[Funland] em lập topic về tượng, chơi 1 mình buồn quá

Thị Vẹt

Xe tải
Nhà em đang có 2 cụ, cụ trần quốc tuấn và cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm......... Hai danh nhân được cả đức lẫn tài. kết có hậu. nhất là được người đời vinh danh. Cụ trần quốc tuấn thì khỏi nói. Cụ Nguyễn Bỉnh Khiêm được cả chúa trịnh chúa nguyễn tôn thờ. Dại gì thờ 2 ông KM, QV
p/s: Đấy là ý thức cá nhân em thôi. Còn cũng tuỳ sở thích mỗi người

Theo em biết thì đại đa số con em Nam Định đều thờ Hưng Đạo Đại vương, ở NĐ thì không ai gọi tượng của cụ như cụ Chim gọi cả, vậy cụ không phải con dân NĐ???

Cúc cù cu

Xe điện
Theo em biết thì đại đa số con em Nam Định đều thờ Hưng Đạo Đại vương, ở NĐ thì không ai gọi tượng của cụ như cụ Chim gọi cả, vậy cụ không phải con dân NĐ???
Vâng. Em ko phải dân NĐ mà cụ, nên em gọi theo cách thông thường mà em hiểu thôi....

HuyArt

Xe lăn
em đọc 1 lèo 60 page. Mình phục mình quá. Về kiến thức thì em ko có gì ạ, nhưng mà sở thích thì là 1 món của em. Cũng nhiều cụ có cảm nhận khách quan và đa chiều cả rồi, nhưng mà em vẫn muốn nói quan điểm của mình.
Cảm ơn cụ chủ, cụ viva , cụ Huy và một số cụ nữa, sau này có cụ bóng đá. Nhờ có các cụ mà tụi em vỡ ra nhiều điều.
Ban đầu nhờ cụ viva đưa ra ý kiến trái chiều duy nhất, phải chăng về mảng này thì ít ai biết và sành nên chưa nhận ra được cái đẹp và cái xấu để mà nói cả. Cụ viva quan sát tỉ mỉ tinh tế, và có phần nào cảm nhận chủ quan phải không ạ? nhưng nếu cụ viva ko phản biện, thì em và mọi người không được nghe những lời ruột gan của cụ Huyart, thực sự đọc những cm của cụ Huy, em cảm thấy nể phục cụ rất nhiều. Về cả tài ăn nói, cả trình độ chuyên môn, cả cuộc sống và trong loại hình nghệ thuật kén khách này. Đến cụ Bóng đá, em khoái nhất là cụ ấy từng là 1 nghệ nhân thật thụ, anh tài xuất hiện, cụ Huy có hiểu biết, được đạo tạo kĩ lưỡng và tiếp xúc thường xuyên với môi trường tượng khắc này, nhưng mà có lẽ chưa đặt tay vào làm thì vẫn chưa thấm hết được cái chất của nghệ thuật phải không ạ? Vậy là có thêm cụ Bóng đá vào để kiểm chứng thêm cho mọi thứ rõ ràng và đúng đắn.

em mong Cụ viva tiếp tục phản biện nhưng mong cụ bớt nóng giận đi, và nói theo phong cách fun, em mượn của cụ nào tí là chửi có văn hóa ạ :D, đây là sân chơi thôi mà phải không ạ, nếu cụ chủ muốn bán hàng thì khách hàng qua những phản biện và lí trí của họ thì họ cũng quyết định được mà, bỏ đồng tiền ra thời buổi này đều phải cân đo đong đếm phải không ạ.

nhờ cụ mà tụi em mới được nghe cái chuyên gia mở kho đồ nghề ra, đặc biệt là cụ Huy, dấu nghề kĩ quá cuối cùng cũng bị dồn vào thế bí, nên phải tung vài tuyệt chiêu, nghe mấy dòng của cụ mà thấm tới chân tơ kẽ tóc, nhờ có cuộc chiến ko phân thắng bại này mà em học hỏi nhiều điều ạ.

cuối cùng cụ Bóng đá vào, gần như là thế cờ ở mức cân bằng, rồi sau đó thì cũng đã đưa ra được phán quyết cuối cùng, trong cuộc chơi ko có ai là người thắng cuộc cả, mà tất cả các cụ đều thắng, bắt tay làm chai vodka chứ ạ. hihi.

có chuyên gia như cụ Huy, 1 tay thợ đã từng lành nghề như cụ bóng đá, và 1 nhà sưu tầm như cụ chủ cùng với 1 khách hàng khó tính như cụ viva, thì bọn em sẽ luôn được xem những tác phẩm đẹp mắt và hiểu về ý nghĩa của nó. Mong các cụ tiếp tục, em lui ra để sân cho các cụ đây.

em còn trẻ người non dạ nên có gì chưa phải mong các cụ lượng thứ. hi vọng ko làm mất nhã hứng của các cụ. Mời các cụ tiếp cho xôm ạ.
À, em thích những bức tượng bằng ngọc, em ko nhớ nhưng hồi đó em thấy họ mài bằng nước, màu xanh ngọc bích, các cụ ai có cho em xem và giải ngố cho em luôn với ạ! rựou thịt sẵn các cụ nhé!
A, bình luận viên bóng đá vào rồi! he he
Nghe Mợ bình cứ như ngài Thánh Thán bình luận Thủy Hử ấy, ae Lương Sơn Bạc chúng em bỗng dưng thành anh hùng nhất khoảnh , thấy sang hẳn:D
Hôm nào Mợ làm trung gian tụ họp ae Lương Sơn bạc làm chầu nhậu đê, Mợ chủ trì em chủ chi nhá
Đúng là lời nói không mất tiền mua/lựa lời mà nói cho lòi tiền ra:D. Nghe Mợ tán em thấy mình như lên đỉnh...(Đỉnh cao học thuật chợ người, không phải đỉnh khác nhóe, he he)

Nhạc

Xe container
Em đọc cụ Viva thấy một phong cách quen quen, chả có nhẽ

ThôiKệ

Xe tăng
A, bình luận viên bóng đá vào rồi! he he
Nghe Mợ bình cứ như ngài Thánh Thán bình luận Thủy Hử ấy, ae Lương Sơn Bạc chúng em bỗng dưng thành anh hùng nhất khoảnh , thấy sang hẳn:D
Hôm nào Mợ làm trung gian tụ họp ae Lương Sơn bạc làm chầu nhậu đê, Mợ chủ trì em chủ chi nhá
Đúng là lời nói không mất tiền mua/lựa lời mà nói cho lòi tiền ra:D. Nghe Mợ tán em thấy mình như lên đỉnh...(Đỉnh cao học thuật chợ người, không phải đỉnh khác nhóe, he he)

Vẫn còn một mớ những kẻ hóng chuyện nữa chứ :D. Công nhận OF có những thớt như này, thật bổ ích.
Em lại về chỗ để các cụ tiếp tục ạ.

ford focus 2010

Xe điện
Vẫn còn một mớ những kẻ hóng chuyện nữa chứ :D. Công nhận OF có những thớt như này, thật bổ ích.
Em lại về chỗ để các cụ tiếp tục ạ.
hy vọng tồn tại lâu và nhiều thông tin chất lượng cụ nhỉ.

ford focus 2010

Xe điện

hết tượng em chuyển sang phù điêu. món này cũng đã theo chủ nhân mới rồi ạ, em còn hình thôi.

Nhạc

Xe container
Là mợ beo béo, đúng hem ?
Ặc ko phải. Mấy hôm ko vào hóng ko rõ mấy còm trước của cụ Viva về bức tượng bán thân của cụ Sinh Tu đã nói gì
Hôm rồi em nhìn bức tượng thấy quen quen hóa ra đã nhìn thấy một lần ở OF, một bức tượng đẹp đặc tả một khuôn mặt tri thức mà khi nhìn vào người xem ko thể không kính trọng. Mong là cụ Sinh Tu ko chấp nhặt mấy việc còm men trên OF mà thành to chuyện ở ngoài

ford focus 2010

Xe điện

cho cụ nào thích rồng.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đọc liền tù tì 62 page, những CM của cụ Vila một số đã bị xóa, nhưng vẫn cho cảm nhận của người đọc là cụ í thiếu hiểu biết, cãi cùn theo tư duy nông cạn, nên chắc tuổi còn trẻ sinh nông nổi :)

ford focus 2010

Xe điện
Đây, kụ nào giỏi thì chém con nài đê...
dòng này trường phái ấn tượng rồi, trừu tượng. Em thấy nó cho ấn tượng mạnh lắm, xấu đẹp chắc một thời gian nữa ngấm hẳn em mới dám chém, chứ ko nhận xét lung tung, các cụ cười chết.

Chỉnh sửa cuối:

ford focus 2010

Xe điện
Mũi rồng hơi khoằm, nhẽ nào cụ xấu giai thế :P
này, bình đồ chứ không bình người nhé. Mợ chê em, em theo ám mợ cả đời cho mợ biết tay bây giờ. Mợ tưởng em ko tìm được mợ chắc @-)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
BĐH thông báo:

Treo nick viva la vida 2 tháng vì có các phát ngôn thiếu suy nghĩ gây rối loạn diễn đàn, xúc phạm thành viên khác.
Treo vĩnh viễn nick Sinh Tu vì sử dụng nhiều nick và có phát ngôn đe dọa thành viên khác.

Mời các bác tiếp tục topic.

ford focus 2010

Xe điện

em up lại goc chụp khác của tỳ hưu để mang sinh khí lại cho topic nào. chất liệu đồng, dài 23cm từ mũi tới chót đuôi.