[Thảo luận] Em suýt bị giang hồ hành hung các bác ạ!

inovavgj

Xe container
Hôm nay là ngày gì mà lắm chuyện quá. Cách đây 1 tuần có 1 ông Fortuner đáng tuổi bố em lùi trong bãi mà không nhìn phang vào xe em, xuống xe xin lỗi em rồi nói sửa hết bao nhiêu thì đền. Cùng gửi xe 1 nơi, lại là người cùng phố nên em tin tưởng cầm CMT, hôm nay gặp giải quyết thì ông ý giở trò lật lọng, hổ báo, thách thức, cù nhầy, không đền bù mà còn thách thức "mày biết nhà tao, tao biết nhà mày đấy". Chiều đi làm về thấy 1 xe taxi Mai Linh va chạm nhẹ với 1 bà 40-50t đi Spacy trông rất tử tế, gần như không vấn đề gì, xe không đổ, người không sao mà bà kia cũng lao ra xỉa xói chửi bới rất hùng hổ. Chân cầu vượt Tây Sơn Thái Hà, 1 bà sồn sồn cũng đang chửi mắng 1 anh đi BMW "mày đâm vào tao" dù người xe không bị gì. Cứ ra đường là cá lớn nuốt cá bé, mềm nắn rắn buông, hành xử vô văn hóa như vậy thì xã hội này sẽ đi về đâu hả các bác?
lên thiên đường XH CN chứ đâu

Loong Phoong

Xe điện
chắc cụ hiền lành nên bọn nó được đà, bọn này cứ phải cho gặp mấy chú kẹo chíp chíp thì đâu sẽ vào đấy hết

linhieu

Xe hơi
Tưởng oan ức thế nào chứ cụ đi như ăn cắp đấy thì lại chả bị bọn ăn cướp nó xxx cho :-s Các cụ có đếm được bao nhiêu xe phải tránh cụ này ko ???

private1985

Xe tải
lên thiên đường XH CN chứ đâu
Em nghĩ cụ không nên nói kiểu đại loại thế này. Chúng ta tự hiểu thôi, mỗi người một quan điểm chứ đề cập chuyện này nhạy cảm lắm cụ. Ăn thẻ như chơi ấy :D

Tội cụ chủ thật, cũng may có thằng tóc dài nó gàn 2 thằng kia chứ chúng nó điên cả lũ làm tới cùng thì cũng mệt.

lechauvn84

Xe hơi
Thôi thế là may rồi cụ ạ. Cụ thử làm cái mũ công an để trong xe xem, có thể an toàn phần nào.

Đúng là ra ngoài bây giờ ko hổ báo thì dễ bị bắt nạt. Ông anh em to con như dân châu Phi, mặt lại lạnh lạnh ngầu ngầu. Đi cao tốc tông phải *** 1 cái xe, xe đó dừng lại. Xuống xe là 1 ku gầy tòng teo nhưng xăm trổ hổ báo, lừ lừ ra nhòm vào xe ông anh. Ông anh xua tay xin lỗi xin lỗi, ra điều ái ngại lắm, thằng kia liền bỏ về xe. Tưởng đã xong, tiếp đó lại 1 thằng khác to béo đi xuống, trông cũng không lương thiện lắm, lừ lừ tiến lại gần, ông anh em lại xua tay xin lỗi xin lỗi... Ơ thế mà hiệu quả, thằng này cũng bỏ đi nốt. Nhòm vào cái xe đó thấy còn cả 1 ổ :-s tài thật, chỉ xua tay cái là giải quyết vấn đề, không chửi bới, không bạo lực... :|

manhkienhb

Xe tải
Đen cho cụ chủ quá! Thôi, người không sao là may rồi. Cụ sửa những gì? Hết bao nhiêu?

mrnghiem

Xe tải
VN không đc như ở Bển cụ nhỉ.dân được dùng c.hó lửa để tự vệ.đây chả có gì.lại còn này nọ nữa chứ,lúc ý mà bác có cái ấy rút ra thì mấy thằng ấy chạy mất

sangga1977

Xe đạp
chắc cụ có thù oán hay la co xung đột kinh tế với ai nên nó mới thế!

Mercedes-0o0

Xe tải
chia buồn với cụ..lần sau gặp trường hợp này cụ cứ 113 mà gọi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Khổ thân cụ, bây giờ ngồi lên ô tô là phải chốt cửa cho an toàn !

kendus

Xe đạp
Ngày mai em mới đi lấy xe, chiều nay qua hãng, họ báo hết 3tr 8 trăm mấy, vì móp cửa tài và nắp capo, xe bị trầy xây sát nên em sơn dặm lại luôn + bị thằng ấy nó lấy tay bẻ biển số trước em thay luôn miếng inox bọc biển số luôn. Nói chung thiệt hại không đáng kể vì có bảo hiễm lo hết các cụ ạ. Em chỉ mất thời gian thôi ạ. :-<

vietthanh2012

Xe hơi
Cái loại này tránh như vậy là được. Cụ không sao là tốt rồi.

bmwl7

Xe tải
Ngày mai em mới đi lấy xe, chiều nay qua hãng, họ báo hết 3tr 8 trăm mấy, vì móp cửa tài và nắp capo, xe bị trầy xây sát nên em sơn dặm lại luôn + bị thằng ấy nó lấy tay bẻ biển số trước em thay luôn miếng inox bọc biển số luôn. Nói chung thiệt hại không đáng kể vì có bảo hiễm lo hết các cụ ạ. Em chỉ mất thời gian thôi ạ. :-<
Cụ khai với bên bảo hiểm thế nào ạ? Cụ đưa clip này hay là khai để xe ngoài trời có mưa đá ạ? :)

Giả sử, bên BH có clip với khách hàng thế này, họ có Thể yêu cầu bên CA truy cứu để trả phí tổn ko ạ?

Nếu va chạm với bọn này buổi đêm chắc còn nguy hiểm hơn nhiều. Bọn này cứ phải tránh xa, cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Lấy tay đấm nắp capo - nhu như nhợn :D Sao bác không nhích phát làm quả án xong khai đạp nhầm chân ga :D chả sao đâu, đời ai chẳng nhầm :D

kendus

Xe đạp
Cũng có thể không phải về tiền. Thế cụ có thấy mặt thằng đấy quen quen không? vị dụ như nhìn thấy nó trong ảnh cưới treo ở đâu đó không :D
3 Thằng ý em chưa gặp bao giờ. Lạ hoắc @@!