[Funland] Em không hiểu lắm cách các bạn Tiên - Vinh - đòi bồi thường 90 tỷ

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
cụ đoán là với mức thu nhập tầm 30 đến 40 tỷ/năm và tạm tin lời các bạn ấy nói thì các bạn ấy sẽ kê khai thuế thu nhập thực tế là bao nhiêu? :D
Các bạn ấy không ngu như thế, thực tê mà khai thuế thu nhập thấp có khi đi tù mọt gông vì tội trốn thuế.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Toàn tranh cãi cái đâu đâu, rảnh thực sự.
Kệ cho bọn nó kiện nhau đi các cụ.

outsider3x3d3l

Xe tải
Không có chị H thì em biết mỗi đàm đớp huynh. Nhưng nhờ chị hằng em tổng kết luận cái bọn hô hào đều choén đẫy cả =))

Leean

Xe tăng
Em nghĩ lượng hoá tốt cụ ạ vì đội này nó ăn tiền quảng cáo, khi lùm xùm, các hãng sẽ phải tạm dừng và có khi bị phạt hợp đồng, tổn thất đó ko nhỏ. Nó mà tính ra hủy show, quảng cáo, danh tiếng thì đến đó.
đây là lý luận của các bạn ấy, còn chứng minh được với cơ quan tố tụng thì phải dựa vào các văn bản pháp quy hiện tại trong tranh chấp dân sự mợ ơi, em từng phải đi hầu toà vài vụ tranh chấp về thương hiệu và tổn thất gây ra tính theo giá trị vô hình của thương hiệu nên có tìm hiểu một chút.
Tiếc là ở việt nam ta chưa có án lệ nào làm cơ sở cho những phương pháp định giá trị thiệt hại theo kiểu các bạn kia tính

Rivers

Xe container
Chăc đòi bồi thường do bị chặn đường kiếm cơm.

Leean

Xe tăng
Các bạn ấy không ngu như thế, thực tê mà khai thuế thu nhập thấp có khi đi tù mọt gông vì tội trốn thuế.
Xin lỗi cụ, em làm doanh nghiệp gần 10 năm nay, các bạn thuế chuyên quản ở chi cục thuế nơi em đăng ký kinh doanh sẵn sàng hỗ trợ em khai thuế thu nhập doanh nghiệp , kê khai chi phí sao cho "hiệu quả nhất" với doanh nghiệp , bao luôn phần hậu kiểm và tất toán nghiã vụ thuế từng năm luôn, tất nhiên cái gì cũng có giá của nó, và em chỉ cảm ơn nhưng không làm thế, và cực kỳ ghét nhưng thằng làm thế.

Bang lang

Xe điện
đây là lý luận của các bạn ấy, còn chứng minh được với cơ quan tố tụng thì phải dựa vào các văn bản pháp quy hiện tại trong tranh chấp dân sự mợ ơi, em từng phải đi hầu toà vài vụ tranh chấp về thương hiệu và tổn thất gây ra tính theo giá trị vô hình của thương hiệu nên có tìm hiểu một chút.
Tiếc là ở việt nam ta chưa có án lệ nào làm cơ sở cho những phương pháp định giá trị thiệt hại theo kiểu các bạn kia tính
Thực ra đó sẽ là mức đòi cao nhất cụ ạ, ko thể lấy được hết từng đó nếu thắng kiện. Tuy nhiên số phải to nó mới ngang tầm thương hiệu, cũng là một hình thức đánh bóng mà cụ. Và đòi cao đâu có mất phí đâu.

newmanhn

Xe điện
Website
Xin lỗi cụ, em làm doanh nghiệp gần 10 năm nay, các bạn thuế chuyên quản ở chi cục thuế nơi em đăng ký kinh doanh sẵn sàng hỗ trợ em khai thuế thu nhập doanh nghiệp , kê khai chi phí sao cho "hiệu quả nhất" với doanh nghiệp , bao luôn phần hậu kiểm và tất toán nghiã vụ thuế từng năm luôn, tất nhiên cái gì cũng có giá của nó, và em chỉ cảm ơn nhưng không làm thế, và cực kỳ ghét nhưng thằng làm thế.
Em nói sai cái gì chăng?
Thu nhập của vợ chồng TV có thể xác định ngược lại qua thuế thu nhập cá nhân đã nộp các năm trước. Việc xác định thiệt hại có thể tham khảo con số này sau khi trừ các khoản đền bù tinh thần và các thu nhập bị mất khác nếu chứng minh được. Do vậy, tiền đền bù mất thu nhập phải khớp với con số thuế đã nộp... nếu khai vống lên thì là trốn thuế các năm trước, nên ko ngu gì vợ chồng TV đưa ra con số mà không có cơ sở để chứng minh.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cứ để im cho cặp này làm ăn. Có khi đã gấp mấy lần chổ đó.
Kkk

beSuSu

Xe điện
Bọn họ ko đi làm từ thiện nằm vừa rồi đưocj thì họ bắt đền thôi. Họ đang gián tiếp khai số tiền thu nhập do từ thiện mà có ấy.

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Vì chị Moon mà mất hết các khoản thu từ từ thiện các mùa lũ đợt zồi, thêm cả mua Cozit nữa.
90 tỏi còn là ít, nhẽ ra phải nghìn tỏi...:D

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]

EM không hiểu lắm cách các bạn này đòi chị Hằng bồi thường đến 90 tỷ vì xâm hại lợi ích cá nhân , tổ chức theo điều 331 bộ luật hình sự 2015, theo các cụ thì các bạn ấy sẽ chứng minh thiệt hại vật chất quy đổi ra 90 tỷ đồng theo phương pháp nào ạ ?
Theo em team này và cả em Vy Oanh nên yên lặng chí thú mà làm ăn. Đừng có nghe lời xúi giục của các bên mà lại rơi vào vòng luẩn quẩn. Các bạn chỉ là con cờ cho người ta thôi.

Em thật!

lsakvn

Xe tăng
Cụ cho em xin tên bạn làm thuế và tên chi cục thuế ấy nhé :D:D:D

beSuSu

Xe điện
Giờ ra toà. Toà bảo chúng mày CM thiệt hại đi để bà Hằng đền.
Thế là bọn họ lôi hết sổ sách ghi chép thu nhập do từ thiện mấy năm trc ra. Tuyền vài chục tỷ đút túi. Năm rồi chả làm ăn đc mẹ gì. Thì đòi bồi thường thôi. Tính trung bình cộng 3 năm gần nhất là ra con số đấy.
:))

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Vậy khả năng bạn có 1 kế toán thuế tuyệt vời. Cân đối các chi phí cực hợp lý. Chúc mừng bạn!

Leean

Xe tăng
Vậy khả năng bạn có 1 kế toán thuế tuyệt vời. Cân đối các chi phí cực hợp lý. Chúc mừng bạn!
không có gì đặc biệt, em theo nguyên tắc tổng doanh thu trừ chi phí, chỉ chi phí thực tế có hoá đơn hợp lệ, lợi nhuận tính sau khi trích nộp thuế, chấm hết em không có lý do gì để trốn thuế hay khống lên phần chi phí, mục tiêu lợi nhuận của em đạt yêu cầu là được.

nhuataiche

Xe container
Không có chị H thì em biết mỗi đàm đớp huynh. Nhưng nhờ chị hằng em tổng kết luận cái bọn hô hào đều choén đẫy cả =))
Đồng ý với cụ ! En ko thích bà H, nhưng rất tiếc là những gì bà ấy nói không phải cái nào cũng bậy !

Leean

Xe tăng
Biết ngay từ đầu cái trò này, toàn chiêu trò cũ rích, rồi cuối cùng thế nào cũng sẽ chỉ yêu cầu xin lỗi công khai và đòi bồi thường 1000 đồng tượng trưng sau một hồi rầm rộ thôi

newmanhn

Xe điện
Website
không có gì đặc biệt, em theo nguyên tắc tổng doanh thu trừ chi phí, chỉ chi phí thực tế có hoá đơn hợp lệ, lợi nhuận tính sau khi trích nộp thuế, chấm hết em không có lý do gì để trốn thuế hay khống lên phần chi phí, mục tiêu lợi nhuận của em đạt yêu cầu là được.
Cụ đúng là người lương thiện. Công ty cụ chuẩn chỉ, hoạt động đúng pháp luật và vẫn sống tốt.
Thế mà có cụ xỏ lá nào bên thớt chuyến bay cứu hộ nói là ở Việt nam muốn sống lương thiện cũng không được. Có cụ nhà truyền thống CM còn khuyên con cháu bỏ quê hương tìm đường cứu thân. Hy vọng những cụ nào mất niềm tin vào cán bộ và Nhà nước đọc được còm này của cụ.
Xin cảm ơn cụ đã chia xẻ.