[Funland] Em không hiểu lắm cách các bạn Tiên - Vinh - đòi bồi thường 90 tỷ

PlaStork

Xe buýt
Em thắc mắc tí là đã có chứng cứ nào về hai bạn Tiên Vinh ăn tiền tài trợ chưa, hay mình cũng kết án dựa vào giấc mơ của chị Hằng?
Về luật là không có cụ nhé, công an bẩu thế. Họ thẩm rồi, ra kết luận là ko đớp phát nào. (Thực ra CA kết luận sai về mặt hình thức, nói chuẩn phải là "không tìm thấy chứng cứ TV đớp":
"Sau khi kiểm tra, xác minh nguồn tin về tội phạm, Cơ quan Cảnh sát điều tra Bộ Công an nhận thấy bà Trần Thị Thủy Tiên, ông Huỳnh Minh Hưng, ông Huỳnh Trấn Thành, ông Bùi Đại Nghĩa, bà Nguyễn Thị Hương không có hành vi gian dối, không chiếm đoạt tiền từ thiện do người dân đóng góp, ủng hộ để cứu trợ đồng bào miền Trung gặp thiên tai, lũ lụt năm 2020; nội dung các tin báo, tố giác không có dấu hiệu tội phạm, không có sự việc phạm tội. "

Nhưng theo nguyên tắc "trâu buộc ghét trâu ăn", "suy bụng ta ra bụng người", quần chúng nhân dân cóc tin. "Kiểu gì chả đớp, tử tế như mình còn muốn đớp nữa là".

Ấy là bà con nghĩ thế, chứ em thì chả dám nghĩ theo hướng nào. Nhỡ ko đúng thì thành ra mình ác quá, đặt điều cả người tử tế. Nếu đúng thì cũng chả để làm gì, mình có đóng đồng nào đâu.

Anita Emi

Xe điện
Về luật là không có cụ nhé, công an bẩu thế. Họ thẩm rồi, ra kết luận là ko đớp phát nào. (Thực ra CA kết luận sai về mặt hình thức, nói chuẩn phải là "không tìm thấy chứng cứ TV đớp":
"Sau khi kiểm tra, xác minh nguồn tin về tội phạm, Cơ quan Cảnh sát điều tra Bộ Công an nhận thấy bà Trần Thị Thủy Tiên, ông Huỳnh Minh Hưng, ông Huỳnh Trấn Thành, ông Bùi Đại Nghĩa, bà Nguyễn Thị Hương không có hành vi gian dối, không chiếm đoạt tiền từ thiện do người dân đóng góp, ủng hộ để cứu trợ đồng bào miền Trung gặp thiên tai, lũ lụt năm 2020; nội dung các tin báo, tố giác không có dấu hiệu tội phạm, không có sự việc phạm tội. "

Nhưng theo nguyên tắc "trâu buộc ghét trâu ăn", "suy bụng ta ra bụng người", quần chúng nhân dân cóc tin. "Kiểu gì chả đớp, tử tế như mình còn muốn đớp nữa là".

Ấy là bà con nghĩ thế, chứ em thì chả dám nghĩ theo hướng nào. Nhỡ ko đúng thì thành ra mình ác quá, đặt điều cả người tử tế. Nếu đúng thì cũng chả để làm gì, mình có đóng đồng nào đâu.
Vầng, em thì rất sẵn sàng nghĩ ác cho người khác, nhưng ít ra phải có tí chứng cứ.

Còn cứ hóa rồ đu theo một chị gái U50 bị rối loạn nội tiết nói ba lăng nhăng chả có căn cứ gì thì thật là kinh khủng cho dân trí :(

EPL

Xe tăng
Mỗi mùa lũ kiếm vài chục tỏi, do bà Hằng mất thu nhập chừng đấy cũng đúng thôi

Dan du an

Xe ba gác
Khiếp tổn hại tinh thần của người nổi tiếng khiếp nhỉ.....

catking113

Xe Cứu Trợ
Đã yên ắng rồi lại khuấy lên khéo lại thành tự bốc.

nhuataiche

Xe container
Nói như anh Duy Mạnh thì nếu mợ Hằng không làm rùm beng lên thì vợ chồng TV đã "đớp" được thêm 90 tỷ tiền từ thiện nữa. Tất nhiên em không tin Duy Mạnh, em tin các cụ OF. Theo các cụ số nào thì chuẩn ợ, và vì sao?
Em thì lại tin Duy Mạnh, mặc dù em ko bao giờ nghe anh này hát !

wildcat74

Xe điện
Cái tội đập vỡ nồi cơm của nhau!

Leean

Xe tăng
Ấy ấy, các cụ các mợ lại đi xa quá rồi, em không hề có ý hỏi về chuyện từ thiện hay ăn chặn từ thiện, chỉ là em thắc mắc về phương pháp tính, cơ sở định lượng các thiệt hại về tinh thần theo phương pháp nào đã được luật ở ta công nhận và có tính pháp lý, các cụ nói đi đâu thế ?
Em xem phim Mỹ thấy vụ việc thế này trên phim cũng nhiều nhưng tuyệt chẳng thấy chúng nó chứng minh và có phương pháp luận hoàn chỉnh nào cả chỉ thấy tranh luận tình tiết, thế mà đôi khi vẫn thắng kiện mới tài, ở ta thì chưa từng có tiền lệ với số tiền lớn thế này, phải không ạ ?

Ớt xanh

Xe điện
Nếu không có chị Hằng thì ẵm thêm 90 tỉ ngon ơ.

Mytv

Xe điện
Nói như anh Duy Mạnh thì nếu mợ Hằng không làm rùm beng lên thì vợ chồng TV đã "đớp" được thêm 90 tỷ tiền từ thiện nữa. Tất nhiên em không tin Duy Mạnh, em tin các cụ OF. Theo các cụ số nào thì chuẩn ợ, và vì sao?
Ko bới um lên mỗi năm vc nó huy động hàng trăm tỏi từ thiện thì cụ tính xem con số là bao nhiêu? Ko biết cát xê e thuỷ tiên là bao nhiêu? Rồi cậu cầu thủ hết thời kia nữa. Tiền đâu mà mua lắm bt, đi du lịch ăn chơi sang chảnh tẹt ga nữa? E là e tin thợ hát DM:))

victory_1980

Xe điện

EM không hiểu lắm cách các bạn này đòi chị Hằng bồi thường đến 90 tỷ vì xâm hại lợi ích cá nhân , tổ chức theo điều 331 bộ luật hình sự 2015, theo các cụ thì các bạn ấy sẽ chứng minh thiệt hại vật chất quy đổi ra 90 tỷ đồng theo phương pháp nào ạ ?
Chắc tính tiền tương đương mức kiếm do hô hào tài trợ của người dân.

victory_1980

Xe điện
Sốc, mất ăn mất ngủ, bạc cả tóc lo sợ đi tù.....
Bà Zi oăn lại đăng clip xin Luật sư can thiệp để bà ấy và con về bên Mỹ kìa, do phía VN cấm xuất cảnh rồi.
Đúng là có qua có lại, mọi công dân đều phải công bằng trc pháp luật. Cũng xúc phạm người ta mà

muoibaconcho

Xe điện
Em nghĩ làm màu thôi chứ theo quy định chỉ tối đa 10 tháng lương cơ sở
Screenshot 2023-04-07 193531.jpg

Leean

Xe tăng
Chắc tính tiền tương đương mức kiếm do hô hào tài trợ của người dân.
Con số 90 tỷ các bạn ấy đưa ra - của cả 3 bạn chắc không phải ngẫu nhiên, đội luật sư chắc cũng tư véo , chỉ thắc mắc là các bạn loẹt sư này dựa trên các văn bản pháp quy nào , phương pháp xác định tổn thất nào, chứ em hỏi mấy đứa em dân kiểm toán làm cho PwC thì chúng bẩu con số đưa ra không có cơ sở ( rất láo toét) , em tin vào trình của các bạn làm kiểm toán này hơn các bạn loẹt sư ban C đi đại học điểm đầu vào lẹt đẹt hơn các bạn phóng viên một tý