[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

manhcsic

Xe Cứu Trợ
  • Bước 1: Đầu tiên bóp cổ.
  • Bước 2: tiếp theo kéo đầu
  • Bước 3: Cho cụ tập tạ

Bang lang

Xe điện
Xà lét (gùi ba ngăn) - là đồ dùng của người Cơ tu, dùng đựng đồ đi nương rẫy và đi thăm họ hàng, bạn bè…. Chi tiết "Xà-lét đá phấn trắng" của cụ ấy nhắc đến chắc là trong truyện Rừng xà nu của nhà văn Nguyễn Trung Thành (Nguyên Ngọc), còn mấy từ viết tắt NĐB thì em ko biết :-@
Em cảm ơn cụ đã giải thích. Em đã nói với cụ ấy là em học dốt rồi nhưng cụ ấy rất hay lôi kiến thức văn học cấp 2,3 ra doạ em.

quynhanh.vu88

Xe đạp
Bẩm các mợ, cháu lại xin được tiếp tục review bài đi bộ khép đùi, bài chắp tay 3 nấc và bài dí.

Nay cháu tập được 5 ngày. Như hôm trước cháu còm vào ngày đầu tiên tập combo này thì hơi mỏi vai, vì 1 bên vai cháu đang bị tê bì, cháu bị bên cánh tay phải khoảng 1 tháng trước khi tập (tự nhiên ngủ dậy bị đau, tê như vậy), đau dọc xuống các ngón tay trỏ và giữa.
Hôm nay thì hiện tượng đau vai không còn nữa, chỉ còn hơi tê ở cánh tay phải từ khuỷ tay trở xuống. Cánh tay trái hoàn toàn bình thường. 1 điều hữu hiệu cháu cảm nhận ngay là giấc ngủ ạ.

Trước đó, hàng ngày cháu cũng đi bộ, tập các động tác cơ bản nhưng rất mệt vì tim đập nhanh, bị hụt hơi, sau tập có cảm giác rệu rã…, mệt như vậy nhưng rất khó đi vào giấc ngủ, cứ nằm trằn trọc, và hoàn toàn không nghịch điện thoại, khoảng đến 1-2 giờ sáng thì nằm thiếp đi, và giấc ngủ cũng không sâu.
Sau khi tập theo combo của mợ My, thì ngay hôm đầu tiên cháu đã còm ở còm trước là không thể cưỡng lại giấc ngủ, lần đầu tiên cháu ngủ trước 10 giờ sau hơn 2 năm. Mắt cứ ríu lại, mặc dù cố thức vì giờ đó ngủ thì còn sớm quá …! Đó là điều cháu thấy hiệu quả ngay sau khi tập.Và tập đến hôm nay thì cũng vẫn ngủ tầm giờ đó và giấc ngủ rất sâu.

Điều thứ 2 là về vấn đề kinh nguyệt. Cháu không biết miêu tả như nào, cháu thấy sao thì kể vậy ạ. Ngay ngày đầu tiên tập combo thì đã “xuất kinh” sớm hơn khoảng 3 ngày, và không còn hiện tượng lắt nhắt, mà nó giống như tống đẩy các phần cặn bã ra ngoài hết ấy ạ. Đặc biệt không còn đau bụng kinh nữa.
Mợ nào sắp đến ngày hành dâu thì thử để ý xem có như cháu nói không. Cháu thấy thật kỳ diệu. Đây là bài thể dục thích hợp nhất với cháu mà có hiệu quả nhất từ trước đến giờ luôn ạ. Tập rất hiệu quả, mà không bị mất sức, không bị hụt hơi.
Còn về đau phần thắt lưng thì cháu bị đau nhẹ nên chắc không cảm nhận rõ, để cháu tập thêm thời gian rồi cháu cúi xuống đánh răng xem còn đau không ( trước đây thì có lúc cúi được có lúc không, đau nhói ngay thắt lưng). Cháu thật may mắn vì đã biết đến mợ MyMac, biết đến thớt này, biết đến cccm.

Cháu chân thành cảm ơn mợ MyMac, cụ Hấp, cụ chã Alpha.

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Kính báo mợ MyMac.
Sau khi đc Mợ chẩn trị thăm khám, ktra các chỉ số qua zalo và chỉ định ăn uống, luyện tập để phục hồi gan thận, dây chằng cơ xương cổ lưng; nhà cháu đã thực hiện ngay:
- Ăn cháo thịt băm nhìu đậu xanh cả vỏ (ăn sáng và đầu giờ chìu)
- Bỏ bia rượu (mặc dù uống rất ít rượu hoa quả); ăn nhìu rau củ quả; uống nhìu nc;
- Đi bộ chân trần trên đường hơi nóng, tay chắp sau mít như các cụ
- Tập bài Dí
Và một số động tác (đã duy trì từ trước) như đu xà; nằm co duỗi chân, lưng trên đi văng;...
Sau đúng 2 tuần, nhà cháu kiểm nghiệm thấy:
- Đau nhức ở khớp cổ tay, các ngon tay đã đỡ hẳn cảm nhận rõ ràng
- Lưng và chỗ thoát vị thắt lưng cảm thấy thoải mái, ng cúi xoay nhẹ nhàng
- Ngủ tốt, sâu giấc (nhưng vẫn hơi khó ngủ)
- Ăn ngon miệng, hay đói
- Nước tiểu, phân ok
- Cảm thấy ng không trì trệ, phấn chấn hơn.
Nhà cháu viết hơi dài dòng mong Mợ có thêm thông tin để lần gặp thăm khám trực tiếp tới đây giúp cho cháu.
Cảm ơn và mong gặp Mợ. Trân trọng.
Em chúc mừng cụ ạ. Đọc những bài viết người thật việc thật thế này, thành phần siêu lười là em có thêm động lực quyết tâm luyện tập đều đặn hàng ngày :)

Cụ cho em hỏi bài cháo thịt băm đậu xanh, có cần phải ngâm cho đậu xanh trước khi ninh cháo ko? Hay cứ thế thả vào ko cần ngâm giống chân gà hầm nếp đỗ lạc thế ạ?

Mimeo

Xe điện
NĐB là nói về cây Săng lẻ có nhiều ở Tây Nguyên và Đông Nam Bộ
Săng lẻ có nhiều tên gọi khác nhau
Em lại tưởng NDB ấy là viết tắt của chữ Người Đồng Bào theo cách nói của các cụ hay đi miênd ngược giao tiếp với người dân tộc ạ :))
Xà lét (gùi ba ngăn) - là đồ dùng của người Cơ tu, dùng đựng đồ đi nương rẫy và đi thăm họ hàng, bạn bè…. Chi tiết "Xà-lét đá phấn trắng" của cụ ấy nhắc đến chắc là trong truyện Rừng xà nu của nhà văn Nguyễn Trung Thành (Nguyên Ngọc), còn mấy từ viết tắt NĐB thì em ko biết :-@
Em cũng luận ra theo kiểu chi tiết Xà lét đá phấn trắng trong truyện T nú, người dân tộc, nên NDB đích thị là Người đồng bào xukthal

Xe cỏ117bt

Xe hơi
C
Em chúc mừng cụ ạ. Đọc những bài viết người thật việc thật thế này, thành phần siêu lười là em có thêm động lực quyết tâm luyện tập đều đặn hàng ngày :)

Cụ cho em hỏi bài cháo thịt băm đậu xanh, có cần phải ngâm cho đậu xanh trước khi ninh cháo ko? Hay cứ thế thả vào ko cần ngâm giống chân gà hầm nếp đỗ lạc thế ạ?
Cảm ơn Mợ đã động viên.
Mình nấu cháo cũng k ngâm đậu trước đâu, cũng lười cho vào nồi cơm điện để đến sáng là ok; nhưng chắc nấu như các cụ ngày xưa thì cháo ngon hơn, đậu ăn cảm nhận rõ hơn.
Bài này mợ MM cho để ăn giảm axit uric.

Em lại tưởng NDB ấy là viết tắt của chữ Người Đồng Bào theo cách nói của các cụ hay đi miênd ngược giao tiếp với người dân tộc ạ :))

Em cũng luận ra theo kiểu chi tiết Xà lét đá phấn trắng trong truyện T nú, người dân tộc, nên NDB đích thị là Người đồng bào xukthal
Cây Săng lẻ có nhiều ở Tây Nguyên - vùng đất của đồng bào
Cây Săng lẻ cũng là cây Bằng lăng

NDB là Người đặc biệt thì sao :)

mrQuick8x

Xe điện
Cấu tạo của cụ không như của các mợ, luyện thế nhầm lỗ đấy cụ ơi. Coi chừng luyện thành rồi thì lại chạy vào đây xin mợ ấy thuốc tốt tờ ri.

Cụ với các cụ khác cứ rón rón hỏi vòng vo. Em viện cả hòa bình thế giới rồi mà còn chửa gì kia kìa. Chắc phải đợi mợ ấy truyền xong bài tó vêu cho thế giới bất ổn rồi mới có cớ lập lại hòa bình một thể :D
Nên là cứ chờ thôi. Trong lúc chờ ta cứ dí đều đều.
em tin là sẽ có tuyệt chiêu mợ MyMac dành cho các cụ em mình ;;)

Mít - Mật

Xe tăng
Em xin gửi lời cảm ơn, và biết ơn Mợ MyMac đã khám bệnh và gửi thuốc cho Mẹ em
Mẹ em năm nay 77 tuổi, thời gian gần đây có biểu hiện trầm cảm ( nhẹ) với những biểu hiện: ít nói, ko thích tiếp xúc, đi lại chậm chạp
Em là con nên thấy rõ sự thay đổi này. Nhưng chưa có cách giải quyết, may quá có thớt này( e xin dc số ĐT của Mợ) nên đã sử lý xong 1 viên sỏi của em, và bệnh trầm cảm( nhẹ) của Mẹ em sau 2 ngày đã đỡ được khoảng 85%. Ví dụ: Quãng đường trước đây đi mất 10’, thì chiều nay mẹ e đi khoảng 6’. Trước đây nói chuyện kiểu nhát gừng, thì chiều nay líu lô dứt ko được
Khi nt nói bệnh của Mẹ em cho mợ ý, thì mợ còn xin phép được gọi điện để nghe em tả bệnh ngọn nghành, rồi tư vấn , và bốc thuốc, sau đó hẹn thời gian và địa chỉ đến lấy thuốc
Em thấy gia đình em thật may mắn gặp được đúng thầy thuốc có Tài và có Tâm. Hy vọng uống nốt chai thuốc hôm nay Mẹ em trở lại bình thường
Cá nhân em thấy thật là tuyệt vời và đáng Trân trọng
Còn dưới đây là ảnh tối qua em đến lấy thuốc

Mít - Mật

Xe tăng
Mà em xin phép nói thêm, tất cả những việc gọi điện tư vấn, bốc thuốc, gửi thuốc hoàn toàn miễn phí. Hôm qua bọn em xin mãi anh của Mợ My mới đồng ý nhận tiền ship hàng từ QN lên (50k) Hôm qua cụ mợ nào cùng nhận thuốc cùng em lúc 21.00g vào xác nhận cái

xuan23

Đi bộ
Em xin gửi lời cảm ơn, và biết ơn Mợ MyMac đã khám bệnh và gửi thuốc cho Mẹ em
Mẹ em năm nay 77 tuổi, thời gian gần đây có biểu hiện trầm cảm ( nhẹ) với những biểu hiện: ít nói, ko thích tiếp xúc, đi lại chậm chạp
Em là con nên thấy rõ sự thay đổi này. Nhưng chưa có cách giải quyết, may quá có thớt này( e xin dc số ĐT của Mợ) nên đã sử lý xong 1 viên sỏi của em, và bệnh trầm cảm( nhẹ) của Mẹ em sau 2 ngày đã đỡ được khoảng 85%. Ví dụ: Quãng đường trước đây đi mất 10’, thì chiều nay mẹ e đi khoảng 6’. Trước đây nói chuyện kiểu nhát gừng, thì chiều nay líu lô dứt ko được
Khi nt nói bệnh của Mẹ em cho mợ ý, thì mợ còn xin phép được gọi điện để nghe em tả bệnh ngọn nghành, rồi tư vấn , và bốc thuốc, sau đó hẹn thời gian và địa chỉ đến lấy thuốc
Em thấy gia đình em thật may mắn gặp được đúng thầy thuốc có Tài và có Tâm. Hy vọng uống nốt chai thuốc hôm nay Mẹ em trở lại bình thường
Cá nhân em thấy thật là tuyệt vời và đáng Trân trọng
Còn dưới đây là ảnh tối qua em đến lấy thuốc
Chúc mừng mợ, mợ thật may mắn

Cây Săng lẻ có nhiều ở Tây Nguyên - vùng đất của đồng bào
Cây Săng lẻ cũng là cây Bằng lăng

NDB là Người đặc biệt thì sao :)
Khổ, người ta đang yêu đương nên dùng từ nóng mà các anh chị cứ dịch thật thật là. Anh xukthal với chị Bang lang gọi nhau NĐB là ám chỉ những Người Đi Biển, giữa trùng khơi vẫn bên nhau nhé ;)

MyMac

Xe điện
Mà em xin phép nói thêm, tất cả những việc gọi điện tư vấn, bốc thuốc, gửi thuốc hoàn toàn miễn phí. Hôm qua bọn em xin mãi anh của Mợ My mới đồng ý nhận tiền ship hàng từ QN lên (50k) Hôm qua cụ mợ nào cùng nhận thuốc cùng em lúc 21.00g vào xác nhận cái
Dạ đấy là một cụ cũng chữa bệnh đấy ạ chứ không phải anh trai của em đâu hihi. Anh trai của em không lên Hà Nội ạ, chỉ làm thuốc rồi chuyển ra xe Phúc Xuyên lên HN cho các cụ thôi. Vì hôm qua chuyển khá nhiều cho các cụ mợ nên em xin các cụ mợ đóng góp chút đỉnh trả cho anh lái xe.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn

Khổ, người ta đang yêu đương nên dùng từ nóng mà các anh chị cứ dịch thật thật là. Anh xukthal với chị Bang lang gọi nhau NĐB là ám chỉ những Người Đi Biển, giữa trùng khơi vẫn bên nhau nhé ;)
NĐB là mới đổi từ đận có biến ở TN vừa rồi...trước gọi TD hay DT thì ok, giờ phải tôn trọng gọi là NĐB ko lại ăn phát xiên quay #:-s#:-s

Trạng thái
Thớt đang đóng