[Funland] Em mạnh dạn tìm bạn đời đây. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng

pure water

Xe đạp
Ôi nếu đúng thế này thì em lo quá, lại phải 1 anh học cao hiểu rộng trên thông thiên văn dưới tường địa lý, lại còn phải nhiều trải nghiệm như sống mấy mươi cuộc đời mới thấy được vẻ đẹp của em mất...
Em chỉ mong các anh không cần phải tư duy, không cần vận dụng tâm lực trí lực gì cả, dưng nhìn thấy em là biết em xinh đẹp luôn, trong 1 phần triệu giây... ;);)
Mợ đẹp được thì quá tốt, tốt cho mợ, cho chồng mợ.

Nhưng mà mỗi người một lựa chọn mợ ơi, mợ chủ tìm người hợp với mợ ấy, thì thể hiện cách sống của mợ ấy là đúng rồi.

LFC

Xe hơi
Mợ đẹp được thì quá tốt, tốt cho mợ, cho chồng mợ.
Cụ nói giống Trác Thuý Miêu phết, báo mạng khắp nơi đang bình luận về việc "phụ nữ đẹp cho ai" đấy...
Dưng mà e có đẹp đâu, nhất là theo tiêu chí trên, nên e mới lo...

BKG

Xe tăng
Chỗ e làm cũng có một số bạn rất mộc mạc, hầu như không bao giờ phấn son. Cá nhân e thấy họ thẳng tính, không rườm rà, ít tính toán. Nhưng quả thực e không có thiện cảm lắm, là phụ nữ, tối thiểu cũng cần biết làm cho bản thân tươi tắn chút. E đặc biệt dị ứng với một phụ nữ quá xuề xòa, mặt mũi xám xịt, bợt bạt...và luôn tự tin thái quá rằng cái nết oánh chít cái đẹp...

pooka

Xe container
Ôi nếu đúng thế này thì em lo quá, lại phải 1 anh học cao hiểu rộng trên thông thiên văn dưới tường địa lý, lại còn phải nhiều trải nghiệm như sống mấy mươi cuộc đời mới thấy được vẻ đẹp của em mất...
Em chỉ mong các anh không cần phải tư duy, không cần vận dụng tâm lực trí lực gì cả, dưng nhìn thấy em là biết em xinh đẹp luôn, trong 1 phần triệu giây... ;);)
Phải đấy mợ. Phụ nữ cứ đẹp là đủ rồi. Thế còn đẹp theo gu từng người thì nhiều kiểu đẹp.

pure water

Xe đạp
Cụ nói giống Trác Thuý Miêu phết, báo mạng khắp nơi đang bình luận về việc "phụ nữ đẹp cho ai" đấy...
Hehe cho ai cũng được, mợ vui là đủ tốt rồi >:D<

Cơ mà không trang điểm cũng bình dị, gần gũi lắm. Em yêu người không trang điểm @};-

pooka

Xe container
Chỗ e làm cũng có một số bạn rất mộc mạc, hầu như không bao giờ phấn son. Cá nhân e thấy họ thẳng tính, không rườm rà, ít tính toán. Nhưng quả thực e không có thiện cảm lắm, là phụ nữ, tối thiểu cũng cần biết làm cho bản thân tươi tắn chút. E đặc biệt dị ứng với một phụ nữ quá xuề xòa, mặt mũi xám xịt, bợt bạt...và luôn tự tin thái quá rằng cái nết oánh chít cái đẹp...
Cái nết mà tốt thì không để xuề xòa, mặt mũi xám xịt được. Trừ khi nhà nghèo và ở nông thôn.

LFC

Xe hơi
cái nết oánh chít cái đẹp...
Trước có cuộc thi hoa hậu nào mà có phần phỏng vấn, hỏi: em nghĩ sao về câu cái nết đánh chết cái đẹp ấy nhỉ, các cụ nhớ không? Một em thí sinh trả lời là: cái đẹp có tội tình gì mà phải đánh chết nó...
Hi hi, em thấy các em trẻ bây giờ vừa xinh vừa thông minh cực luôn...

• Vodka
Reactions: BKG

wave-tau

Xe container
Trên này những mợ "dũng cảm" post ảnh ko che để giao lưu hay chủ động tìm bạn đếm trên đầu ngón tay vì nguy cơ ném đá rất cao nhưng họ tự tin vào bản thân, cơ mà 1 cơ số mợ khác luôn tỏ ra ta đây này nọ, đu thớt tỏ ra nguy hiểm, chứ bảo tự ra lập 1 đố dám. :D
Trong mắt những thằng như em vẫn tôn trọng phụ nữ tự tin hơn, còn tỏ ra nguy hiểm next luôn và ngay.
Còm nặng cảm xúc cá nhân của em. :D

Bigmoto

Xe container
hehhe, đẹp hay xấu là con mắt của kẻ si tình mà cụ! em đc kiết mấy ông anh vợ xinh như huê hậu nhưng bồ thì ối dời ôi. vùa đen vừa xấu vừa vâu.

Mít tố nữ

Xe tăng
Vâng. Người đàn ông hấp dẫn nhất trong mắt phụ nữ thường là người đàn ông đã có vợ. Vì vợ nó chăm chút cho nên trông ngon nghẻ hơn đám độc thân.

Vâng. Em nói vui thế chứ em ko hề bi quan. Trời đã sinh ra một Chí Phèo thì tất sẽ sinh ra một Thị Nở.
Xem bài cụ bên thớt Tâm Linh nhiều mà giờ mới biết cụ độc thân, em thấy bất ngờ quá vì hình thức nếu ảnh avatar là chính chủ thì em thấy rất ấn tượng và manly pha bí hiểm, kiểu trai hư hấp dẫn phụ nữ ấy ạ, tự tin lên cụ. Em chúc cụ nhanh chóng tìm ra "ngôi nhà và những đứa trẻ " của mình nhé.

Bigmoto

Xe container
Trên này những mợ "dũng cảm" post ảnh ko che để giao lưu hay chủ động tìm bạn đếm trên đầu ngón tay vì nguy cơ ném đá rất cao nhưng họ tự tin vào bản thân, cơ mà 1 cơ số mợ khác luôn tỏ ra ta đây này nọ, đu thớt tỏ ra nguy hiểm, chứ bảo tự ra lập 1 đố dám. :D
Trong mắt những thằng như em vẫn tôn trọng phụ nữ tự tin hơn, còn tỏ ra nguy hiểm next luôn và ngay.
đóng kệ âm thanh đến đâu rồi lão? kệ ng ta đê!

changbietgi

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ. Chân thật là đức tính hiếm có trong xã hội ngày nay.

pure water

Xe đạp
Con người không ai hoàn hảo, em thích mợ chủ vì mợ ấy dũng cảm & chân thành. Con người yêu quý nhau cũng vì cái sự chân thành cởi mở, sẵn sàng mở lòng để làm bạn ấy thôi. Còn chê bai phán xét.. có được gì đâu, cho cả 2 bên?

Đại Ba

Xe điện
Xem bài cụ bên thớt Tâm Linh nhiều mà giờ mới biết cụ độc thân, em thấy bất ngờ quá vì hình thức nếu ảnh avatar là chính chủ thì em thấy rất ấn tượng và manly pha bí hiểm, kiểu trai hư hấp dẫn phụ nữ ấy ạ, tự tin lên cụ. Em chúc cụ nhanh chóng tìm ra "ngôi nhà và những đứa trẻ " của mình nhé.
Ối giời... Mợ đừng tin vào cái ảnh Ava của em. Ảnh đó ko thật đâu. Chụp mang tính chất thử tay nghề ấy mà.

pooka

Xe container
hehhe, đẹp hay xấu là con mắt của kẻ si tình mà cụ! em đc kiết mấy ông anh vợ xinh như huê hậu nhưng bồ thì ối dời ôi. vùa đen vừa xấu vừa vâu.
Cụ nói đúng đấy. Có ông bảo là đen xấu nhưng nó cuồng say và hết mình, vượt cả yêu cầu kỹ năng của các ông ấy. Chắc là họ nói sự thật chứ không đùa đâu.

Hiền khiêm

Xe hơi
Em từ bé đã giản dị, mộc mạc như nhành lúa, củ khoai mặc dù em có tuổi thơ ở một con phố ở trung tâm Hà Nội mà hồi những năm 80, ai đi xe đạp đến đó cũng sợ và đi luôn đường khác vì đầu phố nhà em có nhiều tệ nạn như gái điếm hay nhiều người nghiện ma tuý…

Nói thật là em không biết trang điểm, em không có tiền mua mỹ phẩm tốt để dùng nếu em muốn dùng, nhưng yếu tố em quyết định không trang điểm là : Trời ơi, mất thời gian quá đi, mỗi lần trang điểm phải mất 60’ hoặc nếu trang điểm qua loa cũng phải mất 15’.

Thời gian đó em thích tập thể dục hơn, tiền mua mỹ phẩm đó em thích làm từ thiện hơn, mặt mộc có gì là xấu ạ?

Quan điểm về cái đẹp của mỗi người là khác nhau dựa trên sự hiểu biết và trải nghiệm ạ.

Ảnh em được người ta trang điểm ngày xưa đây ạ:

Ảnh này đẹp, nhìn tươi sáng,rực rỡ

Bigmoto

Xe container
Cụ nói đúng đấy. Có ông bảo là đen xấu nhưng nó cuồng say và hết mình, vượt cả yêu cầu kỹ năng của các ông ấy. Chắc là họ nói sự thật chứ không đùa đâu.
Hihi, thì thế nó mí sinh ra cái cảnh tréo ngoe thế. Toàn các ông có tiền tỏi cả cụ ah! E bảo lão anh cứ cẩn thận vừa phải thôi ko lộ ra thì toi đời đới!
Gì thì gì chứ say quá cũng ko nên, kể cả riệu bia phỏng cụ?

pure water

Xe đạp
Cảm ơn mợ đã động viên. Nhưng ra đường, đi cả cây số mà ko có cô nào ngoái đầu nhìn lại, thì em biết là em cũng kém lắm rồi.

Nhưng thôi thì đành cố kiếm cô vợ với đứa con vậy. Kẻo sau này khi em về với tiên tổ, bạn bè cứ mang vòng hoa trắng đến viếng thì tủi thân lắm ạ.
Chúc cụ sớm tìm được người phù hợp, em đọc bài cũng quý cụ vì nhẹ nhàng, không phán xét áp đặt :)

Trạng thái
Thớt đang đóng