[Thảo luận] Em suýt bị giang hồ hành hung các bác ạ!

tuctuc2010

Xe điện
Em cũng định đi trình báo CA Phường nơi đó + VIDEO này, nhưng nghĩ lại em thường hay đi lại đoạn đường này, nhỡ chúng nó thù tức thì em còn mệt hơn nhiều, em nghĩ thế nên thôi.
Thôi cụ ạ, coi như của đi thay người

kien_ktnl

Xe buýt
Em mời cụ chén rượu nhạt để nhắm với thịt bọn c.hó đó cụ nhé, trước sau gì thì bon nó cũng ăn đủ thôi cụ ạ,

Mr Win

Xe buýt
chia buồn cùng cụ thôi đừng nghĩ đến nó nữa bác ạ bây giờ ra đường nhiều lúc lâm vào hoàn cảnh ko thể nào tưởng tượng ra đc

duongkhan

Xe đạp
Trước em cũng gặp kiểu này, nhiều lúc ko biết xử kiểu gì, chẳng lẽ xuống oánh luôn. Nghĩ mà ức

udic2010

[Tịch thu bằng lái]
cho nó đi tù đi cụ sợ gì chúng nó. cụ cứ đua ra xxxx. bọn này toi vì có video

bunbunbun

Xe hơi
phù... cái rủi cũng có cái may bác kendus ạ , cũng may là nó chưa điên đến mức thịt bác đến cùng bác ạ

S320

Xe điện
chia buồn cùng cụ. may vì tai qua nạn khỏi là tốt rồi. xã hội mình buồn thật các cụ ợ.

bmwl7

Xe tải
Sợ thật, may chưa phải là ở HN. Ở TpHCM khả năng tụi này manh động hơn.

Đây cũng là một cảnh báo ạ. Vậy, nếu gặp phải thì các cụ nên làm gì và cần phải có gì để tránh va chạm với bọn này?

Bọn này sợ nhất bảo bối gì nếu ta gắn trên xe, khi đi 1 mình ạ?

PhanhGap

Xe điện
Đoạn ngã 4 nó rẽ không xi nhan, nhưng cụ cũng lấn đường (mặc dù vạch đứt) và đi nhanh ạ. Hình như có va chạm, nó bị quệt gác đờ bu và biển số nhưng cụ không dừng lại mà vẫn đi nên nó mới đuổi theo. Đoạn sau thì nó sai rồi, nhưng còn khôn chán vì thằng đấm thằng xoa. Thiệt hại nhỏ, cụ không kiện được đâu, có chăng chỉ xử phạt hành chính không đội MBH và gây rối TTCC thôi. Trừ trường hợp TA, TS thì chúng nó mới yếu thế hơn cụ thôi.
p/s: Hạ hỏa đi cụ, coi như mình đen đi. Lần sau vào ngã 4 cụ nên giảm tôc độ rồi mới thoát khi đảm bảo an toàn theo nguyên tắc vào chậm ra nhanh nhé.%%-

thuysinh.tl

Xe container
Ặc. Bọn này manh động nhỉ? Gặp bọn này thì tránh đi thôi ợ. Coi như tránh mứt thôi cụ ợ

taurus214

Xe hơi
Hehe, cụ chủ cũng đi nhanh phết nhờ, nhà cháu xem mà cũng hơi chóng mẹt. Gặp trẻ trâu thế ngồi yên cho lành thôi, 1 điều nhịn là 9 điều lành mà.

mezzo forte

Xe buýt
xã hội loạn thật rồi, giờ ra đường tối về được đến nhà với vợ con mới chắc là mình vẫn còn sống

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Sợ thật, may chưa phải là ở HN. Ở TpHCM khả năng tụi này manh động hơn.

Đây cũng là một cảnh báo ạ. Vậy, nếu gặp phải thì các cụ nên làm gì và cần phải có gì để tránh va chạm với bọn này?

Bọn này sợ nhất bảo bối gì nếu ta gắn trên xe, khi đi 1 mình ạ?
Cụ đừng mừng vội, em chạy HN chỗ Nguyễn Ngọc Thạch cũng bị một phát thế này.

Em đến ngã ba Nguyễn Ngọc Thạch - Lương Đình Của. Một chú xe máy từ Lương Đình Của phi ra, em phanh dúi dụi dù em đang đèn xanh nhá. Thấy chú đấy dừng rồi em nhấn ga đi tiếp thì nó lại vọt lên. Phanh phát nữa. Nó chỉ mặt em hỏi, mày muốn gây sự hả. Hôm đấy em đang có việc buồn thối ruột, chỉ lắc đầu. Nó lại tưởng em hiền chửi bới tiếp. Thằng đằng ngồi sau đập rầm phát vào xe em. Ẹ, lúc đấy em chỉ muốn trong xe có con chó lửa cho nó phát xong ẹ luôn hai thằng đi.

Vanquish

Xe buýt
Có thằng áo đen húng thôi, ông đeo kính đồng bọn của nó cũng can ngăn mà.

smilingmen

Xe hơi
Hôm nay là ngày gì mà lắm chuyện quá. Cách đây 1 tuần có 1 ông Fortuner đáng tuổi bố em lùi trong bãi mà không nhìn phang vào xe em, xuống xe xin lỗi em rồi nói sửa hết bao nhiêu thì đền. Cùng gửi xe 1 nơi, lại là người cùng phố nên em tin tưởng cầm CMT, hôm nay gặp giải quyết thì ông ý giở trò lật lọng, hổ báo, thách thức, cù nhầy, không đền bù mà còn thách thức "mày biết nhà tao, tao biết nhà mày đấy". Chiều đi làm về thấy 1 xe taxi Mai Linh va chạm nhẹ với 1 bà 40-50t đi Spacy trông rất tử tế, gần như không vấn đề gì, xe không đổ, người không sao mà bà kia cũng lao ra xỉa xói chửi bới rất hùng hổ. Chân cầu vượt Tây Sơn Thái Hà, 1 bà sồn sồn cũng đang chửi mắng 1 anh đi BMW "mày đâm vào tao" dù người xe không bị gì. Cứ ra đường là cá lớn nuốt cá bé, mềm nắn rắn buông, hành xử vô văn hóa như vậy thì xã hội này sẽ đi về đâu hả các bác?

bmwl7

Xe tải
Cụ đừng mừng vội, em chạy HN chỗ Nguyễn Ngọc Thạch cũng bị một phát thế này.

Em đến ngã ba Nguyễn Ngọc Thạch - Lương Đình Của. Một chú xe máy từ Lương Đình Của phi ra, em phanh dúi dụi dù em đang đèn xanh nhá. Thấy chú đấy dừng rồi em nhấn ga đi tiếp thì nó lại vọt lên. Phanh phát nữa. Nó chỉ mặt em hỏi, mày muốn gây sự hả. Hôm đấy em đang có việc buồn thối ruột, chỉ lắc đầu. Nó lại tưởng em hiền chửi bới tiếp. Thằng đằng ngồi sau đập rầm phát vào xe em. Ẹ, lúc đấy em chỉ muốn trong xe có con chó lửa cho nó phát xong ẹ luôn hai thằng đi.
Em chưa gặp phải, nhưng nếu va chạm mà nó manh động thì em cũng chủ động mà xin lỗi vậy, dù đúng hay sai, thế cho nó lành ạ.

Em thì chứng kiến bọn trẻ trâu này cà khịa với CSCĐ tầm 23h trên phố Huế ạ. Em lúc đó 1 mình đi 2b, gặp mấy thằng này, đi mấy 2b ko biển, ko mũ, nên cũng đi chậm lại, tránh va chạm. Được một đoạn, chúng nó thấy 2 xxx CĐ đi 2b ven lề phải, 2 thằng vượt lên, đi song song, cà khịa, 2xxx ngoảnh mặt làm ngơ, để thằng lái kia chửi 1 mình, nó còn lái 1 tay, 1 tay chống lên mặt đồng hồ, ngoảnh sang cà khịa. Cứ thế đi qua mấy ngã 4 liền. Dân tình cũng lác đác xung quanh, cũng thấy ngượng thay, nhục thay cho 2 xxx kia. Ngẫm lại mình, đến xxx, chúng nó còn chẳng ngại, nữa là dân thường, mà ở ngay phố lớn nhé.

Ở TpHCM dân giang hồ vẫn manh động hơn nhiều thì phải, một phần do lịch sử, một phần an ninh ở thủ đô được siết chặt tối đa hơn, thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

kendus

Xe đạp
Chiều về em cho xe vào hãng luôn các cụ ạ, ngày mai em nghĩ 1 buổi không chạy nữa, chiều nay em đi cũng hơi nhanh, nhưng chẵng va quệt gì cả. Tại số em đen quá nên mới gặp phải bọn này. Thôi thì mai nghĩ xã hơi cho bình tâm lại vậy. Cám ơn các cụ vào chia sẻ với em, em cũng thấy rất an ủi các cụ ạ.