Em hỏi địa điểm du lịch biển Miền Bắc, nhờ các cụ góp ý

caisua

Xe lăn
Cụ có xèng ở Ks 5* mà hỏi câu này, cụ lại cầm tinh con giả vờ dồi :))
Có gì mà cụ khoái chí vậy? Ko biết thì hỏi thôi cụ. Nhà em gần như tháng nào cũng lượn vài hôm, tới đâu có 5* là vào ở, nhưng lần nào đi chỗ mới cũng vẫn phải hỏi như cụ ấy thôi, hỏi mạnh í chứ, ngu gì ko hỏi :D
Flamingo Cát Bà mấy năm nay em toàn đi mùng 1 Tết, onsen ở đó tắm cũng thích hơn Quang Hanh vì nhiều bể, có phòng game nhiều trò hay phết, ra đảo hoặc chạy quanh vịnh Lan Hạ cũng đẹp, hải sản tươi ngon

Chỉnh sửa cuối:

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Năm ngoái em cho con đi Sun HL. Có vài điểm cần lưu ý các cụ;
- Nắng rất nóng, không có dép (mà có thì bảo quản, tham gia các trò chơi rất phiền) đi bỏng chân luôn. Em phải vào quán nước, mua đồ ăn rồi xin 2 cái túi nilon làm dép cho con bé nhà em
- Cảm giác là họ tìm mọi cách không cho người chơi tham gia trò chơi bằng "hàng rào kỹ thuật": cấm người tham gia mặc quần có cúc, có zip (như vậy chỉ mặc quần chun thôi nhé) hoặc đeo đồng hồ, dây chuyền. Phần lớn các trò chơi trượt là không được chơi. Mà đồng hồ với dây chuyền đắt tiền một tí ai dám để trong locker gửi đồ.
- Con bé nhà em bị một vụ này: nó tham gia trò trượt nước trong tấm thảm, do em bị cấm chơi (cái này em hơi akay vì nằm trên tấm thảm thì quần short với đồng hồ có ảnh hưởng gì đến máng trượt đâu, em thậm chí bảo hay để anh gửi đồng hồ cho em nhé nhưng bạn hỗ trợ không chịu) nên vì con thích quá nên em cho nó chơi 1 mình. Bé khá nhẹ cân dù đủ chiều cao, khi trượt do không đủ động năng nên nó bị kẹt trong ống. Em chờ bên dưới thấy mọi người cùng lượt xuống rồi mà mãi không thấy con xuống, em sốt ruột xin chạy lên xem thử (nói bạn hỗ trợ gọi bộ đàm lên hỏi tình hình thì bạn trả lời giọng rất khó chịu), chạy nửa đường thì mới thấy con em trượt xuống. Nó bảo con bị kẹt không trượt xuống được, loay hoay mãi mới được, con sợ quá. Vừa bực vừa thương con.
Chuẩn cụ ạ
Tìm mọi biện pháp kỹ thuật ngăn chặn
Đi vào đấy siêu nóng, đi pỏng chân luôn

Dancingwiththewind

Xe điện
ái chà, nghe cụ rv mà đẹp quá, e cũng vừa ở đó, e thuê cái nhà nghỉ thôi, 600k/phòng, view biển, ăn uống ở biến nhớ, ngon nhưng cũng chả rẻ, nhà e 3 nhà ăn tầm 4tr/bữa, không no, hơi đói thì đúng hơn, sau ăn chỗ quán nhỏ thì rẻ hơn, từ chỗ e vào bãi đông tầm 2km, mỗi xe thu vé vào 40k, vào đó tắm chơi thoải mái, em đi 3 ngày nên bọn e còn vào suối cá thần, lam kinh, vườn QG bến en, nói chung là đi khá nhiều nơi, biển bãi đông tối 30 e vào thì bẩn sau cơn mưa hôm 29, chả làm ăn tắm được gì, sáng 1.5 quay lại thì đỡ hơn chút, chơi đến trưa đi ăn xong về.
Nói chung đi bãi đông thì tạm được, nhưng sau thì e vào thêm đến cửa lò chơi luôn.
Ôi nhà cụ ăn đắt thế. Nhà em ở Bãi Đông cả 4 hôm luôn, ngày đầu biển hơi động nên không thích nhưng từ hôm sau thì tuyệt vời, nước trong vắt. Mọi người hôm đầu chê nhưng sau không muốn về, bảo lần sau vẫn quay lại đây. Nhà em 8 người lớn mà ăn bữa đắt nhất là 2tr, các bữa từ 900 đến 1,5tr ăn no thoải mái. Phòng đồi trong Nghi Sơn Eco em đặt 2tr thì đc 500k phiếu ăn tối và 200k ăn sáng/ phòng. Nhà em phải gọi bao đồ để ăn hết chỗ tiền ý. Buổi trưa nhà em ăn quán cô Hà bên gần chợ Nghi Sơn ngon bổ rẻ. Hôm về em ra chợ ngay cảng cá mua đc 1 thùng cá thu, cá nục, cá trích, mực rươi rói. Hôm đi nhà em đi đường HCM sợ đông với qua suối cá thần chơi luôn. Hôm về tít thẳng cao tốc mới 4 tiếng về đến nhà, nhanh thật

Có gì mà cụ khoái chí vậy? Ko biết thì hỏi thôi cụ. Nhà em gần như tháng nào cũng lượn vài hôm, tới đâu có 5* là vào ở, nhưng lần nào đi chỗ mới cũng vẫn phải hỏi như cụ ấy thôi, hỏi mạnh í chứ, ngu gì ko hỏi :D
Flamingo Cát Bà mấy năm nay em toàn đi mùng 1 Tết, onsen ở đó tắm cũng thích hơn Quang Hanh vì nhiều bể, có phòng game nhiều trò hay phết, ra đảo hoặc chạy quanh vịnh Lan Hạ cũng đẹp
Thì em nghĩ cụ hỏi cho vui thôi, chứ cụ biết nhiều mà.

landaumuaxe

Xe điện
Ôi nhà cụ ăn đắt thế. Nhà em ở Bãi Đông cả 4 hôm luôn, ngày đầu biển hơi động nên không thích nhưng từ hôm sau thì tuyệt vời, nước trong vắt. Mọi người hôm đầu chê nhưng sau không muốn về, bảo lần sau vẫn quay lại đây. Nhà em 8 người lớn mà ăn bữa đắt nhất là 2tr, các bữa từ 900 đến 1,5tr ăn no thoải mái. Phòng đồi trong Nghi Sơn Eco em đặt 2tr thì đc 500k phiếu ăn tối và 200k ăn sáng/ phòng. Nhà em phải gọi bao đồ để ăn hết chỗ tiền ý. Buổi trưa nhà em ăn quán cô Hà bên gần chợ Nghi Sơn ngon bổ rẻ. Hôm về em ra chợ ngay cảng cá mua đc 1 thùng cá thu, cá nục, cá trích, mực rươi rói. Hôm đi nhà em đi đường HCM sợ đông với qua suối cá thần chơi luôn. Hôm về tít thẳng cao tốc mới 4 tiếng về đến nhà, nhanh thật
vâng e ăn quán ăn biển nhớ, quán đó thì đẹp, nhưng đồ ăn đắt thật, bữa đó nhà e xơi mất 4 củ mà chưa no, còn quán cô Hà thì rẻ, quán nhỏ, e cũng định ăn quán đó mấy lần, mà đi chơi về muộn hết chỗ, qoán đó đối diện nhà nghỉ e nghỉ, phòng e ban công đứng thẳng ra cảng cá, nhưng cá ngon thì e nghĩ là k có ở đó, sáng 6h sáng là cái loa của nhà văn hóa thôn, với chợ đông phết.

Loe_hờ lú

Xe điện
Đi tắm biển mà ko tắm tráng thì cũng căng nhỉ, thế có chỗ thay quần áo ko cụ?
Có nhưng mà nhìn nó nhếch nhác lắm cụ ạ.
Kiểu tắm vòi nước bên ngoài, xong vào trong thay quần áo ấy.

IP man

Xe lăn
Vườn quốc gia leo mỏi chân cụ ạ, em lên đúng đền thờ Bác Hồ là vội quay về. Vườn xương rồng thì tan hoang cũ nát. Lên hít thở không khí, ngắm cảnh, cắm trại thì được còn leo bộ thì thôi.
Oh, cụ thế có vẻ yếu nhỉ :(
Em bình thường leo cả đền thượng xong leo đền thờ bác Hồ như kiểu khởi động làm nóng :D
Leo đền thượng còn dốc chứ đền thờ bác Hồ thì như đi dạo.

giangthu1998

Xe buýt
Mấy năm nay năm nào em cũng phải đi biển Hải Hòa Thanh Hóa. Em thấy bãi biển tắm cực thích: bờ biển dài và nông, nước ấm trong sạch. Dịch vụ đa dạng ăn uống hợp lý. Năm vừa rồi tu bổ lại đường bãi biển sạch đẹp. Bây giờ dịch vụ đa dạng và các nhà nghỉ cũng khá nhiều.

thichlexus

Xe điện
Các cụ cho hỏi Sầm Sơn thì ở khách sạn nào tốt và ăn ở đâu ngon, giá hợp lý ạ.

Truns176

Xe tải
Đi gần HN thì cụ thử đi đảo Minh Châu hoặc Cô tô xem. Nếu cụ ko thích ồn ào thì đi MC, bãi biển đẹp, trong tắm rất thích. Cô tô thì náo nhiệt hơn và cũng đắt đỏ hơn 1 chút.
Đợt 30/4 vừa rồi e đi MC, rất hài lòng cụ ạ.

Kiavan2013

Xe máy
Cho cụ thêm lựa chọn: Trà Cổ Móng Cái. Giờ chạy cao tốc nhanh, cảnh đẹp, cũng là trải nghiệm điểm đầu của hình chữ S ViệtNam (từ Trà Cổ rừng dương đến Cà Mau rừng đước).

quangkhunglong

Xe tăng
Có cụ nào đi Đồi Rồng ở Đồ Sơn Hải Phòng cho em xin ít review. Thấy bẩu thuê villa gia đình ở đó khá ổn nhưng vì còn mới quá nên em không biết dịch vụ thế nào.

sontranvu

Xe điện
Em đang nghiên cứu biển Bãi Đông, Nghi Sơn, Thanh Hóa. Cụ nào đi rồi cho em ý kiến với ạ.
Chán chả có j đâu cụ, chỗ ở ít, bãi tắm gặp hôm biển động cũng k cho bơi. Cụ cố 10km đi biển Quỳnh ở Quỳnh Lưu ấy (qua trạm thu phí Hoàng mai) tí. Mấy a bạn e vừa đi xong dịp 30.4 ko quá ododng, hs ngon bổ rẻ

haivanphe

Xe container
Chán chả có j đâu cụ, chỗ ở ít, bãi tắm gặp hôm biển động cũng k cho bơi. Cụ cố 10km đi biển Quỳnh ở Quỳnh Lưu ấy (qua trạm thu phí Hoàng mai) tí. Mấy a bạn e vừa đi xong dịp 30.4 ko quá ododng, hs ngon bổ rẻ
Chỗ đấy ăn ở thế nào hả cụ? Nhà em có trẻ con nên cũng muốn ở chỗ đàng hoàng 1 chút.

3077

Xe container
E vừa ở Xuân Đất Việt đợt 28/4, biển như mọi biển miền bắc là cát đen nên nhìn cứ bẩn bẩn, không sạch bằng bãi Đông.

Bãi Đông chỉ nên tắm trong phạm vi chỗ quầy bar, đi xa là dễ bị nước kéo, lần em đi có 2 mẹ con bị đuối nước may vớt kịp, sợ vãi.

Xe_vip

Xe tải
Mấy năm nay năm nào em cũng phải đi biển Hải Hòa Thanh Hóa. Em thấy bãi biển tắm cực thích: bờ biển dài và nông, nước ấm trong sạch. Dịch vụ đa dạng ăn uống hợp lý. Năm vừa rồi tu bổ lại đường bãi biển sạch đẹp. Bây giờ dịch vụ đa dạng và các nhà nghỉ cũng khá nhiều.
Em thấy nó cũng như sầm sơn, được cái đỡ đông hơn và nước thì hôm trong hôm đục ăn uống giá cả như nhau cả

wild nature

Xe điện
Như nhà cụ cứ đi Thanh Hóa thôi. Sầm Sơn cũng ổn mà