[Thảo luận] Em phải làm gì trong tình huống này

volga1990

Xe tăng
Gọi xxx đến xử lý, xxx không đến mà phải tay em thì em táng cho thằng taxi này không còn tỉnh để mà gọi cho đồng bọn, cụ chủ hơi hèn, thương cho bác fortuner thấy chuyện bất bình can thiệp thì lại bị cụ bỏ lại 1 mình với bọn hổ báo vớ vẩn

vietpq81

Xe buýt
giữa đường giữa chợ thế chúng nó dám làm gì, sao cụ ko chờ xxx đến nhỉ? cụ chạy đi rồi thì còn nói làm gì nữa.

David Pham

Xe buýt
Việc xảy ra trong khoảng thời gian lâu như vậy, cụ chủ chạy đi chạy lại như con thoi thế mà không nhớ nổi cái biển số xe của bác Fortuner và thằng Taxi kia à?

Renault

Xe hơi
Xin lỗi cụ Mapu, em cũng xin nói thật là cụ hơi hèn ! Từ lúc cụ Fortuner cãi ngau với thằng Tãi cụ không tham gia. Đến khi cụ ấy đánh nó cụ cũng không tham gia, cụ chỉ lo trốn với nấp cho gia đình cụ ma thôi.

TapLai1989

Xe hơi
Thưa các cụ, em đã nói rất rõ, em đưa gấu và f1 đi lánh sang đường rồi thì em quay lại ngay, chỉ đén khi nó gọi hội nó đến thì em mới phải đi lánh và gọi bạn em đến. Lúc này bác fortuner đã vào xe chốt cửa, mình em đứng ở ngoài, nếu em không đi lánh sang bên đường thì đồng bọn nó chắc chắn sẽ thịt em.
Thế nên em mới hỏi các cụ là, nếu là các cụ, các cụ sẽ làm gì trong tình huống này.
em cùng là người lái taxi thôi,trong tình huống của bác em xin có lời xin lỗi bác,chúng nó chỉ là những con sâu làm xấu hình ảnh những người lái taxi chuyên nghiệp thôi ạ.nếu lần sau bác gặp trường hợp như vậy bác cú gọi vào số điện thoại đường dây nóng của hãng rồi nói chuyện với thanh tra,nếu nó thích gấu cả con bác cứ gọi 113 là ok mà bác,mà bác cứ phải để xe ở nguyên hiện trường nếu bác di chuyển như vậy là xóa dấu vết hiện trường đấy bác à,đến lúc gọi CA mình vẫn là người sai

kien_ktnl

Xe buýt
cụ này nói quá chuẩn luôn ạ, hợp lý nhất
em cùng là người lái taxi thôi,trong tình huống của bác em xin có lời xin lỗi bác,chúng nó chỉ là những con sâu làm xấu hình ảnh những người lái taxi chuyên nghiệp thôi ạ.nếu lần sau bác gặp trường hợp như vậy bác cú gọi vào số điện thoại đường dây nóng của hãng rồi nói chuyện với thanh tra,nếu nó thích gấu cả con bác cứ gọi 113 là ok mà bác,mà bác cứ phải để xe ở nguyên hiện trường nếu bác di chuyển như vậy là xóa dấu vết hiện trường đấy bác à,đến lúc gọi CA mình vẫn là người sai

IZZ

Xe tăng
Kể ra cụ có hội của cụ thì cũng đỡ. Em tán đồng với việc cụ lo bảo vệ gấu và F1.

Tuy nhiên cụ nên để gấu và F1 đi taxi về trước, sau đó ở lại san sẻ với cụ Fortuner kia.

Pigwalk

Xe container
Kể ra cụ có hội của cụ thì cũng đỡ. Em tán đồng với việc cụ lo bảo vệ gấu và F1.

Tuy nhiên cụ nên để gấu và F1 đi taxi về trước, sau đó ở lại san sẻ với cụ Fortuner kia.
Phải nhớ là đi hãng taxi khác, không lại tự nhiên trao con tin cho địch thì toi.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ bác Fortuner chưa chắc đã bỏ qua vụ này đâu, bác ấy nhớ xe TX rồi sau đó sẽ tìm nó để xử lý,
Em cũng thế thôi, tiền mà dễ bỏ ra thì cũng sẽ tìm cách thu về, chỉ là phương án rút êm khi nó kéu đàn đến. Có quan hệ thì cả xe không biển còn tìm ra ăn nhằm gì mấy cái xe dù xe cóc ấy.

nghiathang

Xe tăng
Nói chung như thế này thì cứ khóa cửa xe để đấy gọi 113 đến, bố nó cũng không dám làm gì.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
thế này ra đường ai dám làm người tốt nữa...
Đúng là Cụ nên gọi 113 sớm!

duyhh

Xe tải
Xin lỗi chủ thớt cụ hèn quá việc của mình mà bỏ ra chỗ khác ngồi không dám thò mặt ra, cái thằng to mồm ăn vạ chưa chắc dam đánh ai, bác For tinh thần rất tốt nhưng hơi nóng, nếu thấy căng cụ gọi về hãng tacxi và cảnh sát và có mặt chia lửa với bác for chứ.

xeruabo2

Xe điện
Em nghĩ bác Fortuner chưa chắc đã bỏ qua vụ này đâu, bác ấy nhớ xe TX rồi sau đó sẽ tìm nó để xử lý,
Em cũng thế thôi, tiền mà dễ bỏ ra thì cũng sẽ tìm cách thu về, chỉ là phương án rút êm khi nó kéu đàn đến. Có quan hệ thì cả xe không biển còn tìm ra ăn nhằm gì mấy cái xe dù xe cóc ấy.
Taxi hãng M. ở TP quê e từng ăn vạ tương tự và dính hậu quả ngay tối hôm đó khi khổ chủ nhờ đến XHĐ can thiệp . Một khi đã nhớ BSX thì không chắc nuốt trôi 7 củ của bác FOR đâu ???:(

fortress

Xe tải
Thưa các cụ, em post bài này lên đây với hai mục đích:
- Nếu là các cụ, các cụ sẽ xử lý như thế nào? Để tìm cách xử lý hợp lý nhất trong trường hợp tương tự. Vì lúc đó em cũng chỉ nghĩ được các xử lý thế thôi ( đưa gấu và f1 ra xa, quay lại hỗ trợ cụ Fortuner, đến lúc cụ Fortuner vào xe, đồng bọn của bọn kia sắp tới thì em đành phải lánh đi, gọi bạn đến xem có thể hỗ trợ được gì). Vì vậy em mong các cụ cho giải pháp xử lý nếu là các cụ. Lúc đó em đã định gọi 113 nhưng cụ Fortuner có vẻ không muốn vì lý do gì đấy.
- Thứ hai, em muốn tìm lại cụ Fortuner kia để cảm ơn cụ ấy, dù cụ ấy hơi nóng tính nhưng người như cụ ấy bây giờ rất hiếm.
Theo em, việc đầu tiên khi xảy ra va chạm là xuống xe và lấy di động chụp ngay ảnh hiện trường. (Sao ai cũng mua điện thoại mấy chấm mà không biết sử dụng khi hữu ích vậy?) Sau đó cụ gọi ngay cho 113, có thể vào lại xe đóng chặt cửa, quay lại hành động của bọn nó trong lúc chờ. Cụ cho xe chạy là đã để mất hiện trường rồi, xxx có đến là cụ vẫn sai. Mà sao có cái biển số bác for mà cụ cũng ko lưu tâm, nhỡ bác ấy đi ngay thì cũng coi như là người làm chứng chứ.
Em dự nóng tính như bác for kia thì sẽ không để yên chuyện này đâu. Có cụ nào biết bác for kia thì báo cho cụ chủ với: Chia xẻ thiệt hại hay hiệp lực táng cho thằng cha kia một trận em cũng ủng hộ hai tay.
@ cụ Mapu: Cụ nên tập thói quen để di động ngay trên giá cần số như em đi, em thì kể cả đi lướt qua tai nạn cũng có thể làm được kiểu ảnh hầu các cụ

ndkhoivtv

Xe tăng
Thưa các cụ, em đã nói rất rõ, em đưa gấu và f1 đi lánh sang đường rồi thì em quay lại ngay, chỉ đén khi nó gọi hội nó đến thì em mới phải đi lánh và gọi bạn em đến. Lúc này bác fortuner đã vào xe chốt cửa, mình em đứng ở ngoài, nếu em không đi lánh sang bên đường thì đồng bọn nó chắc chắn sẽ thịt em.
Thế nên em mới hỏi các cụ là, nếu là các cụ, các cụ sẽ làm gì trong tình huống này.
Cụ vẫn còn muốn hỏi sao?

Khi hoạn nạn mà có người giúp đỡ hoặc chỉ cần tỏ ra có ý giúp đỡ thôi là nhà cháu rất cảm kích và ghi tâm. Ở vào trường hợp như của cụ, nó táng vào xe cụ mà bản thân cụ đã cãi nó không được, đánh nó chẳng xong. Cụ chủ xe Fortuner kia đứng ngoài chứng kiến rồi bức xúc nhảy vào vì cái công lý mười mươi mà bênh cho bên cụ nên gặp hạn.

Xin lỗi cụ, nếu như là nhà cháu... khi cụ chủ xe Fortuner kia chỉ vì chuyện bất bằng mà phải chịu liên lụy thì cũng như người nhà cháu. Ai động đến cụ ấy là động vào nhà cháu, phải xả thân cứu giúp thôi. Nhất là bét cụ ạ.

Ở đời không ai nắm tay được từ sáng đến tối. Lúc này người ta yếu thế mà cũng tại vì mình mới lâm vào cảnh đó... tại sao mình không giúp người ta ngay.

Đàn ông ra đường như vậy là kém đấy, cụ ạ.

ndkhoivtv

Xe tăng
Còn những người như cụ, xã hội còn tiến bộ. VOTE! :)

Matizcoi

Xe cút kít
khổ thân bác Toy, nhưng kể cả bácii Toy cũng lành quá ...

raotro

Xe container
Kụ Fortuner mới làm được 50% việc cần làm...còn chủ thớt thì...chán chả buồn nói!
Nói chả phải điêu nhưng có cái mặt cháu ở đó thì chấp tất cả đồng bọn mấy thằng taxi.b-(
Kụ nào bị tương tự như vậy gần Thanh Xuân cứ ới cháu. 0904.495569
Đời cháu chỉ sợ mỗi mình sai...

My Mò

Xe điện
Cụ có nhớ biển số xe cảu bác pho tun nơ kia không? Cụ mất bình tĩnh quá. Cụ bỏ đi thế nhỡ bọn nó hành hung và đập xe bác pho tun nơ kia thì sao. Mặc dù sẽ có xxx giải quyết nhưng nếu như thế thì tội cho bác pho tun nơ kia quá. Cụ cố tìm cụ pho tun nơ kia mà cảm ơn cho phải phép. Em nghĩ nếu cụ có cái tâm thật sự thì tìm không khó đâu

Chỉnh sửa cuối: