[Funland] em lập topic về tượng, chơi 1 mình buồn quá

Cilvil

Xe hơi

em up lại goc chụp khác của tỳ hưu để mang sinh khí lại cho topic nào. chất liệu đồng, dài 23cm từ mũi tới chót đuôi.
Cái con tỳ hưu này sao màu đồng nó sẫm thế cụ nhỉ, mà sao em thấy nó bóng không đều nữa.

ford focus 2010

Xe điện
Cái con tỳ hưu này sao màu đồng nó sẫm thế cụ nhỉ, mà sao em thấy nó bóng không đều nữa.
em mua nó đã sẫn thế rồi, chắc do màu thời gian, đồng nó bị o xi hóa tự nhiên. Không đều vì em, bạn bè em đến chơi hay xờ mó, nâng lên đặt xuống, vì thế bề mặt da đồng bị bào mòn không đồng đều một cách tự nhiên. Cụ thấy loang lổ, chỗ bóng chỗ mốc là vì thế.

Catmatpat

Xe điện
Các bác cho em hỏi với, nhà em được tặng cái này, music đại nhân mua ở chợ đồ cổ tạp pí lù ở bên Pháp. Người bán cũng chả biết là cái gì, em cũng chả biết. Chỉ biết bằng đồng, các cụ biết là cái gì chỉ cho nhà em với. Tks các cụ

lyhuong

Xe điện
hy vọng tồn tại lâu và nhiều thông tin chất lượng cụ nhỉ.
Các cụ cho em hỏi ông có búi tóc ghính xâu tiền với mấy quả đào là ông gì với. Cở trần đeo tràng hạt nhưng chân đi đất, lại dẫm lên con cá chép ?
Ảnh hơi mờ tí :

callme.2012

Xe tải
A, bình luận viên bóng đá vào rồi! he he
Nghe Mợ bình cứ như ngài Thánh Thán bình luận Thủy Hử ấy, ae Lương Sơn Bạc chúng em bỗng dưng thành anh hùng nhất khoảnh , thấy sang hẳn:D
Hôm nào Mợ làm trung gian tụ họp ae Lương Sơn bạc làm chầu nhậu đê, Mợ chủ trì em chủ chi nhá
Đúng là lời nói không mất tiền mua/lựa lời mà nói cho lòi tiền ra:D. Nghe Mợ tán em thấy mình như lên đỉnh...(Đỉnh cao học thuật chợ người, không phải đỉnh khác nhóe, he he)
chết chết. cụ nhầm thế nào bẩu em là mợ... , em vừa sang Thái chuyển giới roài. :D.

dạ. em thích nhất đoạn cụ kể về con người cụ nhé, em đọc mà thấy hay quá, nếu có dịp được ngồi cùng các cao nhân như cụ, cụ chủ và cụ Bóng đá_ em quý nhất cụ ấy từng là nghệ nhân 1 thời thì đúng là vinh hạnh của em quá. Từ ngày vào of thì em cũng lên tay hẳn, dao được mài nên nó đỡ cùn đi nhiều ạ, chứ em có dám nhận mình là gì đâu, em thấy thớt lâu rồi, ko vào vì ko phải chuyên môn của em, nhưng rồi nso tăng với số lượng khủng , nhanh hơn cả truyện của cụ 3C nên em tò mò. Vào đọc mới vỡ ra nhiều cái, dù sao thì cụ viva cũng là người có công đầu cho ván cờ này, chỉ có điều cụ ấy bỏ cuộc chơi sớm quá, ko biết có ai quan sát từng tí như cụ ấy phản biện để cho cụ Huy tiếp tục tung ra tuyệt chiêu nữa không. hihi.

các cụ lên lịch thì em xin 1 chưn điếu đóm, dạo này em rảnh rỗi sinh nông nổi quá. mấy cụ xe ôm có đi qua khu thanh xuân tiện đường cho em đi nhờ 1 cuốc với luôn ạ. thời buổi khó khăn, tăng xin giảm mua... là quốc sách ạ :D

ford focus 2010

Xe điện
Các bác cho em hỏi với, nhà em được tặng cái này, music đại nhân mua ở chợ đồ cổ tạp pí lù ở bên Pháp. Người bán cũng chả biết là cái gì, em cũng chả biết. Chỉ biết bằng đồng, các cụ biết là cái gì chỉ cho nhà em với. Tks các cụ

Quai lư, đỉnh ạ.

callme.2012

Xe tải
E thấy rất vui khi nghề truyền thống đc quảng bá rộng rãi lại đc mọi người hưởng ứng nhiệt tình, E giờ k còn theo nghề nữa nhưng nếu làm đc gì cho những người thợ E cũng sẵn sàng k vì bất cứ thứ gì. Cụ nào thích cần tư vấn về đồ mỹ nghệ, về gỗ E cũng biết nhiều rãnh rồi qua CQ E ở Bà Triệu E mời cafe chém gió nhé. đt của E 0905916666
hay quá, em cũng vui lây. Mong cụ và cụ Huy sẽ có những bình phẩm hay, hơn nữa lại có thể tạo ra được những bức tượng đẹp cho bọn em ngắm. 1 người là nghệ nhân, 1 người chuyên về tượng và em cảm nhận cả 2 đều có tâm huyết với nghề, hơn nữa cụ Huy được đào tạo bài bản, phân tích cặn kẽ và chi tiết, đúng kiểu kẻ 8 lạng người nửa cân rồi. Các cụ mà ngồi đàm đạo với nhau thì cho em xin ké 1 buổi với.

koj

Xe tải
Em cũng có bức tượng ông di lặc post lên góp vui cùng các cụ

ford focus 2010

Xe điện
Chất liệu gì thế cụ Koj?

ford focus 2010

Xe điện
E cũng k hiểu tại sao nhưng theo quan niệm của người thợ là chỉ chơi rồng hóa thôi nhé vd như mây hóa rồng, cá chép hóa rồng, nước hóa rồng..vv...vv.. chứ đừng chơi hẳn 1 con rồng vì rồng chỉ dành cho Thiên Tử thôi mình là dân thường chơi sẽ bị đè có khi mất mạng, ngay cả dân giang hồ khi xăm trổ cũng ít người dám xăm rồng lên người. Còn E vừa rồi thấy mấy ông đi Phantom rồng dính đòn 1 loạt cũng thấy hãi ( nhưng chỉ là để chiêm nghiệm thôi nhé)
Trong thú chơi, chơi gì cũng có nhưng quan niệm và kiến thức, mỗi vùng mỗi khác. Cảm ơn cụ đã cho thông tin tham khảo. Em thì chỉ nghe nói : chơi rồng, hổ có điểm nhãn rồi, không phải ai cũng chơi được.

ford focus 2010

Xe điện
nhà cụ chủ nhiều tượng đẹp tóa
em cảm ơn cụ, chắc cụ cùng gu em nên thấy đẹp ~o) đồ của em ít tiền và dễ chơi. Qua topic này em được biết thêm bao nhiêu cụ có cùng sở thích, và sắp tới còn có thể giúp được mọt số cụ nhập tượng sứ trắng về chơi giống em. Có hội có phường, họp dân phố vẫn vui hơn.

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Nhà có điều kiện có khác, treo nick này là có nick khác chiến tiếp ngay....:)))
Lão tỉa giề em đới hả. kekeke mùa hè ròi lão cởi làm ơn bất cái quạt lên cho cháu nó mát nhé.

dauroi

Xe tăng
Em cũng có bức tượng quan công ạ. Em chụp không được đẹp các lão thông cảm nhé vì trình còi và món này không chuyên nghiệp ạ
Thực ra chơi tượng để lấy cái tinh thần và nó còn là ở tận trong Tâm mình thế nào mới là quan trọng, cái chung ta gọi là sao lại thở tượng Trung Quốc hay tại sao lại không thờ người khác. Hoàn toàn không sai và quá đúng.
Nhưng đã đến phóng thánh rồi thì có nghĩa nó không còn giới hạn trong một nước nữa, lúc này nó là văn hóa mà đã là văn óa thì không có biên giới ạ.
Em là người có thể nói thuộc dạng cực đoan trong vấn đề tự tôn dân tộc và nói luôn thuộc diện Bài Hoa, chỉ khác các cụ khác một chút là cách làm và cách thực hiện khác mà thôi.
Nhưng cách nào không trọng mà quan trọng ở cái cái nào mang lại sức mạnh cho ta mà làm cho kẻ thù xuy yếu đấy mới là cách đúng.
Bài trừ hoàn toàn hay luôn luôn cự tuyệt không pphải là cách hay vì vậy nếu họ có cái hay em vẫn sẵn sàng tiếp nhận để rồi một ngày nào đó em sẽ biến nó thành của Việt Nam nếu được.
Thế nhé các cụ để các cụ thấy không phải cứ chơi tượng nhân vật Hán sẽ là người khoong yêu Tổ Quốc và máu đoòng bào kém đâu. Hai cái đó là hai phạm trù khác nhau hoàn toàn ạ.

ford focus 2010

Xe điện

em có món này, nhờ mua ở bển về. mời các cụ xem ảnh đẹp xong, e sẽ kể một câu chuyện buồn.

Cilvil

Xe hơi
Nhưng đã đến phóng thánh rồi thì có nghĩa nó không còn giới hạn trong một nước nữa, lúc này nó là văn hóa mà đã là văn óa thì không có biên giới ạ.
Bài trừ hoàn toàn hay luôn luôn cự tuyệt không pphải là cách hay vì vậy nếu họ có cái hay em vẫn sẵn sàng tiếp nhận để rồi một ngày nào đó em sẽ biến nó thành của Việt Nam nếu được.
Thế nhé các cụ để các cụ thấy không phải cứ chơi tượng nhân vật Hán sẽ là người khoong yêu Tổ Quốc và máu đoòng bào kém đâu. Hai cái đó là hai phạm trù khác nhau hoàn toàn ạ.
Cụ rất chuẩn ạ :)

ford focus 2010

Xe điện
Em cũng có bức tượng quan công ạ. Em chụp không được đẹp các lão thông cảm nhé vì trình còi và món này không chuyên nghiệp ạ
Thực ra chơi tượng để lấy cái tinh thần và nó còn là ở tận trong Tâm mình thế nào mới là quan trọng, cái chung ta gọi là sao lại thở tượng Trung Quốc hay tại sao lại không thờ người khác. Hoàn toàn không sai và quá đúng.
Em là người có thể nói thuộc dạng cực đoan trong vấn đề tự tôn dân tộc và nói luôn thuộc diện Bài Hoa, chỉ khác các cụ khác một chút là cách làm và cách thực hiện khác mà thôi.
Nhưng cách nào không trọng mà quan trọng ở cái cái nào mang lại sức mạnh cho ta mà làm cho kẻ thù xuy yếu đấy mới là cách đúng.
em cũng có phản hồi về vấn đề này, cũng gần với suy nghĩ của cụ. Còn về vụ chụp, em phải nhờ cậu em chụp hộ mấy cái tượng sứ trắng, nên mới có hình hài rõ ràng thế hầu các cụ thưởng lãm đấy ạ.
em hóng tiếp đồ của cụ, tổ dân phố ngày một đông vui hơn rồi, trc mỗi em quét sân, buồn quá.

dauroi

Xe tăng
Tiếp tục là tượng Khổng Minh, thực chất em có 2 pho một pho để trên văn phòng làm việc và một pho để ở nhà.
Em thích không minh bởi một chữ TRÍ cho dù ông là người có thể nói gián tiếp giết nhiều người nhất trong truyện Tam Quốc nhưng tay ông luôn sạch như thể một người vô tội vậy. Sự khủng khiếp của tri thức luôn ẩn sau một cái đẹp mỹ miều và tượng Không MInh để răn em hiểu lẽ ở đời
ĐỎ KHÔNG PHẢI LÀ CHÍN.