Em hỏi địa điểm du lịch biển Miền Bắc, nhờ các cụ góp ý

wild nature

Xe điện

nab2195

Xe tăng
lễ rồi e đi biển hải lĩnh , đẹp mà vắng , e đi cắm trại nhưng gần bãi biển cũng có 1 2 cái ksan , ăn uống có 2 nhà hàng , biển thì thoải sóng nhẹ rất hợp trẻ em

Lastbet

Xe buýt
Oh, cụ thế có vẻ yếu nhỉ :(
Em bình thường leo cả đền thượng xong leo đền thờ bác Hồ như kiểu khởi động làm nóng :D
Leo đền thượng còn dốc chứ đền thờ bác Hồ thì như đi dạo.
Già rồi nên yếu cụ ạ, đi vườn quốc gia kể cắm trại thì ổn hơn. Em lúc đầu hăm hở leo đền thờ bác Hồ xong định là xuống leo đền Thượng. Lúc lên được đền thờ Bác Hồ là thôi quay đầu về luôn.

Dream Thai

Xe điện
Em vừa đi hôm chủ nhật flamingo cát bà. Em đi chủ nhật và hôm qua thứ 4 về. Phải nói là vắng tanh, cảm giác cả thị trấn cát mở cửa chỉ phục vụ mình và một ít khách tây thôi. Chờ phà cũng không lâu đâu cụ. Đi bến phà gót chạy liên tục. Có cuối tuần bị hạn chế giờ 9h đến 13h nếu đi xe ô tô cá nhân. Cụ đi sớm từ Hà Nội khoảng 6h-6h30 hơn tí là ổn. Hoặc đi từ trưa như Em thì chạy từ Láng Hạ đi cầu vĩnh tuy từ 12h trưa mất khoảng 1tiếng rưỡi là đến phà gót rồi. Cũng đi tốc độ khoảng 110km/h ở cao tốc.
Flamingo cát bà biển đẹp, sóng vừa, mỗi tội bị sỏi đá dăm ở cát nên có lúc dẫm phải hơi đau chân. Bể bơi nước ấm cả trong nhà lẫn ngoài trời. Do được bao bọc bởi núi và toà nhà 3 mặt nên ở bể bơi không bị nắng mấy trừ giữa trưa. Hàng quán Hải sản khá đắt, đắt hơn Hà Nội nhưng được cái tươi ngon.
Em chốt lại là cụ nên đi nhé ngay nhé. Năm nay có vẻ Cát Bà không đông như năm ngoái đâu. Lễ 30.4 vừa rồi cũng không bị ùn tắc như năm ngoái.
E cũng thích Flamingo CB, có bãi biển riêng Cát cò 2, tắm thoải mái ko lộm nhộm

Về ăn uống thì ko quá đắt

IP man

Xe lăn
Già rồi nên yếu cụ ạ, đi vườn quốc gia kể cắm trại thì ổn hơn. Em lúc đầu hăm hở leo đền thờ bác Hồ xong định là xuống leo đền Thượng. Lúc lên được đền thờ Bác Hồ là thôi quay đầu về luôn.
Ở VQG Ba Vì có cái Melia được đấy, cụ nghiên cứu xem :D

haivina

Xe điện
Bác đi biển Hải Hoà ở Tĩnh Gia cũng ổn, khách sạn nhiều, dịch vụ nhiều, ăn uống hợp lý, biển không trong lắm nhưng sạch sẽ, sóng vừa phải không to như Sầm Sơn.
Đợt trước em ở Ngọc Linh Villa thấy ổn, ăn uống có thể đặt nhà hàng của KS luôn hoặc ra ngoài tuỳ ý.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Em vừa đi hôm chủ nhật flamingo cát bà. Em đi chủ nhật và hôm qua thứ 4 về. Phải nói là vắng tanh, cảm giác cả thị trấn cát mở cửa chỉ phục vụ mình và một ít khách tây thôi. Chờ phà cũng không lâu đâu cụ. Đi bến phà gót chạy liên tục. Có cuối tuần bị hạn chế giờ 9h đến 13h nếu đi xe ô tô cá nhân. Cụ đi sớm từ Hà Nội khoảng 6h-6h30 hơn tí là ổn. Hoặc đi từ trưa như Em thì chạy từ Láng Hạ đi cầu vĩnh tuy từ 12h trưa mất khoảng 1tiếng rưỡi là đến phà gót rồi. Cũng đi tốc độ khoảng 110km/h ở cao tốc.
Flamingo cát bà biển đẹp, sóng vừa, mỗi tội bị sỏi đá dăm ở cát nên có lúc dẫm phải hơi đau chân. Bể bơi nước ấm cả trong nhà lẫn ngoài trời. Do được bao bọc bởi núi và toà nhà 3 mặt nên ở bể bơi không bị nắng mấy trừ giữa trưa. Hàng quán Hải sản khá đắt, đắt hơn Hà Nội nhưng được cái tươi ngon.
Em chốt lại là cụ nên đi nhé ngay nhé. Năm nay có vẻ Cát Bà không đông như năm ngoái đâu. Lễ 30.4 vừa rồi cũng không bị ùn tắc như năm ngoái.
thì có khách đâu mà không ùn tắc, chán lắm cụ ạ, dân du lịch cát bà năm nay đói.

729555

Xe máy
Cụ đi Hạ Long và sapa thì đi tháng 9 nha

BS729555

Xe hơi
Cụ đi Hạ Long và Cát Bà vào mùa hè nha

donamtrung

Xe hơi
E cũng đang tính p án cho cả gia đình lớn tầm 14 người đi Hải Hòa. Các cụ có ảnh cho e xin rv và e thấy đặt phòng trên app nào đc ạ, vì e thấy trên booking hay Agoda đều ko có địa điểm này

Xe_vip

Xe tải

Mesocsic

Xe điện
E chào các cụ, e ở HN, em có KH đi Biển cho cả nhà 5 ng bằng xe 4 bánh cá nhân.
E dự định đi Flamingo Cát Bà mà thấy các cụ ý kiến gian nan khoản chờ Phà quá: Như đợi quá lâu, tắc đường và Công văn cấm oto ngày cuối tuần...
E có con nhỏ nên hơi ngại khoản này.
Nhờ các cụ tư vấn có địa điểm nào: Có Biển đẹp nước trong, có KS 5*, ra phố có đồ Hải sản ngon bổ rẻ...
Từ Thanh Hóa trở ra là OK ah.
Cảm ơn các cụ
Chuẩn Quảng Ninh đáp ứng đc. 2 tiếng lái xe từ Hn. Nhà em vừa đi về. Đoàn 20 ngừoi

KoenigseggPigani

Xe tăng
Năm ngoái em cho con đi Sun HL. Có vài điểm cần lưu ý các cụ;
- Nắng rất nóng, không có dép (mà có thì bảo quản, tham gia các trò chơi rất phiền) đi bỏng chân luôn. Em phải vào quán nước, mua đồ ăn rồi xin 2 cái túi nilon làm dép cho con bé nhà em
- Cảm giác là họ tìm mọi cách không cho người chơi tham gia trò chơi bằng "hàng rào kỹ thuật": cấm người tham gia mặc quần có cúc, có zip (như vậy chỉ mặc quần chun thôi nhé) hoặc đeo đồng hồ, dây chuyền. Phần lớn các trò chơi trượt là không được chơi. Mà đồng hồ với dây chuyền đắt tiền một tí ai dám để trong locker gửi đồ.
- Con bé nhà em bị một vụ này: nó tham gia trò trượt nước trong tấm thảm, do em bị cấm chơi (cái này em hơi akay vì nằm trên tấm thảm thì quần short với đồng hồ có ảnh hưởng gì đến máng trượt đâu, em thậm chí bảo hay để anh gửi đồng hồ cho em nhé nhưng bạn hỗ trợ không chịu) nên vì con thích quá nên em cho nó chơi 1 mình. Bé khá nhẹ cân dù đủ chiều cao, khi trượt do không đủ động năng nên nó bị kẹt trong ống. Em chờ bên dưới thấy mọi người cùng lượt xuống rồi mà mãi không thấy con xuống, em sốt ruột xin chạy lên xem thử (nói bạn hỗ trợ gọi bộ đàm lên hỏi tình hình thì bạn trả lời giọng rất khó chịu), chạy nửa đường thì mới thấy con em trượt xuống. Nó bảo con bị kẹt không trượt xuống được, loay hoay mãi mới được, con sợ quá. Vừa bực vừa thương con.
Đồng cảm vs cụ
Cùng một trò chơi bên Sun phiêu hơn bên Vin nhiều, cảm giác không an toàn bằng bên Vin, nhưng chơi thì bên Vin ko có cảm xúc bằng bên Sun
Có con nhỏ nên đi vin chứ đi sun e thấy rất nguy hiểm, dịch vụ cũng k ngon bằng v dc

motthoidongbim

Xe điện
Mai nhà em định đi Cô tô or Móng cái mà thấy app báo toàn mưa. Thôi đành lên Thiên sơn suối ngà xem sao. Gđ e chưa đi bjo nên muốn đi.
Biển HH or bãi Đông thì để đứa cháu nó thi xong cho nó đi cùng nên để sau. Mấy năm trc đi HH thik vì hoang sơ, e còn ở Hồng Tự, ngủ nghỉ ko ưng nhưng được cái sát biển, hợp vs nhà em. Sau covid năm ngoái trở lại thấy khác hẳn. Đông nhưng nhà e bắt đầu ko thik. Ở ks Qeen dc hôm, hôm t2 đang ngủ trưa bj đuổi vì bảo có khách đặt phòng rồi. Cbj đồ chuyển đi lại bảo nhầm mà ko lời xin lỗi -> nhà e vẫn sang ks khác. Ăn thì cccm nên ăn ở Biển Đông or Hồng Tự đắt hơn chút nhưng vị ngon hơn. Em hóng được là chủ thuê đầu bếp cả năm còn các nhà hàng khác thì chỉ thuê theo mùa.
Năm nay nhà e sẽ đi biển Quỳnh. Hix. Cứ đi du lịch được 2-3 năm thì chỗ đấy lại đông -> cứ di dần từ Hải Tiến, Hải Hoà.