[Funland] Em quyết định ra tòa rồi, chống chếnh đơn độc. Cccm vào động viên em mấy câu

Fecaonguyen

Xe tải
Chúc mừng mợ đã thành người tự do.
Chống chếnh như này chỉ mất mấy hôm thôi, mợ tin em đi. Rồi lại bảo lẽ ra mình phải chốt sớm hơn mới đúng.

sondaicajqk

Xe tăng
Đây sẽ là bước ngoặt còn lớn hơn cả lập gia đình. Cố lên cụ

mrcanonx4dl

Xe tải
Hôn nhân cứ y như toalet, người chưa ở trong thì nằng nặc đòi vào, còn người đang ở trong đó thì lại chỉ mong chóng ra. Dù sao cũng chỉ là một lựa chọn thôi mà mợ, lớn rồi, tự chọn và tự chấp nhận thôi
mợ so vậy thì căng quá, cái chính là ở cả 2 phía biết sẻ chia thông cảm cho nhau thì nó là cái nhà, còn không thì toalet thật

comiki

Xe ba gác
Người OF
Bắt đầu một cuộc sống mới dưới một bầu trời mới thôi mợ, chúc mợ mọi điều tốt lành :)

Phuha18

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Thực ra em cũng chẳng có ý định làm lại hay vợt zai ngon. Chỉ mong các cụ mợ đừng nhìn SM với con mắt thành kiến. Và mong muốn yên ổn sống ko bị làm phiền thôi
Em thấy những người xung quanh em chỉ thành kiến với những SM theo trào lưu...
Còn những SM vì những vấp ngã cuộc đời, những chuyện ko may... thì em ko thấy ai có thành kiến gì cả.
Chúc mợ luôn mạnh mẽ, khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

pain

Xe ba gác
Cảm ơn cụ. Thực ra em cũng chẳng có ý định làm lại hay vợt zai ngon. Chỉ mong các cụ mợ đừng nhìn SM với con mắt thành kiến. Và mong muốn yên ổn sống ko bị làm phiền thôi
Muốn thế thì đừng sống như SM, đừng lên gân lên cốt kiểu SM là oách là không cần chúng mày nghĩ gì miễn tao vui....

Cứ bình thường mà sống, cứ hòa lẫn vào xã hội mà cày cấy nuôi con thì chả ai thành kiến cả.

Cố lên! Âu cũng là 1 khúc cua gấp của cuộc sống, sau khúc cua ắt sẽ là đường thẳng cho dù chông gai.

XPQ

Xe cút kít
Em đọc còm của mợ xong em khóc nấc lên đc vài cái rồi lại cố gắng ngăn lại. Thật sự khóc xong rất mệt mai lại phờ phạc ra không thể chiến đấu cho những ngày tiếp theo. Ba năm nay em khóc liên miên rồi.

Mỗi người nên như con chim, sẵn sàng đập cánh bay khi cái cành mục dưới chân mình nó gãy. Làm sao phải khóc! Cứ lập một kế hoạch rồi thực hiện nó còn hơn là ngồi đấy mà ủy mị u ám.

thngaylangthang

Xe ngựa
với em PN luôn đẹp :)

Chopchopchop

Xe buýt
Muốn thế thì đừng sống như SM, đừng lên gân lên cốt kiểu SM là oách là không cần chúng mày nghĩ gì miễn tao vui....

Cứ bình thường mà sống, cứ hòa lẫn vào xã hội mà cày cấy nuôi con thì chả ai thành kiến cả.

Cố lên! Âu cũng là 1 khúc cua gấp của cuộc sống, sau khúc cua ắt sẽ là đường thẳng cho dù chông gai.
Oách gì làm SM hả cụ. Thấy mình thất bại và khiếm khuyết ý. Em thuộc thế hệ cũ nên em cũng ko sống theo trào lưu của giới trẻ. Em thực sự muốn một gia đình êm ấm. Chỉ là căng quá ko chịu nổi, nếu tiếp tục thì sẽ ko tốt cho tất cả các thành viên trong gia đình. Nên em mới quyết định vậy. Cực chẳng đã thôi

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

A di đà Phật :)) đại ka chuyển nghề rồi ạ ?

Chopchopchop

Xe buýt
Người ta chưa buồn chán, nên em chưa...luôn ạ ;)).
Chưa buồn chán thì hàng ngày tâm sự gì hả cụ? Lúc em yên ổn với chồng, em chả bao giờ sờ điện thoại khi ko cần thiết, ko dùng cả mạng xã hội luôn. Từ ngày khủng hoảng thì mới lang thang cho quên đi chuyện buồn

NNS

Xe ngựa
Em quyết định rồi. Gần ba năm sống trong khủng hoảng, stress, trầm cảm, em quyết định vậy. Nhưng chống chếnh, bơ vơ quá. Chỉ muốn được oà khóc nức nở nhưng cứ phải ghìm lại. Tự nhủ mình phải mạnh mẽ lên. Nhưng nhìn chặng đường đơn độc phía trước không biết rồi sẽ ra sao? Để chuẩn bị cho cuộc chia tay, em đã liều lĩnh mua cái nhà và giờ đang ôm đống nợ 2 tỷ, dự định bán mảnh đất và cái nhà cũ đi thì đủ trả nợ. Nhưng đời không như mình tính, giờ khó khăn chẳng biết bao giờ mới bán đc. Cảm thấy mình bất tài và ngu dốt. Bế tắc quá
ui dồi, có gì mà căng quá, mợ vững lên thôi, cánh cửa nài đóng lại mình mở mẹ nó cửa thang máy khác cho hiện đại, gì mà xoắn? mợ chuẩn bị cho cuộc chia li bằng cái nhà mới mua thế là cũng chu đáo rồi, ối người chả đc thế đâu. Cái đáng phải quan tâm nhất khi chia tai chia chưn là bọn trẻ, chứ ko phải thằng chồng mình đã quyết định next hay chính bản thân mình khi đã quyết lật sang trang mới. Chúc mợ vững vàng vượt qua, ngày mai trời luôn sáng, sợ éo gì :))

pain

Xe ba gác
Oách gì làm SM hả cụ. Thấy mình thất bại và khiếm khuyết ý. Em thuộc thế hệ cũ nên em cũng ko sống theo trào lưu của giới trẻ. Em thực sự muốn một gia đình êm ấm. Chỉ là căng quá ko chịu nổi, nếu tiếp tục thì sẽ ko tốt cho tất cả các thành viên trong gia đình. Nên em mới quyết định vậy. Cực chẳng đã thôi
Đó... vậy ít nhất là mợ đã làm được 1 phần em nêu rồi. Còn thất bại ư, khiếm khuyết à? :))
Ta phải sinh ra trên cõi này có nghĩa ta còn khiếm khuyết và ta phải học nhữn bài học qua những thất bại của cuộc sống để hoàn thiện chính mình cơ mà.

Mợ nghe bài " Dậy mà đi" đê:D và chớ tự trách bản thân vì còn tự trách có nghĩa mợ tự thua mợ và đó cũng là 1 lý do để người đời dè bỉu SM.

Em nhắc lại, hãy hòa mình vào xã hội và đừng tạo nên sự khác biệt chỉ vì mình tự trách mình:D

Chopchopchop

Xe buýt
ui dồi, có gì mà căng quá, mợ vững lên thôi, cánh cửa nài đóng lại mình mở mẹ nó cửa thang máy khác cho hiện đại, gì mà xoắn? mợ chuẩn bị cho cuộc chia li bằng cái nhà mới mua thế là cũng chu đáo rồi, ối người chả đc thế đâu. Cái đáng phải quan tâm nhất khi chia tai chia chưn là bọn trẻ, chứ ko phải thằng chồng mình đã quyết định next hay chính bản thân mình khi đã quyết lật sang trang mới. Chúc mợ vững vàng vượt qua, ngày mai trời luôn sáng, sợ éo gì :))
Em hết rượu. Cảm ơn mợ xuông vậy :)

MiTa

Xe lăn
Em quyết định rồi. Gần ba năm sống trong khủng hoảng, stress, trầm cảm, em quyết định vậy. Nhưng chống chếnh, bơ vơ quá. Chỉ muốn được oà khóc nức nở nhưng cứ phải ghìm lại. Tự nhủ mình phải mạnh mẽ lên. Nhưng nhìn chặng đường đơn độc phía trước không biết rồi sẽ ra sao? Để chuẩn bị cho cuộc chia tay, em đã liều lĩnh mua cái nhà và giờ đang ôm đống nợ 2 tỷ, dự định bán mảnh đất và cái nhà cũ đi thì đủ trả nợ. Nhưng đời không như mình tính, giờ khó khăn chẳng biết bao giờ mới bán đc. Cảm thấy mình bất tài và ngu dốt. Bế tắc quá
Đây chắc là mợ chủ. E tặng mợ vài chữ: