết thực sự, cho bản thân con người mới của anh ta tốt đẹp hơn, và làm vui lòng người phụ nữ anh ta yêu. Muốn chồng thay đỏi, hãy làm cho anh ấy yêu bạn, có nhu cầu làm bạn vui vẻ, hài lòng.

Hãy là cô gái góc cạnh, và hãy hài lòng với ông chồng được đánh dấu dành riêng cho chúng ta bởi vô số điểm xấu, nhưng vô hại ,thậm c hí khá đáng yêu. Hãy yên tâm với lựa chọn của mình - 1 ông chồng rất vừa vặn và phù hợp, đầy thói xấu, làm ta cũng dễ dãi dung thứ cho 1 số thói xấu của mình. Thế là các bên đều phấn khởi cả

Mr Hoang

Xe hơi
Em nghĩ trường hợp nhà em nó cũng là 1 trong vô vàn các trường hợp các cụ trên này, đời sống VC, cũng có lúc hỷ, nộ, ái ,ố.tất cả em đều biết cơ nhưng mà em vẫn tức.
Vụ abc đầu tiên của chồng em, Em tình cờ biết và gọi cô bé đo đi uống nước, rồi bảo cô bé đó gọi cho giai ra, giai hý hửng ra chỗ hẹn, em ở ngoài bước vào, giai như tướng đờ cát bị bặt tại trận.

Mon men

Xe tăng
ôi trời ko có ông chồng ngoan chỉ có ông chồng biết hư kín mợ đã ngó cái thớt đó chưa nhỉ~:>

vuser1

Xe buýt
Theo e, mợ quyết định làm ở nhà là một sai lầm lớn, cực lớn đấy ạ :)

Tôi nghĩ, vợ chồng hãy coi nhau như đối tác trong cuộc đời hơn là người nọ là của người kia ! Ấy sống và chia sẻ với Ta không thể hết toàn bộ con người của Ấy được... và Ta cũng ngóng mong Ấy nghĩ về Ta như thế . Hai bên đều cùng cảm nhận về vai trò như thế của người này với người kia thì thực sự đã là tôn trọng nhau rồi và họ sẽ tránh không quan tâm quá vào việc người kia không thích. Chỉ muốn làm những gì người kia thích và quan tâm thôi...

Taihoatu

Xe lăn
Mợ là hạnh phúc rồi, còn em đây này. muốn đi đâu thì đi chẳng bao giờ gọi điện hỏi thăm cả trừ lúc chuẩn bị lên và xuống máy bay. Nên bình tĩnh cho tâm thanh thản mợ à. cuộc sống có mấy đâu mà buồn phiền. Thôi em phải đi đón F1.

Mr Hoang

Xe hơi
Điều mà em tức là giai không biết giữ những gì đang có,nói thật với các cụ, Vc em lấy nhau khi cả 2 vẫn đang đi học, nhà chồng thì phá sản khi bọn em vừa cưới nhau xong, nhà không có phải đi thuê,rồi em có F1, cuộc sống tuy có bên ngoại giúp nhiều nhưng vẫn khó khăn. Nghĩ lại nhiều lúc tự hỏi sao mình lại vượt qua được, lúc giai đi công tác những năm 99, em nhiều lúc phải đi vay từng 50k mang sang tận Gia lâm để đưa cho giai đi đường.
Rồi lăn lộn giờ đây CS VC em cũng tạm đủ,em bằng lòng với công việc của mình, chỉ mong sao cho VC, con cái khỏe mạnh, các cháu ngoan, học giỏi, GĐ hanh phúc, thế thôi nhưng sao thỉnh thoảng lại cứ khiến cho nhau đau lòng.Đành rằng thì là mà ra ngoài công chuyện là phải thế lọ, thế chai nhưng các cụ phải hiểu và thương những người vợ như bọn em.
Ở nhà đã là một thiệt thòi,không đi đâu mà không có chồng con bên cạnh,lo tài chính để công việc thuận lợi, chăm và dạy con khi chúng đang ở cái tuổi ẩm ương,lo đối nôi, đối ngoại. Vậy cớ sao lúc nào cũng để em mang trong mình những dấu hỏi to tướng.
Bản thân em sống nội tâm, hay si nghĩ linh tinh nên có khi tự làm khổ mình các cụ nhỉ?
Từ sáng đến giờ , em cũng không nói năng gì và giai cũng vậy, em cứ kệ xem tình hình đến đâu.