[Thảo luận] Em phải làm gì trong tình huống này

2fast2fear

Xe tăng
Em dự là lần sau bác Fortuner gặp bất cứ chuyện gì chướng mắt cũng sẽ đi thẳng. Mà em nghĩ là thằng kia đã chấp nhận chạy taxi thì léo gì có đội mà sợ, kịch kim chắc cũng chỉ là mấy thằng taxi cùng hãng. Trong trường hợp này 2 cụ cứ để nguyên xe đấy, cùng ngồi lên Fortuner chốt cửa lại gọi 113 xong mở nhạc mà nghe, 1 cụ rút điện thoại ra quay lấy bằng chứng để xem chúng nó dám làm giề tiếp.

junyong

Xe buýt
Bẩm các cụ, sáng nay em vừa gặp phải một vụ và lúng túng trong cách xử lý, các cụ xem giúp em với.
Em đang đưa gấu và f1 đi hướng bùng binh Big C lên Mai Dịch, khi đi qua đoạn giao cắt Phạm Hùng và đường rẽ vào khu Trung Yên, xe đi gần qua hết thì bị một thằng Taxi đâm vào đuôi xe. Em chạy xuống đến nơi thì thấy cái xe của thằng này chồi hẳn đầu xe ra ngoài tầm gần nửa mét so với hàng xe đang xếp hàng ở đó. Chú này thì sai hẳn rồi, không bàn cãi gì thêm nhưng vừa xuống xe chú ấy đã văng này văng nọ là ông đi thế này, ông đi thế kia đâm vào xe tôi. ***, bố láo thông thể tưởng được. Nhưng lúc này thì em vẫn rất bình tĩnh, bảo để yên xe đây, tao gọi công an đến xử lý. Nó bảo thích thì cứ gọi, và nó bắt đầu chửi bới. Nhưng điều đáng nói chính là từ đây ạ, một bác Fortuner đỗ cạnh chú taxi này thấy bức xúc bắt đầu xuống xe, bảo mày sai, mày xin lỗi người ta một tiếng để còn đi, chứ không tắc hết đường thế này thì ai còn đi được nữa. Chú taxi kia bắt đầu quay sang bác đi Fortuner, kêu là mày bảo anh sai? Bác Fortuner bảo lại mày sai rảnh rành thế kia còn nói gì nữa. Con *** lái đi taxi bắt đầu sủa: mày là thằng chó nào lại xía vào chuyện của tao.
To tiếng bắt đầu xảy ra, con *** taxi này càng bố láo, chửi bới bác Fortuner thậm tệ, cầm biển số (của xe nó bị rơi ra khi quyệt vào xe em) chỉ mặt bác Fortuner là biến đi đừng can thiệp vào chuyện của tao. Bác Fortuner lúc này đã không còn giữ được bình tĩnh nữa liền xông vào táng cho con *** kia hai phát, em phải can bác ấy mới thôi. Tình hình rất căng thẳng khi máu chú kia bắt đầu chảy cộng với mấy thằng xe ôm hùa vào là phải dạy cho bọn lắm tiền một bài học. Bác Fortuner xin lỗi con *** này vì lỡ tay, và bảo mày lên xe tao chở mày vào bệnh viện nhưng con *** này nó càng hung hăng và bắt đầu chí phéo ngồi lên nắp capo của Fortuner và gọi điện cho đồng bọn đến xử lý.
Trước tình hình đó, em đành phải đánh xe chở gấu và F1 lánh tạm vào đường Đỗ Đức Dục rồi đi bộ ra. Ra đến nơi, thấy con *** này đang hướng dẫn đường đi cho đồng bọn, em lại bảo nó: Mày đi sai, mày bố láo quá, rồi mày chủi bới cả người ta, nên người ta quá tay, bây giờ anh em nói chuyện hợp tác với nhau, bọn tao sẽ đền bù tiền thuốc men cho mày. Thế là nó tru tréo lên, nào là bọn mày định tưởng bọn mày lắm tiền rồi bọn mày thích đè tao thế nào thì đè à, cái lũ lợn chúng mày hôm nay tao sẽ thịt hết, tao sẽ đòi lại máu của tao,..a,b,c ...Lúc này bác Fortuner đã ngồi trong xe chốt cửa, thế là nó quay sang em bảo bọn mày đánh tao đúng không, giờ đánh tiếp đi,...và bôi hết máu lên áo em. Mấy thằng xe ôm ở ngoài thì bảo cứ đợi đội kia đến để xử lý, thậm chí có thằng còn lấy điện thoại của thằng taxi để hướng dẫn đường cho đồng bọn nó đến.
Thấy tình huống sẽ rất xấu khi em đứng một mình ở ngoài và đội của nó sắp đến nên em đành chọn giải pháp chạy sang dường Đỗ Đức Dục, chở gấu và f1 đến gửi nhà người quen ở Mễ Trì, gọi điện cho 2 người bạn ở gần đấy chạy đến nghe ngóng tình hình. Còn em thì ngồi trong đương Nguyễn Đức Dục và chờ thông tin.
Bạn em chạy đến nơi thì thấy bảo vừa hòa giải xong, nghe đâu bác Fortuner phải đền 7 củ cho con *** đấy, vừa xong thì đồng bọn của nó cũng đến và nghe nói mấy con *** đấy hỉ hả lắm: nguyên văn lời con *** lái taxi là cược tiền xe vào công ty có 5 củ thế mà hôm nay được 7 củ.
Em có gọi điện cho bạn em nhờ chạy theo bác Fotuner xin số điện thoại để em liên lạc lại nhưng không gặp được.

Theo các cụ, trong tình huống như trên, có cách nào xử lý tốt hơn không ạ, vì nói đúng với các cụ là gấu và F1 em đang trong xe nên lúc đó em cũng hơi cuống, không biết phải làm thế nào.
Cụ Fortuner có trên OF này thì cho em xin contact của cụ để xin được gặp cụ một chút ạ.
Xin lỗi cụ! nhưng mà cụ quá vớ vẩn!

Fall sleep

Xe máy
Kụ Fortuner mới làm được 50% việc cần làm...còn chủ thớt thì...chán chả buồn nói!
Nói chả phải điêu nhưng có cái mặt cháu ở đó thì chấp tất cả đồng bọn mấy thằng taxi.b-(
Kụ nào bị tương tự như vậy gần Thanh Xuân cứ ới cháu. 0904.495569
Đời cháu chỉ sợ mỗi mình sai...
Em lưu số đt của cụ rồi! Có vấn đề gì sẽ alo nhờ cụ giải quyết.
Còn cụ chủ thớt, chán chả buồn bình luận nữa. Cụ chủ cố gắng tìm được bác For để hậu tạ thôi.

sayquangcao

Xe hơi
Cụ chủ thớt hèn quá! Lẽ ra ngay khi ấy nhảy vào làm việc cùng vì ít ra người ta bênh mình mà bị như vậy! Gọi 113 đến cực nhanh!

anlaolao

Xe buýt
Em có quay được đoạn clip lúc csgt đến giải quyết . Để mai em ktra xem có thấy được BKS của bác fortuner không nhé !

Tuanhang9193

Xe buýt
Đọc xong em thấy nóng hết cả người ! Em thấy cay cho bác fortuner , em thấy bác chủ thớt còn giống chó hơn là thằng taxi ! Các cụ ném đá em cũng được , em nhận hết ! Người ta giúp mình còn mình chạy đi nấp , chó đêo tưởng nổi

Gentra HY

Xe hơi
Taxi quá láo, nếu bác chụp mấy cái ảnh làm kỷ niệm có khi chuyện đã khác rồi.

Gentra HY

Xe hơi
Em không hay đi đêm nhưng trên xe em lúc nào cũng có cái tạch... tạch và bình xịt để phòng thân.

mabu44

Xe điện
BỌn này chắc nó cài cụ roài. Cụ cứ gọi ngay xxx đến để giải quyết, gì chứ ngã tư BigC lúc nào chẳng có xxx đứng. Mấy cái loại bảo gọi bọn này bọn kia đến cũng chỉ là loại ảo tung chảo thôi, không phải sợ. Vì thân lái taxi thì đâu có máu mặt gì mà gọi đc ai. Cùng lắm mấy bố lái taxi với nhau thôi mà. Loại chí phèo đòi tiền đây mà.

matphanh

Xe tải
Thương cho bác Toy ng]ời như thế giờ hiếm mà phải không các cụ.

Nguyễn Tuyết

Xe đạp
Thất vọng quá, cụ lại để 1 mình bác Fortuner ở trận chiến mà lại chạy sang chỗ khác được....

coldroom

Xe hơi
Đọc xong thấy cụ chán quá, có người giúp cụ mà cụ chỉ dám đứng bên đường. Phải em thì cứ để cho bọn taxi đến em cho nó lên 113 hết

Kim Chỉ Nam

Xe điện
E cũng thông cảm với Cụ chủ, lúc đó hoảng loạn nên sợ cũng đúng. Giờ Cụ lên đây nói ra được tâm sự của mình cũng coi như là còn trách nhiệm. Thương Cụ Fotuner.

thienphuc

Xe điện
cụ gọi thẳng lên hãng thông báo tình hình và báo có xxx đến thì tâm nó dẹp ngay bọn đến bênh
cụ k gọi lên hãng thì tâm nó điều xe đến còn gọi báo có xxx thì chúng nó té hết ngay

phuckoracell

Xe hơi
khổ thân cụ fortuner,hôm trước e đi cũng bị thằng taxi mở cửa bên lái nên táng vào nó, thế là nó lu loa lên là do khách tự ý mở cửa xong rồi nó gọi đàm cho 4 xe khác vây e,xe e thì đi quả gương tai bên phụ và cửa trước nhưng hôm đó nó nhầm đối tượng kết quả là xe e vào gara còn hóa đơn thì chú taxi thanh toán.Chung kết lại là chỉ sợ cái đúng thôi còn mọi chuyện đều xử lý được hết với cái đầu lạnh.

SienaHLX1.6

Xe tải
Em có 1 kinh nghiệm nhỏ với việc rút điên thoại gọi hội. Tình huống này em chứng kiến trên đường, cũng là va chạm giao thông 1 chú rút điện thoại ra gọi hội vì vừa bị ăn đấm, ngay lập tức chú kia giằng điện thoại và đập tan luôn, thế là chấm hết chả gọi được ai, 2 chú này đều xã hội đen, tuy không cổ vũ việc đánh nhau nhưng em thấy ông giằng điện thoại xử lý khá hay và nhanh trí :D. Trong trường hợp của cụ chủ nếu cụ cũng nhanh trí được như thế thì chắc sự việc đã khác.

Chỉnh sửa cuối: