[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

V.3.V

Xe máy
đọc 2 lèo mới đến được trang 45, công nhận kết bài viết này quá. Nhưng em thấy với lượng xe cộ ít ỏi như thế + ý thức người dân tương đối cao (chắc do sợ nhiều hơn là tự giác) thì việc bố trí CSGT đứng ở các ngã tư có phải là lãng phí quá không?

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Sau Worlcup, HLV đội Triều Tiên phải làm... thợ xây

Cập nhật lúc 22:25, Thứ Bảy, 31/07/2010 (GMT+7)
,
Sau thất bại của đội tuyển quốc gia tại World Cup, trong khi Capello được giữ lại dẫn dắt Tam Sư và Maradona vẫn được người dân ở quê nhà đón nhận thì Kim Jong-hun, HLV đội tuyển Triều Tiên bị kết tội “phản bội” và bị điều đi làm thợ xây không lương.

Báo Dailymail ngày 31/7 cho biết, một cuộc họp bí mật kéo dài 6 tiếng với sự tham gia của hơn 400 quan chức chính phủ, các vận động viên và sinh viên đã diễn ra ở Bình Nhưỡng hôm 2/7. Tại đó, các cầu thủ thuộc đội tuyển quốc gia và HLV Kim Jong-hun bị buộc phải nói về những sai lầm của mình trong các trận đấu ở vòng bảng World Cup.

Sau đó, họ phải đứng trên sân khấu để hứng chịu sự chỉ trích của các vận động viên và các sinh viên. Cuối cùng, các cầu thủ bị buộc phải chỉ trích HLV của họ.

Sau chiến thắng tại vòng loại World Cup, Đảng Lao Động Triều Tiên đã tổ chức ăn mừng toàn quốc với khẩu hiệu: "Thế hệ trẻ, thành công của Kim Jong-un”.

HLV Kim Jong-hun bị điều đi làm thợ xây từ sau World Cup (Nguồn: Dailymail)

Tuy nhiên, kết cục thua 7-0 trước Bồ Đào Nha đã bị coi là một nỗi nhục lớn khi Đài truyền hình Quốc gia Triều Tiên lần đầu tiên phá lệ, quyết định truyền hình trực tiếp trận đấu này.

Được biết, hai cầu thủ đang chơi cho các đội tuyển ở Nhật Bản là Jong Tae-se và An Yong-hak đã không có mặt trong cuộc họp.

* Vân Anh (Theo Dailymail)

http://vietnamnet.vn/tinnhanh/201007/Sau-Worlcup-HLV-doi-Trieu-Tien-phai-lam-tho-xay-925989/

mất gương

Xe tăng
Sau Worlcup, HLV đội Triều Tiên phải làm... thợ xây

Cập nhật lúc 22:25, Thứ Bảy, 31/07/2010 (GMT+7)
,
Sau thất bại của đội tuyển quốc gia tại World Cup, trong khi Capello được giữ lại dẫn dắt Tam Sư và Maradona vẫn được người dân ở quê nhà đón nhận thì Kim Jong-hun, HLV đội tuyển Triều Tiên bị kết tội “phản bội” và bị điều đi làm thợ xây không lương.

Báo Dailymail ngày 31/7 cho biết, một cuộc họp bí mật kéo dài 6 tiếng với sự tham gia của hơn 400 quan chức chính phủ, các vận động viên và sinh viên đã diễn ra ở Bình Nhưỡng hôm 2/7. Tại đó, các cầu thủ thuộc đội tuyển quốc gia và HLV Kim Jong-hun bị buộc phải nói về những sai lầm của mình trong các trận đấu ở vòng bảng World Cup.

Sau đó, họ phải đứng trên sân khấu để hứng chịu sự chỉ trích của các vận động viên và các sinh viên. Cuối cùng, các cầu thủ bị buộc phải chỉ trích HLV của họ.

Sau chiến thắng tại vòng loại World Cup, Đảng Lao Động Triều Tiên đã tổ chức ăn mừng toàn quốc với khẩu hiệu: "Thế hệ trẻ, thành công của Kim Jong-un”.

HLV Kim Jong-hun bị điều đi làm thợ xây từ sau World Cup (Nguồn: Dailymail)

Tuy nhiên, kết cục thua 7-0 trước Bồ Đào Nha đã bị coi là một nỗi nhục lớn khi Đài truyền hình Quốc gia Triều Tiên lần đầu tiên phá lệ, quyết định truyền hình trực tiếp trận đấu này.

Được biết, hai cầu thủ đang chơi cho các đội tuyển ở Nhật Bản là Jong Tae-se và An Yong-hak đã không có mặt trong cuộc họp.

* Vân Anh (Theo Dailymail)

http://vietnamnet.vn/tinnhanh/201007/Sau-Worlcup-HLV-doi-Trieu-Tien-phai-lam-tho-xay-925989/

đúng là đẳng cấp nhà bác kim , ko làm được thi đi xây

Estonque

Xe điện
Theo như em được nghe một cụ to to ở Hải quân trực tiếp nói thì 2 em tàu ngầm mini của Việt Nam đang đỗ ở Cam Ranh là do Triều Tiên trả nợ tiền gạo năm 96 đấy ạ.
Cụ này nói chuẩn đới, cụ Kim tặng ta 2 tàu ngầm Mini lớp Sango năm 96 để "cảm ơn" sau khi ta tặng gạo cho bạn, thấy bảo là từ 2010, 2 em Sango này sẽ về hưu để 6 em Kilo mới về tiếp tục thực hiện nhiệm vụ còn dang dở của 2 người anh để lại :D

mazda 323

Xe tải
Cụ này nói chuẩn đới, cụ Kim tặng ta 2 tàu ngầm Mini lớp Sango năm 96 để "cảm ơn" sau khi ta tặng gạo cho bạn, thấy bảo là từ 2010, 2 em Sango này sẽ về hưu để 6 em Kilo mới về tiếp tục thực hiện nhiệm vụ còn dang dở của 2 người anh để lại :D
Nó là Yugo bác ạ.Còn nghèo như việt nam thì yugo vẫn dành cho huấn luyện bác ạ.Đây là 2 lớp tàu ngầm khác nhau cho nên không có gì phải thay thế nhiệm vụ dang dở ạ

Lounge

Xe hơi
Hiện tượng này đến giữa những năm 90 em vẫn thấy ở Nam Hàn, có lẽ đây là phong cách của gười Triều Tiên nói chung.
Theo em là vì ở các ảnh các cụ thấy hầu hết đàn ông là cán bộ, quân nhân, chẳng lẽ lại còng lưng vác cái ba lô to đùng, thế có phải mất dáng của các bác Triều không ạ. Em dự thế :)

nguyenanhson

Xe buýt
Cụ nào có ý định thăm chú Kim để nghía món đặc sản "nữ cảnh sát giao thông" thì em nghĩ nên bố trí nhanh lên ạ. Nguy cơ các em sắp "tuyệt chủng" bởi chú Kim mới cho bật lại đèn xanh đỏ tại ngã tư. Kính các cụ 1 vài pic:

Bục vẫn đây mà em ko đứng

Soi mãi không thấy sợi xích nào xích cái bục đứng của Cô C.A chỉ đường nhỉ?!
Ở Ngã 4 Thành đội Hải Phòng cái bục đứng của CS Giao thông phải có sợi cáp to bằng ngón tay xích vào chân cột đèn không thì cũng mất. Bên bạn ý thức người dân vẫn giữ đựoc nền nếp đáng để chúng ta suy nghĩ lắm

TÉP

Xe buýt
Thật may mắn cho thế hệ anh em mình, và vô cùng biết ơn cố Tổng Bí Thư NVL. Nếu không chắc bây giờ VN đang la bạn đồng hành của TT. Có rất nhiều điều muốn nói về con đường mà nhà lãnh đạo TT đã chọn và không biết họ sẽ đưa đất nước này đi đến đâu ^:)^^:)^^:)^
Bác nên cảm ơn cả người đã có công chèo lái con tàu VN của chúng ta ra khỏi ảnh hưởng của anh hàng xóm TK xấu tính nữa. Đó là cố TBT LD.

cuky99

Xe buýt
Vụ mấy chú cầu thủ triều Tiên bị trừng phát FIFA đang lên tiếng để điều tra. Đúng là không nước nào như chú Bắc hàn này.

Estonque

Xe điện
Nó là Yugo bác ạ.Còn nghèo như việt nam thì yugo vẫn dành cho huấn luyện bác ạ.Đây là 2 lớp tàu ngầm khác nhau cho nên không có gì phải thay thế nhiệm vụ dang dở ạ
Vâg, em nhầm :D cái tính em thích nói văn hoa kiểu ý mới chết cụ ạk b-(
Bên bạn ý thức người dân vẫn giữ đựoc nền nếp đáng để chúng ta suy nghĩ lắm
Nếu như muốn về vùng 4 hoặc đi làm thợ xây không lương thì cứ việc lấy cụ ạ :))

anchibui

Xe điện
Soi mãi không thấy sợi xích nào xích cái bục đứng của Cô C.A chỉ đường nhỉ?!
Ở Ngã 4 Thành đội Hải Phòng cái bục đứng của CS Giao thông phải có sợi cáp to bằng ngón tay xích vào chân cột đèn không thì cũng mất. Bên bạn ý thức người dân vẫn giữ đựoc nền nếp đáng để chúng ta suy nghĩ lắm
Cụ ơi lấy cũng kông bán đc. Bên đây không có hàng "đồng nát" như mình.

tintintin

Đi bộ
Bác chủ thớt hoành quá... Phê hơn cả xem tàu sân bay Mẽo...

Về đất nước này các bác có thể đọc thêm một bài khá khách quan và chi tiết tại link http://vikool.org/thread9494.html
Cám ơn cụ đã gửi cho link này để tham khảo về Bắc Triều, ngày xưa đi học thầy giáo e hay nói một cách hài hước, khi nào Triều Tiên hết gạo thì lại đòi thử hạt nhân ko biết có đúng ko ?

trabant

Xe đạp
Cám ơn cụ đã gửi cho link này để tham khảo về Bắc Triều, ngày xưa đi học thầy giáo e hay nói một cách hài hước, khi nào Triều Tiên hết gạo thì lại đòi thử hạt nhân ko biết có đúng ko ?
Cám ơn cụ chủ thớt đã có những thông tin rất bổ ích về BTT, em cũng vừa tìm lại đc phóng sự đầy đủ về BTT của một tay người Pháp (cái link lần trước em cho chỉ là một phần trong đó) và up lên link này để các cụ cùng xem.
Cần nói thêm là phần dịch thuật là của một bác người Việt, về tư tưởng dịch thuật theo em thì cũng khách quan. Qua đó người đọcnhận ra được những điều vĩ đại người BTT đã làm được mà đến nay VN chúng ta vẫn cần học tập họ, nhưng cũng cho thấy một khung cảnh u ám về xã hội đương đại bên đó.
Không biết các cụ đọc xong thấy thế nào, còn em thì thấy chúng ta vẫn thật hạnh phúc khi so với họ!
Các cụ download tại đây http://www.mediafire.com/download.php?ssau3qb9sa93jq7

Sapphire

Xe đạp
Hôm nay mới được đọc bài viết này của bác chủ Topic, đúng chủ đề gây tò mò nhất nên mất luôn cả buổi trưa để xem hết các trang :-bd

Cách đây khoảng gần chục năm, tôi có đọc một bài viết có tên "Trái đất này là của chúng mình" của một anh "ta-ba-lô" sang BTT du lịch, cho đến giờ đọc bài này cũng thấy BTT gần như chưa có thay đổi gì cả so với thời đó, chỉ khác là thời đó bài viết không có ảnh minh họa được như bây giờ. Để tôi tìm lại và đăng lên để các bác nào chưa đọc xem cho... vui #:-s

benghe

Xe điện
Hôm nay rảnh quá, em lại up tiếp ít ảnh về BTT để các cụ xem chơi nhé...

Chủ đề là đi tắm biển Nampo ở BTT... để xem cái sự tắm táp củahọ thế nào nào
---------------
Đường cao tốc từ Pyongyang đi Nampo được xây dựng từ những năm 1986 với 8 làn đường, nhưng chả có ma nào đi, thỉnh thoảng mới có cái ô tô qua lại... đường này có ki máy bay boeing cũng hạ cánh được

Biển Nampo cách BN khoảng hơn 60km, chỉ có mấy cái tàu cũ kỹ, han gỉ đổ tại cảng,,, các tòa nhà thì toàn kiểu chung cư xây từ những năm 80... cửa ngõ vào cũng có ảnh 2 cụ như mọi nơi:

Phong cảnh các cánh đồng làng quê và ruộng lê và táo trên đường đi đây ạ...

Đường vào bãi biển

Hôm nay BTT có ngày lễ nên dân được phép tắm táp, chơi bời thoải mái hơn... mang cả lợn ra bãi biển mổ và chén tại chỗ. Bãi biển thì rất xấu, toàn đá lổn nhổn chứ không cát mịn như ở VN.

Còn đây là "phòng" thay đồ của chị em đây ạ: