[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Chúc mừng cụ thớt và gấu vì đã có duyên gặp được quý nhân!

TÌM NGƯỜI GẤP

Mợ MyMac cần tìm cụ Đỗ Sơn Hà, cụ đọc được chủ động nhắn tin qua zalo của mợ ấy.

Do những ngày qua, lượng người add zalo của mợ MM quá nhiều, mợ ấy đang có dấu hiệu quá tải nên mới nhờ em vào thớt báo tin, rất mong các cụ/mợ thông cảm và hợp tác.

Trân trọng

Nov

Xe điện
Bài thuốc đây ạ

60 gr Hà thủ ô khô đem sắc lấy nước cho vào nồi
3 quả trứng gà luộc chín, bóc vỏ thả vào nước Hà thủ ô rồi đun lên chừng 15 phút cho trứng ngấm.
Chia ăn 2 lần trong ngày; tuần ăn 4 lần duy trì trong vài tháng
Trong quá trình dùng món này, mợ gội đầu bằng dầu dừa pha nước cốt chanh theo tỉ lệ 1 thìa cốt chanh + 2 thìa dầu dừa thay cho các loại dầu gội
Cái món hà thủ ô này cầu kỳ phết anh ạ. Hà thủ ô kỵ đồ kim loại, nên từ lúc thu hái, chế biến, bảo quản phải dùng gậy gỗ, dao cật tre với nồi đất. Rồi cửu chưng, cửu sái với đỗ đen để giảm độc tính và tính nhiệt. Dùng hà thủ ô còn kỵ ăn thịt lợn, thịt dê, hành, tỏi, củ cải trắng, cá ko vây,... Nên thôi, cứ làm gói thuốc nhuộm vài chục k là nhanh nhất :D

TranDucTung

Đi bộ
Đề nghị cụ HungAlpha chủ thớt, nên chăng lập quỹ từ thiện lấy tên Thần Tiên Tỷ Tỷ hoặc Quỹ từ thiện MyMac quyên góp các mạnh thường quân đóng góp vào quỹ này để chi phí đi săn tìm các vị thuốc quý của mợ MyMac cứu trợ cứu giúp những bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo gặp khó khăn. Mọi người cho ý kiến đóng góp trên tinh thần xây dựng với ạ !!!

haibocon

Xe tải
TÌM NGƯỜI GẤP

Mợ MyMac cần tìm cụ Đỗ Sơn Hà, cụ đọc được chủ động nhắn tin qua zalo của mợ ấy.

Do những ngày qua, lượng người add zalo của mợ MM quá nhiều nên mợ ấy đang có dấu hiệu quá tải nên mới nhờ em vào thớt báo tin rất mong các cụ/mợ thông cảm và hợp tác.

Trân trọng
Cảm ơn cụ em đã nhắn tin cho mợ ấy qua zalo ạ.

TranDucTung

Đi bộ
Em nghĩ mợ ấy nhìn là biết có khả năng chữa tận tâm bệnh chứ không phải chỉ triệu chứng. Có điều nếu dùng thuốc này nên dùng một lần thôi, đừng chữa theo liệu trình có khi nó lại đổi chiều thì khổ.
Bệnh này chữa đơn giản thôi, mua 2 lạng cao trăn về mà uống nó xuống liền...!!!

Ba Ngơ

Xích lô
Cái món hà thủ ô này cầu kỳ phết anh ạ. Hà thủ ô kỵ đồ kim loại, nên từ lúc thu hái, chế biến, bảo quản phải dùng gậy gỗ, dao cật tre với nồi đất. Rồi cửu chưng, cửu sái với đỗ đen để giảm độc tính và tính nhiệt. Dùng hà thủ ô còn kỵ ăn thịt lợn, thịt dê, hành, tỏi, củ cải trắng, cá ko vây,... Nên thôi, cứ làm gói thuốc nhuộm vài chục k là nhanh nhất :D
Đọc xong còm này, cậu just for fun lại tẩu hỏa nhập ma rồi. Và cộng với kinh nghiêm cả chục người xung quanh, nam có, nữ có dùng hay chế biến các kiểu con đà điểu xong vẫn quay về gói nhuộm. Nên tớ cũng đồng ý với còm trên ;)

Nov

Xe điện
Đọc xong còm này, cậu just for fun lại tẩu hỏa nhập ma rồi. Và cộng với kinh nghiêm cả chục người xung quanh, nam có, nữ có dùng hay chế biến các kiểu con đà điểu xong vẫn quay về gói nhuộm. Nên tớ cũng đồng ý với còm trên ;)
À hà thủ ô quy vào kinh can, thận. Theo sách Bản thảo cương mục thì "dưỡng huyết ích can, cố tinh ích thận, kiện cân cốt". Các cụ rất nên cân nhắc xem có thể chịu khó, cầu kỳ ko nhé ;)

Ba Ngơ

Xích lô
À hà thủ ô quy vào kinh can, thận. Theo sách Bản thảo cương mục thì "dưỡng huyết ích can, cố tinh ích thận, kiện cân cốt". Các cụ rất nên cân nhắc xem có thể chịu khó, cầu kỳ ko nhé ;)
Dưỡng huyết ích can, cố tinh ích thận, kiện cân cốt thì Hà thủ ô xếp hạng bét, thua xa Đỗ trọng, Tỏa dương, Nhục thung dung. Vậy nên các cụ cân nhắc thì dùng mấy loại xếp trên Hà thủ ô nhá ;)

Nov

Xe điện
Dưỡng huyết ích can, cố tinh ích thận, kiện cân cốt thì Hà thủ ô xếp hạng bét, thua xa Đỗ trọng, Tỏa dương, Nhục thung dung. Vậy nên các cụ cân nhắc thì dùng mấy loại xếp trên Hà thủ ô nhá ;)
Thồi, cố quá lại quá cố sớm.

Ba Ngơ

Xích lô
Thồi, cố quá lại quá cố sớm.
À không, đấy là tớ nói các cụ. Tớ thì, như nói bao lần là tới thành viên CLB hai tạ thóc rồi, nên cố quá cũng như chưa cố mà ;))

Chế biến hà thủ ô phức tạp nhưng đó là việc của các tiệm thuốc bắc, mình chỉ mua về thôi
Còn ăn kiêng khi dùng thuốc thì tuỳ từng bài, nhưng cơ bản đã dùng thuốc thì phải kiêng.

• Vodka
Reactions: Nov
Đề nghị cụ HungAlpha chủ thớt, nên chăng lập quỹ từ thiện lấy tên Thần Tiên Tỷ Tỷ hoặc Quỹ từ thiện MyMac quyên góp các mạnh thường quân đóng góp vào quỹ này để chi phí đi săn tìm các vị thuốc quý của mợ MyMac cứu trợ cứu giúp những bệnh nhân mắc bệnh hiểm nghèo gặp khó khăn. Mọi người cho ý kiến đóng góp trên tinh thần xây dựng với ạ !!!
Cảm ơn ý tốt của cụ!
Nhưng lập quỹ thì em e là khó bởi nó phức tạp
Mà hiện tại mợ MyMac cũng chưa có kế hoạch chữa bệnh rộng rãi, do vậy muốn duy trì hoạt động chữa bệnh của mợ MM trong cộng đồng OF, chúng ta có thể bàn và tìm cách khác

silver1

Xe điện
Các cụ nhờ mợ MM tư vấn bệnh nào nếu được cho lên thớt này cccm cùng tham khảo
Cá nhân em nc thấy mợ MM rất tận tâm và nhiệt tình. Thực sự rất trân quý!

Phỗng new

Xe điện
Để tránh quá tải cho mợ Mymac, theo em những cụ/mợ mắc các bệnh thông thường kiểu (trĩ, sỏi tiết niệu, dị ứng...) đã được mợ Mymac tư vấn từ xa, áp dụng có tiến triển tốt thì chia sẻ lên đây cho người khác áp dụng cùng.

1.25 ton

Xe điện
Để tránh quá tải cho mợ Mymac, theo em những cụ/mợ mắc các bệnh thông thường kiểu (trĩ, sỏi tiết niệu, dị ứng...) đã được mợ Mymac tư vấn từ xa, áp dụng có tiến triển tốt thì chia sẻ lên đây cho người khác áp dụng cùng.
Cụ nào trĩ nội và viêm mũi dị ứng/ viên xoang share cho em xin với.

1.25 ton

Xe điện
Thì giống em. Trĩ thì em nhè nhẹ thôi, cái viêm mũi dị ứng trước nặng, giờ đỡ nhưng không dứt hẳn, đi ăn phở nóng ngại phết :D
Em cũng vậy à, trĩ nội nhẹ thôi, thi thoảng bị, còn viêm mũi thì kinh niên luôn. Mới bị xoang cấp đợt vừa rồi, gần 1 tháng không ngửi thấy mùi gì luôn. Nằm điều hòa mà phải đeo khẩu trang cho ấm nũi không là tắc đường thở mới kinh.

Trạng thái
Thớt đang đóng