Em hỏi địa điểm du lịch biển Miền Bắc, nhờ các cụ góp ý

Loe_hờ lú

Xe điện
Em đang nghiên cứu biển Bãi Đông, Nghi Sơn, Thanh Hóa. Cụ nào đi rồi cho em ý kiến với ạ.
Hihi, em review cho cụ luôn. EM vừa ở đó hôm 1/5 rồi

- Về chỗ nghỉ:
Nếu cụ muốn ở ngay bãi Đông, chỉ ra khỏi nhà là bước chân xuống biển thì cụ đặt Nghi Sơn Eco Resort. Khu này nhà dạng gỗ, tre nữa bám theo rừng, ở biệt lập. Nhưng nhược điểm là nó cũng chỉ ở mức bình dân thôi, nhìn ko lung linh đâu.
Còn nếu k cụ đặt ở các KS ở ngoài (cách bãi đông 3-4km) như Nghi Sơn Hotel, Bella Resort. Hôm em ở là Nghi Sơn Hotel, khách sạn rộng, nhiều phòng, sạch sẽ và đẹp. Có bể bơi rộng, khu vui chơi, hầm rượu, quán bar các thể loại. giá phòng nhẹ nhàng ngày cuối tuần khoảng 1-1,2 củ thôi.
Cụ ở đó thì muốn tắm cả nhà lên xe, 3-4km đi tí là tới bãi, tắm xong lại về cũng thích.

- Về ăn uống:
Ở đó có mấy quán hải sản, nướng thập cẩm rất tươi và đặc biệt giá khá rẻ. Nhà em 2 lớn 2 trẻ con ăn 1 đĩa nướng hải sản tổng hợp 500k, và gọi thêm đĩa mì xào 100k mà ăn no lè, còn thừa đồ. Hình như quán Út gì đó, cách Nghi Sơn Hotel khoảng hơn 1 km.
Nếu cụ ở Nghi Sơn Eco thì lại phải lái xe ra phố đó (3-4km) để tìm chỗ ăn, ko thì đặt họ làm, chắc sẽ đắt hơn chút.

- Về đi lại: Đường cao tốc full đến thành phố Thanh Hóa, đi khoảng 50k là tới. Nó ở đoạn cuối cùng của huyện Tĩnh Gia cũ (nay là thị xã Nghi Sơn). Nằm ở khi Nhà máy xi măng Nghi Sơn, hoặc nhà máy điện Nghi Sơn 2.

- Về vẻ đẹp bãi: Em đánh giá bãi Đông là bãi đẹp nhất Thanh Hóa, chỉ có điều bãi nó ngắn, hoang sơ chưa có chỗ nghỉ và dịch vụ gì nên chưa nhiều người biết.
Bãi đó nước trong bậc nhất Thanh Hóa, bãi cát rộng, thoải đều nên ra rất xa mà mới chỉ đến bụng thôi.
Nó là 1 vòng cung, 2 đầu là núi đá, bao bọc bởi rừng thông rất đẹp.
Nhược điểm là Nghi Sơn Eco họ chưa đầu tư chỗ tắm tráng, thay quần áo các thứ nên nhìn hơi luộm thuộm, đồng thời dịch vụ ăn vặt cũng chưa có gì.

Cũng là nơi đáng đi cụ ạ. Nếu chơi cuối tuần 2 ngày thì ok cụ nhé.

Z90

Xe tăng
Đi cát bà, nếu đi ngày thường, mà cụ đi sớm, đến phà tầm 6h thì k phải xếp, e vừa đi năm ngoái, xuống luôn thôi, nhuwgn cát bà thì đắt đỏ, chặt chém,
e cũng thích làm chuyến Huế như này, đang ấp ủ tháng 7 này nghỉ hè cho bọn trẻ đi
Vâng nghỉ lễ vừa rồi e cũng lên lịch, sau thấy tình hình bất ổn nên chuyển qua hè. Hẹn hữu duyên với cu trong đó nhé

Alongcamepolly06

Xe container
cháu hóng địa điểm, cơ bản đi nghỉ nên chắc cần chỗ thoải mái, tiện nghi và chi phí hợp lí tẹo

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Quanh Hà Nội loanh quanh có chỗ nào sáng đi tối về không các cụ, chỗ nào mát mẻ, trẻ con nhiều chỗ vui chơi.

ngoctu2109

Xe tăng
Đi cát bà, nếu đi ngày thường, mà cụ đi sớm, đến phà tầm 6h thì k phải xếp, e vừa đi năm ngoái, xuống luôn thôi, nhuwgn cát bà thì đắt đỏ, chặt chém,
e cũng thích làm chuyến Huế như này, đang ấp ủ tháng 7 này nghỉ hè cho bọn trẻ đi
E Cũng thấy Cát Bà khá đắt đỏ, cuối tuần mà đi sớm k biết chờ phà bao lâu cụ nhỉ?

landaumuaxe

Xe điện
Vâng nghỉ lễ vừa rồi e cũng lên lịch, sau thấy tình hình bất ổn nên chuyển qua hè. Hẹn hữu duyên với cu trong đó nhé
vầng, e đang chốt cụ ạ, vợ nó thích HG nữa, nếu đi thì e đi vào ngày 16 đến 21.7 cụ ạ, e đi 5 ngày, đi Huế e có thằng ku em ở đó, nên cũng sẽ nhờ nó đặt luôn cho, xác định là có mấy điểm đẹp như biển lăng cô, rừng bạch mã, phá tam giang....nói chung là Huế e vào đợt 2020 sống chậm mấy hôm trong đó cũng vui

zoro1970

Xe container
Hạ long-Vân Đôn-Móng cái ...đường đẹp, cảnh tuyệt, biển , rừng đều có , mang thêm hc sang TQ chơi

zoro1970

Xe container
E vừa đi tuyến bao biển Hạ Long-Cẩm Phả khánh thành hôm 1-5

landaumuaxe

Xe điện
Hihi, em review cho cụ luôn. EM vừa ở đó hôm 1/5 rồi

- Về chỗ nghỉ:
Nếu cụ muốn ở ngay bãi Đông, chỉ ra khỏi nhà là bước chân xuống biển thì cụ đặt Nghi Sơn Eco Resort. Khu này nhà dạng gỗ, tre nữa bám theo rừng, ở biệt lập. Nhưng nhược điểm là nó cũng chỉ ở mức bình dân thôi, nhìn ko lung linh đâu.
Còn nếu k cụ đặt ở các KS ở ngoài (cách bãi đông 3-4km) như Nghi Sơn Hotel, Bella Resort. Hôm em ở là Nghi Sơn Hotel, khách sạn rộng, nhiều phòng, sạch sẽ và đẹp. Có bể bơi rộng, khu vui chơi, hầm rượu, quán bar các thể loại. giá phòng nhẹ nhàng ngày cuối tuần khoảng 1-1,2 củ thôi.
Cụ ở đó thì muốn tắm cả nhà lên xe, 3-4km đi tí là tới bãi, tắm xong lại về cũng thích.

- Về ăn uống:
Ở đó có mấy quán hải sản, nướng thập cẩm rất tươi và đặc biệt giá khá rẻ. Nhà em 2 lớn 2 trẻ con ăn 1 đĩa nướng hải sản tổng hợp 500k, và gọi thêm đĩa mì xào 100k mà ăn no lè, còn thừa đồ. Hình như quán Út gì đó, cách Nghi Sơn Hotel khoảng hơn 1 km.
Nếu cụ ở Nghi Sơn Eco thì lại phải lái xe ra phố đó (3-4km) để tìm chỗ ăn, ko thì đặt họ làm, chắc sẽ đắt hơn chút.

- Về đi lại: Đường cao tốc full đến thành phố Thanh Hóa, đi khoảng 50k là tới. Nó ở đoạn cuối cùng của huyện Tĩnh Gia cũ (nay là thị xã Nghi Sơn). Nằm ở khi Nhà máy xi măng Nghi Sơn, hoặc nhà máy điện Nghi Sơn 2.

- Về vẻ đẹp bãi: Em đánh giá bãi Đông là bãi đẹp nhất Thanh Hóa, chỉ có điều bãi nó ngắn, hoang sơ chưa có chỗ nghỉ và dịch vụ gì nên chưa nhiều người biết.
Bãi đó nước trong bậc nhất Thanh Hóa, bãi cát rộng, thoải đều nên ra rất xa mà mới chỉ đến bụng thôi.
Nó là 1 vòng cung, 2 đầu là núi đá, bao bọc bởi rừng thông rất đẹp.
Nhược điểm là Nghi Sơn Eco họ chưa đầu tư chỗ tắm tráng, thay quần áo các thứ nên nhìn hơi luộm thuộm, đồng thời dịch vụ ăn vặt cũng chưa có gì.

Cũng là nơi đáng đi cụ ạ. Nếu chơi cuối tuần 2 ngày thì ok cụ nhé.
ái chà, nghe cụ rv mà đẹp quá, e cũng vừa ở đó, e thuê cái nhà nghỉ thôi, 600k/phòng, view biển, ăn uống ở biến nhớ, ngon nhưng cũng chả rẻ, nhà e 3 nhà ăn tầm 4tr/bữa, không no, hơi đói thì đúng hơn, sau ăn chỗ quán nhỏ thì rẻ hơn, từ chỗ e vào bãi đông tầm 2km, mỗi xe thu vé vào 40k, vào đó tắm chơi thoải mái, em đi 3 ngày nên bọn e còn vào suối cá thần, lam kinh, vườn QG bến en, nói chung là đi khá nhiều nơi, biển bãi đông tối 30 e vào thì bẩn sau cơn mưa hôm 29, chả làm ăn tắm được gì, sáng 1.5 quay lại thì đỡ hơn chút, chơi đến trưa đi ăn xong về.
Nói chung đi bãi đông thì tạm được, nhưng sau thì e vào thêm đến cửa lò chơi luôn.

xukthal

Xe lăn
Rảnh thì làm 1 tua dọc cung đường cao tốc từ HP lên MC...nghỉ ngơi ở MC, Vân Đồn...tránh xa Hạ long vừa đông đúc lại chặt chém.

Loe_hờ lú

Xe điện
ái chà, nghe cụ rv mà đẹp quá, e cũng vừa ở đó, e thuê cái nhà nghỉ thôi, 600k/phòng, view biển, ăn uống ở biến nhớ, ngon nhưng cũng chả rẻ, nhà e 3 nhà ăn tầm 4tr/bữa, không no, hơi đói thì đúng hơn, sau ăn chỗ quán nhỏ thì rẻ hơn, từ chỗ e vào bãi đông tầm 2km, mỗi xe thu vé vào 40k, vào đó tắm chơi thoải mái, em đi 3 ngày nên bọn e còn vào suối cá thần, lam kinh, vườn QG bến en, nói chung là đi khá nhiều nơi, biển bãi đông tối 30 e vào thì bẩn sau cơn mưa hôm 29, chả làm ăn tắm được gì, sáng 1.5 quay lại thì đỡ hơn chút, chơi đến trưa đi ăn xong về.
Nói chung đi bãi đông thì tạm được, nhưng sau thì e vào thêm đến cửa lò chơi luôn.
Em cũng sầm sơn cửa lò rồi, nhưng lại thích cái không khí và khung cảnh của Bãi Đông, nó ko ồn ào và công nghiệp như 2 chỗ kia.

Bãi Đông khá giống với chỗ Cù Lao Mái Nhà ở Phú Yên mà em đã từng ở đó 3 ngày. Chỉ ăn với tắm và ngồi nghỉ ngơi trong homstay ở đó. Không đi đâu cả, cảm nhận rất hay

zoro1970

Xe container
Rảnh thì làm 1 tua dọc cung đường cao tốc từ HP lên MC...nghỉ ngơi ở MC, Vân Đồn...tránh xa Hạ long vừa đông đúc lại chặt chém.
Hạ Long đợt rồi e thấy ổn cụ nhé, Móng cái mới cháy phòng và nhà nghỉ. E ở Móng cái hôm 30-4 là 1.7tr/ đêm Bullgalow ngoại ô, hôm 2/5 về HL nghỉ ks Bạch Đằng có 1tr/phòng 2 giường em thấy khá ok tầm tiền, view vịnh đẹp

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

landaumuaxe

Xe điện
Em cũng sầm sơn cửa lò rồi, nhưng lại thích cái không khí và khung cảnh của Bãi Đông, nó ko ồn ào và công nghiệp như 2 chỗ kia.

Bãi Đông khá giống với chỗ Cù Lao Mái Nhà ở Phú Yên mà em đã từng ở đó 3 ngày. Chỉ ăn với tắm và ngồi nghỉ ngơi trong homstay ở đó. Không đi đâu cả, cảm nhận rất hay
vầng chuẩn rồi cụ, nếu cl thì e hay ra chỗ cửa hội chơi ăn ở đó , chứ ít ở cửa lò, sầm sơn thì e bỏ k đi lâu rồi, bãi Đông mà bỏ qua chỗ Lam Kinh thì hơi phí, hôm nhà e vào đó thời tiết mới mưa xong, hửng nắng, đẹp, đi vào như đi trong rừng, rất thích, nói chung là tiện 1 cung đường đi luôn.
Bãi đông nếu nghỉ trong khu eco tưởng đẹp, nhưng mà mấy cái chòi đấy, sóng nó ì oạp cả đêm, ngủ khó, chả thích, phòng đôi giá tầm 2.5tr, phòng to giá 4tr

xukthal

Xe lăn
vầng chuẩn rồi cụ, nếu cl thì e hay ra chỗ cửa hội chơi ăn ở đó , chứ ít ở cửa lò,
Vin Cửa Hội ổn phết đấy cụ, đi ăn thì có nhà hàng Loan Vĩ 2 ngay chỗ góc quặt lên cầu Cửa Hội ăn tươi và giá hợp lý.

Double A BC

Xe tải
Em chỉ thích chỗ nào hoang sơ chút , Vì cả nhà đi thích theo dạng đi bãi biển cắm trại luôn cũng được không cần quá nhiều dịch vụ , Chỉ cần có hải sản là ok rồi

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Em chỉ thích chỗ nào hoang sơ chút , Vì cả nhà đi thích theo dạng đi bãi biển cắm trại luôn cũng được không cần quá nhiều dịch vụ , Chỉ cần có hải sản là ok rồi
Nếu thích hoang sơ thì dọc mấy tỉnh từ Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình cụ cứ thử rẽ trái 1 phát xem. Nhất là Quảng Bình. Em đi chắc cũng gần chục lần, 1 mình có, cả nhà có. Nhưng cứ vào tới Hoàn Lão (Quảng Bình) là em dừng, không vào Nhật Lệ. Đoạn đó giờ KS cũng khá nhiều, mới, sạch sẽ, rộng rãi. Tắm thì bãi biển cực vắng, cực đẹp, hầu như chỉ có dân địa phương tắm thôi. Tha hồ hoang sơ, cắm trại thoải mái...

ducdaide

Xe tải
Theo mình mùa hè không nên đi Huế.. thời tiết Huế nóng khủng khiếp... chẳng đi chơi đâu được... Nếu đi miền Trung thì cho vào Đà Nẵng vừa thanh bình nhiều nơi đi chơi lại vừa rẻ

XSim

Xe container
Thanh Hóa có vẻ du lịch đã cải thiện nhiều, dần dần bỏ được cái danh tiếng huyền thoại chặt chém rồi nên đợt nghỉ vừa rồi đã lên đứng đầu cả nước về số khách du lịch. Để hôm nào em vào thẩm xem :D