Em hỏi địa điểm du lịch biển Miền Bắc, nhờ các cụ góp ý

jemmie

Xe máy
Nếu không đi cát bà thì hạ long thôi cụ, biển đẹp thì phải đi xa hơn vào nam trung bộ, nươc trong vắt, san hô và thảm thực vật biển vẫn còn dù mong manh. Mong các cụ nhà mình đi đâu cũng ý thức giữ gìn môi trường biển luôn trong lành, để con cháu còn được ngắm nhìn cảnh đẹp.

haiyen1012

Xe điện
Biển nam núi Bắc nếu buộc phải biển Bắc thì chỉ có ra đảo Cô Tô thôi

haivanphe

Xe container
Hạ Long đợt rồi e thấy ổn cụ nhé, Móng cái mới cháy phòng và nhà nghỉ. E ở Móng cái hôm 30-4 là 1.7tr/ đêm Bullgalow ngoại ô, hôm 2/5 về HL nghỉ ks Bạch Đằng có 1tr/phòng 2 giường em thấy khá ok tầm tiền, view vịnh đẹp
Cụ review về cái bungalow này đi ạ. Cám ơn cụ.

zoro1970

Xe container
Cụ review về cái bungalow này đi ạ. Cám ơn cụ.
Nó nằm trên đg ra biển Trà Cổ, hôm đó ks và nhà nghỉ MC cháy phòng, đường ra Trà Cổ cũng tắc nghẽn ( bãi biển cũng ko còn phòng), e nản quá ghé định tìm cái lều nghỉ chân ( Có vài nông trại cho thuê lều) , may mắn thay chỗ này còn trống 1 cái. Họ là mô hình trang trại , có dê, hươu, đà điểu, chó tây ….quy mô cũng nhỏ vài ha thôi, nhưng đc cái phòng mới xây, vệ sinh , điều hoà đủ cả , nhưng phù hợp cặp đôi hơn là gia đình .

zoro1970

Xe container
Giá bullgalow hôm đó chắc cũng gấp đôi ngày thường ? Ở đó có dịch vụ ăn uống, khá tốt

Double A BC

Xe tải
Nếu thích hoang sơ thì dọc mấy tỉnh từ Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình cụ cứ thử rẽ trái 1 phát xem. Nhất là Quảng Bình. Em đi chắc cũng gần chục lần, 1 mình có, cả nhà có. Nhưng cứ vào tới Hoàn Lão (Quảng Bình) là em dừng, không vào Nhật Lệ. Đoạn đó giờ KS cũng khá nhiều, mới, sạch sẽ, rộng rãi. Tắm thì bãi biển cực vắng, cực đẹp, hầu như chỉ có dân địa phương tắm thôi. Tha hồ hoang sơ, cắm trại thoải mái...
Vậy à, Em cảm ơn Cụ nhé. Cũng đang tính làm chuyến vì nghỉ lễ em chưa đi đâu

hoangtutran

Xe máy
E chào các cụ, e ở HN, em có KH đi Biển cho cả nhà 5 ng bằng xe 4 bánh cá nhân.
E dự định đi Flamingo Cát Bà mà thấy các cụ ý kiến gian nan khoản chờ Phà quá: Như đợi quá lâu, tắc đường và Công văn cấm oto ngày cuối tuần...
E có con nhỏ nên hơi ngại khoản này.
Nhờ các cụ tư vấn có địa điểm nào: Có Biển đẹp nước trong, có KS 5*, ra phố có đồ Hải sản ngon bổ rẻ...
Từ Thanh Hóa trở ra là OK ah.
Cảm ơn các cụ
hạ long có vẻ ok hơn , đỡ phải đi phà , mà cảnh đẹp và nhiều chỗ chơi hơn

Raul7

Xe tải
Cửa Lò đi cụ

convitquay123

Xe tải
Bãi đông chỉ thích hợp với chị em thích sống ảo thôi, em cảm giác bãi biển kiểu hàm ếch, trẻ con nguy hiểm

Xe_vip

Xe tải
Hihi, em review cho cụ luôn. EM vừa ở đó hôm 1/5 rồi

- Về chỗ nghỉ:
Nếu cụ muốn ở ngay bãi Đông, chỉ ra khỏi nhà là bước chân xuống biển thì cụ đặt Nghi Sơn Eco Resort. Khu này nhà dạng gỗ, tre nữa bám theo rừng, ở biệt lập. Nhưng nhược điểm là nó cũng chỉ ở mức bình dân thôi, nhìn ko lung linh đâu.
Còn nếu k cụ đặt ở các KS ở ngoài (cách bãi đông 3-4km) như Nghi Sơn Hotel, Bella Resort. Hôm em ở là Nghi Sơn Hotel, khách sạn rộng, nhiều phòng, sạch sẽ và đẹp. Có bể bơi rộng, khu vui chơi, hầm rượu, quán bar các thể loại. giá phòng nhẹ nhàng ngày cuối tuần khoảng 1-1,2 củ thôi.
Cụ ở đó thì muốn tắm cả nhà lên xe, 3-4km đi tí là tới bãi, tắm xong lại về cũng thích.

- Về ăn uống:
Ở đó có mấy quán hải sản, nướng thập cẩm rất tươi và đặc biệt giá khá rẻ. Nhà em 2 lớn 2 trẻ con ăn 1 đĩa nướng hải sản tổng hợp 500k, và gọi thêm đĩa mì xào 100k mà ăn no lè, còn thừa đồ. Hình như quán Út gì đó, cách Nghi Sơn Hotel khoảng hơn 1 km.
Nếu cụ ở Nghi Sơn Eco thì lại phải lái xe ra phố đó (3-4km) để tìm chỗ ăn, ko thì đặt họ làm, chắc sẽ đắt hơn chút.

- Về đi lại: Đường cao tốc full đến thành phố Thanh Hóa, đi khoảng 50k là tới. Nó ở đoạn cuối cùng của huyện Tĩnh Gia cũ (nay là thị xã Nghi Sơn). Nằm ở khi Nhà máy xi măng Nghi Sơn, hoặc nhà máy điện Nghi Sơn 2.

- Về vẻ đẹp bãi: Em đánh giá bãi Đông là bãi đẹp nhất Thanh Hóa, chỉ có điều bãi nó ngắn, hoang sơ chưa có chỗ nghỉ và dịch vụ gì nên chưa nhiều người biết.
Bãi đó nước trong bậc nhất Thanh Hóa, bãi cát rộng, thoải đều nên ra rất xa mà mới chỉ đến bụng thôi.
Nó là 1 vòng cung, 2 đầu là núi đá, bao bọc bởi rừng thông rất đẹp.
Nhược điểm là Nghi Sơn Eco họ chưa đầu tư chỗ tắm tráng, thay quần áo các thứ nên nhìn hơi luộm thuộm, đồng thời dịch vụ ăn vặt cũng chưa có gì.

Cũng là nơi đáng đi cụ ạ. Nếu chơi cuối tuần 2 ngày thì ok cụ nhé.
Đi tắm biển mà ko tắm tráng thì cũng căng nhỉ, thế có chỗ thay quần áo ko cụ?

xe oto rùa

Xe điện
Em đang nghiên cứu biển Bãi Đông, Nghi Sơn, Thanh Hóa. Cụ nào đi rồi cho em ý kiến với ạ.
Bãi đông buồn lắm cụ ơi em mới đi đợt lễ , được cái ăn ngủ nghỉ giá hợp lý , bãi tắm thì hơi nhỏ ,bãi tự do thì ko sạch đi 1 hôm thì được

anhson

Xe tải
Em đang nghiên cứu biển Bãi Đông, Nghi Sơn, Thanh Hóa. Cụ nào đi rồi cho em ý kiến với ạ.
E đi 3 lần...bãi biển nhỏ..nước trong xanh hơn Sầm Sơn.. ngày thường vắng.. Đi bộ xuống bãi tắm từ phòng nghỉ hơi xa.Có mỗi nhà hàng của Resort.. Sát biển .ăn uống cũng dc.. E thấy hơn Sầm Sơn, hải tiến

Roman

Xe điện
Năm ngoái em cho con đi Sun HL. Có vài điểm cần lưu ý các cụ;
- Nắng rất nóng, không có dép (mà có thì bảo quản, tham gia các trò chơi rất phiền) đi bỏng chân luôn. Em phải vào quán nước, mua đồ ăn rồi xin 2 cái túi nilon làm dép cho con bé nhà em
- Cảm giác là họ tìm mọi cách không cho người chơi tham gia trò chơi bằng "hàng rào kỹ thuật": cấm người tham gia mặc quần có cúc, có zip (như vậy chỉ mặc quần chun thôi nhé) hoặc đeo đồng hồ, dây chuyền. Phần lớn các trò chơi trượt là không được chơi. Mà đồng hồ với dây chuyền đắt tiền một tí ai dám để trong locker gửi đồ.
- Con bé nhà em bị một vụ này: nó tham gia trò trượt nước trong tấm thảm, do em bị cấm chơi (cái này em hơi akay vì nằm trên tấm thảm thì quần short với đồng hồ có ảnh hưởng gì đến máng trượt đâu, em thậm chí bảo hay để anh gửi đồng hồ cho em nhé nhưng bạn hỗ trợ không chịu) nên vì con thích quá nên em cho nó chơi 1 mình. Bé khá nhẹ cân dù đủ chiều cao, khi trượt do không đủ động năng nên nó bị kẹt trong ống. Em chờ bên dưới thấy mọi người cùng lượt xuống rồi mà mãi không thấy con xuống, em sốt ruột xin chạy lên xem thử (nói bạn hỗ trợ gọi bộ đàm lên hỏi tình hình thì bạn trả lời giọng rất khó chịu), chạy nửa đường thì mới thấy con em trượt xuống. Nó bảo con bị kẹt không trượt xuống được, loay hoay mãi mới được, con sợ quá. Vừa bực vừa thương con.
Làm kinh doanh kiểu sầm Sơn quá cụ nhỉ. :(

Trí.vn

Xe máy
E dự định đi Flamingo Cát Bà mà thấy các cụ ý kiến gian nan khoản chờ Phà quá: Như đợi quá lâu, tắc đường và Công văn cấm oto ngày cuối tuần...
Nhờ các cụ tư vấn có địa điểm nào: Có Biển đẹp nước trong, có KS 5*, ra phố có đồ Hải sản ngon bổ rẻ...
Cảm ơn các cụ
cụ nhán thêm tý ga qua Hà tĩnh biển vừa sạch vừa đẹp :)

Rebel Melb

Xe tải
Bãi biển ở miền Bắc thì chỉ còn ngoài đảo là còn sạch chứ đất liền thì khác gì bãi sông đâu. Ăn uống thì gọi là chặt chém thôi rồi. Nói chung là có trẻ nhỏ thì cố gắng đi máy bay vào miền Trung, miền Nam thôi. Nếu người lớn thì bãi biển sạch ăn Hải sản rẻ chỉ có Cô Tô ( nhưng đi Tàu hơi mệt ) nhưng Cô tô không có khách sạn 5 sao.

Lastbet

Xe buýt
Cảm ơn các cụ
Em vừa đi hôm chủ nhật flamingo cát bà. Em đi chủ nhật và hôm qua thứ 4 về. Phải nói là vắng tanh, cảm giác cả thị trấn cát mở cửa chỉ phục vụ mình và một ít khách tây thôi. Chờ phà cũng không lâu đâu cụ. Đi bến phà gót chạy liên tục. Có cuối tuần bị hạn chế giờ 9h đến 13h nếu đi xe ô tô cá nhân. Cụ đi sớm từ Hà Nội khoảng 6h-6h30 hơn tí là ổn. Hoặc đi từ trưa như Em thì chạy từ Láng Hạ đi cầu vĩnh tuy từ 12h trưa mất khoảng 1tiếng rưỡi là đến phà gót rồi. Cũng đi tốc độ khoảng 110km/h ở cao tốc.
Flamingo cát bà biển đẹp, sóng vừa, mỗi tội bị sỏi đá dăm ở cát nên có lúc dẫm phải hơi đau chân. Bể bơi nước ấm cả trong nhà lẫn ngoài trời. Do được bao bọc bởi núi và toà nhà 3 mặt nên ở bể bơi không bị nắng mấy trừ giữa trưa. Hàng quán Hải sản khá đắt, đắt hơn Hà Nội nhưng được cái tươi ngon.
Em chốt lại là cụ nên đi nhé ngay nhé. Năm nay có vẻ Cát Bà không đông như năm ngoái đâu. Lễ 30.4 vừa rồi cũng không bị ùn tắc như năm ngoái.

Lastbet

Xe buýt
Vườn quốc gia Ba Vì đi cụ.
Vườn quốc gia leo mỏi chân cụ ạ, em lên đúng đền thờ Bác Hồ là vội quay về. Vườn xương rồng thì tan hoang cũ nát. Lên hít thở không khí, ngắm cảnh, cắm trại thì được còn leo bộ thì thôi.