[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

onano69

Xe container
Nói cái là em phải làm ngay ;))
Đang mùa bàng, đi hái bàng lại gặp cây ổi găng :P
Rượu tây tàu giờ em xếp xó hết, cứ làm tí rượu hoa quả này vừa dễ uống, lại có tác dụng phòng bệnh Very Good mà không lo thật giả :))
Em để lên đây cho các Kụ thêm động lực chiến đấu ngay và luôn :))

xukthal

Xe lăn

tranmanhha

Xe điện
Bàng chín để cả quả ngâm rượu cực thơm và ngon nữa ạ :) chọn quả bàng già còn xanh ngâm với rượu nếp uống mỗi bữa 1, 2 chén nhỏ có thể đẩy lùi Gout ;)) nếu muốn màu rượu vàng óng như wisky thì chọn thêm vài quả chín ngâm cùng :)
Em đã từng chứng kiến 1 ông bị gout, mỗi khi ông ý đi nhậu món vitamin gâu gâu hoặc làm mét lòng là y như rằng hôm sau ông ý đi cà nhắc :) sau khi được hướng dẫn dùng món rượu bàng, ông ý uống hết tầm 5 lít thì bệnh gout biến đâu hết, đi nhậu với ae hôm sau ông ý vẫn ra sân đá bóng được :)
Em xin phép Quote bài này của cụ.
Em có thằng bạn bị gút cũng nhẹ thôi. Nhưng bọn em hay tụ tập nhậu nhẹt, thỉnh thoảng nó bị đau đúng ngày rủ nhau đi nhậu. Nghĩ cũng buồn.

mevoyeuxe68

Xe tải
Em cũng tập theo Mr. Kamal ấy mợ Phương An. Em thấy anh ấy hướng dẫn dễ hiểu, động viên và khích lệ - cho dù có chưa tập được đúng, anh ấy cũng thường nói "không sao cả"/"chỉ vậy thôi", rất nhẹ nhàng, không áp lực...
Các động tác, qua sự hướng dẫn của anh ấy, em cảm thấy dễ làm, dễ thực hiện, mềm mại nữa ấy mợ. Em rất thích các động tác vặn người và gập...vì nó làm cho cơ thể mình biết được điểm tới hạn ở đâu. Cố thêm một chút, một chút là thực hiện được. Sau các bài tập của anh ấy, giờ có thêm bài tập đi của mợ My.
Cảm ơn mợ My nhiều ạ!
Em cũng thích học anh này , rất dễ hiểu , hướng dẫn kỹ càng , em còn tải về máy tính phòng khi anh ý xoá bài

Min Autumn

Xe tải
Em cũng thích học anh này , rất dễ hiểu , hướng dẫn kỹ càng , em còn tải về máy tính phòng khi anh ý xoá bài
Em cũng vote hạng nhất cho Mr Karmal về các bài tập yoga. Em tập theo anh ý từ thời mới biết đến yoga cách đây phải gần 20 năm rồi. Xem qua tham khảo và tập thử theo bao nhiêu HLV, em thấy những bài của Mr Karmal vẫn là cơ bản, dễ tập, tập nhẹ nhàng mà rất dễ chịu, hiệu quả.
Anh ý hướng dẫn và giải thích dễ hiểu, đúng với tinh thần và lý thuyết của yoga, ko lan man đao to búa lớn như nhiều HLV bg. Các chuỗi động tác của anh ấy hỗ trợ cho nhau rất mượt mà, uyển chuyển nên tập xong thấy mình khỏe, tinh thần tốt hơn hơn chứ ko bị mệt.

Chỉnh sửa cuối:

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ui, cụ tải bằng cách nào thế? Hướng dẫn em với, vì em thấy các video không có tác vụ "Tải xuống" mà nhỉ? Công nghệ là em 0.4 luôn, 😥.
Cụ tập được đến bài bao nhiêu rồi? Các bài tập của anh ấy, bài mới vẫn xen kẽ động tác cũ, nhưng mà lồng ghép khéo nhỉ?! Tập như chơi, nhẹ nhàng, uyển chuyển. Thích nhất là cái tinh thần "Khi hơi thở hoá thinh không" của anh ấy. Mentor nhưng mà như là nói chuyện riêng với mình í...

onano69

Xe container
Trước đây em tập thể dục theo kiểu tự phát, thích gì tập đấy, hôm đi bộ, hôm đánh cờ, hôm đạp xe, hôm thì đứng vung tay.. :) từ hôm được mợ Mắc hướng dẫn trên đây em tập theo, tuân thủ động tác chắp tay sau đuýt đi ngó nghiêng, lúc nào phù hợp thì em Dí, ngày em Dí đôi lần, mỗi lần 5-10 phát :))
Cá nhân em thấy tập thể dục cần phải kiên trì, không nhất thiết phải tập như ZôGa này nọ phức tạp :) chỉ cần tập 35 động tác thể dục mà học sinh hay tập giữa giờ cũng đủ tốt rồi, cứ kiên trì tập đúng các động tác thấy cũng nhẹ người thoải mái hẳn :)

Nhimtiu

Xe container
Em bị trẹo cái chân trái và ngay chỗ phần xương lồi lên cách mắt cá chân độ 5cm. Em hay đi bộ và sau khi bị ít hôm chưa khỏi hẳn em lại đi leo núi. Khi đi xuống núi trọng lượng dồn xuống chân này nên nó bị lại mãi k khỏi hẳn. Em đi bộ tầm 3-6km thì k vđ gì nhưng đi nhiều hơn sẽ thấy đau quanh phần xương cạnh mắt cá này và dưới gan bàn chân. Em nay đã nấu thử món chân gà mợ MyMac giới thiệu và tập giãn cơ với mấy bài Dí. Em có đạp xe, đi bộ và bơi khi rảnh. Gần đây sau khi tập Dí ra dí vào và tập lưng nhiều hơn em thấy có cải thiện giấc ngủ rõ rệt; em ngủ đc liền mạch hơn và thấy hệ tiêu hoá bài tiết có thay đổi. Món chưn này em vừa ninh xong để chiều chén thử và em có thả thêm mấy cái nấm hương cho thơm, màu thì lên màu tím hoa cà nhạt khá đẹp mắt và mùi cũng thơm.

p/s: Em ninh bằng cách cho vào nồi cơm điện nhỏ và bấm hai lần, lần 1 bấm sôi khoảng 1 tiếng thì chuyển sang chế độ keep warm sau đó chờ khoảng hơn tiếng sau thì mở ra cho thêm 2/3 bát con nước và bấm lần hai đc một lát thì nồi tự nhảy về chế độ keep warm, khi nào ăn thì cc múc ra thôi. Em thấy chân và cháo đều ngon nhưng để hấp dẫn hơn em đã tự ý làm chút rượu mơ ngâm và viên đá làm chất dẫn cho colagen nhanh đi vào khớp còn rượu có thải đc qua gan không thì em cũng chưa biết.#:-s

Chỉnh sửa cuối:

galaxy A5

Xe đạp
Ui, cụ tải bằng cách nào thế? Hướng dẫn em với, vì em thấy các video không có tác vụ "Tải xuống" mà nhỉ? Công nghệ là em 0.4 luôn, 😥.
Cụ tập được đến bài bao nhiêu rồi? Các bài tập của anh ấy, bài mới vẫn xen kẽ động tác cũ, nhưng mà lồng ghép khéo nhỉ?! Tập như chơi, nhẹ nhàng, uyển chuyển. Thích nhất là cái tinh thần "Khi hơi thở hoá thinh không" của anh ấy. Mentor nhưng mà như là nói chuyện riêng với mình í...
Mợ mở từ trình duyệt coccoc là tải về đc

Thành Thị 1

Xe điện
Công nhận vào đây mới thấy các cụ mợ nói riêng và dân VN mình nói chung sống thực sự ko lành mạnh lắm. E ko trách nhé, chỉ là quan sát và nhận xét thôi. Thực ra hoàn cảnh cơm áo gạo tiền nó khá áp lực, cộng với môi trường của nước phát triển khiến cho mọi thứ nó xô bồ, chạy ào ào.
Trong thớt về hưu may ra có dc vài cụ sống chậm và vui!!!

Thành Thị 1

Xe điện
báo cáo các cụ mợ sáng nay em dí được 20 nhát ạ. Lưng gối giảm đau rất nhiều. Em hy vọng như nhời mợ MyMac nói là tập nhiều nó sẽ có ngày tăng cường hàng tiền đạo nên em rất chăm dí để một ngày mụ ngan già nhà em không còn khinh bỉ em nữa
Chắc cụ lại hay ví mỗi vụ lâm trận lại như vdv chạy 2km, ai lại chạy nhanh thế 2km/3s.

Nhimtiu

Xe container
Công nhận vào đây mới thấy các cụ mợ nói riêng và dân VN mình nói chung sống thực sự ko lành mạnh lắm. E ko trách nhé, chỉ là quan sát và nhận xét thôi. Thực ra hoàn cảnh cơm áo gạo tiền nó khá áp lực, cộng với môi trường của nước phát triển khiến cho mọi thứ nó xô bồ, chạy ào ào.
Trong thớt về hưu may ra có dc vài cụ sống chậm và vui!!!
Ai cho em hiu hiu bây giờ đây??? Cụ chỉ em với? :((

starview

Xe tăng
XIn phép mợ MyMac em đưa bản word các phương pháp của mợ lên cho những ai cần:
Ôi, mợ siêu thế.
Em cũng hì hục cóp lại định để lưu file word rồi giữ trong máy tính và gửi trên email phòng khi O phở bị mất nhưng em ko xóa được cái nền vàng đặc trưng của OF.
Nay có mợ làm rồi, em chỉ việc down rồi cóp thôi nhỉ.
Cám ơn mợ nhiều.

Vo_thuong

Xe điện
Cảm ơn cụ đã tổng hợp lại thành file, chắc nhiều cụ đang lội còm để copy lại các nội dung này. Nhờ có file của cụ mà đỡ được bao nhiêu thời gian.

mevoyeuxe68

Xe tải
Cái này em toàn nhờ f1 nhà em tải phần mềm dowload youtobe và Fb , cứ có vấn đề gì thì lại réo 2 bạn ý chứ em cũng mù công nghệ lắm , trước cũng chăm tập lắm , bây giờ lười toàn đi bộ là chính. em sẵn trong máy 14 tập , mợ thử hỏi gg cách tải về hoặc nhờ ai am hiểu công nghệ họ chỉ cho ý

phuongan

Xe điện
Em đọc đến đoạn này, vui nhỉ :)) b-)

Vo_thuong

Xe điện
Tải video từ youtube thì không khó nhưng cách dễ nhất theo em là cài trình duyệt Cốc cốc nội địa của nhà mình, nó cho tải luôn trên thanh công cụ của nó cụ/mợ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng