[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

silver1

Xe điện

Đây cụ
Cụ up đủ các bài của mợ My và update file là chuẩn bài đấy ạ. Em vừa load về đt lưu, tuy nhiên ít bữa nữa có em lại load lại.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Chỉ có một thứ duy nhất có thể cứu chính chúng ta. Đó là YÊU

Bạn hãy YÊU chính bản thân bạn, không gì khác, không ai khác.

Bắt đầu từ hôm nay, bạn hãy YÊU CHÍNH BẢN THÂN BẠN

Hãy viết lên trên một tở giấy và để nó trước mặt mình: TÔI YÊU TÔI

Bạn sẽ thấy tâm hồn mình chùng lại, trái tim mình mở ra, đầu óc thư thái. TÔI YÊU TÔI. Phải, chính tôi không ai khác.

TÔI YÊU TÔI.
Giải thích một chút giúp M2
Trích “Người nào đã có sẵn sẽ được ban tặng thêm, và anh ta sẽ có dư dả đủ đầy. Người nào không có sẵn thì thậm chí những gì anh ta đã có cũng sẽ bị tước đi” (Sách Phúc Âm Matthew – Kinh Thánh).
Trong câu nói này ẩn chứa một câu đố, một bí ẩn chờ đợi được khai phá, và khi bạn hiểu được nó, một thế giới mới sẽ mở ra trước mắt bạn. Và câu trả lời cho điều bí ẩn suốt nhiều thế kỷ, vốn được chưa đựng trong một từ ngữ bị ẩn đi: lòng biết ơn (The Magic Phép Màu – Rhonda Byrne)
Tương tự với câu nói "cho đi là còn mãi!"
thì từ dấu sau chữ "cho" tùy theo quan điểm, với mình theo quan điểm PG là chữ "Lòng từ" Thiên Chúa giáo là "Tình yêu". Với PG lòng từ đến mức vô ngã (không còn cái tôi) và tình yêu đạt đến khiêm tốn (khiêm nhường) thì vô ngã và khiêm tốn sẽ giống nhau.
TÔI YÊU TÔI đến mức vô ngã hay khiêm tốn là thời điểm bạn nhận thấy tâm hồn mình chùng lại, trái tim mình mở ra, đầu óc thư thái. Gửi các bác có thể đọc tham khảo nói/viết "TÔI YÊU TÔI" Được gọi là phép màu.

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Kính báo mợ MyMac.
Sau khi đc Mợ chẩn trị thăm khám, ktra các chỉ số qua zalo và chỉ định ăn uống, luyện tập để phục hồi gan thận, dây chằng cơ xương cổ lưng; nhà cháu đã thực hiện ngay:
- Ăn cháo thịt băm nhìu đậu xanh cả vỏ (ăn sáng và đầu giờ chìu)
- Bỏ bia rượu (mặc dù uống rất ít rượu hoa quả); ăn nhìu rau củ quả; uống nhìu nc;
- Đi bộ chân trần trên đường hơi nóng, tay chắp sau mít như các cụ
- Tập bài Dí
Và một số động tác (đã duy trì từ trước) như đu xà; nằm co duỗi chân, lưng trên đi văng;...
Sau đúng 2 tuần, nhà cháu kiểm nghiệm thấy:
- Đau nhức ở khớp cổ tay, các ngón tay đã đỡ hẳn cảm nhận rõ ràng
- Lưng và chỗ thoát vị thắt lưng cảm thấy thoải mái, ng cúi xoay nhẹ nhàng
- Ngủ tốt, sâu giấc (nhưng vẫn hơi khó ngủ)
- Ăn ngon miệng, hay đói
- Nước tiểu, phân ok
- Cảm thấy ng không trì trệ, phấn chấn hơn.
Nhà cháu viết hơi dài dòng mong Mợ có thêm thông tin để lần gặp thăm khám trực tiếp tới đây giúp cho cháu.
Cảm ơn và mong gặp Mợ. Trân trọng.

Vũ Điệp

Xe điện
Há há, hay đấy. Này có khi vừa đỡ thoái hóa, lại rèn được sức bền, phản xạ và độ nhanh nhẹn...các thứ (nhỡ bồ/chồng/bạn zai... của các mợ đẹp phát hiện ra mình tăm tia đuổi đánh :)) )
này cuối tuần lên phố đi bộ là hợp đấy cụ nhể.

Mimeo

Xe điện
Trước đây em tập thể dục theo kiểu tự phát, thích gì tập đấy, hôm đi bộ, hôm đánh cờ, hôm đạp xe, hôm thì đứng vung tay.. :) từ hôm được mợ Mắc hướng dẫn trên đây em tập theo, tuân thủ động tác chắp tay sau đuýt đi ngó nghiêng, lúc nào phù hợp thì em Dí, ngày em Dí đôi lần, mỗi lần 5-10 phát :))
Cá nhân em thấy tập thể dục cần phải kiên trì, không nhất thiết phải tập như ZôGa này nọ phức tạp :) chỉ cần tập 35 động tác thể dục mà học sinh hay tập giữa giờ cũng đủ tốt rồi, cứ kiên trì tập đúng các động tác thấy cũng nhẹ người thoải mái hẳn :)
Nghĩa là có tập vẫn hơn là ko tập gì cụ nhỉ ;)

Em cũng ko rõ cccm khác thế nào nhưng thời gian trước, em kiên trì tập 30 45p trước khi ngủ, vào đúng giờ nhất định thì thấy dễ chịu ngủ sâu giấc, các cơ và gân cốt dc giãn ra rất thoải mái. Hôm nào mà có việc đột xuất, vì quá muộn buộc phải đi ngủ để hôm sau dậy mà bỏ qua tập là y như rằng khó chịu lăn bên nọ bên kia, ngủ chập chờn. Nên là em thấy, cố gắng điều độ duy trì hàng ngày thì tốt lắm lắm ạ :)

Theo dõi thớt, thấy cccm chăm chỉ đi bộ và dí ra dí vào, tự mình cũng cảm thấy có động lực để rèn luyện, mỗi ngày đẩy xa hơn chút quãng đường catwalk phi tần xưa. Nhà nào được cả cụ cả mợ cùng nhau tập như nhà cụ HẤP NẶNG thì đúng là vừa khoẻ vừa vui. Mợ My không chỉ giúp cải thiện sức khoẻ cá nhân mà còn làm tăng cả tình cảm gia đình lên mấy phần :">

onano69

Xe container
Nghĩa là có tập vẫn hơn là ko tập gì cụ nhỉ ;)

Em cũng ko rõ cccm khác thế nào nhưng thời gian trước, em kiên trì tập 30 45p trước khi ngủ, vào đúng giờ nhất định thì thấy dễ chịu ngủ sâu giấc, các cơ và gân cốt dc giãn ra rất thoải mái. Hôm nào mà có việc đột xuất, vì quá muộn buộc phải đi ngủ để hôm sau dậy mà bỏ qua tập là y như rằng khó chịu lăn bên nọ bên kia, ngủ chập chờn. Nên là em thấy, cố gắng điều độ duy trì hàng ngày thì tốt lắm lắm ạ :)

Theo dõi thớt, thấy cccm chăm chỉ đi bộ và dí ra dí vào, tự mình cũng cảm thấy có động lực để rèn luyện, mỗi ngày đẩy xa hơn chút quãng đường catwalk phi tần xưa. Nhà nào được cả cụ cả mợ cùng nhau tập như nhà cụ HẤP NẶNG thì đúng là vừa khoẻ vừa vui. Mợ My không chỉ giúp cải thiện sức khoẻ cá nhân mà còn làm tăng cả tình cảm gia đình lên mấy phần :">
Vâng, khi chưa biết đến mợ ý thì em vẫn túc tắc thể dục kiểu tào lao :) có khi đi cả buổi tối nhưng được vài bước rồi ngồi oánh cờ tướng uống trà chát :) giờ em cai được món đấy rồi :)) cứ chắp tay sau đuýt đi ngoài vườn cây cv vừa đi vừa ngó nghiêng thú vị hơn :P

Bang lang

Xe điện
Mợ đúng dân tập yoga. Trải nghiệm của em là lúc đẩy ra sau lấy đà thì em hít - dí ra đằng trước thì thở. Cứ hít - thở từ từ là vừa khớp 1 động tác.
Để căn chỉnh thì lúc đẩy mông ra sau mợ cảm nhận mông, cơ đùi sau tới gót chân căng, gối thẳng, lưng thẳng (không võng). Dí đằng trước thì cơ đùi trước, dọc đùi trong căng, cơ mông xiết hõm vào.
Luôn xiết cơ bụng để không hại thắt lưng.

Đây, em thấy cụ Hairy mô tả chính xác rõ ràng, mợ đọc thêm

P/S: đừng hỏi em sao tập mà giờ vẫn chưa ngủ, em đang ngồi ngáp đợi F1 đi ngủ em mới dám ngủ, nó làm pp cái gì giờ vẫn chưa xong!
Em bắt đầu tập sáng nay rồi. Sáng 20 cái, tối 20 cái. Trưa chạy ra đường cho có vitamin D, chiều ăn chân gà:)

xukthal

Xe lăn
Em bắt đầu tập sáng nay rồi. Sáng 20 cái, tối 20 cái. Trưa chạy ra đường cho có vitamin D, chiều ăn chân gà:)
Sáng sáng NĐB cứ làm 1 Xà-lét đá phấn trắng leo lên núi Chư-rây là ngon ngay :>

refund37

Xe hơi
Khởi bẩm các cụ. Sau khi khoe tí của để dành vừa tốt nghiệp trường đại học UNSW ở xứ sở Kangaroo thì cả nhà em khăn gói quả mướp về thăm ông bà, gọi cho có tí vinh qui bái tổ ( em fun tí). Vừa đặt chân xuống mảnh đất thủ đô ngàn năm văn hiến, ôm hai bề bu bá vào lòng là em cũng mấy ông bạn thủa cổi chuồng đánh bi ra quán làm tí Vitamin gâu gâu cho nó quốc hồn quốc tuý
Cụ ơi! Em có cô em mới bị dây thần kinh số 7, cụ cho em xin sđt của mợ ấy với ạ, em cảm ơn Cụ!

hưvô

Xe lăn
Cụ nói chuyện khó hiểu lắm. Em thấy cụ toàn ăn cơm với dưa cà mà sao nc lắt léo thế.
Xà lét (gùi ba ngăn) - là đồ dùng của người Cơ tu, dùng đựng đồ đi nương rẫy và đi thăm họ hàng, bạn bè…. Chi tiết "Xà-lét đá phấn trắng" của cụ ấy nhắc đến chắc là trong truyện Rừng xà nu của nhà văn Nguyễn Trung Thành (Nguyên Ngọc), còn mấy từ viết tắt NĐB thì em ko biết :-@

playstation_vn

Xe tải
Xin phép mợ MyMac em đưa bản word các phương pháp của mợ lên cho những ai cần:
Cám ơn cụ nhiều ạ.

Thành Thị 1

Xe điện
Mợ MyMac cho e hỏi bh ae chúng e đi kiểu phi tần,cọ 2 quả táo tàu vào nhau, liệu có td như các mợ đi ko hay td ngược lại thành 8 vía ạ :))
thành 8 vía đó cụ, e luyện rồi e biết!!!!Ngày xưa e đọc cuốn 1/2 đàn ông là đàn bà của Trương Hiền Lượng, xong rồi về đã thấy õng ẹo rồi, h luyện quả quánh mông, đảm bảo luôn nửa này nửa nọ.

hairyscary

Xe điện
Mợ MyMac cho e hỏi bh ae chúng e đi kiểu phi tần,cọ 2 quả táo tàu vào nhau, liệu có td như các mợ đi ko hay td ngược lại thành 8 vía ạ :))
Cấu tạo của cụ không như của các mợ, luyện thế nhầm lỗ đấy cụ ơi. Coi chừng luyện thành rồi thì lại chạy vào đây xin mợ ấy thuốc tốt tờ ri.

Cụ với các cụ khác cứ rón rón hỏi vòng vo. Em viện cả hòa bình thế giới rồi mà còn chửa gì kia kìa. Chắc phải đợi mợ ấy truyền xong bài tó vêu cho thế giới bất ổn rồi mới có cớ lập lại hòa bình một thể :D
Nên là cứ chờ thôi. Trong lúc chờ ta cứ dí đều đều.

Thành Thị 1

Xe điện
ủa, sao e tìm trong cái Google Doc ko thấy bài trị trĩ 5cm của chã Ngèo nhỉ????
Hay là vì chã trĩ chưa đc 5cm nên mợ MM chưa đưa thuốc cho bôi???

Xà lét (gùi ba ngăn) - là đồ dùng của người Cơ tu, dùng đựng đồ đi nương rẫy và đi thăm họ hàng, bạn bè…. Chi tiết "Xà-lét đá phấn trắng" của cụ ấy nhắc đến chắc là trong truyện Rừng xà nu của nhà văn Nguyễn Trung Thành (Nguyên Ngọc), còn mấy từ viết tắt NĐB thì em ko biết :-@
NĐB là nói về cây Săng lẻ có nhiều ở Tây Nguyên và Đông Nam Bộ
Săng lẻ có nhiều tên gọi khác nhau

Trạng thái
Thớt đang đóng