[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

tuanmt

Xe máy
Cụ ơi, bát đĩa hình quốc huy Cụ chỉ cần vào cái nhà khách chính phủ ở Lê Lai là thấy ợ.

Estonque

Xe điện
Cụ Bé Nghệ ơi, up ảnh xong chưa, em lót dép chờ cụ 2 ngày rồi đới (:|

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

repsol8666

Xe đạp
Cụ nào có ý định thăm chú Kim để nghía món đặc sản "nữ cảnh sát giao thông" thì em nghĩ nên bố trí nhanh lên ạ. Nguy cơ các em sắp "tuyệt chủng" bởi chú Kim mới cho bật lại đèn xanh đỏ tại ngã tư. Kính các cụ 1 vài pic:

Bục vẫn đây mà em ko đứng

thanhnn

Xe đạp
cũng kê gạch chờ bác post tiếp ít hình ảnh ạ

quanminh01

Xe đạp
thanks bác chu thớt nhé....e đọc liền 1 mạch 42 trang luôn.........
đọc xong mà thấy tôi dân BTT quá... họ khổ sở quá.. cho e ở đó 1 ngày chắc chết luôn......... chỉ ghét mấy cãi lũ LD BTT , ăn sung mặc sướng, nhà lâu biệt thự xe hơi,..nhìn thấy ghét... suốt ngày lo phát triên quân đội, để mặc nhân dân đói khổ, cùng cực... lừa bịp, mị dân....để đạt mục đích của chúng.Dân trí của BTT có lẽ thấp lém vì có đc tiếp xúc vs bên ngoài đâu...e dự đa phần dân triều tiên chắc j thích thống nhất, 2 nước phát triển lâu rùi, đâu như VN ngày xưa mà dễ thống nhất,..... đạt được mục đích đó chắc 1000 năm nữa mất....
Dân triều tiên có tính kỷ luật cao theo e cũng là do chế độ thôi... tuân theo kỷ luật vì sợ thôi...k tuân theo chắc bon LD nó cho tù mọt gông......

cocsku

Xe cút kít
thanks bác chu thớt nhé....e đọc liền 1 mạch 42 trang luôn.........
đọc xong mà thấy tôi dân BTT quá... họ khổ sở quá.. cho e ở đó 1 ngày chắc chết luôn......... chỉ ghét mấy cãi lũ LD BTT , ăn sung mặc sướng, nhà lâu biệt thự xe hơi,..nhìn thấy ghét... suốt ngày lo phát triên quân đội, để mặc nhân dân đói khổ, cùng cực... lừa bịp, mị dân....để đạt mục đích của chúng.Dân trí của BTT có lẽ thấp lém vì có đc tiếp xúc vs bên ngoài đâu...e dự đa phần dân triều tiên chắc j thích thống nhất, 2 nước phát triển lâu rùi, đâu như VN ngày xưa mà dễ thống nhất,..... đạt được mục đích đó chắc 1000 năm nữa mất....
Dân triều tiên có tính kỷ luật cao theo e cũng là do chế độ thôi... tuân theo kỷ luật vì sợ thôi...k tuân theo chắc bon LD nó cho tù mọt gông......
Cũng chẳng kết luận sớm thế được đâu ạ! Chẳng qua mình cưỡi ngựa xem hoa, so sánh một vài điểm thì thấy bức xúc thế thôi. Cái nào cũng có mặt hay mặt dở của nó. Em chỉ nhìn ảnh các cụ chụp về thấy BTT có nhiều cái mà vịt nhà ta còn phải học dài dài .... Tất nhiên, cũng có nhiều cái mình chẳng học nó làm gì!

tran_tien

Xe hơi
Đọc một lèo 42 trang, cảm ơn cụ chủ thớt nhiều lắm :D. Đợi ảnh mới của cụ.

repsol8666

Xe đạp
Mạn phép cụ chủ thớt, em post ít pic hầu các cụ. Đây là 1 số món ăn có thể gọi là truyền thống của Triều Tiên. Đồ ăn Triều Tiên nhìn chung cũng khá giống VN, tuy nhiên họ ăn thích ăn đồ cay + cho nước làm canh như canh bò cay, canh cá myongtae cay & cả canh....thịt chó cay. Trong 3 món cay này thì món canh cá cay theo em ngon hơn cả, món canh chó cay thì ăn ko còn nhận ra là mùi thịt chó nữa, mất hương vị (tuy nhiên dân Triều lại rất khoái món này và họ quan niệm đàn ông ăn món canh chó cay này xong thì sẽ rất sung :)) ). Ngoài ra còn một số món đặc trưng khác như cơm trộn Bibinbap, miến lạnh và thịt nướng - món cô hồn quốc túy của Triều Tiên. Đồ uống thì món bia Taedonggang (khoảng 10k VND/chai) vẫn là số zách (em ko khoái uống rượu nên các loại sochu ko thấy ngon). Về đồ nhắm thì thật thiếu xót nếu không kể đến món cá Myongtae khô, ăn xốp dòn, chấm xì dầu mù tạt thì quên sầu, ăn thay mực nướng Vn nhưng em cảm thấy ngon hơn, giá cũng hơi mắc so với dân (tính tiền việt là 40kđ/con 2 người/ 2 chai bia là vừa đẹp). Hết phần intro, mời các bác nghía ảnh.

Bia Taedonggang

Taedonggang + Kim Chi

Taedonggang + Trứng hấp (món này trông ngon hơn tại Bình Nhưỡng Quán)

Kim chi

Cơm trộn Bibinbap

Canh cá Myongtae cay

Thịt nướng (bò, cừu, ba chỉ lợn, vịt)

Bonus các cụ em waitress ở quán ngoại giao đoàn (quán này toàn hàng tuyển chân dài, trắng ~p=)

Hamvui001

Xe buýt

Bonus các cụ em waitress ở quán ngoại giao đoàn (quán này toàn hàng tuyển chân dài, trắng ~p=)
Nói chung em không quan tâm lắm tới các món ăn ở BTT...cơ mờ món thịt chó BTT và món này thì em rất tò mò muốn thử phát...he he he...

Hamvui001

Xe buýt
Cụ nào có ý định thăm chú Kim để nghía món đặc sản "nữ cảnh sát giao thông" thì em nghĩ nên bố trí nhanh lên ạ. Nguy cơ các em sắp "tuyệt chủng" bởi chú Kim mới cho bật lại đèn xanh đỏ tại ngã tư. Kính các cụ 1 vài pic:

Bục vẫn đây mà em ko đứng

Nhìn phố phường trông giống TP Thái Nguyên các kụ/mợ nhề !!!!!!!!! Vắng vẻ quá....

aikibi

Xe hơi
Phóng viên Joan I. Garcia-Ochoa của Radio Marca của Tây Ban Nha đã khám phá ra là toàn bộ số cổ động viên CHDCND Triều Tiên trên khán đài sân vận động Nam Phi không phải là người Triều Tiên mà là diễn viên của Trung Quốc được một công ty thuê và tuyển chọn nghiêm ngặt dưới sự tài trợ của Uỷ Ban Thể Thao TQ. Tít của bài báo là "Không phải Fan Triều Tiên mà là Fan Trung Quốc" còn cái đoạn mở đầu của bài là "Một công ty đứng ra tuyển lựa. Tất cả được trang bị đồng bộ và KHÔNG một người BẮC TRIỀU TIÊN nào đến Nam Phi xem bóng đá cả".

Cơ quan xuất nhập Cảnh Nam Phi cũng xác nhận thông tin này... Đúng là fan "lạ"

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
dân BTT đúng khổ thật e chắc chẳng có cửa gì đi được BTT vác cuốn hc có visa us+jp chắc thò đầu vào sứ quán nó đuổi thẳng cổ, dân giầu nước mạnh, đúng triết lí nên dân BTT ko được phép giầu, giầu thì sẽ sinh chuyện dạo trước chú kim cũng được vn mình rỉ tai về cho dân được mở ra kinh doanh làm kinh tế, quả là đúng sau có 3-4 năm mà một số người giầu lên nhanh chóng, ko thể thế này được có tiền là có hết phải đập chết thành phần trung lưu và ngay lập tức lệnh đổi tiền được ban bố hình như 10=1 khống chế số lượng, nghe đâu khối doanh nhân nhảy lầu vì ức quá.

David_BaoMinh

Xe hơi
Em cứ nghĩ Bắc Triều Tiên bị cấm vận thì nghèo lắm, ko ngờ vẫn hơn cả Vịt Nam nhỉ :)