Khoe xe Em khoe con xe tàu Z8

thanh1991

Xe buýt
Cap chất lượng Hàn thôi cụ.

Con này mà rẻ gì, nội địa bán 15 vạn tệ thì hoàn toàn không rẻ, xe nội địa của nó rẻ chỉ có 5-6v tệ thôi. Mang về VN hơn 700tr thì lại bị kêu là rẻ, dân mình bị bóc lột quá nên cứ nghĩ xe phải trên tỏi mới là xịn ạ? Máy mitsu có logo, có mã máy ở trên hình em có up.

Con này em cũng chưa mua nhưng tìm hiểu khá kỹ, bền thì không bằng đức, nhật chứ cũng phải tiệm cận thằng hàn rồi.
giá nó bên tàu bản cao cấp nhất bằng giá cx5 , crv đấy mà opition nó gấp mấy lần những con kia trong khi việt nam những con kia đắt hơn nó cả trăm triệu

Phuluclo

Xe tăng
Thớt này quảng cáo xe tầu khựa à.

sirius6688

Xe điện
NGHE HÀI VL BỌN BÁN XE TẦU, ĐM MÀY BỐ ĐI TỪ FORD FOCUS, RANGER, MAZDA 3 2010 ĐỜI MẶT CƯỜI, C 250 ĐỜI 2015 ĐANG ĐI, MẤY CÁI LOẠI XE TẦU LÊN ĐÂY BỢ ÍT LÀM CÁI L GÌ, MỚI ĐI XE TẦU CŨNG KHOE CÁI L
haha gắt quá cụ ơi, làm cốc beer giải nhiệt đê

poiuy

Xe ba gác
Xe Tàu thì cứ phải đợi thời gian trả lời. Nếu sau 5 năm nữa mà chất lượng vẫn tốt được như xe Hàn thì lo gì không có khách.

tienbamboo

Xe container
HIện tại em thấy con Z8 này đột phá về thiết kế và công nghệ. Rất ngon trong phân khúc, còn chất lượng thì đường dài mới biết ngựa hay, tạm thời em chưa bàn đến ạ!

thanh1991

Xe buýt
xin lỗi các cụ em khẳng định là em không hề bán xe nhé , xe nhiều opition thì em bảo nhiều thôi , tốt thì nhiều cụ đã chạy xe trung quốc từ 2015 rồi đấy có thể tham khảo nhé

thanh1991

Xe buýt
còn em đã nói rồi các cụ đã có tư tưởng bài tàu thì cho dù con xe nó tốt thật thì cũng cố hiểu là nó không tốt con xe suv bán chạy nhất trung quốc là xe nội địa đấy , mà các cụ biết là thị trường xe trung quốc thế nào rồi đấy các hãng xe luôn luôn phải làm 1 bản dành riêng cho thị trường trung quốc để có thể cạnh tranh với các hãng xe nội địa bên đấy là đủ hiểu rồi ví dụ như con huyndai kona sắp bán ra ở mình đấy , bản cho thị trường trung quốc có phanh tay điện tử còn bản bán các thị trường khác làm gì có vì phanh tay điện tử bây giờ nó là trang bị cho bản tiêu chuẩn cho hầu hết các xe của các hãng nội địa trung quốc rồi .

kar

Xe điện
Các anh chị cãi nhau hết sức kìm chế nhé. Già cả rồi nên đừng để tôi khoá nick vì tội lăng mạ lẫn nhau. Các anh tự edit nhé.

hunterAXN

Xe đạp
giá nó bên tàu bản cao cấp nhất bằng giá cx5 , crv đấy mà opition nó gấp mấy lần những con kia trong khi việt nam những con kia đắt hơn nó cả trăm triệu
Đã so thì phải so cùng bản chứ cụ, cao nhất z8 với cx5 chênh nhau 10v đấy, cụ so cao nhất z8 với thấp nhất cx5 thì nó bằng nhau là phải rồi

thanh1991

Xe buýt
Đã so thì phải so cùng bản chứ cụ, cao nhất z8 với cx5 chênh nhau 10v đấy, cụ so cao nhất z8 với thấp nhất cx5 thì nó bằng nhau là phải rồi
nhưng ở việt nam cx 5 thấp nhất nó cao hơn z8 cả trăm trijệu còn gì nữa

Muonladuoc

Xe tải
Em khoe con Z8 mới chạy đc 3000km, về nội ngoại thất thì các cụ cũng biết rồi đấy, mỗi người có một cách nhìn khác nhau nhưng với em nó đẹp. Nội thất sang trọng, da mềm, nhựa chắc chắn và ko ọp ẹp như CX5 2018. Em thích nhất cái khoang hành khách phía sau vì nó rộng, ghế có thể kéo lên và ngả ra sau, đi đường dài đỡ mỏi lưng, cửa gió điều hòa sau có điều chỉnh nhiệt độ và tốc độ gió. Ngoại thất em kết nhất quả bậc lên xuống bằng điện phải nói là nó làm thông minh hơn cả anh Range rover vì nó mở ra và cụp vào chứ ko xà xuống như RR. Hệ thống đèn pha/cos full led, tự động điều chỉnh độ cao thấp, có báo lỗi trong trường hợp ta chỉnh ta bị lệch( quá hiện đại). Tay lái trợ lực điện nhẹ ở tốc độ dưới 10km và nặng dần theo tốc độ. Động cơ mitshubishi 2.0 Turbo em mới chạy 185km rất đầm và chắc. các cụ tham khảo link: http://www.same.com.cn/en/en/a/gongsijianjie/gongsijianjie/
http://www.same.com.cn/en/en/a/chanpinzhongxin/zhuyaochanpin/2016/0608/23.html
http://www.mitsubishi-motors.com/en/newsrelease/2017/detail1056.html
Trang thiết bị theo xe: http://www.zotyeglobal.com/product/price.htm?id=8
Mô tả dây truyền lắp ráp: https://v.m.autohome.com.cn/v-1644841.html
Đánh giá khung gầm, thân vỏ: https://m.youku.com/video/id_XMzA5NjM3OTA0NA==.html?spm=a2h0k.8191393.bodydiv.5!2~5!6~A&from=s7.8-1.2&source=http://www.soku.com/m/y/video?q=T700&f=1&kb=140200000000000__T700&_rp=1519558778104aDIC0T&ishttps=1

Xe sang, giá rẻ là đây chứ đâu, chúc cụ chủ tận hưởng e nó. E xin phép!

hunterAXN

Xe đạp
Máy misu sản xuất rồi bán thành phẩm 100 % sang mới tin cụ ah. Ngay 1 hãng nổi tiếng sản xuất thì ngon nhưng khi đặt sang mới tin cụ ah. Với em chỉ là mị dân mà thôi, ngay đến hệ thống an toàn dùng hàng rẻ, mịa nó hỏng lúc nào *** biết, phi ầm ầm lúc ý mất hệ thống an toàn rồi thì chỉ có tèo, lúc này mua bảo hiểm còn ý nghĩa gì đâu. Con xe nếu biết điều khiển nếu ko biết điều khiển nó là cỗ máy giết người. Người ta đi mua cái bảo hiểm cho con người và cái an toàn, bỏ tiền ra đi mà nơm nớp lo sợ thì mua làm gì. hàng tầu chỉ mua loại nào dùng ko cần thiết, cứ liên quan đến tính mạng và sk là tránh xa thằng tầu ra. Đơn giản như cái đt bọn tầu nó sản xuất thôi rẻ ư. Màn hình kém, định vị sau 1 thời gian ko chuẩn, tóm lại cùng 1 chất lượng, cùng 1 số lượng nếu giá mà rẻ hơn thì được gọi là rẻ. Mịa 1 con xe không tên tuổi mà đi so với xe thương hiệu lâu năm mà cũng gọi là rẻ, đúng ko cụ?
Cụ nói thế thì e chỉ có biết nói 1 câu cụ bảo thủ quá thôi. Bản thân cái logo và mã máy nó đã cho thấy cái máy này được sản xuất theo công nghệ và tiêu chuẩn của mit, nếu ko thì ko thể dập cái logo lên được.

Nếu theo ý cụ thì các hãng Toy, hon, nissan.. phải dùng linh kiện sx Nhật, Ford, GM phải dùng linh kiện sx Mỹ... chứ dùng hàng sx Thái, Indo, TQ... là đểu hết ạ?

TQ nó phát triển như vũ bão rồi, đừng dùng cái nhìn vài chục năm trước để áp dụng cho nó bây giờ. Nói riêng con z8 này thì doanh số nội địa của nó 1 năm qua là 60k chiếc rồi.

malenh12

Xe tải
Cụ nói thế thì e chỉ có biết nói 1 câu cụ bảo thủ quá thôi. Bản thân cái logo và mã máy nó đã cho thấy cái máy này được sản xuất theo công nghệ và tiêu chuẩn của mit, nếu ko thì ko thể dập cái logo lên được.

Nếu theo ý cụ thì các hãng Toy, hon, nissan.. phải dùng linh kiện sx Nhật, Ford, GM phải dùng linh kiện sx Mỹ... chứ dùng hàng sx Thái, Indo, TQ... là đểu hết ạ?

TQ nó phát triển như vũ bão rồi, đừng dùng cái nhìn vài chục năm trước để áp dụng cho nó bây giờ. Nói riêng con z8 này thì doanh số nội địa của nó 1 năm qua là 60k chiếc rồi.
Đấy mới chụp cái đó. 1 con xe không thể nhìn cái đôn cơ. Cái thành công 1 hãng xe nhìn theo 1 vòng đời xe và chế độ hậu mãi. Tầm tiền này thiếu gì con xe để lựa chọn, thế cụ có vấn đề đọc hiểu ko? Tại sao xe nhập với xe lắp ráp tại việt nam đi nó khác nhau? Ở xã hội này có câu nói rất chuẩn. tiền ít, đòi hít Lol thơm. 1 hãng xe mà tốt chả cần phải copy đầu hãng này, đít hãng khác. Chiếc xe oto là phương tiện và điều kiện vận hành từng loại địa hình khắc nghiêt khác nhau, đòi hỏi vật liệu phải chịu được sức bền tốt. Nó không giống 1 con xe máy hay 1 đôi giày không thích thì vứt. Đơn giản chỉ cần hỏi dòng xe tải trung quốc và hàn quốc đã thấy sự khác biệt quá lớn. Tiêu chuẩn mít ah? Thằng nào giám sát? Đường dài mới biết ngựa hay. Cứ cho con xe tầu vận hành 1 ngày 300km trong 2 năm liền xem có trụ nổi hay không? Còn lấy mít ra lòe dân ư? Chỉ có thằng ưa mầu mè với ham rẻ mới đi xe tầu. 1 con xe được gọi là rẻ khi 1 vòng đời con xe đó là X km, chi phí cho X km đó là nhỏ nhất mới gọi là rẻ. Ban đầu mua được con xe rẻ, sửa chữa với khấu hao lớn, ăn rồi đi sửa xe chỉ ôm cục tức vào mình, chưa nói đến việc thanh khoản chiếc xe. Đấy gọi là rẻ hay đắt. 999 đồng và 1000 đồng khác nhau ko? Đừng nhìn vào con số 999 mà kêu rẻ hơn 1000 nhé.

hunterAXN

Xe đạp
Đấy mới chụp cái đó. 1 con xe không thể nhìn cái đôn cơ. Cái thành công 1 hãng xe nhìn theo 1 vòng đời xe và chế độ hậu mãi. Tầm tiền này thiếu gì con xe để lựa chọn, thế cụ có vấn đề đọc hiểu ko? Tại sao xe nhập với xe lắp ráp tại việt nam đi nó khác nhau? Ở xã hội này có câu nói rất chuẩn. tiền ít, đòi hít Lol thơm. 1 hãng xe mà tốt chả cần phải copy đầu hãng này, đít hãng khác. Chiếc xe oto là phương tiện và điều kiện vận hành từng loại địa hình khắc nghiêt khác nhau, đòi hỏi vật liệu phải chịu được sức bền tốt. Nó không giống 1 con xe máy hay 1 đôi giày không thích thì vứt. Đơn giản chỉ cần hỏi dòng xe tải trung quốc và hàn quốc đã thấy sự khác biệt quá lớn. Tiêu chuẩn mít ah? Thằng nào giám sát? Đường dài mới biết ngựa hay. Cứ cho con xe tầu vận hành 1 ngày 300km trong 2 năm liền xem có trụ nổi hay không? Còn lấy mít ra lòe dân ư? Chỉ có thằng ưa mầu mè với ham rẻ mới đi xe tầu. 1 con xe được gọi là rẻ khi 1 vòng đời con xe đó là X km, chi phí cho X km đó là nhỏ nhất mới gọi là rẻ. Ban đầu mua được con xe rẻ, sửa chữa với khấu hao lớn, ăn rồi đi sửa xe chỉ ôm cục tức vào mình, chưa nói đến việc thanh khoản chiếc xe. Đấy gọi là rẻ hay đắt. 999 đồng và 1000 đồng khác nhau ko? Đừng nhìn vào con số 999 mà kêu rẻ hơn 1000 nhé.
Thế thôi e cũng thua cụ rồi, con xe mới ra được 1 năm, nhập về vn cũng mới được nửa năm mà cụ cứ đòi phải chứng minh vài chục vạn km thì có ở đâu ra cho cụ được. Cứ giữ quan điểm của cụ đi vậy.

malenh12

Xe tải
Thế thôi e cũng thua cụ rồi, con xe mới ra được 1 năm, nhập về vn cũng mới được nửa năm mà cụ cứ đòi phải chứng minh vài chục vạn km thì có ở đâu ra cho cụ được. Cứ giữ quan điểm của cụ đi vậy.
:)):)):)):))
1 con xe tầu vào quảng cáo vô trời đất ngon bổ rẻ. Tại sao các hãng peugot, volvo giới thiệu các xe không ai nói gì???? Quảng cáo 1 con xe nhằm vào máy mít, nhưng lại ko phải 100%. Khung gầm mít. Đúng là trò bịp. Xưa rồi nó ko giống cái điện thoại đâu mà như Iphone. Ngon thì cứ làm vài chuyến việt dã xem ngon mức nào? Vàng thật sợ gì lửa, khen mồn thì bố thằng nào cũng khen được