[Funland] Em quyết định ra tòa rồi, chống chếnh đơn độc. Cccm vào động viên em mấy câu

pain

Xe ba gác
A di đà Phật :)) đại ka chuyển nghề rồi ạ ?
Oạch, tham gia còm vì tau đánh giá mợ thớt là người kiểu cũ dư ae mềnh qua nhiều thớt mợ ấy còm chứ như kiểu đờn bà hoắng hoặc nice giả tạo thì tau next thớt ngay:D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Hic. Em thuộc thế hệ tương đối cũ. Nên mọi thứ còn khá nặng nề. Hơn nữa thời gian vừa qua lang thang trên này thấy nhiều cụ mợ có cái nhìn thành kiến với SM nên cũng thấy chạnh lòng. Mình chỉ mong muốn sống yên ổn bình thường thôi.
E chắc mợ chưa thể cũ bằng em đâu, cứ xem nick em năm bn là rõ, thời đầu OF đa số là những người lớn tuổi :D

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ cứ đẹp cứ xinh cho sói cũ nó tiếc :)
Cửa cũ đóng lại, cửa mới mở ra có khi tốt hơn nhiều, lại tiếc lẽ ra nên ra tòa từ đầu :D
Còn sân si vậy là ko nên đâu, mình sống tiếp cho mình cho con thôi, cần j quan tâm đến cảm giác của ck cũ chứ, luyến tiếc j cái răng sâu

Chỉnh sửa cuối:

netresource

Xe tải
Mợ chưa nên nghĩ đến cảnh SM vội, mặc dù đường ai nấy đi nhưng quyền giáo dục các con là trách nhiệm và nghĩa vụ của cả hai. Hãy để lũ trẻ được hưởng điều đó dù đã ly hôn.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em quyết định rồi. Gần ba năm sống trong khủng hoảng, stress, trầm cảm, em quyết định vậy. Nhưng chống chếnh, bơ vơ quá. Chỉ muốn được oà khóc nức nở nhưng cứ phải ghìm lại. Tự nhủ mình phải mạnh mẽ lên. Nhưng nhìn chặng đường đơn độc phía trước không biết rồi sẽ ra sao? Để chuẩn bị cho cuộc chia tay, em đã liều lĩnh mua cái nhà và giờ đang ôm đống nợ 2 tỷ, dự định bán mảnh đất và cái nhà cũ đi thì đủ trả nợ. Nhưng đời không như mình tính, giờ khó khăn chẳng biết bao giờ mới bán đc. Cảm thấy mình bất tài và ngu dốt. Bế tắc quá
Nếu là cụ thì em sẵn sàng đi làm vài cốc để , nếu là mợ thì ta có thể cafe tâm sự . Chúc cự/mợ qua dai đoạn khó khăn này.

motthoidongbim

Xe điện
Có đứa em SM, gđ 1 pgd NH. Con thì nó nuôi đứa t2 năm nay lớp 1. Nó bảo em có nên lấy ck không? Lấy làm gì? Lấy ck nữa, biết thêm mỗi "cái" nữa. SM thì muốn biết bao cái chẳng được mà nhàn thân.
Vui đi mà sống mợ ạ. Còn nhiều người khó khăn hơn mợ nhiều. Thoát được gánh nặng, đã chốt rồi là khỏi nghĩ.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Oạch, tham gia còm vì tau đánh giá mợ thớt là người kiểu cũ dư ae mềnh qua nhiều thớt mợ ấy còm chứ như kiểu đờn bà hoắng hoặc nice giả tạo thì tau next thớt ngay:D
:)))) rất đanh thép và chuyên nghiệp :))))))

TeslaBee

Xe buýt
Haizzzz, em cũng có cụ bạn vừa trải qua cơn bão này. Không biết chủ thớt có con hay chưa chứ như cụ kia khổ sở vụ con cái này lắm. Con nhỏ vợ nuôi, đòi tài sản, mặt sát nhau, ké họ hàng hai bên vào... đủ hết mọi chiêu trò. Cụ í xì trét dã man luôn! Thôi thì cũng chỉ biết nghe rồi chia sẻ thông cảm chứ sao bi chừ...

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
KHóc thoải mái, gào thoải mái cho xả đi cụ, ai chẳng phải ngã vài lần. Đàn ông mà có gì đâu phải ngại

congpln

Xe tải
Theo em thì trên đời khó nhất là việc kiếm nhiều tiền( không vi phạm PL). Các cụ, mợ có tài chính ổn định mà vẫn bị stress vì những chuyện này thì đúng là đáng trách thật, mọi sự tham gia cũng chỉ để mợ tham khảo thôi. Vẫn còn buồn là khó dứt lắm đấy ạ. Chúc mợ tìm ra đc lối đi hợp lý cho mình.

cusao

Xe lăn
Em quyết định rồi. Gần ba năm sống trong khủng hoảng, stress, trầm cảm, em quyết định vậy. Nhưng chống chếnh, bơ vơ quá. Chỉ muốn được oà khóc nức nở nhưng cứ phải ghìm lại. Tự nhủ mình phải mạnh mẽ lên. Nhưng nhìn chặng đường đơn độc phía trước không biết rồi sẽ ra sao? Để chuẩn bị cho cuộc chia tay, em đã liều lĩnh mua cái nhà và giờ đang ôm đống nợ 2 tỷ, dự định bán mảnh đất và cái nhà cũ đi thì đủ trả nợ. Nhưng đời không như mình tính, giờ khó khăn chẳng biết bao giờ mới bán đc. Cảm thấy mình bất tài và ngu dốt. Bế tắc quá
Em động viên bác nhá
- Tổn thất đương nhiên là có nhưng chẳng đến mức tuyệt vọng
- Con đường trước mặt đơn độc là sai. Bởi đơn độc hay không là do tự mình cảm nhận, chẳng phải phụ thuộc hoàn toàn vào bất cứ đk nào.
- Có nhà cho riêng mình là rất tuyệt vời, nợ sẽ gỡ dần và sẽ gỡ đc vì vẫn còn nguồn lực thực tế.
- Tự nhận mình là ngu dốt hay tài giỏi chưa bao giờ là một đánh giá có ý nghĩa. Năng lực của mình ở mức nào là phải do người khác, tổ chức khác đánh giá theo bộ tiêu chí cụ thể nào đó.

Em động viên bác hết sức thực tế là hãy đối mặt với khó khăn đang có, nỗ lực tháo gỡ từng phần, chắc chắn sẽ có cách gỡ được. Tự cho phép mình ngụp lặn trong buồn bã có thời hạn (1g, 1 ngày, 1 tuần...). Trong khi ngụp lặn phải luôn tự dăn mình là: Buồn chán chưa bao giờ là 1 giải pháp, nó chỉ là 1 trạng thái tâm lý mà thôi, cái ta cần bây giờ là 1 hoặc 1 nhóm giải pháp để tháo gỡ những đòi hỏi trước mắt.

Cứ vững vàng và kiên định...sẽ vượt qua đc hết

Xechaybangcom

Xe điện
Em có 1 cách đối phó với bọn mồm ko thơm là, chúng nó ong ve gì, em hùa theo luôn. Ko bao giờ em phản ứng lại với thái độ khó chịu. Thế là bọn ong ve chán luôn.
Em không hình dung được cách thức mợ làm. Mợ ví dụ cụ tỉ 1 thứ xem nào :D

Phang Li

Xe đạp
Chia sẻ cùng mợ, mợ hãy dành thời gian nghe một số bài giảng pháp của thầy Thích Tâm Nguyên thử xem, biết đâu sẽ lấy lại cân bằng nhanh hơn. Chúc mợ sớm vượt qua

namson229

Xe điện
ko biết là cụ hay mợ????? nếu là mợ thì trên OF cũng lắm cụ tốt tính lắm....he he

Dịch Thuật

Xe tải
Mợ chọn lấy 1 lão nào trong OFF này đi,lão nào cũng chuyên môn.
E Fun tí,cứ vui lên và bơ đi mợ.Chuyện gì đến và qua đi tự nó sẽ qua.

hanoipho79

Xe lăn
Nghe giọng văn thì là người quen rồi...rất giống.
Dù sao cũng chúc mợ vui vẻ với quyết định của bản thân mình.