[Thảo luận] Em phải làm gì trong tình huống này

lai thue

Xe điện
Bác chủ là một trong những người kéo cái xã hội này đi xuống, bác hèn quá
Khi có chuyện bác phải can ông Fortune ko đánh nhau, rồi gọi xxx đến chứ
Còn khi sự việc đã xảy ra như thế rồi thì bác cũng phải cùng với người ta chiến đến cùng chứ

caoxinh

Xe buýt
Vụ này cụ xử lý hơi kém, cứ gọi ngay 113 đến là thằng taxi móm ngay.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Bác nên đăng báo tìm bác fortune để cảm ơn và trả tiền ng ta ,h chỉ làm vậy thôi nếu bác áy náy, công nhận
Bác .....chỉ còn việc này để bác thanh thản

starlv

Xe buýt
bác fontuner cũng nhiệt tình..hok phải chuyện của mình nhưng thấy thế vẫn đứng ra..bác ý có trên này em volka bác ý..

cuncoi_tichtich

Xe tải
Cụ quá hèn, em chỉ nói 1 câu như vậy, với cái loại chó dại đấy phải táng cho nó vỡ *** ra rồi gọi 113 đến giải quyết, lúc đó bác có phải đền tiền thuốc bông băng cho nó cũng okie vì được táng nó bõ tức rồi với có CA đến cũng không sợ bị mấy thằng hội đồng chúng nó oánh bác. Bác lại để 1 mình bác Fotuner chống đỡ bác còn post lên đây được.

Kit07

Xe hơi
Bác nên đăng báo tìm bác fortune để cảm ơn và trả tiền ng ta ,h chỉ làm vậy thôi nếu bác áy náy, công nhận
Bác .....chỉ còn việc này để bác thanh thản
Em đồng ý với ý kiến này ạ, việc sẩy ra rồi cũng chẳng làm gì được nữa. Nếu cụ chủ có liên lạc được với bác FT kia thì cũng báo ae OF một tiếng, bác ấy quả là một hiệp sỹ đấy ạ. Em rất ngưỡng mộ bác ấy.

Nicolas1980

Xe tải
Thưa các cụ, em đã nói rất rõ, em đưa gấu và f1 đi lánh sang đường rồi thì em quay lại ngay, chỉ đén khi nó gọi hội nó đến thì em mới phải đi lánh và gọi bạn em đến. Lúc này bác fortuner đã vào xe chốt cửa, mình em đứng ở ngoài, nếu em không đi lánh sang bên đường thì đồng bọn nó chắc chắn sẽ thịt em.
Thế nên em mới hỏi các cụ là, nếu là các cụ, các cụ sẽ làm gì trong tình huống này.
Phone của cụ bị hỏng phím 113 rồi sao? Nói thật đọc cái thớt này của cụ mà em điên hết cả cái thằng người.

seadogs

Xe tăng
Em nói thật với cụ là cụ cũng hơi nhát, và chắc cũng ít va chạm xã hội. Cũng do cụ không có chính kiến nên mới để cụ Fortuner ra tay vì bức xúc. Lần sau cụ cứ chụp ảnh hiện trường rồi gọi xxx đến, kệ thằng kia thích chửi gì thì chửi. Cụ cũng nên nắm sơ qua sơ yếu lí lịch của các hãng taxi để xử lý, ví dụ mấy hãng taxi mai linh, group... đều là bọn lái thuê, tiền còn chẳng có nữa là đồng bọn, nên tẩn nhiệt tình, hù dọa to mồm tí còn các hãng đóng cổ phần hoặc xe nhà chạy dù của mấy anh nghiện thì cụ cứ chờ xxx đến giải quyết, tuyệt đối không đụng tay chân, bọn này sợ xxx lắm nên cụ cứ đàng hoàng ngồi chờ giải quyết. Còn F1 sẽ bảo gấu đưa về trước, mình ở lại giải quyết.

cun

Xe buýt
Em thấy cụ chủ cũng non gan. Nếu là em giả vờ gọi 113 sau đó cùng bác fortu hợp tác lại táng chết *** nó đi rồi té trước khi bạn nó đến. Mà bạn nó có đến thì cũng còn khuya vì đ.. biết đường.

coldzeronat

Xe hơi
Chắc cụ chủ tính tình nhút nhát quá nên gặp chuyện xoắn tít ko biết xử lý tình huống thế nào cho hợp lý, thấy nó gọi hội là chạy mất mặt :D. Em thấy nhiều cụ bức xúc nhưng có cụ nói quá chuẩn, cứ cãi lý với nó, ko đc thì chụp ảnh, quay phim, goi 113 nếu nó gọi hội chơi bác 4tun thì nói thật em hỗ trợ bác ý đến cùng, cho nhất là bét vì anh em xã hội em khá sẵn (tại nơi em sinh ra nó hơi phức tạp chứ em là dân vp nhá các cụ đùng hiểu lầm em :D).
Cụ 4tun mất mấy củ nhưng ko bị lằng nhằng mất time của cụ ý còn kiếm đc gấp mấy thế chỉ có điều là cụ ý ko nuốt được cục ức này thôi, em rất tôn trọng người như bác đi 4tun.
Tiện đây em cũng cảm ơn 1 cụ taxi đi getz tối hôm qua thấy em quên ko bật đèn, nháy đèn em ko để ý, cụ taxi vượt lên trước chốt xxx, xuống xe nhắc em bật đèn, may quá đi qua xxx cứ Nhìn em :D. Bao giờ và ở đâu cũng có khối người tốt kể cả taxi các cụ nhá, em đc giúp lần sau em cũng sẽ giúp người khác như thế, cụ chủ nên noi guơng cụ đi 4tun nhưng bình tĩnh hơn nhá.

Chỉnh sửa cuối:

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Xin chia buồn với cụ Fortu, e rất muốn kết giao với cụ,e ngưỡng mộ cụ
Bác chủ không đúng cho lắm nhưng dù sao thì bác cũng đã lập ra thớt này chứng tỏ bác cũng còn dũng khí
Âu đây cũng là bài học cho ace của OF

atvthanh

Xe tải
Câu hỏi của topic là: "Em phải làm thế nào?"

Câu trả lời của em là: Em sẽ truy tìm bác Fortuner để trả tiền cho bác ấy, có khi mời bác ấy cốc bia.

Lúc lâm sự trót hèn rồi, thôi thì bây giờ làm đúng đi cụ.

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Đọc đến đoạn thằng xe ôm hò vào "dạy bọn lắm tiền một bài học" e thấy bức xúc quá! nghèo lại còn hèn, đúng là cặn bã xã hội! Ghen tức với người nhiều tiền hơn mình mà nói trắng thành đen để hại người ta đượcx-( E mà là cụ Fortuner e nhớ mặt thằng đấy hôm sau đến đập cho lết đất!

atvthanh

Xe tải
Nói lại bảo tát nước theo mưa, chứ bọn xe ôm đúng là bọn tận cùng xã hội.

Nhân tiện, bọn taxi kia là hãng nào, để anh em còn biết nhỉ?

thanhf78

Xe hơi
Hôm trước em có xem chương trình Camera dấu kín của truyền hình CAND có quay phóng sự 2 khách nước ngoài đi kiểm tra mấy hãng taxi của Việt Nam mà thấy chúng nó làm nhục Quốc thể quá. Đại loại là cùng một quãng đường thử nghiệm của 2 khách nước ngoài khoảng cách điểm đi điểm đến cách nhau khoảng 100m mà chúng nó cho người ta đi hàng chục Km để rồi chặt chém khách. Bản thân em cũng đã bị Taxi đâm vào *** 1 lần xệ mông ngay đèn đỏ, thấy tắc đường em kêu nó qua bên đường giải quyết, nó vâng dạ rồi nhân lúc chớm đèn xanh nó rẽ trái té mất => nuốt 1 cục tức vì Uất + nhục vì bị nó lừa, lần sau gặp tình huống như thế em đè ngay đầu xe giải quyết ngay.

Qua bài cụ chủ thớt em thấy cụ xử xự như thế không được, Anh em hoạn nạn có nhau thế mà cụ bỏ đi => vào em mà cứ 2 tọi 1 là em cho nó ăn cháo ngay cho nhớ đời

trungnh

Xe tăng
là em, hôm sau em sẽ quay lại chỗ đấy, tìm xem mấy thằng Xe ôm còn ở đấy không và táng chết con cụ chúng nó luôn.

raotro

Xe container
Nếu đúng sự việc như chủ thớt kể...Em mà là chủ thớt em cho Gấu và F1 đi taxi về còn mình ở lại giã gạo cho thằng cờ hó lái xe kia bệt luôn khỏi gọi chó đàn rồi mời bác Phò tun nơ đi uống bia.
Cháu khác kụ tí thôi: Gấu tự lái xe đi...cháu ở lại tẩn thằng taxi cho sướng cái thằng người!b-(