[Funland] Em mạnh dạn tìm bạn đời đây. :))

Trạng thái
Thớt đang đóng

namdq

Xe điện
Với lại cụ Nam nói 9 năm thì li dị - chứ có nói gì đến việc đã tái hôn tiếp hay chưa hay tình trạng hôn nhân tại thời điểm nói đâu, nữa là bây giờ...
Làm sao mà biết được :)))).

namdq

Xe điện
Doãn Chí Bình em mặc dù xuất gia tu tiên nhưng em tin rằng PN nên trang điểm khi ra khỏi nhà, đặc biệt là PN trên 40. Có thể Mợ cho rằng trang điểm làm mất thời gian, nhưng thực sự...trang điểm nó cũng giống như quần áo: Một người PN xuề xòa trong ăn mặc chưa bao giờ là một người PN hấp dẫn.

Ngày xưa, vì Cô Cô chỉ dùng mật ong và phấn hoa nên....à...mà thôi =))
Lão Dương Quá đang đi tìm kia kìa. Cẩn thận không lại cụt tờ rim bây giờ

OTheAh

Xe tăng
E là e nể các chị em tự tin lắm luôn...
E thì tự ti vãi, đi đổ rác em cũng phải tô son...
Xong e lại còn chẳng biết giữ giá nữa, gặp giai vừa đẹp vừa thú vị thì cứ đờ đẫn ra, có khi sau này phải đeo yếm... 😄😄
Ối giời ơi =))

Smile1102

Xe container
Mợ đang nhầm lẫn giữa việc trang điểm và chăm sóc sắc đẹp. Ngoài việc tập luyện để cơ thể có sức khoẻ như tập thể dục, yoga...thì con người nói chung và phụ nữ nói riêng đều cần chăm sóc cơ thể như : tóc, da ...
Có thể không cần thiết phải trang điểm như quá nhưng dưỡng da, dưỡng tóc.
Mợ chủ là ng tự tin chứ em sau 40 đi đâu ko cho tí son thì nó nhợt nhạt chán lắm. Em ko trang điểm nhiều, chủ yếu dưỡng da và dùng kem chống nắng. Nếu ko đi gặp ai quan trọng kiểu đi chợ thì em dùng kem chống nắng ko màu, nếu đi chơi đi gặp ai đó quan trọng hơn thì em dùng kem chống nắng có màu nhẹ để che bớt nám, tàn nhang ... cho da đều màu hơn, sau đó oánh tí son và hơn tí thì kẻ lông mày nữa (em ko thích xăm, phun vì nhìn nó chán với vẻ đẹp công nghiệp em thích kiểu mỗi hôm một tí khác và ko hoàn hảo).
Nếu ko dùng son thì em có thể dùng chút dưỡng môi có màu nhẹ cũng okie.
Túm lại tổng sỉ vả hết 5-7 phút là ra đường.
Em dù có học trang điểm cá nhân còn đc khen có tí khả năng mà sau khi học xong em chữ cô trả cô hết.
Mỗi tội em lười thể dục huhu.
Ps: à em còn thích đồ trang sức như hoa tai, nhẫn vòng, đồng hồ nên khi nào ra đường cũng phải có 1-2 món ko thì cảm giác như thiếu thốn gì đó hihi. Không biết các cụ có bao giờ để ý trang sức của phụ nữ ko nhỉ?

LFC

Xe hơi
Em quan tâm tính cách cụ ạ.
Giữ cho cơ thể không béo (đẹp ở mức độ vừa phải) - ở cả đàn ông và phụ nữ, theo quan điểm cá nhân e, lại là thể hiện rất nhiều tính cách đó. Đấy hẳn là một người sống có kỷ luật với bản thân trong rất nhiều mặt: ăn uống, trong sinh hoạt, trong rèn luyện...
Và cả là có ý chí nữa.
Mà với e, đàn ông có những điều đó là đủ rồi còn gì...
Sự dịu dàng với phụ nữ, chăm sóc quan tâm đến người khác - cũng là ý chí thôi, thể hiện mong muốn của họ qua hành động.
Nhiều anh mồm nói yêu thương vợ con nhưng vì lười mà không làm gì, đó là không có ý chí, để cái lười thắng mong muốn của chính mình...
Các anh 1 múi cũng thế, để nhiều thứ thắng cái mong muốn có dáng đẹp hay không bị bụng mỡ - là ý chí cũng xoàng xoàng ;)

Chỉnh sửa cuối:

Yeuaibaygio

Xe container
Cảm ơn mợ đã động viên. Nhưng ra đường, đi cả cây số mà ko có cô nào ngoái đầu nhìn lại, thì em biết là em cũng kém lắm rồi.

Nhưng thôi thì đành cố kiếm cô vợ với đứa con vậy. Kẻo sau này khi em về với tiên tổ, bạn bè cứ mang vòng hoa trắng đến viếng thì tủi thân lắm ạ.
Ôi em hay vào thớt Tâm linh mà không biết vườn hồng (hay vườn chuối) nhà Cụ Đại Ba chưa có ai vào.
Em cứ tưởng Cụ còn sắp lên chức ông nội, ông ngoại cơ.
Em chúc Cụ sớm toại nguyện ạ. Lấy vợ trẻ cũng làm các cụ anh trẻ lại đấy ạ, em thấy mấy thằng bạn em đều vậy.

kites1

Xe điện
Nhưng thôi thì đành cố kiếm cô vợ với đứa con vậy. Kẻo sau này khi em về với tiên tổ, bạn bè cứ mang vòng hoa trắng đến viếng thì tủi thân lắm ạ.
Đừng bi quan cụ ơi. Dù cho ở tuổi nào đi nữa, cũng có thể tìm được đúng người cho chính mính. Em chúc cụ may mắn nhé.

Đại Ba

Xe điện
Ôi em hay vào thớt Tâm linh mà không biết vườn hồng (hay vườn chuối) nhà Cụ Đại Ba chưa có ai vào.
Em cứ tưởng Cụ còn sắp lên chức ông nội, ông ngoại cơ.
Em chúc Cụ sớm toại nguyện ạ. Lấy vợ trẻ cũng làm các cụ anh trẻ lại đấy ạ, em thấy mấy thằng bạn em đều vậy.
Vâng. Người đàn ông hấp dẫn nhất trong mắt phụ nữ thường là người đàn ông đã có vợ. Vì vợ nó chăm chút cho nên trông ngon nghẻ hơn đám độc thân.

Đừng bi quan cụ ơi. Dù cho ở tuổi nào đi nữa, cũng có thể tìm được đúng người cho chính mính. Em chúc cụ may mắn nhé.
Vâng. Em nói vui thế chứ em ko hề bi quan. Trời đã sinh ra một Chí Phèo thì tất sẽ sinh ra một Thị Nở.

.Xukthal

Xe container
Nhìu cụ báo mất giấy tờ quá..hic :-s /:)

CuTrongSay

Xe hơi
Nhà và đồ dùng thì e ủng hộ sửa chữa, cơi nới cho tiết kiệm và bảo vệ môi trường nhưng mợ thớt thì e ủng hộ mợ đập đi xây mới, miễn sao mình cảm thấy happy là được.

Một vài cuộc sống hôn nhân mà e thấy độc lạ: TT Angela Merkel kết hôn nhưng không sinh con, PTT Kamala Harris kết hôn vào tuổi 50, mợ Britney Spears từng có cuộc hôn 55 tiếng đồng hồ với người chồng thứ 2, tập thứ nhất mợ ấy đính hôn sau 3 tháng gặp mặt rồi đẻ liền 02 hoàng tử trong 3 năm chung sống, ở Việt Nam, có mợ Hoàng Yến kết hôn 4 lần (tạm tính đến hôm nay), đẻ con với người chồng thứ 4 khi đã 42 tuổi, Hồng Nhung cũng đẻ khi đã 42 lận...tất nhiên còn có nhiều chuyện của nhiều cặp mà e chưa biết tới hoặc biết đến nhưng không ấn tượng.

Chúc mợ sớm có bến đỗ mới toại nguyện.

Quỳnh Ốc

Xe tăng
Mợ chủ quá dũng cảm! Em chúc mợ đạt được nguyện vọng nhé.

LFC

Xe hơi
Quan điểm về cái đẹp của mỗi người là khác nhau dựa trên sự hiểu biết và trải nghiệm ạ.
Ôi nếu đúng thế này thì em lo quá, lại phải 1 anh học cao hiểu rộng trên thông thiên văn dưới tường địa lý, lại còn phải nhiều trải nghiệm như sống mấy mươi cuộc đời mới thấy được vẻ đẹp của em mất...
Em chỉ mong các anh không cần phải tư duy, không cần vận dụng tâm lực trí lực gì cả, dưng nhìn thấy em là biết em xinh đẹp luôn, trong 1 phần triệu giây... ;);)

Đại Ba

Xe điện
Ôi nếu đúng thế này thì em lo quá, lại phải 1 anh học cao hiểu rộng trên thông thiên văn dưới tường địa lý, lại còn phải nhiều trải nghiệm như sống mấy mươi cuộc đời mới thấy được vẻ đẹp của em mất...
Em chỉ mong các anh không cần phải tư duy, không cần vận dụng tâm lực trí lực gì cả, dưng nhìn thấy em là biết em xinh đẹp luôn, trong 1 phần triệu giây... ;);)
Ảnh đâu ạ? Mợ phọt lên cho các cụ thẩm định nào.

P/S: đã sửa lỗi Type.

pure water

Xe đạp
Mợ chủ là ng tự tin chứ em sau 40 đi đâu ko cho tí son thì nó nhợt nhạt chán lắm. Em ko trang điểm nhiều, chủ yếu dưỡng da và dùng kem chống nắng. Nếu ko đi gặp ai quan trọng kiểu đi chợ thì em dùng kem chống nắng ko màu, nếu đi chơi đi gặp ai đó quan trọng hơn thì em dùng kem chống nắng có màu nhẹ để che bớt nám, tàn nhang ... cho da đều màu hơn, sau đó oánh tí son và hơn tí thì kẻ lông mày nữa (em ko thích xăm, phun vì nhìn nó chán với vẻ đẹp công nghiệp em thích kiểu mỗi hôm một tí khác và ko hoàn hảo).
Nếu ko dùng son thì em có thể dùng chút dưỡng môi có màu nhẹ cũng okie.
Túm lại tổng sỉ vả hết 5-7 phút là ra đường.
Em dù có học trang điểm cá nhân còn đc khen có tí khả năng mà sau khi học xong em chữ cô trả cô hết.
Mỗi tội em lười thể dục huhu.
Ps: à em còn thích đồ trang sức như hoa tai, nhẫn vòng, đồng hồ nên khi nào ra đường cũng phải có 1-2 món ko thì cảm giác như thiếu thốn gì đó hihi. Không biết các cụ có bao giờ để ý trang sức của phụ nữ ko nhỉ?
Mợ có làm việc với khách hàng nên chỉn chu quen đi. Em cũng chả bao giờ trang điểm vì hại da & lười :) Em không biết có tự tin không, đơn giản chả cần gây ấn tượng với ai, miễn mình thoải mái là được.

Chính em phải thấy thoải mái trước, người khác nghĩ gì tính sau :)

LFC

Xe hơi
Ảnh đâu ạ? Mợ phọt lên cho các cụ thẩm d... định nào.
Em nói là nhìn thấy e là thấy xinh - tức là lúc gặp em ấy ;):P
Chứ khen qua ảnh thì e nghe mãi rồi, em toàn ước gì em xinh như trong ảnh thôi...

Trạng thái
Thớt đang đóng