[Funland] Em không hiểu lắm cách các bạn Tiên - Vinh - đòi bồi thường 90 tỷ

Anita Emi

Xe điện
Em đọc thấy chị H khai xúc phạm HL do đòi ông này lên án VHY nhưng không chịu, chứng tỏ có chơi với nhau, xúc phạm ĐVH do bênh HL, xúc phạm VO do VO có bình luận móc mỉa mình.... mà ông VHY thì trước đó chơi với bà H, toàn tư thù cá nhân mà không hiểu sao lắm fan tung hô mù quáng thế. Tiếp đến hỏi có bằng chứng không thì nói đọc mạng, nằm mơ,... 🤣
Xuất phát từ cơn hờn ghen của bà chị mất tiền mất tình với thằng cha Yên, xong rồi nổi cơn điên đi chửi người này qua người khác, chửi nhiều thành nghiện, lại có thêm đám con nhang đệ tử tung hô nên càng ngáo quyền lực, ngáo nổi tiếng, càng chửi khỏe.

Thế tại sao chị lại có lắm fan? Vì chị to mồm. Xã hội lúc nào chẳng có một đám người có sẵn cái thú tính muốn chửi, muốn dìm, muốn đạp người khác. Nhưng không phải ai cũng dám công khai cái thú tính đó, hoặc không đủ văn vở mà chửi hay như chị. Thế là chị chửi to chửi hay thì chị được suy tôn làm thủ lĩnh của đám đó thôi.

Chửi tỉ phú, chửi quan chức, chửi nghệ sỹ, chửi người nổi tiếng nhiều tiền hơn mình... nó mang lại cái khoái cảm là kéo thằng khác xuống cho bằng mình, rồi dìm nó thấp hơn mình. Ngoài đời mình là con tép, là thằng loser. Lên mạng mình chỉ trời mắng đất, oai như cóc cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chứng minh dc dóng thuế thu nhập vậy rồi sét tiếp cụ ah
Anh chị Tiên Vinh có công bố là, hồ sơ gửi luật sư rồi.
Tức là, họ có gì đó nhiều hơn là vài dòng trên 1 trang A4, thể hiện tau mắt 30 tỷ và đòi bồi thường, ví dụ thế.

Hieumos

Xe container
Thớt toàn các ông khoe làm chủ doanh nghiệp, mà tư duy thật í ẹ.

Chứng minh thiệt hại qua các hợp đồng quảng cáo, hợp đồng biểu diễn, hợp đồng đại diện nhãn hàng, hợp đồng kinh tế...bị hủy ngang tại thời điểm đó vì cái mồm bô lô ba loa của bà Hằng. Giấy trắng mực đen rõ ràng.

Dở người đâu mà chứng minh qua đóng thuế TNCN hàng năm, vì chả có cơ sở gì cả.

hoangloclaptop

Xe hơi
Hai anh chị này tổng thu nhập trong mấy năm có thể lên đến 90 tỉ thật ấy chứ. Đầu tiên cứ dựa vào cái này đã, nghe nó rất hợp lý đấy chứ, dù thu nhập của anh chị giảm có thể đơn giản do anh chị hết thời rồi.
Sau vụ hồ hào ủng hộ bão lũ miền trung, nhiều tay chơi trong SG bảo sao nó lắm tiền cá độ thế, cũng từ đó nhiều ae cạch mặt nó luôn

Mr.Chem

Xe điện
Gạt qua yêu ghét, nhanh như này:
1. Bồi hoàn về tổn thất vật chất: hóa đơn, chứng từ, hợp đồng, thưởng phạt nếu vi phạm hđ, cung cấp các chứng từ này rồi cộng dồn loại chi phí bất hợp lý sẽ ra con số cụ thể. Đọc kỹ thì thấy có cả thiệt hại của cty quản lý...vậy nên sẽ xét đến mức độ liên quan. Cái này gọi kiểm toán vào phát nó ra ngay, ngoài ra còn đánh giá cả chi phí cơ hội.
2. Việc đề nghị số tiền với số tiền tòa xử chắc chắn khác nhau, các cụ để tòa làm việc chứ.

Sau vụ bão lũ và C.Vinh rời ghế ở CLB.TPHCM thì cũng không mấy người còn nhớ đến đôi vợ chồng ấy nên cũng có thể là cách giật tít câu view của cả nhà báo và đôi vợ chồng nghệ sĩ

TamchieumoI

Xe buýt
Trên này chỉ là văn nói thôi, em đọc vẫn hiểu ý, tranh luận thì lấy ý ra, cụ lôi chính tả và chấm câu ra để tranh luận thì có vẻ như đuối lý đấy. Có nhiều người nc còn như chat kìa.
Cụ lấy đâu ra sở cứ để bảo nhà cháu tranh luận gì với cụ kia đấy ạ? Nhà cháu chỉ nhức mắt khi đọc những kiểu văn “gia công phần mềm” đấy thôi mà. Viết code mà vẫn phong cách đấy thì mấy người fix lỗi cho đủ…

Khongdanhvong

Xe điện
Xuất phát từ cơn hờn ghen của bà chị mất tiền mất tình với thằng cha Yên, xong rồi nổi cơn điên đi chửi người này qua người khác, chửi nhiều thành nghiện, lại có thêm đám con nhang đệ tử tung hô nên càng ngáo quyền lực, ngáo nổi tiếng, càng chửi khỏe.

Thế tại sao chị lại có lắm fan? Vì chị to mồm. Xã hội lúc nào chẳng có một đám người có sẵn cái thú tính muốn chửi, muốn dìm, muốn đạp người khác. Nhưng không phải ai cũng dám công khai cái thú tính đó, hoặc không đủ văn vở mà chửi hay như chị. Thế là chị chửi to chửi hay thì chị được suy tôn làm thủ lĩnh của đám đó thôi.

Chửi tỉ phú, chửi quan chức, chửi nghệ sỹ, chửi người nổi tiếng nhiều tiền hơn mình... nó mang lại cái khoái cảm là kéo thằng khác xuống cho bằng mình, rồi dìm nó thấp hơn mình. Ngoài đời mình là con tép, là thằng loser. Lên mạng mình chỉ trời mắng đất, oai như cóc cụ :))
Em nhớ là năm cô TT bắt đầu làm từ thiện, nhà nhà ca ngợi cô, cả OF cũng nhiều chứ đâu. Đột nhiên có một bà hột xoàn lên livestream nói không cần bằng chứng, chỉ cần đánh trúng tâm lý, thì hình tượng cô Tiên đó đã bị xô đổ.
Quan điểm của em là, tiền của mình đi từ thiện mới thật tâm, tuy nhiên nói họ ăn chặn mà không có chứng cớ cũng chỉ là vô pháp mà thôi.
Người khác vào tù thì hả hê, riêng "cô" vào tù hãnh diện lắm, anh hùng lắm. Kiểu như đa cấp, tin bất chấp.

namson229

Xe điện
Sốc, mất ăn mất ngủ, bạc cả tóc lo sợ đi tù.....
đôi này khắm thật, trước bà Hằng chửi cho sơi sơi thì cứ ngậm mồm, giờ bà trong tù thì mới dám kiện cáo đòi bồi thường, e nhớ bà tố cả chơi bài bạc trên du thuyền, đêm mất vài chục ngàn $, đợt í ko dám hà mồm

cadilac30

Xe tăng
Em thấy dân mình dễ tin mấy cái từ thiện kiểu này thật
Bên em mà làm kiểu này nó xúc ngay đi luôn

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]

Chị H cũng nhiều tiền và nhiều kim cương mà cụ ???

namson229

Xe điện
Em thấy dân mình dễ tin mấy cái từ thiện kiểu này thật
Bên em mà làm kiểu này nó xúc ngay đi luôn
do dân mình cũng ko tin mấy tổ chức của Nhà nước, kiểu như toàn hỗ trợ, ùng hộ, từ thiện cho người thân của quan xã, huyện.. do vậy khi người nổi tiếng hô hào thì dân tin, nhưng thực tế thì Hoài Linh cũng giữ tiền ở tài khoản gần năm, may bà Hằng bóc phốt; nhiều cty, các nhân giờ họ làm từ thiện trực tiếp, mang tiền đi xây trường học... phát quà luôn cho các cháu vùng khó khăn

cadilac30

Xe tăng
do dân mình cũng ko tin mấy tổ chức của Nhà nước, kiểu như toàn hỗ trợ, ùng hộ, từ thiện cho người thân của quan xã, huyện.. do vậy khi người nổi tiếng hô hào thì dân tin, nhưng thực tế thì Hoài Linh cũng giữ tiền ở tài khoản gần năm, may bà Hằng bóc phốt; nhiều cty, các nhân giờ họ làm từ thiện trực tiếp, mang tiền đi xây trường học... phát quà luôn cho các cháu vùng khó khăn
Bên em cũng tư nhân làm thôi, nhưng mà có ban bệ đoàng hoàng, người đứng danh nghĩa Không can dự,
Nhà nước không bao giờ quyên từ thiện !!

namson229

Xe điện
Bên em cũng tư nhân làm thôi, nhưng mà có ban bệ đoàng hoàng, người đứng danh nghĩa Không can dự,
Nhà nước không bao giờ quyên từ thiện !!
"mặt trận tổ quốc" cũng hay kêu gọi hô hào gọi từ thiện lắm cụ ơi... e thì cũng ko tin là sạch hẳn đâu

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Có thể sẽ phần nào có giá trị để giải thích cái “không hiểu” của cụ thớt. Mà nói thêm để cụ biết nếu chưa, Lê Công Vinh là người đỗ điểm cao thứ 3 trong kỳ thì tại chức Đại học Luật Hà Nội năm 2016 đấy, chắc họ không làm kiểu tuỳ hứng đâu…!
Sao cụ không nói cho hết ý. Anh cong vênh đỗ thứ 3 trong kỳ thi đầu vào Đại học luật nhưng cuối cùng lại bỏ học giữa chừng. Vợ chồng này đòi cho sang mồm thôi. Đến lúc phải làm đơn yêu cầu cụ thể kèm theo đó là nộp án phí xem mức độ yêu cầu bồi thường là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Đợt tới lại có giấy triệu tập giống kon Zi oăn thì vui =)) lại đái ra quần đi kêu cứu =))
Đợt này thấy trên YT và TT nói nhiều về vụ Z1 với Bs Ruồi, chắc sắp tới có nhiều chuyện vui phết 🤣 🤣 🤣

Cavaho

Xe tăng
Trước còn tự xưng nà cô Tiên mới ghê. Mấy hổm thấy báo cand phang thẳng mặt con xướng ca vô loài xưng King với con hề ngáo cmn mếu cười vãi ****.

xukthal

Xe lăn
Có thể sẽ phần nào có giá trị để giải thích cái “không hiểu” của cụ thớt. Mà nói thêm để cụ biết nếu chưa, Lê Công Vinh là người đỗ điểm cao thứ 3 trong kỳ thì tại chức Đại học Luật Hà Nội năm 2016 đấy, chắc họ không làm kiểu tuỳ hứng đâu…!
Lũ phu quân chắc kiến thức về Luật ko = NB Hàn Ni với Tiến sỹ luật Đ.A.Quân đâu cụ nhỉ? Em Ni với anh Quân đang bị tạm giam rồi kìa :))

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]

EM không hiểu lắm cách các bạn này đòi chị Hằng bồi thường đến 90 tỷ vì xâm hại lợi ích cá nhân , tổ chức theo điều 331 bộ luật hình sự 2015, theo các cụ thì các bạn ấy sẽ chứng minh thiệt hại vật chất quy đổi ra 90 tỷ đồng theo phương pháp nào ạ ?
Có căn cứ yêu cầu bồi thường thiệt hại bác ạ. Bác đọc các điều 584,585,586,587,588,589,590,592 Chương XX Bộ Luật Dân sự 2015