[Funland] Em không hiểu lắm cách các bạn Tiên - Vinh - đòi bồi thường 90 tỷ

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Có căn cứ yêu cầu bồi thường thiệt hại bác ạ. Bác đọc các điều 584,585,586,587,588,589,590,592 Chương XX Bộ Luật Dân sự 2015
Căn cứ pháp luật thì vụ kiện đồi bồi thường nào mà chẳng có. Cơ bản có chứng minh được thiệt hại không? Em đã nói rồi, mức đòi bồi thường chính thức thì phải chờ khi vợ chồng này có đơn và kèm theo đó là đóng tạm ứng án phí. Đòi mấy chục tỷ thì án phí cũng kha khá (đương nhiên đối với phần bồi thường nào bị toà bác thì mất án phí tương ứng). Cứ chờ xem!!

xukthal

Xe lăn
Căn cứ pháp luật thì vụ kiện đồi bồi thường nào mà chẳng có. Cơ bản có chứng minh được thiệt hại không? Em đã nói rồi, mức đòi bồi thường chính thức thì phải chờ khi vợ chồng này có đơn và kèm theo đó là đóng tạm ứng án phí. Đòi mấy chục tỷ thì án phí cũng kha khá (đương nhiên đối với phần bồi thường nào bị toà bác thì mất án phí tương ứng). Cứ chờ xem!!
Đợt này bắt nốt con Z1 cho vào đoàn tụ với BS ruồi thì chắc mấy đứa này lại đái ra quần 🤣 🤣 🤣

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Trước còn tự xưng nà cô Tiên mới ghê. Mấy hổm thấy báo cand phang thẳng mặt con xướng ca vô loài xưng King với con hề ngáo cmn mếu cười vãi ****.
Vâng, cụ. Đã thế vợ chồng này lên mạng thì tay cứ chỉ trỏ, 1 điều anh/chị, hai điều anh/chị. Bố thằng ranh con, không biết anh/chị với ai???

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Về nguyên tắc, người khởi kiện phải cung cấp bằng chứng tài liệu chứng minh yêu cầu khởi kiện của mình có căn cứ và hợp pháp bác à. Chính vì thế em mới bảo là có căn cứ nhưng căn cứ này có hợp pháp không thì là chuyện khác, Không phải cứ khơi khơi khởi kiện là được đâu, căn cứ khởi kiện không hợp pháp thì bị bác đơn thôi.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Lũ phu quân chắc kiến thức về Luật ko = NB Hàn Ni với Tiến sỹ luật Đ.A.Quân đâu cụ nhỉ? Em Ni với anh Quân đang bị tạm giam rồi kìa :))
Cụ chuẩn. Thêm nữa thằng này học nửa chừng thì bỏ chắc là học khó quá....

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Vậy khả năng bạn có 1 kế toán thuế tuyệt vời. Cân đối các chi phí cực hợp lý. Chúc mừng bạn!
Có gì đâu cụ.

Chỗ em cũng vậy. Khi thanh tra thuế, sai thì đóng phạt, nhập nhằng thì khiếu kiện sao cho hài hòa đôi bên.

Chẳng ai đúng 100% cả, nhất là các thông tư, nghị định thuế có nhiều chỗ muốn hiểu sao thì hiểu. Khi bên em yêu cầu văm bản hướng dẫn hoặc xác nhận phải làm vầy mới đúng.

Thì chẳng ai ký.

Còn kiểu lợi dụng quyền hạn được trao để kiếm chác thì em cực ghét.