Em tức quá vào đây mong các bác giúp em hạ hỏa.

mango

Xe tăng
thớt này hot nhể.
Em dự là mợ chủ vẫn đang giận chồng. Em đồng ý.
Cứ làm mặt lạnh dăm ba buổi xem sao. Đàn ông nào chẳng xuống nước trước.

New_Carens

Xe điện
Hôm nay mưa gió bão bùng cộng với đợt này công việc nhà em cũng rảnh,đương nhiên là tiền cũng hơi hẻo .Tâm trạng em không được tốt em vì em chỉ ở nhà lo sổ sách, còn giai lượn lờ bên ngoài tìm việc.
Nhiệm vụ của giai là hôm nay tìm lớp tiếng nhật cho F1 nhà em học thêm để sang năm thi chuyên SP, thế mà rời khỏi nhà từ 9h sáng, buổi trưa gọi không được em đã chim cú rồi, mắc thêm cái bệnh đa nghi và tưởng tượng phong phú nên em cứ tự làm khổ mình, đến 5h chiều mới gọi về nhà bảo em tìm trên mạng xem, em lại càng cú. 7h tối, trời mưa to thế này nhìn ra ngoài càng buồn, hàng xóm mọi người quây quần, í ới gọi nhau cơm cháo thế mà nhà em im lìm, em sai F1 gọi xem bố có về ăn cơm không để còn làm thêm thức ăn, cũng chẳng nghe máy.
Một lúc sau mới gọi về , bảo vẫn đang tìm lớp, em điên quá.
Giai: Ơ, Em xem lại trung tâm ở Núi trúc chứ anh tìm ở Tây sơn không còn nữa.
Em:thôi, bố về đi, mai em đi hỏi, mưa gió thế này có mỗi việc hỏi học cho con mà từ sáng đến giờ?
Giai: Vớ vẩn, luyên thuyên,linh tinh, người ta đi bao nhiêu việc, thôi *éo ăn cơm nữa.
Em điên quá liền nhắn tin luôn.
Ơ, sao bố lại văng ***?
Em ở nhà cả ngày còn bố đi công việc của bố cũng cả ngày? Nếu bố hiểu em thì phải thương em chứ?
bố sắp lên ông nội mà như trẻ con thế?
Em biết bố k ăn ở nhà thì bố cũng chẳng đói mà lại còn ăn ngon nữa, việc bố không ăn ở nhà làm em có cảm giác nó không giống 1 gia đình đầy đủ thôi.
P/S : Giai nhà em cũng đã có tiền sử abc rồi, tuy chưa bắt tận tay nhưng cũng đã để lại sẹo trong lòng em, em cũng chẳng con tin vào giai nữa.
Em nghĩ mình hy sinh bao niềm vui, công việc ở ngoài để về nhà làm, phục vụ chồng con, thế mà giai đối xử với em như vậy?
Theo các bác em phản ứng có quá không?
các bác cho em vài lời khuyên.
Nó ngồi đánh phỏm với bọn anh, bắt nó về nó có chịu đứng lên đâu, đúng là cái loại mải chơi:21:

Nhạc

Xe container
này mợ đàn bà kia, mợ ko bắt đc tận tây , day đc tận mặt giai trên gái dưới thì đg có mà đa nghi nhé , ng ta ra ngoài làm bao nhiêu việc , thế có mỗi chuyện ở nhà lo cơm nc mà cứ làm ầm lên , đã nghe chuyện mấy giai đi đổ rác 2 ngày chưa ?đi xin học cho con sáng đến chiều là chuyện bt nhé , mưa gió bão bùng thế này mà ko vào nhà nghỉ với KS trốn thì trú vào đâu hử ???
Đi đổ rác 2 ngày e ko bít chứ ở OF có cụ giả vờ đi đổ rác, cho chó đi chơi xong trốn đi chơi luôn :P

kduc

Xe Cứu Trợ
Sợ nhất là đang lái xe loại MT, đường đông, Gấu cứ gọi liên tục hỏi đã đến chưa, bực quá quat cho mấy câu, giập máy :D
Dập được máy còn là tốt đấy ạ, sợ nhất là dư này cơ:

"Theo đề nghị từ một công ty bảo hiểm lớn, nhà cháu lên đường.

Trong chuyến cứu hộ này, nhà cháu đã nói chuyện trực tiếp với người vợ của bác tài xế chiếc xe đổ, gọi là nói chuyện chứ thực ra là lời kể ngắt quãng xen lẫn tiếng nấc nghẹn và nước mắt chảy thành dòng.

Nhà bác này có mấy chiếc xe tải to, riêng chiếc xe téc chở dầu mới mua được 3 năm nay, vưà là chủ, vừa là lái nên nhiều khi kiếm được tiền nhưng cũng vất .

Chuyến đó xe chở đầy dầu , bác tài đi một mình xuôi về HP theo đường đèo Hạ My ( Bắc Giang - Quảng Ninh), xe vừa qua đỉnh đèo, đang đổ dốc thì người vợ gọi điện hỏi có kịp về ăn cơm không, cuộc điện thoại chưa dứt thì …mất tín hiệu."
Thùy link: http://www.otofun.net/threads/259935-tham-canh-tren-deo-hoa-my

Dập ghim

Xe tải
Mợ bảo với ông ý rằng: Bố nó muốn đi ăn phở thì cứ đi thoải mái, em không cấm nhưng thành thật là phở ở ngoài ăn vừa tốn tiền vừa không ngon nhiều mì chính không chất lượng như cơm nhà đâu, em đã thử rồi.

nguyenph

Xe tăng
Em cũng biết, em vẫn tự động viên mình và cho điểm giai được 8 điểm, giai cũng biết vì em làm tại nhà , thỉnh thoảng mới đi ra ngoài công việc, nên hay si nghĩ linh tinh, bù lại giai chiều em , mua sắm,du lịch hoặc công việc nhà ngoại giai đều Ok nếu em muốn. Nhưng tại cái tính em hay vận vào người, cứ động cái lại nghĩ lại chuyện cũ, thế là tức.
Các bác cho em hỏi nếu khi 2 VC ngồi nói chuyện nghiêm chỉnh, giai nói thế này: Mẹ phải tin bố, bố không có ai hết ngoài mẹ và các con,người thân bố còn đói khổ , bố không giúp được gì thì tiền đâu mà bố mang đi cho người khác. Thì có tin được không hay cũng chỉ chém thôi.
Em biết otofun hơi muộn nhưng thú thực rất vui khi được tham ra vào DĐ, ở đây các bố nhiều nên em thấy mọi ý kiến đều rất hay và thật ạ
Mợ cho e xin cái bài này nhé! E vê e chém với gấu nhà e :))! Cưa bom như cụ nhà mợ là cao rùi đó, hị hị :D. Kiểu này có ở Tran Duy Hung là vẫn yên tâm òy =)), à mà mợ ra mấy chỗ đó chưa, giời mưa nằm trong chăn là nhất :D

minhhuy

Xe hơi
Theo e mỗi lần thấy nghi ngờ mợ bắt đóng thuế gấp 3 lần thì đảm bảo lần sau toàn loanh quanh ở nhà :P

Caterpilar777

Xe hơi
Đàn ông rời nhà là đi công việc. Chỉ có điều là việc gì mà thôi...

luot_song

Xe điện
Mợ chủ thì đang tèn tén ten còn các cụ ở đây vẫn mải mê chém

dangnguyen1222

Xe hơi
Chuẩn đới... mợ cứ thả thoải mái đêi...tối về truy thu thuế sau... mà thu gấp 3 lần nhé.đảm bảo lần sau.sói nhà mợ tởn đến già...khú....khú
đúng là tinh thần ofer,mà cụ bị truy thuế lần nào chửa?:P

BoTuRoo

Xe buýt
Em đọc hết các cm từ trang 1, nhiều cụ chém gió cũng vui, em thấy câu chuyện của mợ Hoàng là rất phổ biến, mợ làm như thế theo tâm lý phụ nữ là em ủng hộ, mái ấm gia đình nhiều khi chỉ đơn giản là bữa cơm tối, cả ngày vợ chồng con cái đi làm đi học rồi quây quần bên mâm cơm rất ấm cũng, người phụ nữ thấy hạnh phúc khi nhìn chồng con vui vẻ, người đàn ông thấy yên tâm có gia đình là động lực để mình nỗ lực kiếm tiền về cải thiện chất lượng sống, con cái cảm nhận không khí gia đình đầm ấm thì học hành chăm ngoan, giảm nguy cơ hư hỏng. Thế nên các cụ cũng nên nhìn nhận và trân trọng không khí đầm ấm gia đình trong bữa cơm tối.
Đã là gia đình thì mỗi người đã tự nguyện hạn chế chút tự do cá nhân của mình rồi, nếu không cứ sống độc thân cho thoải mái.

Em cũng không ủng hộ các mợ gọi léo nhéo khi chồng đi nhậu hay đang chém gió với bạn bè vì các cụ thấy bị quản lý, nhiều người thấy xấu hổ với bạn. Tuy nhiên các cụ nên nhậu 2-3 tối/tuần là nhiều (đối với cụ nào quá nhiều hội hè hay yêu cầu công việc) và cố gắng ăn cơm tối với vợ con (ý nghĩa em trình bày ở trên) càng nhiều càng tốt (đặc biệt là cho con cái có không khí đầm ấm). Ban ngày nhiều cụ đã nhậu các buổi trưa rồi thì tối lại nhậu nữa thì hại sức khỏe, chẳng mấy chốc phong độ cũng giảm sút, không khí gia đình lại nặng nề.
Thời gian trôi nhanh lắm, ngoảnh lại cũng đến ngày các cụ cao tuổi, chỉ có vợ con là chăm sóc mình lúc trái gió trở trời thôi, gái nó chẳng chăm đâu, nó tìm anh nào trẻ khỏe hơn thôi, thế cho nên dù có đổi gió hay chơi gì bên ngoài cũng nên trân trọng gia đình, kín đáo và đừng làm tổn thương vợ con, không thì lúc đó có khi nằm còng queo một mình.

@ các mợ: ngoài việc chăm sóc chồng con cũng nên có chút thời gian dành cho mình, chăm sóc sắc đẹp, giao lưu bạn bè, chơi thể thao v.v là những việc làm lành mạnh để bớt phải suy nghĩ nhiều những điều tiêu cực về chồng. Nếu chồng không biết trân trọng những gì mình cố gắng vì gia đình thì.........em không ý kiến tiếp, tùy từng gia đình mà có giải pháp ạ

minhvtv3

Xe tăng
Mợ chủ hnay k thấy chém gió nhỉ, hay là hòa bình rùi?

truongan898

Xe tải
Em cũng ghét nhất cái kiểu: có ăn cơm không? mấy giờ về? đang ở đâu đấy? sao vừa rồi gọi không nghe máy.......??? cứ như giám sát mình ấy, bực mình là em cũng éo ăn cơm luôn

Mr Hoang

Xe hơi
Em đọc hết các cm từ trang 1, nhiều cụ chém gió cũng vui, em thấy câu chuyện của mợ Hoàng là rất phổ biến, mợ làm như thế theo tâm lý phụ nữ là em ủng hộ, mái ấm gia đình nhiều khi chỉ đơn giản là bữa cơm tối, cả ngày vợ chồng con cái đi làm đi học rồi quây quần bên mâm cơm rất ấm cũng, người phụ nữ thấy hạnh phúc khi nhìn chồng con vui vẻ, người đàn ông thấy yên tâm có gia đình là động lực để mình nỗ lực kiếm tiền về cải thiện chất lượng sống, con cái cảm nhận không khí gia đình đầm ấm thì học hành chăm ngoan, giảm nguy cơ hư hỏng. Thế nên các cụ cũng nên nhìn nhận và trân trọng không khí đầm ấm gia đình trong bữa cơm tối.
Đã là gia đình thì mỗi người đã tự nguyện hạn chế chút tự do cá nhân của mình rồi, nếu không cứ sống độc thân cho thoải mái.

Em cũng không ủng hộ các mợ gọi léo nhéo khi chồng đi nhậu hay đang chém gió với bạn bè vì các cụ thấy bị quản lý, nhiều người thấy xấu hổ với bạn. Tuy nhiên các cụ nên nhậu 2-3 tối/tuần là nhiều (đối với cụ nào quá nhiều hội hè hay yêu cầu công việc) và cố gắng ăn cơm tối với vợ con (ý nghĩa em trình bày ở trên) càng nhiều càng tốt (đặc biệt là cho con cái có không khí đầm ấm). Ban ngày nhiều cụ đã nhậu các buổi trưa rồi thì tối lại nhậu nữa thì hại sức khỏe, chẳng mấy chốc phong độ cũng giảm sút, không khí gia đình lại nặng nề.
Thời gian trôi nhanh lắm, ngoảnh lại cũng đến ngày các cụ cao tuổi, chỉ có vợ con là chăm sóc mình lúc trái gió trở trời thôi, gái nó chẳng chăm đâu, nó tìm anh nào trẻ khỏe hơn thôi, thế cho nên dù có đổi gió hay chơi gì bên ngoài cũng nên trân trọng gia đình, kín đáo và đừng làm tổn thương vợ con, không thì lúc đó có khi nằm còng queo một mình.

@ các mợ: ngoài việc chăm sóc chồng con cũng nên có chút thời gian dành cho mình, chăm sóc sắc đẹp, giao lưu bạn bè, chơi thể thao v.v là những việc làm lành mạnh để bớt phải suy nghĩ nhiều những điều tiêu cực về chồng. Nếu chồng không biết trân trọng những gì mình cố gắng vì gia đình thì.........em không ý kiến tiếp, tùy từng gia đình mà có giải pháp ạ
Em cũng nghĩ bài này gần như bài tổng kết lại toàn bộ câu chuyện của nhà em, em cũng định thôi không cm nữa nhưng cũng phải làm một cái báo cáo bởi dẫu sao cái câu chuyện như của nhà em nó cũng xảy ra hàng ngày trong CS của gấu chúng em cũng như toàn bộ các cụ trên này.
Cũng vẫn biết các cụ khó tránh khỏi những phút xao lòng, tâm hồn rung rinh khi bản thân bị các con viruts NT nó xâm nhập ,chưa đến Z nhưng chỉ một cái nắm tay, một vài lần hẹn hò cà phê, những tin nhắn tình cảm, những hành động bí mật cũng đã làm trái tim chúng em nghẹn lại, nếu chúng em cũng là những người PN mà ngoài giờ làm việc còn hẹn hò với đối tác là nam( ngoại trừ công việc), cũng nhắn tin này nọ , bỏ bẵng việc nhà thì các cụ có vui?
Em cũng đã AQ nhiều cho câu chuyện của mình, đặt nhiều tiêu chí khác nên hàng đầu, học hỏi EQ để giữ lại ngọn lửa trong GD mình, cũng đạt tất cả lên bàn cân, cũng biết cho điểm chồng, thầm an ủi giận thì có giận mà thương cũng còn nhiều.
Quay lại nội tình nhà em, hôm thứ 7 cả ngày em cũng không nói gì, tối em không gọi điện về ăn cơm, thấy 7h tối mò về, ba mẹ con em chén xong rồi, em vẫn nhẹ nhàng hỏi nhưng thái độ tất nhiên chả có đâu mà vui vẻ tình củm cả:
- Bố ăn luôn hay còn tắm?
- Ăn luôn.
Đấy em đợi ăn xong, cất dọn rồi vào phòng làm việc, cũng vẫn im lặng.
Sáng chủ nhật thấy bảo: Mẹ chuẩn bị cả nhà mình đi đám cưới.
Thế rồi câu chuyện công việc, con cái,tự nhiện lại tíu tít cả lên.
Lúc chờ ở đám cưới, 2VC vào cà phê em nhỏ nhẹ: Bố à, mình ở với nhau đã quá 2 bàn tay rồi, cũng chả lạ gì tính nhau, nếu bố không thích mẹ con em hỏi , gọi điện xem bố có ăn cơm không, thì từ ngày hôm nay em cũng không gọi đâu. Tuy nhiên vẫn mong bố cố gắng về ăn cơm với ba mẹ con cho vui.
Lúc giận là lúc mất khôn, với lại bố có cáu , bố nói những điều không hay thì cái mồm bố nó gần cái tai, vậy bố tự nghe, bố nói xấu nhiều thì cái mồm của bố nó cũng xấu. Còn chuyện ghen tuông, em vẫn sẽ ghen và còn làm nhiều điều hơn nữa nếu cần để giữ HP cho gia đình mình, việc đấy phụ thuộc hoàn toàn vào bố.
Em chỉ tạm thời nói đến đấy, rồi em vui vẻ như không có chuyện gì, đấy các cụ xem PN chúng em đơn giản thế thôi.
Em hy vọng sau những câu chuyện , những giận dỗi, bực tức nho nhỏ của gd em là trải nghiệm cho các bác trong DD này .

Mr Hoang

Xe hơi
Em cũng ghét nhất cái kiểu: có ăn cơm không? mấy giờ về? đang ở đâu đấy? sao vừa rồi gọi không nghe máy.......??? cứ như giám sát mình ấy, bực mình là em cũng éo ăn cơm luôn
hihi, nhà em cũng hay hỏi như vậy, theo các cụ hỏi như thế nào cho Gấu bọn em không lăn tăn này nọ, các cụ cũng không cảm thấy bị giám sát.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Quay lại nội tình nhà em, hôm thứ 7 cả ngày em cũng không nói gì, tối em không gọi điện về ăn cơm, thấy 7h tối mò về, ba mẹ con em chén xong rồi, em vẫn nhẹ nhàng hỏi nhưng thái độ tất nhiên chả có đâu mà vui vẻ tình củm cả:
- Bố ăn luôn hay còn tắm?
- Ăn luôn.
Đấy em đợi ăn xong, cất dọn rồi vào phòng làm việc, cũng vẫn im lặng.
Sáng chủ nhật thấy bảo: Mẹ chuẩn bị cả nhà mình đi đám cưới.
Thế rồi câu chuyện công việc, con cái,tự nhiện lại tíu tít cả lên.
Lúc chờ ở đám cưới, 2VC vào cà phê em nhỏ nhẹ: Bố à, mình ở với nhau đã quá 2 bàn tay rồi, cũng chả lạ gì tính nhau, nếu bố không thích mẹ con em hỏi , gọi điện xem bố có ăn cơm không, thì từ ngày hôm nay em cũng không gọi đâu. Tuy nhiên vẫn mong bố cố gắng về ăn cơm với ba mẹ con cho vui.
Lúc giận là lúc mất khôn, với lại bố có cáu , bố nói những điều không hay thì cái mồm bố nó gần cái tai, vậy bố tự nghe, bố nói xấu nhiều thì cái mồm của bố nó cũng xấu. Còn chuyện ghen tuông, em vẫn sẽ ghen và còn làm nhiều điều hơn nữa nếu cần để giữ HP cho gia đình mình, việc đấy phụ thuộc hoàn toàn vào bố.
Em chỉ tạm thời nói đến đấy, rồi em vui vẻ như không có chuyện gì, đấy các cụ xem PN chúng em đơn giản thế thôi.
Em hy vọng sau những câu chuyện , những giận dỗi, bực tức nho nhỏ của gd em là trải nghiệm cho các bác trong DD này .
Moah ..... moah .... mợ chủ thớt. Xin lỗi mợ, nhà cháu đọc bài của mợ xong thích quá, nhất là đoạn trích dẫn. Nhà cháu xin phép được lấy bài này làm Trang chủ cho trình duyệt, hi vọng gấu nhà cháu đọc được, hi vọng gấu sẽ học được vài điều....

Topic này cũng là lời cảnh tỉnh với các "sói" chưa hoặc ít quan tâm tới mái ấm gia đình, tới gấu, tới F1... Hi vọng các sói sẽ thay đổi nhiều nhiều.

Em xinh bầu chọn mợ chủ thớt là Quý bà của tháng 9, ai đồng ý vote và mời rượu nhà cháu nhé. Xin cảm ơn

tazzan_man

Xe tăng
Vote for Mr Hoàng!
Em đọc mà em cũng chả tin được? Liệu bây giờ còn có người phụ nữ nhẹ nhàng đến như thế ?
Mợ làm em thèm quá!

Mr Hoang

Xe hơi
Vote for Mr Hoàng!
Em đọc mà em cũng chả tin được? Liệu bây giờ còn có người phụ nữ nhẹ nhàng đến như thế ?
Mợ làm em thèm quá!
Kể cả lúc oánh ghen em cũng nhẹ nhàng nhá.
Sói nhà em có lần tậm sự với bà chị gái của Sói.
Em chỉ sợ nó( là em đấy ợ) nhẹ nhàng thôi, chứ nó mà cứ nhảy chồm chồm lên thì em lại không ngán.
En hóng hớt được chuyện này nên kim chỉ nam của em là nhẹ nhàng, khôn khéo, cương quyết. Chiêu cuối cùng mà bắt buộc phải dùng là : oánh rắn phải oánh dập đầu.