[Thảo luận] Em suýt bị giang hồ hành hung các bác ạ!

vutamhoan

Xe tăng
1. Cụ lấn làn, phóng nhanh nên anh hai không rẽ được
2. Cụ lại còn bấm còi, đang bực nên anh ấy nóng (Trên đường cụ còi cũng hơi nhiều - như cháu thì đường bằng 1/2 thế cháu cũng không phải còi đâu)
3. Theo các cụ khác nói thì có va chạm nhẹ, cụ không dừng lại.

Thế nên thiết nghĩ cụ nên xem lại mình chút xíu, hạn chế còi thôi cũng đỡ được khối chuyện. Sáng nay có chú còi xin vượt cháu (trong khi thừa đủ đường để vượt & cháu không có ý định cũng như động tác chuyển làn ) được cháu giơ ngón tay thối ra ngoắc cho vượt, chả biết nó có hiểu không nữa :))

hieunthn

Xe tải
Sợ thật, may chưa phải là ở HN. Ở TpHCM khả năng tụi này manh động hơn.

Đây cũng là một cảnh báo ạ. Vậy, nếu gặp phải thì các cụ nên làm gì và cần phải có gì để tránh va chạm với bọn này?

Bọn này sợ nhất bảo bối gì nếu ta gắn trên xe, khi đi 1 mình ạ?
Em nằm vùng ở trỏng. Bản thân em thấy người TPHCM bây giờ lành hơn người thủ đô các cụ ạ!

Chia buồn cùng cụ chủ thớt. Cũng mừng vì cụ xử lý tỉnh táo. Cụ cứ nghĩ có lúc nó gặp những thằng hay nóng tiết thì chúng cũng chẳng toàn thân được đâu..?!

CHIPSUPER

Xe buýt
XH bây giờ ra đường sợ thật, hơi tí là hung hăng. Thôi chia buồn cùng cụ chủ! Cứ nghĩ là của đi thay người cụ ạ. Chúng nó hại mình thì trời quả báo hết.

gasthuyquan

Xe tải
người hàn quốc ngồi trong xe họ sẽ nghĩ gì về văn hóa của mấy thằng chó chết đấy nhỉ.xem mà bức xúc quá.

thtvuf

Xe điện
Hôm nay là ngày gì mà lắm chuyện quá. Cách đây 1 tuần có 1 ông Fortuner đáng tuổi bố em lùi trong bãi mà không nhìn phang vào xe em, xuống xe xin lỗi em rồi nói sửa hết bao nhiêu thì đền. Cùng gửi xe 1 nơi, lại là người cùng phố nên em tin tưởng cầm CMT, hôm nay gặp giải quyết thì ông ý giở trò lật lọng, hổ báo, thách thức, cù nhầy, không đền bù mà còn thách thức "mày biết nhà tao, tao biết nhà mày đấy". Chiều đi làm về thấy 1 xe taxi Mai Linh va chạm nhẹ với 1 bà 40-50t đi Spacy trông rất tử tế, gần như không vấn đề gì, xe không đổ, người không sao mà bà kia cũng lao ra xỉa xói chửi bới rất hùng hổ. Chân cầu vượt Tây Sơn Thái Hà, 1 bà sồn sồn cũng đang chửi mắng 1 anh đi BMW "mày đâm vào tao" dù người xe không bị gì. Cứ ra đường là cá lớn nuốt cá bé, mềm nắn rắn buông, hành xử vô văn hóa như vậy thì xã hội này sẽ đi về đâu hả các bác?
Đi về nơi mà ai cũng biết đó cụ ợ

Dai Anh

Xe đạp
Xem ở Cam1 giây 18 là rõ thằng áo đỏ sẫm không đội mũ lúc đó định rẽ vào hướng bên trái theo chiều di chuyển của nó thì vướng vào xe cụ, máu chó nổi lên chắc lại cậy là dân bản địa tại đấy nên mới thế, cụ cũng hơi đen, nhưng người không sao là ok rồi.

hoinhap

Xe tăng
Xa hội bây giờ loạn hết rồi, người ngay sợ kẻ gian, người tốt sợ kẻ xấu, chính quyền làm ngơ, phí tiền nộp thuế quá nhỉ!

ABCZ13

Xe tải
Khiếp quá xã hội loạn thật, e mà gặp tình huống vậy thì e cũng ngồi trên xe thôi trừ khi xe e có 5 chú rắn mặt thì e chơi luôn hihi chia buồn với cụ chủ cụ cứ coi như mình đen đạp phải ..út thôi :D không thèm chấp bọn vô văn hóa này.

nhansamvn

Xe đạp
Ông chú em đang qua ngã tư, 1 thằng vượt đèn đỏ đánh vèo qua trước mặt rồi quay sang chửi: "ĐM thằng già, đi đứng thế hả?"

Thật là hết thuốc chữa :(

KunBoy

Xe buýt
Cụ chủ nhịn tốt thật, biết rằng 1 điều nhịn là chín điều lành :">
Nhưng nói thật là mấy thằng đứng trước đầu xe đạp phá kiểu đó phải e là e cho cả người + 2b lùi lại luôn :-s
Đến đâu thì đến, chứ nhịn kiểu này ức không chịu nổi [-(

Asturias19

Xe buýt
Ghê răng vãi mợ

tank_commander

Xe hơi
Mấy thằng này sao ko lao vào xe tải hay tầu hoả cho chết hết đi nhỉ ? Mà mấy ông cớm VN cũng vô dụng, dạng này đố các bố dám sờ vào.

Furious

Xe điện
Cụ chủ thớt đã bẩu là ở trong Nam rồi mà cụ Chã, cơ mà em thấy trong phố đa phần 4b đều đi lấn làn kiểu này. Tránh xe cũng lấn, đi 1 mình thì đi ra giữa.

Đây là chỗ ao cá bác Hồ, đường Lâm Văn Bền phải không cụ?
Em có cái góp ý với cụ là lấn đường của làn ngược chiều kìa

vanvuong

Tháo bánh
Vâng, cứ kính dâm hoặc "cực dâm" mà đeo. Chúng nó tưởng mình vừa từ trường dạy "khiếm thị" ra, đảm bảo chấp cả nhà nó cũng không dám lấn đường bác đâu , kekeke
Thực sự là hổ báo
Tốt nhất là lái xe đeo kính râm, mình có soi nó nó cũng chạ biết.

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Vâng em chở người HQ ạ, em đúng là đen hết chổ các cụ ạ. #-o
Thui cụ ự, em thấy cụ sử lý tình huống thế rất tốt, chứ nó đang ngáo rùi cụ chui ra k khéo mang họa