[Thảo luận] Em phải làm gì trong tình huống này

gia doi

Xe điện
Cụ vẫn còn muốn hỏi sao?

Khi hoạn nạn mà có người giúp đỡ hoặc chỉ cần tỏ ra có ý giúp đỡ thôi là nhà cháu rất cảm kích và ghi tâm. Ở vào trường hợp như của cụ, nó táng vào xe cụ mà bản thân cụ đã cãi nó không được, đánh nó chẳng xong. Cụ chủ xe Fortuner kia đứng ngoài chứng kiến rồi bức xúc nhảy vào vì cái công lý mười mươi mà bênh cho bên cụ nên gặp hạn.

Xin lỗi cụ, nếu như là nhà cháu... khi cụ chủ xe Fortuner kia chỉ vì chuyện bất bằng mà phải chịu liên lụy thì cũng như người nhà cháu. Ai động đến cụ ấy là động vào nhà cháu, phải xả thân cứu giúp thôi. Nhất là bét cụ ạ.

Ở đời không ai nắm tay được từ sáng đến tối. Lúc này người ta yếu thế mà cũng tại vì mình mới lâm vào cảnh đó... tại sao mình không giúp người ta ngay.

Đàn ông ra đường như vậy là kém đấy, cụ ạ.
Em thích dòng đo đỏ này. Cụ Fortuner nghĩa hiệp thế mà cụ chủ thớt quá chán lúc ấy có đồng minh rùi sao cụ không cùng lao vào tẩn cho thằng taxi ra bã luôn rùi hai cụ lên xe đi mấy thằng xe ôm đó bố bảo dám lao vào khi có hai người. Còn cái đuôi xe của cụ xước cùng lắm làm hết 1 củ mà có bảo hiểm lo, cụ Fortuner nghĩa hiệp lại oan gia mất 7 củ vì cụ đó

viciv

Xe buýt
Một số cụ cứ chê bác chủ thớt nhát, hèn...nhưng em thấy chưa thỏa đáng nhỉ. Các cụ thử ngjix xem, nếu không hèn thì làm gi nào.
E vạch một số phương án :
1. Đánh thằng taxi tiếp => hạ sách vì nó đang máu me thế mà mình đánh nữa thì ko nên mà còn dấn sâu vào sai lầm. Hơn nữa anh hùng như bác Fortune còn cố thủ trong xe vì còn mấy đồng chí xe ôm xúm vào.
2. Gọi cảnh sát => bác chủ xe ko muốn vì xxx mà đến thì bác Fortune chắc chắn ăn đủ với xxx, mất tiền, mất thời gian. Làm thế thì cụ chủ mắc tội to với bác Fortune vì bác ấy đã ko muốn gọi rồi. Mà có gọi thì cũng không thể nhanh hơn 1h (kinh nghiệm cá nhân em)
3. Không đánh, không gọi cảnh sát thì chỉ còn nước đứng chửi nhau : chả giải quyết được gì, mà nếu đồng bọn nó đến, manh động cầm cây "thông máu" thì cụ chủ hy sinh ngay tắp tự.
4. Báo về hãng : đến nước chảy máu mũi ra rồi thì bố mẹ nó nói còn chưa chắc đã ăn thua, bõ bèn gì mấy ông thanh tra của hãng. Mà chuyện thanh tra thì cũng tùy hãng, chứ cái hãng taxi xYZ còn chơi cả xxx giao thông lên nóc capo, trấn lột cả interpol thì thanh tra với thanh mẹ cái gì.

Cụ chủ đứng ra xa trong trường hợp này nhìn qua thì có vẻ không ổn, nhưng khi mà "đồng minh" còn cố thủ trong xe thì cũng không thể làm gì hơn. Đáng lẽ ra bác Fortune phải mở cửa cho cụ chủ thớt lên xe ngồi cùng chứ nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

gaungudong

Xe đạp
Tội bác fortune quá. Đúng là tai bay vạ gió.

Lebinno

Xe hơi
Cụ chụp ảnh hiện trường rồi gọi 113. Trước hết sẽ nhốt xe lại rồi mới xử lý. Taxi không dám để xe bị giam lâu đâu, nếu nó sai thì đại diện hãng sẽ phải đến thương lượng với cụ
Có lẻ đây là biện pháp hữu hiệu nhất để đối phó với mấy ông chí lái Taxi, giam xe cho chúng nó biết, mình chịu khó đi taxi mấy hôm, còn cần câu cơm của nó nằm đấy xem nó xử lý thế nào, hix

GvD.SCVN

Xe hơi
Theo quan điểm của em nêu em đúng như cụ chủ mà nó lại mất dạy như thế là em sẽ chén luôn mấy thằng xe ôm vào bênh thì em giải thích nó sai con đinh giở trò nếu vẫn bênh chửi thẳng vào mặt ko tiến bộ thì chén vậy .
Nhưng phải trên tinh thần đánh nhanh giút gọn đặc biệt khi có đổ máu.
Nếu không làm được như vậy chắc vài tháng không ngủ được vì ấm ức mất.
Còn hậu quả chỉ cần không có án mạng mọi vấn đề giải quyết được hết.
Nhưng cái quan trọng là thằng đấy lần sau nó sẽ nghĩ kỹ khi định dỏ trò mất đạy đấy với ai khác.

kduc

Xe Cứu Trợ
Có lẽ giải pháp hợp lý nhất là chén nhiệt tình thằng TAXI rồi rút nhanh, mấy chú xe ôm chỉ nói hôi thôi, ko đáng ngại

Thanhnam68

Xe tải
Cụ sử lý tình huống đấy nóng vội quá,phải bình tĩnh nói phải quấy,rồi gọi công án đến,chứ đánh họ trước là sai rồi !!!

pqt

Xe hơi
Bẩm các cụ, sáng nay em vừa gặp phải một vụ và lúng túng trong cách xử lý, các cụ xem giúp em với.
Em đang đưa gấu và f1 đi hướng bùng binh Big C lên Mai Dịch, khi đi qua đoạn giao cắt Phạm Hùng và đường rẽ vào khu Trung Yên, xe đi gần qua hết thì bị một thằng Taxi đâm vào đuôi xe. Em chạy xuống đến nơi thì thấy cái xe của thằng này chồi hẳn đầu xe ra ngoài tầm gần nửa mét so với hàng xe đang xếp hàng ở đó. Chú này thì sai hẳn rồi, không bàn cãi gì thêm nhưng vừa xuống xe chú ấy đã văng này văng nọ là ông đi thế này, ông đi thế kia đâm vào xe tôi. ***, bố láo thông thể tưởng được. Nhưng lúc này thì em vẫn rất bình tĩnh, bảo để yên xe đây, tao gọi công an đến xử lý. Nó bảo thích thì cứ gọi, và nó bắt đầu chửi bới. Nhưng điều đáng nói chính là từ đây ạ, một bác Fortuner đỗ cạnh chú taxi này thấy bức xúc bắt đầu xuống xe, bảo mày sai, mày xin lỗi người ta một tiếng để còn đi, chứ không tắc hết đường thế này thì ai còn đi được nữa. Chú taxi kia bắt đầu quay sang bác đi Fortuner, kêu là mày bảo anh sai? Bác Fortuner bảo lại mày sai rảnh rành thế kia còn nói gì nữa. Con *** lái đi taxi bắt đầu sủa: mày là thằng chó nào lại xía vào chuyện của tao.
To tiếng bắt đầu xảy ra, con *** taxi này càng bố láo, chửi bới bác Fortuner thậm tệ, cầm biển số (của xe nó bị rơi ra khi quyệt vào xe em) chỉ mặt bác Fortuner là biến đi đừng can thiệp vào chuyện của tao. Bác Fortuner lúc này đã không còn giữ được bình tĩnh nữa liền xông vào táng cho con *** kia hai phát, em phải can bác ấy mới thôi. Tình hình rất căng thẳng khi máu chú kia bắt đầu chảy cộng với mấy thằng xe ôm hùa vào là phải dạy cho bọn lắm tiền một bài học. Bác Fortuner xin lỗi con *** này vì lỡ tay, và bảo mày lên xe tao chở mày vào bệnh viện nhưng con *** này nó càng hung hăng và bắt đầu chí phéo ngồi lên nắp capo của Fortuner và gọi điện cho đồng bọn đến xử lý.
Trước tình hình đó, em đành phải đánh xe chở gấu và F1 lánh tạm vào đường Đỗ Đức Dục rồi đi bộ ra. Ra đến nơi, thấy con *** này đang hướng dẫn đường đi cho đồng bọn, em lại bảo nó: Mày đi sai, mày bố láo quá, rồi mày chủi bới cả người ta, nên người ta quá tay, bây giờ anh em nói chuyện hợp tác với nhau, bọn tao sẽ đền bù tiền thuốc men cho mày. Thế là nó tru tréo lên, nào là bọn mày định tưởng bọn mày lắm tiền rồi bọn mày thích đè tao thế nào thì đè à, cái lũ lợn chúng mày hôm nay tao sẽ thịt hết, tao sẽ đòi lại máu của tao,..a,b,c ...Lúc này bác Fortuner đã ngồi trong xe chốt cửa, thế là nó quay sang em bảo bọn mày đánh tao đúng không, giờ đánh tiếp đi,...và bôi hết máu lên áo em. Mấy thằng xe ôm ở ngoài thì bảo cứ đợi đội kia đến để xử lý, thậm chí có thằng còn lấy điện thoại của thằng taxi để hướng dẫn đường cho đồng bọn nó đến.
Thấy tình huống sẽ rất xấu khi em đứng một mình ở ngoài và đội của nó sắp đến nên em đành chọn giải pháp chạy sang dường Đỗ Đức Dục, chở gấu và f1 đến gửi nhà người quen ở Mễ Trì, gọi điện cho 2 người bạn ở gần đấy chạy đến nghe ngóng tình hình. Còn em thì ngồi trong đương Nguyễn Đức Dục và chờ thông tin.
Bạn em chạy đến nơi thì thấy bảo vừa hòa giải xong, nghe đâu bác Fortuner phải đền 7 củ cho con *** đấy, vừa xong thì đồng bọn của nó cũng đến và nghe nói mấy con *** đấy hỉ hả lắm: nguyên văn lời con *** lái taxi là cược tiền xe vào công ty có 5 củ thế mà hôm nay được 7 củ.
Em có gọi điện cho bạn em nhờ chạy theo bác Fotuner xin số điện thoại để em liên lạc lại nhưng không gặp được.

Theo các cụ, trong tình huống như trên, có cách nào xử lý tốt hơn không ạ, vì nói đúng với các cụ là gấu và F1 em đang trong xe nên lúc đó em cũng hơi cuống, không biết phải làm thế nào.
Cụ Fortuner có trên OF này thì cho em xin contact của cụ để xin được gặp cụ một chút ạ.
Nhà cháu dự là bản tính cụ chủ nhút nhát và mất bình tĩnh khi xử lý (nếu không thì xin lỗi cụ, cụ xử lý thế thì hèn thật :D)
Trường hợp như này đầu tiên là cháu xuống chụp ảnh đã nếu có thể thì quay clip luôn cũng được (có cả tiếng) chửi cũng kệ, sau đó cháu thủ ngay cái biển xe nó đề phòng nó chạy mất.
Xong đâu đấy mới cãi lý với nó nếu cần thì gọi luôn 113, lúc này nó còn già mồm chắc cháu cũng giống cụ FT luôn, cháu chả ngại đâu ah,
Còn về phía cụ FT cháu thấy buồn cho cụ ý. Không biết cụ FT còn đủ niềm tin bênh vực cho lẽ phải lần sau không ?
Câu hỏi này các cụ trả lời hộ cháu nhá ~X(

mrto0ms

Xe buýt
theo em thì cụ phải gọi ngay 113 đến chứ để thế thì không hay. cụ gọi bạn đến thì cũng chỉ để xem tình hình hộ cụ trong lúc cụ đi "lánh nạn", cụ phải gọi 113 thì mới xử mấy con *** làm càn mới được

sangothinhphat

Xe tải
Website
www.sangothinhphat.com
Em đọc cái này phải xin lỗi cụ một câu khi phát biểu cụ hèn quá.
Phải em thì thằng chó taxi bị đấm lâu rồi mà em đấm chứ ko phải là bác Fotuner.

vuahe77

Xe điện
Nếu đúng sự việc như chủ thớt kể...Em mà là chủ thớt em cho Gấu và F1 đi taxi về còn mình ở lại giã gạo cho thằng cờ hó lái xe kia bệt luôn khỏi gọi chó đàn rồi mời bác Phò tun nơ đi uống bia.

lemdao

Xe buýt
Đồng cảm với cụ đi Fotuner. Cụ ấy có lẽ lần sau cũng chẳng giúp ai nữa. Thằng taxi kia mà có bản lĩnh thì một mình nó cũng dám chơi, chứ ko cần đến gọi đồng bọn. Thằng này kia lấy được của cụ đi Fotuner kia ít tiền rồi cũng của thiên trả địa thôi, ko khá được đâu.

MiTa

Xe lăn
Tội nghiệp Bác 4tun, Cụ chủ nên giữ nguyên hiện trường và gọi CSGT đến, đó cũng là 1 cách giúp Bác 4tun, và có xxx thì cả hội c...hó taxi cũng không dám làm gì.

youngking

Xe tải
Trong trường hợp này em làm như sau:

1. Chụp ảnh hiện trường. Dù có xảy ra đánh nhau, chụp vài giây chứ mấy.
2. Đưa gấu và F1 vào siêu thị BigC. Đông người ko lo nữa.
3. Bảo gấu gọi ngay 113 đến cho xảy ra tai nạn. Dặn báo Khẩn với 113.
4. Gửi xe ở BigC.
5. Chạy ngay ra chỗ tai nạn ứng cứu với Hiệp Sĩ Fortuner.

Em là em cực Quý Hiệp Sĩ này!

chigentra

Xe tải
cụ hèn quạ em mà nhu cu, em goi ta xi cho gau va f1 ve , roi hop luc voi bac fotune chien, no goi minh cung goi dội minh cong voi goi 113. sao lai de cụ fo chet tham thê

laogia

Xe máy
Em là cứ xin nói thật 1 câu "Chủ thớt hèn vãi lúa". Xe bị đâm, có ng đứng ra bênh vực mà còn chạy thế thì xuống xe làm cái *éo gì. Ngồi yên trong xe đợi hết đèn rồi vít ga đi luôn cho đỡ tắc đường;
Lần sau có như thế cẩn thận ko bị thằng đâm xe vào nó đấm cho đấy. Em là cứ thẳng và thật, các cụ có chửi em xin nghe

Em có để mặc đâu ạ, em vẫn ở đó cho đến khi đồng bọn nó gần đến thì em mới phải vào trong Đỗ Đức Dục tránh. Bạn em có gọi 113 để báo và lúc sau có cảnh sát giao thông đến nhưng thấy thương lượng xong rồi lại đi.
kụ quay lại tẩn chết cha, mấy thằng xe ôm a dua đấy đi.quả này kụ không sáng suốt rồi.sao lúc tránh kụ không gọi 113.hay công an phường.khổ ông for vì kụ mà ăn đòn.bảo sao lần sau, người ta sẽ không là người tốt nữa.lần sau người ta không bênh vực kụ.thì kêu xh vô cảm.em là hơi trách kụ đấy.

lenamhung83

Xe tăng
Đọc xong thấy buồn, tại sao mấy ông báo chí cứ trách mọi người vô cảm?

LeTai1979

Xe cút kít
Em thật, chả biết nói gì với Cụ nữa. :(

thule6

Xe điện
Cụ chủ non quá và nhà cháu nói thật đúng là cụ hơi hèn, cụ lo cho gấu với F1 nhà cụ nhưng lại để bác 4tun lại chịu trận thay cụ thì thật ... cháu chả biết nói sao nữa, cụ nên rút K/N
Bác 4tun có lên trên này thì ới 1 câu, AE OF chào hỏi nhau tý bác cũng là "Lục Vân Tiên" thời nay đấy cháu ngưỡng mộ bác :D