[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dở người

Xe điện
Em đánh dấu hỏi về trào ngược thực quản.
Cái chứng kinh khủng. Không đau yếu mà người lúc nào cũng khó chịu.

Em hỏi mợ My về cách trị viểm da cơ địa, cccm xem luôn thông tin sau ạ. Rượu ngâm sau 1 năm đem dùng, khi nấu canh có thể chế thêm 1 thìa cả nhà dùng hoặc pha 1 thìa rượu với 1 cốc nước để uống
Cách ngâm cccm xem ảnh zalo ạ, ko kiêng khem gì cả.
Cụ bị viêm da cơ địa như nào ạ?

tomoabc

Xe tải
Rút kinh nghiệm từ những cụ/mợ này
Từ bây giờ, các cụ/mợ cần SĐT của mợ MyMac hãy chủ động PM cho em để em không phải trả lời tại đây, khiến các nội dung liên tục bị lặp lại và thớt không bị loãng
Trân trọng!
Vâng, e cảm ơn cụ!

sactimtn

Xe tăng
Em cũng đang bị kiểu nhẹ, đi châm cứu nhưng vẫn thấy tê mặt.

Ko ngứa, cơ thể bt, chỉ khi gãi mới có vệt, mọi chỉ số cơ thể bt, sức khoẻ tốt mà mợ.
Em thì mọi chỉ số bt, nhưng ngứa, 4 năm rồi, khám đủ các viện Đông- Tây, kết luận cơ địa. Trước 2-3 ngày 1v dị ứng, giờ đỡ hơn 6ng/v.

silver1

Xe điện
Em thì mọi chỉ số bt, nhưng ngứa, 4 năm rồi, khám đủ các viện Đông- Tây, kết luận cơ địa. Trước 2-3 ngày 1v dị ứng, giờ đỡ hơn 6ng/v.
E thì bt ko u thuốc gì cả, đc cái th xuyên tập nên dù ăn ko kiêng cũng ổn mọi chỉ số, cungz ko dị ứng món nào. Mợ chịu khó tập cho ra mồ hôi, u nhiều nc lọc.

vutranhung

Xe tăng
Hay quá , nhờ Cụ chủ HẤP NẶNG hỏi giúp e và các cụ trên này xem mợ có bài thuốc dân gian nào chữa tiểu đường ko, e đi xét nghiệm chỉ số khi đói HbA1c= 11.7 và bị sụt khá nhiều cân, bs kết luận bị tiểu đường, cảm ơn Cụ

tuannghiagtvt

Xe buýt
Thông tin của thớt rất hay, em còm vào đây coi như đánh dấu lúc cần.

MuathuHN252

Xe cút kít
Hay quá , nhờ Cụ chủ HẤP NẶNG hỏi giúp e và các cụ trên này xem mợ có bài thuốc dân gian nào chữa tiểu đường ko, e đi xét nghiệm chỉ số khi đói HbA1c= 11.7 và bị sụt khá nhiều cân, bs kết luận bị tiểu đường, cảm ơn Cụ
Nếu dân gian chữa khỏi hẳn tiểu đường thì e hóng mạnh ạ.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Nếu dân gian chữa khỏi hẳn tiểu đường thì e hóng mạnh ạ.
Cũng tương tự như Mợ, E hóng xem có liệu pháp nào cho bệnh very GUT ko? E phải chung sống với nó hơn chục năm rồi. chưa phải dạng quá nặng, nhưng có thể cũng 1-2 lần đau cấp trong 1 năm. kiêng khem và đi đâu xa cũng phòng thủ (thuốc) sẵn rồi nhưng thấy thật phiền phức. Hy vọng có gì đó cập nhật mới..

MuathuHN252

Xe cút kít
Cũng tương tự như Mợ, E hóng xem có liệu pháp nào cho bệnh very GUT ko? E phải chung sống với nó hơn chục năm rồi. chưa phải dạng quá nặng, nhưng có thể cũng 1-2 lần đau cấp trong 1 năm. kiêng khem và đi đâu xa cũng phòng thủ (thuốc) sẵn rồi nhưng thấy thật phiền phức. Hy vọng có gì đó cập nhật mới..
Bt cũng phải uống để phòng cơn Gút. Còn đợt cấp thì sẽ dùng thêm thuốc ạ. Ai bị mới thấm cs nó chán ntn, muốn ăn uống cho thoải mái xíu cũng ko dc cụ nhỉ?

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Bt cũng phải uống để phòng cơn Gút. Còn đợt cấp thì sẽ dùng thêm thuốc ạ. Ai bị mới thấm cs nó chán ntn, muốn ăn uống cho thoải mái xíu cũng ko dc cụ nhỉ?
Ko Mọ ạ, E bị cũng lâu niên rồi nhưng chưa phải thể nặng. Xét nghiệm AU cũng chỉ loanh quanh 400-500 là cùng thôi. Nhưng có lẽ do cơ địa cũng ko khoẻ nên có lần chỉ 420-430 cũng đã có biểu hiện đau rồi. E cũng chẳng uống thuốc gì phòng (bệnh) đâu. Chỉ là lâu năm nên cũng có chút kinh nghiệm, bắt đầu chớm đau (chưa sưng) là xơi luôn thuốc trong 1-2 ngày là ổn. Vì thế nên cũng ko bị ảnh hưởng đi lại, vận động. Nếu ko quen, để nó sưng đỏ lên rồi thì cả tuần mới rút, rất khổ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Ko Mọ ạ, E bị cũng lâu niên rồi nhưng chưa phải thể nặng. Xét nghiệm AU cũng chỉ loanh quanh 400-500 là cùng thôi. Nhưng có lẽ do cơ địa cũng ko khoẻ nên có lần chỉ 420-430 cũng đã có biểu hiện đau rồi. E cũng chẳng uống thuốc gì phòng (bệnh) đâu. Chỉ là lâu năm nên cũng có chút kinh nghiệm, bắt đầu chớm đau (chưa sưng) là xơi luôn thuốc trong 1-2 ngày là ổn. Vì thế nên cũng ko bị ảnh hưởng đi lại, vận động. Nếu ko quen, để nó sưng đỏ lên rồi thì cả tuần mới rút, rất khổ.
Kinh nghiệm của cụ chuẩn đấy
Em bị gút gần 2 chục năm, giờ toàn phải uống thuốc sớm để chặn cơn gút cấp

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Kinh nghiệm của cụ chuẩn đấy
Em bị gút gần 2 chục năm, giờ toàn phải uống thuốc sớm để chặn cơn gút cấp
Vâng Cụ, thế có lẽ “thâm niên” GUT của E cũng gần ngang tầm như của Cụ. Sau nhiều trải nghiệm để chung sống với bệnh thì E đã rút ra được cách xử lý (tạm thời) đó. Và băy giờ E cũng ko kiêng (ăn) quá nhiều nữa. Uống thì kiêng beêr, vì thực ra nó cũng nặng bụng, trừ giải khát khi mùa hè. Còn món “Tiên Tửu” của Cụ E chưa được vinh dự thẩm, nhưng các loại Tưu khác mỗi khi có cviec thì E vẫn diễn được Cụ ah. U60 rồi thì kiêng khem cũng đơn giản thôi.. cho đời nó tưoi…

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Vâng Cụ, thế có lẽ “thâm niên” GUT của E cũng gần ngang tầm như của Cụ. Sau nhiều trải nghiệm để chung sống với bệnh thì E đã rút ra được cách xử lý (tạm thời) đó. Và băy giờ E cũng ko kiêng (ăn) quá nhiều nữa. Uống thì kiêng beêr, vì thực ra nó cũng nặng bụng, trừ giải khát khi mùa hè. Còn món “Tiên Tửu” của Cụ E chưa được vinh dự thẩm, nhưng các loại Tưu khác mỗi khi có cviec thì E vẫn diễn được Cụ ah. U60 rồi thì kiêng khem cũng đơn giản thôi.. cho đời nó tưoi…
Đúng rồi cụ, U60 thích kiêng là kiêng đc ngay

Khi mới bị gút em cũng kiêng ghê lắm, mà tình cờ kiêng đạm động vật 1 tháng thì dứt các cơn đau cấp, vận động bình thường nên tưởng thế là đúng :)
Sau chỉ ăn lại thịt lợn, thịt gà tái phát gút cấp.
Hoá ra bệnh này xơi đạm nhiều đương nhiên không tốt, mà xơi đạm lạ thì bùng cơn gút cấp ngay.
Vậy cơ chế là ko đc ăn nhiều và cũng không thể để cơ thể coi đạm nào đó là "đạm lạ", cho nên thịt, hải sản em vẫn xơi nhưng xơi ít - kiêng duy nhất của em hơn chục năm nay là thịt chó

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Đúng rồi cụ, U60 thích kiêng là kiêng đc ngay

Khi mới bị gút em cũng kiêng ghê lắm, mà tình cờ kiêng đạm động vật 1 tháng thì dứt các cơn đau cấp, vận động bình thường nên tưởng thế là đúng :)
Sau chỉ ăn lại thịt lợn, thịt gà tái phát gút cấp.
Hoá ra bệnh này xơi đạm nhiều đương nhiên không tốt, mà xơi đạm lạ thì bùng cơn gút cấp ngay.
Vậy cơ chế là ko đc ăn nhiều và cũng không thể để cơ thể coi đạm nào đó là "đạm lạ", cho nên thịt, hải sản em vẫn xơi nhưng xơi ít - kiêng duy nhất của em hơn chục năm nay là thịt chó
Cụ chuẩn đấy. Riêng cái chỗ màu đỏ kia thì E bỏ đến 20 năm nay rồi; cũng ko hẳn vì E sợ GUT (nếu xơi ít chắc cũng ko sao), cơ bản là tự nhiên thấy cái mùi nó ko còn cảm thấy khoái nữa. Các món khác nhiều người e ngại cho "very GUT" nhưng E vẫn thụ (ít thôi) và thấy cũng ko có gì nghiêm trọng. Ví dụ, cviec của E hay phải đi tuyến HN, HP, QNinh...thì hải sản, rươi, lươn, ốc. và cả mấy met lòng... v.v...E vân thụ. Cua ghẹ thì ko thich lắm, vì ngại tay chân bóc gỡ...phiền phức...Mà Cụ biết đấy, đã xơi nhưng món này thì phải đi kèm với TỬU, chứ ko thể là Beer được, nó vô duyên lắm...:)

Trạng thái
Thớt đang đóng